Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Mạnh gì đâu cụ, mạnh là sạch sẽ không ai biết gì ý ạ. Đây tung lên xong đánh tiếng deal ,xì ra thì rút bài.

Search nhẹ vẫn đầy báo mạng đăng kìa!
Những báo lớn search ko còn / có.
Thậm chí lá cải kích vào cũng ra chuyên khác

newbiass

Xe tải
Có thằng Trương Châu Hữu Danh nó còn biết trước nó phi từ Long An ra để livetream thì chứng tỏ được phím hết rồi.
Thằng này đệ thằng Osin mõm vẩu, là công cụ truyền thông của ai đó thôi.

Susu77

Xe tăng
Chào hai bác

Hai bác nghĩ mục đích là gì?

Khi trong vòng 15 phút gần như kín mặt trang 1, lẫn cả trang 2 quán cà phê trong thời điểm đấy là thớt nói về vụ việc này.

Vậy theo hai bác nên xóa hay để?

Xóa thì BĐH bị mắng, bị cho là hèn, cho là đủ thứ.... Khi tất cả các mặt báo chính thống đều đưa tin. Để thì hơn 20 thớt của hơn 20 thành viên mở, trong hơn 20 thớt đấy đủ các bình luận vi phạm quy định của diễn đàn. Vậy gộp vào 1 thớt đưa, trích dẫn nội quy nhắc nhở thành viên như thế này tốt hơn hay xóa hết đi ạ?

Em cũng như BĐH đang khó xử quá, muốn xóa cho nhàn đỡ phải trông coi, đỡ bị thành viên như hai bác cho là mở thớt vì mục đích gì, mở thớt để định hướng dư luận. Kính mong hai bác cho em xin kiến để hay xóa. Trân trọng cảm ơn hai bác trước!
Cảm ơn cụ Tien Tung, gộp vào là đúng rồi, tiện cho mọi người theo dõi. Đọc giải trí thôi, hơi đâu lo định hướng này kia, nhiều bác cứ hay cả nghĩ sâu quá.

Kuu

Xe lăn
Đọc những gì cụ nhận đinh trong thớt này thấy cụ đang phạm vaò điều 46 Nội quy diễn đàn.

Chã Túng mở thớt, #1 nhắc các quy định của OF ; #2 đưa nội dung bài báo, không có nhận định, bình luận gì thêm thì định hướng chỗ nào?
Cách làm của chã đơn thuần là quản trị diễn đàn theo hướng "phòng ngừa từ trước, ngăn chặn từ xa" cho nó nhàn, cụ nặng về thuyết âm mưu quá.
Em cũng lạ là sao Cụ í không chịu hiểu nhỉ. Đơn giản là chủ đề thớt nó nhạy cảm, mn cần phải đặc biệt lưu ý tuân thủ quy định để giữ thớt mà chém, mà hóng.

Định hướng cái gì, định hướng ai ở cái thớt này mới được chứ. Cụ í cứ suy diễn tinh vi nhưng thật ra chẳng hiểu cái gì cả :D

Hulkvn

Xe tăng
Thế thì cuộc đời con người quanh năm hạn à. Tính như cụ thì một giải từ 47 đến 55 tuổi là 8 năm sống trong sợ hãi à :))
có người nói 484950, 525354 đều phải cảnh giác. Em nghe cũng ghê ghê

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cả 3 vụ dính đến anh Chung em cho là đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với những vụ tiền tấn kiểu Thái Nguyên, Mobiffone hay bên Dầu Khí.
Nhưng vụ này được bơm lên hẳn thành đại án và đưa vào diện TW chỉ đạo thì chắc chắn được bơm thổi.
Ta mới biết 3 vụ bác ạ, chính xác hơn là 3 vụ được lên báo.
Còn 30 vụ nữa đang được cân nhắc, có thể lắm.
Về con số, nó thua những Thái nguyên và PVN; nhưng về Chức danh thì oách phết đấy bác.
Anh Chung là tầm Thượng thư 1 bộ rồi, thậm chí hơn khối bộ.

thanhcong2002

Xe buýt
Covid mà căng như dạo tháng 4 thì anh em vẫn ngồi ghế chỉ đạo chứ chưa phải vào lò đâu

Hai_75

Xe điện
Chưa có thêm thông tin gì mới à các cụ. Tỷ dụ như tối qua anh Riêng đi hotel được ở phòng riêng không? Sáng nay ăn món gì ấy.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Vì có sư khác nhau rất nhiều cụ ạ... mục đích làm chính trị, thủ tướng, bộ trưởng của nước họ được coi như là một công việc, một sự nghiệp làm công ăn lương... còn mục đích của chúng ta đó là có quyền thì sẽ có tiền và muốn có quyền là phải có tiền... chính vì yếu tố đó nó khiến cho xh Việt Nam mặc nhiên hiểu theo khía cạnh đó... còn nước họ thì ngay từ giáo dục, đào tạo, văn hoá xã hội đã không dung dưỡng, chấp nhận cách nghĩ và cách làm đó... nên cụ thấy thủ tướng rũ áo mũ thì khác gì người thường đâu... và nó rất bình thường ở họ
Ở các nước tự do, tiên tiến, phát triển, chính trị gia họ làm giàu trước rồi mới đi làm chính trị (mới có tiền kêu gọi ủng hộ,vận động bầu cử họ...) còn ở các nước nghèo nàn, độc tài và bảo thủ, họ làm chính trị để làm giàu...

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Vậy ai hỏi được ông Phan Văn Vĩnh hả bác? Về điều tra a cc này đã lên bộ làm ngày nào đâu nên điều tra viên họ ko vướng đâu, ai vị trí nào làm đúng chức trách thôi. Vụ bác Vĩnh còn do công an phú thọ khởi tố cơ, đtv trung cấp cũng tham gia hỏi bình thường.
Bác vĩnh ? Tội đồ dân tộc mà như lãnh tụ...

Phuclongchau

Xe điện
Hà nội giờ như cái rừng hoang, cây trồng nhôm nhoam, chen chúc , tầng lớp cả trên giải phân cách. Nhập máy quét đường bé tý ko mấy tác dụng, máy cắt cây nhập cũng nhiều, lại vi chất đống tiền đổ xuống hồ nữa. Cụ tưởng mọi việc vô tư vì sự phát triển của Thủ Đô à. Có % hết đấy ạ.
Nếu chỉ % thì anh đã không toi,đây a lại ăn cả gốc đến ngọn nên mới ra cơ sự này,âu cũng là tham lam

Phuclongchau

Xe điện
Vài năm trước anh dọa và tuyên bố đưa Điếu cày vào lò là đã dự đoán tương lai anh mù mịt roài

myob

Xe tăng
Bác vĩnh ? Tội đồ dân tộc mà như lãnh tụ...
Chắc cụ ấy chưa học giáo dục công dân... khi đã vào tù, đã bị pháp luật trừng phạt thì việc đầu tiên là bị Tước quyền công dân... anh chẳng bằng những công dân khác chứ đừng nói là lãnh tụ

Trạng thái
Thớt đang đóng