Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Biển xanh sâu thẳm hình như là kiểm điểm giống Thanh Nghị chứ có kỷ luật đâu cụ !?
Gớm, ăn cái kỷ luật còn đỡ, chỉ sợ là đi theo anh C ấy chứ

"Những vi phạm, khuyết điểm nêu trên của ông Hoàng Trung Hải là nghiêm trọng, gây bức xúc trong xã hội, ảnh hưởng xấu đến uy tín của tổ chức Đảng và cá nhân ông, đến mức cần phải xử lý nghiêm minh theo quy định của Đảng"

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Ung nhọt đương nhiên không bao giờ hết nhưng quan trọng ở mức độ nào phạm vi ra sao. Chứ như giờ tham nhũng nó thành cái gọi là văn hóa rồi. Hiện giờ 1 mình 1 chợ là cố hữu rồi đừng mong gì quá trớn
Nước sạch quá sao tốt dc. Quan teọng là cân bằng. Quan tham nó cungz có cái lợi là làm việc nhanh và thông minh. Quan trọng nhất là giám sát dc đến đâu. Còn tham wuan thì nước nào chả có.

VCHDHN

Xe container
Trong bộ quân phục CA nom anh ý tươi tỉnh tự tin phong độ thế, rất có hồn. Còn đóng bộ comple cavat trịnh trọng nhìn vẻ mặt, ánh mắt... lúc nào cũng lo âu sợ sệt, hiếm thấy anh í cười như này:)

phuongmit

Xe cút kít
Cụ cứ lo xa. Lực lượng xxx có quân số chắc còn hơn bộ đội, trong số đó kiểu gì chẳng đầy ông chưa chạm mặt CC bao giờ. Ko có lợi ích bổng lộc gì, ko nợ ân tình gì trong quá khứ... thì cứ làm việc như đối với phạm thường thôi. Bình thường trong ngành xxx thì nước sông ko phạm nước giếng, việc ai người đấy làm. Bộ phận nào, ngành nào ăn đầy ăn vơi, cách thức thủ đoạn như nào thì xxx trong ngành biết hết. Nhưng khi đã lập hồ sơ điều tra rồi thì ko nể nang gì nhau đâu. Có dạo em được chứng kiến tận mắt 1 chú mặc thường phục đang lấy cung 1 chú mặc quân phục.
Không chạm mặt thì chắc chắn chứ quân số công an nhiều hơn quân đội thì sai sai cụ ei :))

sutubungto

Xe buýt
Theo các cụ ..nếu xử 3 tội danh kia . mà xử kịch khung thì anh chung sẽ nhận án là bao nhiêu niên nhỉ?
Em thấy có 2 tội danh sau nghe có vẻ rất nặng nề
1.. Tội chiếm đoạt tài liệu mật của nn ( nghe cứ như gián điệp ý nhỉ )
2.. Tội rửa tiền ( cảm giác cứ như là mafia ý )
Cụ sutubungto thấy thế nào ạ
tội số 1 có tính là gián điệp hoặc phản quốc không bác. Vậy xử max khung như hoàng văn hoan chăng

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thâm thật. Mà chính ra về mặt đối ngoại hay hành chính công thì phải để dân sự nắm quyền mới phải.
Thâm gì cụ, ít nhất 2 ví dụ rồi đó, nó to tát thế chúng sinh ai chả thấy

mrducpru88

Xe buýt
E chứng kiến vụ bóc phốt cách đây 5 năm rồi nên e k nghĩ như cụ đâu, toàn đánh bóng để lừa đảo đấy
vụ gì đấy cụ, hôm qua vợ e cũng vừa hóng phốt e này xong :D

_AHA_

Xe điện
Đề nghị bác trả lời rõ việc bác ám chỉ thành viên BĐH mở thớt mục đích gì, khác gì như bác nói trên trên. Em cám ơn!
Đơn giản là nó ko hay thôi. Tạo ấn tượng cho mọi người về việc định hướng. Ý em đơn giản là hãy bình thường hóa sự việc thì tốt hơn là đẩy nó lên, tạo sự tập trung quá lớn về sự việc

hdv

[Tịch thu bằng lái]

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tội chiếm đoạt tài liệu dự kiến 5 cuốn lịch. Còn rửa tiền là tội thằng đang mất tích, phải tìm được nó về rồi mới tính.

Mấy vụ còn lại, nếu được nhận tội thiếu trách nhiệm gây hậu quả... thì thêm 3 cuốn lịch nữa. Nếu bị nhận tội tham nhũng thì 15, 20 cuốn lịch

Chưa tính đến các vụ khác còn chờ mang ra làm dần.

Với cách ăn ở như anh cc, em dự đoán là sẽ nhận án nặng, bù trừ huân huy chương với danh hiệu thì sẽ loanh quanh 10-15 cuốn lịch.

.
Cả 3 vụ dính đến anh Chung em cho là đều nhẹ nhàng hơn nhiều so với những vụ tiền tấn kiểu Thái Nguyên, Mobiffone hay bên Dầu Khí.
Nhưng vụ này được bơm lên hẳn thành đại án và đưa vào diện TW chỉ đạo thì chắc chắn được bơm thổi.

Patriots

Xe lăn
Đ

Đã làm đến tầm này thì tiền kg phải là vấn đề lớn..cái chính là quyền lực cơ cụ..họ say quyền lực ..và cái ghế họ nhắm đến còn cao hơn nữa
Cái chính là nhiều tiền cụ ạ, có người còn giàu hơn nhưng vẫn ăn 8500 tỷ qua vụ AVG.

hôteo

Xe buýt
Tâng bốc gì đâu bác. Thực chất nhà em ý giàu có thật mà, riêng bộ sưu tập đồng hồ em ý trên dưới 500k usd đó.
Có phải em này là vợ bé a ý không cụ? Hôm qua em xem trên fb mụ nào ý mà giờ k nhớ. Sáng thấy mấy báo đăng tin em này tự dưng nghĩ hay là đúng:)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Còn 1 chiêu cũ nhưng hiệu quả cc có thể áp dụng: bệnh nặng được tại ngoại chữa bệnh ;))

anvanchuyen

[Tịch thu bằng lái]
hổ sa cơ thì vẫn là hổ thôi cụ , vuốt râu hùm ko đến lượt tép tôm
Linh tinh, rồng sa nước cạn tôm bát nạt; hổ lạc đồng bằng chó chẳng tha. Huống hồ ở đây còn không thấy chút phong thái rồng hổ nào cơ.

Yen Binh

[Tịch thu bằng lái]
em trộm nghĩ khi ông chung ngồi đối diện với cơ quan điều tra . nếu phía người cơ quan điều tra mà trước kia là cấp dưới của ông chung vậy ông chung xưng hô thế nào nhỉ
1- thưa cán bộ điều tra
2- kính thưa đồng nghiệp
3- kính thưa các anh
Em nghĩ tầm anh Chung thì người hỏi anh ấy ít nhất phải hơn anh Chung trước kia 1 sao, sẽ là thưa anh. Em không nghĩ họ lại cho cấp dưới cũ đối diện, như thế là sỉ nhục đồng đội cũ, làm hèn cả cái ngành

Trạng thái
Thớt đang đóng