SƠN CƯỚC

Xe điện
Ý cụ là họ phải có động tĩnh gì?
Gara bên ngoài sửa oto nhoay nhoáy thì theo cụ là họ phải làm được oto?
Họ ko làm , chỉ cần họ trình bầy toàn bộ cơ cấu và yêu cầu vật liệu , sẽ có các ông khác tham gia đáp ứng

chim-ưng

Xe tăng
187 là thằng người Mỹ ở Quảng Bá, Hà Nội test dương trong đợt rà soát người nhập cảnh từ 7/3. Hà Nội báo ca này lâu rồi nếu em nhớ không nhầm là từ ngày kết thúc đợt rà soát 24 hay 25/3 gì đó. BYT gần đây mới xác nhận ca này!
Nó nhập cảnh vào từ 13/3 khả năng lúc cdc Hà Nội phát hiện sắp tự khỏi rồi.

Trường hợp này gần giống ca 148 cựu đại sứ Pháp ở tòa nhà Tân Hoàng Minh, bị từ lúc nhập cảnh nhưng gần đây mình mới phát hiện cho nhập viện. Ông này lúc xét nghiệm sáng dương chiều âm, tòa Tân Hoàng Minh phong tỏa, xong gỡ, xong lại phong tỏa
E thấy con covid 19 này cực kỳ phức tạp , không có vác xin thì kiệt sức mất 🥵 .

boyboy1990

Xe điện
Vâng ý e nói máy thở cao cấp nhất còn trả dùng được nữa mấy con có vài k $ thì chạy cái gì?
Vấn đề là không phải tất cả bệnh nhân COVID đều phải chạy ECMO, 3 bệnh nhân nặng ở VN có 2 phải chạy ECMO, 1 chỉ cần thở máy, có những người bệnh nhẹ nữa thì chỉ cần thở oxy thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Bởi vậy mình mới nói là do bọn nó chủ quan chứ cứ đổ thừa do TQ dấu dịch thì thấy nó phi logic lắm.
Láng giềng với TQ thì hiện tại có mỗi anh Hàn là hơi toang vì bị bọn tà giáo nó hoành hành chứ Nhật coi bộ cũng ổn.
Chính thế cụ ạ, 2 tháng chơi không, nếu cẩn thận đã làm được khối việc.

boyboy1990

Xe điện
Họ ko làm , chỉ cần họ trình bầy toàn bộ cơ cấu và yêu cầu vật liệu , sẽ có các ông khác tham gia đáp ứng
Cụ nói như thật, em mổ cái oto ra chụp ảnh lại rồi cụ sản xuất các chi tiết cho nó nhé? Không phải tự nhiên mà máy thở cao cấp nó đắt hơn cả xe hơi hạng sang đâu. Giờ thị trường máy thở và vật tư tạo ra nó đóng băng rồi nhé, chỉ có tự sản xuất từ a-z thôi.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]

Chưa Có Dép

Xe điện
Vâng, nhà em Phương Mai, thấy từ hôm kia sau khi anh em bên Phòng Hoá vào thì cũng có các đơn vị khác vào lắp lều quân y dã chiến. Làm trong đêm hết nên sáng nay thì các cụ đọc báo mới được biết ạ.
Vậy số anh em vào BM dựng lều xong có phải cách ly không cụ?

fanmu12345

Xe điện
E thấy con covid 19 này cực kỳ phức tạp , không có vác xin thì kiệt sức mất 🥵 .
Chán các cụ.

Phác đồ điều trị bệnh nhân bị nhiễm cúm bằng những loại thuốc có sẵn đang lưu hành sẽ tìm ra nhanh hơn và dễ hơn vácxin, thì không mong

Cứ mong vacxin.

Duy Ly Vu

Xe tăng
Trên công văn viết bạn ấy làm xây dựng ở UBND phường TB, check trên GG map thấy nó cách 125 TB tầm 100-150m, biết đâu bạn này buôn dưa lê với nhân viên của BN17.
Cái bà đi xe buýt đi làm đến 125 TB thế nào rồi nhỉ?

chim-ưng

Xe tăng
Chán các cụ.

Phác đồ điều trị bệnh nhân bị nhiễm cúm bằng những loại thuốc có sẵn đang lưu hành sẽ tìm ra nhanh hơn và dễ hơn vácxin, thì không mong

Cứ mong vacxin.
Nhưng thuốc chữa lại kô ngăn chặn được lây truyền .

Anhduc73

Xe buýt
Trong cuộc họp giao ban trực tuyến 5 tỉnh, thành phố lớn sáng hôm chủ nhật-29/3 vừa qua, đc chủ tịch Hà Nội rất lo lắng về chuyện này. Đc nói, đang tìm mua máy thở, cùng lắm cũng chỉ mua theem đc được 200-300 cái. Anh Chung đề nghị Trung ương hỗ trợ.

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
Em nói với các cụ. Tất cả cách ngành sx xếp vào nhóm công nghệ cao, đặc biệt là thiết bị y tế thì coi là con số 0 tròn chỉnh. Trc đây thời bình ai lo làm từ a-z cho nó mệt người. Họ ăn xổi cho nhanh, nên đưa 2 phương án: 1- nhập về (giá cao quan trọng mẹ gì, giá cao tao bán giá cao hơn gấp bội, ko mua thì thôi? Vì tao độc quyền nhập mà). 2- lắp záp từ a-z.
các cụ bảo sx ô tô còn được, sx cái ống thở có gì?Xin thưa cụ nếu ô tô ko nhập linh kiện thì trong nước làm gì ra? Chỉ sx xe ngựa. Vinfast sẽ phải mất 20 năm nữa để chủ động được công nghệ. Bây giờ thì chưa?
các cụ đọc cuốn :chưa bao giờ là thất bại, tất cả chỉ là thử thách của chung ju jung - chủ tịch huỳndai sẽ rõ.
Nó là câu trả lời cho việc tại sao lại cần phải làm chủ công nghệ thay vì cử bỏ tiền đi mua.
Nhiều người suy nghĩ sx nó đơn giản như vậy đấy, tại sao lại cứ phải làm hết làm gì.
Đương nhiên chả thằng sản xuất nào làm hết công đoan từ a-z vì việc kiểm xoát là rất khó, nhưng có một cái là bọn nó nắm bắt được toàn bộ quy trình công nghệ, khi cần có thể tự mình triển khai sản xuất hoặc cần phải làm cái gì.
Chứ giờ mà mới lôi ra nghiên cứu thì tạch.

fanmu12345

Xe điện
Nhưng thuốc chữa lại kô ngăn chặn được lây truyền .
Chỉ cần chữa khỏi, mà không cần nằm viện, là dân yên tâm,

Nhiễm cúm, bỏ 300k-500k mua liều thuốc, uống trong 5-7 ngày khỏi.

Vừa nhanh, vừa có kháng thể "miễn dịch cộng đồng" :)):))

LienPhuong

Xe điện
Giai đoạn lây ở Trúc Bạch thì có khả năng, ví dụ trà đá thuốc lào với lái xe của số 17, là số 20. Nhưng theo giả thuyết truyền vào BM thì truyền cho ai để tạo ổ ở nhà ăn ? Khai rõ là không vào nhà ăn, mang nước uống từ nhà.
Vào đấy ho một cái, virus bắn ra dính vào tường, lan can,... Người từ nhà ăn đi qua, sờ dính, không rửa tay. Đấy là ví dụ thôi ah không biết chắc được.

Hooks

Xe tăng
Nhà cháu chả mong có vacxin vì có vẻ nó còn quá xa vời cho đến khi sx được và đến khi Việt nam mua được.
Nhà cháu chỉ mong có loại Kit test nhanh, nhiều, tốt, rẻ, đại trà như Quickstick là OK rồi. Khi đó dập dịch cái một

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em biết là nó khác , nhưng ý em là trong thời điểm nguy cấp thì mọi cách đơn giản nhất để sinh tồn thì đều phải làm . Máy thở thì em nghĩ nguyên lý các cty y tế đều biết hết vì họ ngoài bán còn phải sửa chữa . Giờ chả thấy họ có động tĩnh gì là sao
Cụ đọc còm này nhé!
Máy thở hay máy hỗ trợ thở đòi hỏi tinh chỉnh cực kỳ phức tạp với các giá trị đúng tới phần triệu (PPM - Part Per Million) và độ chính xác chỉ +/- 2%, dung sai khoảng +/- 15%

Nghe nhiều cụ chia sẻ suy nghĩ sản xuất đơn giản quá, không phải thế đâu ạ.

Nếu đơn giản thế thì Metran không bao giờ xuất hiện được tại Nhật Bản.
Và nếu đơn giản thế thì đã không chỉ có vài hãng sản xuất trên thế giới như GE Healthcare, Becton Dickinson, Medtronic, Draeger và Philips.

Pilota

Xe điện
Em hết rượu để vodka cho cụ, BM nên giữ sức để hành động chứ không phải để liên tục phát ngôn như này.

Những kẻ chỉ biết kêu ca, kể khổ và đổ tội thì không xứng đáng được là người đứng đầu cụ ah.