[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
E chụp nguyên trang đây ạ, có cả lời bình luận của dân
View attachment 6459845
- Chụp hình đăng bài để PR , thông báo có gì sai đâu cụ . Không chụp rồi up lên mạng xã hội thì các nơi ai biết là đã và đang làm .
- Họ chụp xong rồi họ làm nốt công việc là được , miễn đừng quá lố . Em thấy hình ảnh quân đội còn làm truyền thông kém đấy .
- Team Giang Kim Cúc và cộng sự có cả team truyền thông , mà đấy là thiện nguyện tự phát nhé . Cũng máy quay , chỉnh sửa video tứa lưa ra . Mặc áo cũng lên video , cởi áo cũng lên video , ăn trưa cũng video , ăn đêm cũng video . Livetream toàn mấy k người xem .
( em có ủng hộ ck cho team Cúc và cộng sự nhé, không lại bảo chỉ nói là giỏi )

puma2006

Xe tải
Ông pu ma gì đó trên kia nói k có tổ dân phố đó ông ạ
E chưa bao giờ bảo không có tổ dân phố cả, Ý em là năng lực hoạt động không như ngoài Bắc, và các đoàn thể không như ngoài Bắc đâu ạ,

formen

Xe lăn
Nói mãi mà nhiều cụ vẫn nghĩ các đoàn thể trong sg hoạt động được như ngoài hn. Chính vì nghĩ như thế rồi cái gì cũng giao cho tổ trưởng mà sg mới bỏ sót khối người cần tiêm, cần hỗ trợ, cần cách ly.
chưa có giờ kiện toàn gấp:
tổ covid cộng đồng:
mỗi khu ngõ ngách theo đặc thù thành lập 1 nhóm tổ covid cộng đồng để hỗ trợ những người trong khu đó,
vừa hỗ trợ tại chỗ, vừa lên danh sách các loại để đẩy thông tin thực lên tầng quản lý cao hơn.

poiuy

Xe ba gác
trong này gọi là Khu phố trưởng, mà khu phố trưởng trong này khác Hà Nội lắm cụ ạ, họ chẳng phải đảng viên gì cả, lại thường là người già yếu, họ không nhiệt tình nhiều như ngoài Bắc đâu ạ (người trẻ không chịu làm đâu) không kể có nhiều trường hợp KP trưởng đang bị cách ly hoặc là F0 luôn đó ạ. KP trưởng khu em ở em nhắn tin hỏi về trường hợp Bộ đội hỗ trợ ntn thì kêu là đã có kế hoạch đi chợ giùm nhưng chưa có phương án triển khai thực hiện. đặt Vinmat thì không phục vụ TP HCM từ 23/8. Đặt Bách Hoa xanh thì hết nhân viên giao hàng.
Đúng là ko như ngoài HN. Ngoài này tực gác vùng xanh có cả thanh niên luôn. Tổ trưởng thì vẫn là cụ già.

Sungtazin

Xe tăng
E chưa bao giờ bảo không có tổ dân phố cả, Ý em là năng lực hoạt động không như ngoài Bắc, và các đoàn thể không như ngoài Bắc đâu ạ,
Nhưng tổ trưởng, tổ phó ăn lương Nhà nước hàng tháng, phải làm việc, còn không làm việc thì lỗi lại là chủ tịch phường, chủ tịch quận, chủ tịch thành phố

poiuy

Xe ba gác
Vừa vui, vừa thật, việc đi chợ hộ sao không tuyển/sử dụng công chức, viên chức, tình nguyện viên nữ (đang nghỉ dịch), bộ đội nữ nhỉ? Dù sao các chị, các em cũng sành sỏi và hiểu việc hơn nam giới, ví dụ
Nu quan nhan.jpg
Đi chợ không phải là đi mua chọn hàng mà thực chất là shipper nên chị em cũng chẳng có tác dụng gì khác.

A98

Xe container
trong này gọi là Khu phố trưởng, mà khu phố trưởng trong này khác Hà Nội lắm cụ ạ, họ chẳng phải đảng viên gì cả, lại thường là người già yếu, họ không nhiệt tình nhiều như ngoài Bắc đâu ạ (người trẻ không chịu làm đâu) không kể có nhiều trường hợp KP trưởng đang bị cách ly hoặc là F0 luôn đó ạ. KP trưởng khu em ở em nhắn tin hỏi về trường hợp Bộ đội hỗ trợ ntn thì kêu là đã có kế hoạch đi chợ giùm nhưng chưa có phương án triển khai thực hiện. đặt Vinmat thì không phục vụ TP HCM từ 23/8. Đặt Bách Hoa xanh thì hết nhân viên giao hàng.
HN các tổ trưởng toàn hưu trí thôi cụ ạ. Em thấy phục họ, vác tù và hàng tổng, chả được mấy miếng (nghe đâu 1tr/tháng?)

luutu21

Xe buýt
Không biết kết cục vụ này, có phạt cho trắng mắt ra không?
Em không rõ vì xem trên tv, dù ra đường có lý do chính đáng đi nữa em thấy cũng không ổn. Có cụ trên này bảo người vợ hàng tuần đi chạy thận ở bệnh viện, nhưng em thấy không an toàn cho 2 đứa nhỏ.

Yelnut

Xe tăng
Vừa vui, vừa thật, việc đi chợ hộ sao không tuyển/sử dụng công chức, viên chức, tình nguyện viên nữ (đang nghỉ dịch), bộ đội nữ nhỉ? Dù sao các chị, các em cũng sành sỏi và hiểu việc hơn nam giới, ví dụ
Nu quan nhan.jpg
Việc này trông thế mà khá nặng đấy. Nhưng mà em công nhận là nếu có nữ góp sức cùng thì sẽ khéo léo hơn.

vnposh

Xe điện
Các cụ sống và làm việc ở Hà Nội chú ý quy định mới của Công điện 19/CĐ-UBND: Từ 6h ngày 22/8/2021, phải khai báo y tế và quét mã QR xác thực di chuyển tại các chốt kiểm soát.

Cổng khai báo di chuyển tại đây: https://suckhoe.dancuquocgia.gov.vn

Quy định của Công điện 19/CĐ-UBND tại đây: https://www.thudo.gov.vn/newsdetail.aspx?NewsID=35b632b7-7b86-6749-9377-c3d29bb8d80f&CateID=e90504f5-ef89-9e47-bd3a-451d4a28a991

Các cụ khai báo xong, tải QR Code về, lưu vào điện thoại. Khi qua chốt mở ảnh QR cho các "trực chốt viên" họ quét để xác thực.

cacoi

Xe máy
Nói mãi mà nhiều cụ vẫn nghĩ các đoàn thể trong sg hoạt động được như ngoài hn. Chính vì nghĩ như thế rồi cái gì cũng giao cho tổ trưởng mà sg mới bỏ sót khối người cần tiêm, cần hỗ trợ, cần cách ly.
Tổ trưởng dân phố thì lương chẳng được là bao, nhưng chủ tịch phường, chủ tịch quận thì bổng lộc cũng nhiều lắm cụ ạ.
Do vậy, nếu ông nào ko làm nghiêm thì kỷ luật. Ắt họ sẽ nghĩ ra cách để quản lý hiệu quả dân số trên địa bàn.
Kể cả, giờ có giao cho chủ tịch phường là chỉ huy trưởng, thì nếu ông đó ko làm được, ông chủ tịch quận cũng phải chịu trách nhiệm.
Ai ko dám nhận thì từ chức, ai nhận thì ở lại.
Em tin là hệ thống đó và mọi thứ sẽ khác.

formen

Xe lăn
Các cụ sống và làm việc ở Hà Nội chú ý quy định mới của Công điện 19/CĐ-UBND: Từ 6h ngày 22/8/2021, phải khai báo y tế và quét mã QR xác thực di chuyển tại các chốt kiểm soát.
vẫn lấy tên dị: di biến động dân cư hả cụ

Nhạc

Xe container
Chứng tỏ ảnh gói quà của "nhân viên em nhận được" hôm qua là láo toét à các cụ ?

puma2006

Xe tải
Nhưng tổ trưởng, tổ phó ăn lương Nhà nước hàng tháng, phải làm việc, còn không làm việc thì lỗi lại là chủ tịch phường, chủ tịch quận, chủ tịch thành phố
Vâng cụ, nếu quan điểm như cụ thì tốt ạ, và dịch bệnh tại SG không như hiện tại. Chứ một số anh em trên này em đọc thì đâu đó cho rằng lỗi tại dân không có ý thức đấy ạ, cứ ra đường làm lây lan dịch bệnh ạ.

Sungtazin

Xe tăng
Tổ trưởng dân phố thì lương chẳng được là bao, nhưng chủ tịch phường, chủ tịch quận thì bổng lộc cũng nhiều lắm cụ ạ.
Do vậy, nếu ông nào ko làm nghiêm thì kỷ luật. Ắt họ sẽ nghĩ ra cách để quản lý hiệu quả dân số trên địa bàn.
Kể cả, giờ có giao cho chủ tịch phường là chỉ huy trưởng, thì nếu ông đó ko làm được, ông chủ tịch quận cũng phải chịu trách nhiệm.
Ai ko dám nhận thì từ chức, ai nhận thì ở lại.
Em tin là hệ thống đó và mọi thứ sẽ khác.
Chuẩn như cụ nói. Nói năng lực trách nhiệm lãnh đạo trong đó thì kém, ý thức trách nhiệm dân thì thấp thì lại tự ái

Trạng thái
Thớt đang đóng