Tổng hợp tất cả sự việc Khởi tố, bắt tạm giam chủ tịch Hà Nội Nguyễn Đức Chung.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoviethung

Xe lăn
Theo các cụ ..nếu xử 3 tội danh kia . mà xử kịch khung thì anh chung sẽ nhận án là bao nhiêu niên nhỉ?
Em thấy có 2 tội danh sau nghe có vẻ rất nặng nề
1.. Tội chiếm đoạt tài liệu mật của nn ( nghe cứ như gián điệp ý nhỉ )
2.. Tội rửa tiền ( cảm giác cứ như là mafia ý )
Cụ hoviethung thấy thế nào ạ
Là cán bộ lãnh đạo tầm cở, trách nhiệm với dân chúng rất lớn thì tội như vậy là quá nặng chứ sao lại có vẻ hở cụ?

LeTai1979

Xe cút kít

Xe bọ xít

Xe container
Theo các cụ ..nếu xử 3 tội danh kia . mà xử kịch khung thì anh chung sẽ nhận án là bao nhiêu niên nhỉ?
Em thấy có 2 tội danh sau nghe có vẻ rất nặng nề
1.. Tội chiếm đoạt tài liệu mật của nn ( nghe cứ như gián điệp ý nhỉ )
2.. Tội rửa tiền ( cảm giác cứ như là mafia ý )
Cụ Xe bọ xít thấy thế nào ạ
Tính nhanh thì nhẹ cũng phải đủ tuổi hưu, nặng thì như Bác nói là tuổi xưa nay hiếm :))

Xolabaque

Xe tăng
Em hỏi ngu phát

Giữa phố Thái Hà , ngay cạnh siêu thị Minh Hoa có cửa hàng bán rượu vang cũng rất to

Vào trong mua hàng thì thấy mấy bạn miền Nam ra bán

Cửa hàng này của chủ khác hay cũng thuộc sở hữu của nhà anh em ạ ?
Của mấy bà chị vợ, dựa hơi thằng em rể, bán loạn các kiểu con đà điểu, có năm bán tết đông quá, xxx phường phải ra giữ trật tự hộ anh đấy.

onano69

Xe container
Tội chiếm đoạt tài liệu dự kiến 5 cuốn lịch. Còn rửa tiền là tội thằng đang mất tích, phải tìm được nó về rồi mới tính.

Mấy vụ còn lại, nếu được nhận tội thiếu trách nhiệm gây hậu quả... thì thêm 3 cuốn lịch nữa. Nếu bị nhận tội tham nhũng thì 15, 20 cuốn lịch

Chưa tính đến các vụ khác còn chờ mang ra làm dần.

Với cách ăn ở như anh cc, em dự đoán là sẽ nhận án nặng, bù trừ huân huy chương với danh hiệu thì sẽ loanh quanh 10-15 cuốn lịch.

.
Thế khả năng tốt nghiệp ra trường cùng anh # ;)

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chửi anh Thay cây, cơ mà học được theo anh Thay cây còn xa phết ;)
Anh Cỏ thực ra là người biết nghĩ, lại dưới trướng cụ Hách nữa nên anh ý xác định ngoan cho nó lành. :D

Tầm Bí thư tỉnh ủy thì tư duy chính trị chắc chắn phải vượt xa anh chánh sở Cẩm.

hoviethung

Xe lăn
Cũng khó, đối diện với sếp cũ bồi hồi lắm chứ Cụ.
Chọn người có bản lĩnh, công tâm thì bồi hồi cũng sẽ qua nhanh thôi? Hơn nữa với người từng quen biết, quan hệ trực tiếp trước đây chứ ngoài ra ngại ngần gì cụ. Mà cụ lo gì các cơ quan điều tra sẽ chọn đúng người vì trước đây họ đã gặp nhiều tình huống tương tự?

hưvô

Xe lăn

123 Uốn

Xe điện
Chào hai bác

Hai bác nghĩ mục đích là gì?

Khi trong vòng 15 phút gần như kín mặt trang 1, lẫn cả trang 2 quán cà phê trong thời điểm đấy là thớt nói về vụ việc này.

Vậy theo hai bác nên xóa hay để?

Xóa thì BĐH bị mắng, bị cho là hèn, cho là đủ thứ.... Khi tất cả các mặt báo chính thống đều đưa tin. Để thì hơn 20 thớt của hơn 20 thành viên mở, trong hơn 20 thớt đấy đủ các bình luận vi phạm quy định của diễn đàn. Vậy gộp vào 1 thớt đưa, trích dẫn nội quy nhắc nhở thành viên như thế này tốt hơn hay xóa hết đi ạ?

Em cũng như BĐH đang khó xử quá, muốn xóa cho nhàn đỡ phải trông coi, đỡ bị thành viên như hai bác cho là mở thớt vì mục đích gì, mở thớt để định hướng dư luận. Kính mong hai bác cho em xin kiến để hay xóa. Trân trọng cảm ơn hai bác trước!
Giữ chỗ chơi cho ofer cụ chã nhé.

Nhạc

Xe container
Để có được sự bình thường đó ở họ thì cần phải có sự giám sát của xã hội. Mà giám sát rẻ nhất là có băng đối lập.
Còn chỉ 1 băng thì ai chả muốn làm lãnh đạo. Muốn được làm thì phải có người ủng hộ. Muốn có người ủng hộ thì phải cho người ta quyền lợi. Muốn có quyền lợi thì phải tạo điều kiện cho người ta, trong bối cảnh không có băng đối lập thì việc tạo điều kiện là không có giới hạn.
Băng biếc gì cụ, lãnh đạo tuyệt đối còn cãi nhem nhẻm, trên nóng dưới lạnh. Lắm băng để loạn. Mô hình chuyên chính nếu chuẩn chỉ các nhánh nội bộ và cơ chế giám sát quyền lực tối cao tốt còn hay hơn cả mô hình lắm thầy thối ma.

NHML.2003

Đi bộ
Tội chiếm đoạt tài liệu dự kiến 5 cuốn lịch. Còn rửa tiền là tội thằng đang mất tích, phải tìm được nó về rồi mới tính.

Mấy vụ còn lại, nếu được nhận tội thiếu trách nhiệm gây hậu quả... thì thêm 3 cuốn lịch nữa. Nếu bị nhận tội tham nhũng thì 15, 20 cuốn lịch

Chưa tính đến các vụ khác còn chờ mang ra làm dần.

Với cách ăn ở như anh cc, em dự đoán là sẽ nhận án nặng, bù trừ huân huy chương với danh hiệu thì sẽ loanh quanh 10-15 cuốn lịch.

.
chắc gần Tết xử điểm thôi. cũng dự 10 cuốn thôi. đánh kẻ chạy đi chứ tính gì kẻ chạy lại. về tài chính thì phương án 50-50

nguyenhuy2210

Xe điện
1 mình 1 chợ là cơ chế iu việt nhất cho chủ chợ dồi, ung nhọt đương nhiên ko bao giờ hết, cụ đg 1m1c có muốn cho thằng khác nhẩy vào "kiểm soát" chợ "của cụ" ko?
Ung nhọt đương nhiên không bao giờ hết nhưng quan trọng ở mức độ nào phạm vi ra sao. Chứ như giờ tham nhũng nó thành cái gọi là văn hóa rồi. Hiện giờ 1 mình 1 chợ là cố hữu rồi đừng mong gì quá trớn

hoviethung

Xe lăn
Tính nhanh thì nhẹ cũng phải đủ tuổi hưu, nặng thì như Bác nói là tuổi xưa nay hiếm :))
Không dưới đủ tuổi hưu đâu cụ. Những ngày tháng lao tù với người đang độ chín như anh ấy thật là khủng khiếp. Nhưng đành phải chấp nhận trả giá cho tội mình đã gây ra thôi?

Trạng thái
Thớt đang đóng