[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

asukapvt

Xe hơi
HN các tổ trưởng toàn hưu trí thôi cụ ạ. Em thấy phục họ, vác tù và hàng tổng, chả được mấy miếng (nghe đâu 1tr/tháng?)
Khoảng thế toàn cụ già thời covid con cháu van xin ở nhà mà nhiều cụ vẫn nhất quyết làm. Phần lớn thì cũng đuoc tiêm rồi, nhưng em ru rú trong nhà thì cũng thấy khá nể phục.

Chuẩn trai Nam

Xe tăng
Tổ trưởng dân phố thì lương chẳng được là bao, nhưng chủ tịch phường, chủ tịch quận thì bổng lộc cũng nhiều lắm cụ ạ.
Do vậy, nếu ông nào ko làm nghiêm thì kỷ luật. Ắt họ sẽ nghĩ ra cách để quản lý hiệu quả dân số trên địa bàn.
Kể cả, giờ có giao cho chủ tịch phường là chỉ huy trưởng, thì nếu ông đó ko làm được, ông chủ tịch quận cũng phải chịu trách nhiệm.
Ai ko dám nhận thì từ chức, ai nhận thì ở lại.
Em tin là hệ thống đó và mọi thứ sẽ khác.
- Em cũng nhất trí với phương án Ko làm được thì ăn A4 , giống phong cách a # quê em .
- Giao cho quận các mục tiêu , cái nào không đạt CT quận ăn A4 , tự ông quận phải đè ông phường , ông phường phải tìm cách gỡ các tổ dân phố .
- Vũ Hán bên khựa bế cả chủ tịch với bí thư đi , Bắc Giang cũng ghi điểm khi khiển trách kỷ luật vài vị .
- Tầm này SG phải có bàn tay sắt , đấm luôn ko xoa nữa .

Nhạc

Xe container
Các cụ sống và làm việc ở Hà Nội chú ý quy định mới của Công điện 19/CĐ-UBND: Từ 6h ngày 22/8/2021, phải khai báo y tế và quét mã QR xác thực di chuyển tại các chốt kiểm soát.

Cổng khai báo di chuyển tại đây: https://suckhoe.dancuquocgia.gov.vn

Quy định của Công điện 19/CĐ-UBND tại đây: https://www.thudo.gov.vn/newsdetail.aspx?NewsID=35b632b7-7b86-6749-9377-c3d29bb8d80f&CateID=e90504f5-ef89-9e47-bd3a-451d4a28a991

Các cụ khai báo xong, tải QR Code về, lưu vào điện thoại. Khi qua chốt mở ảnh QR cho các "trực chốt viên" họ quét để xác thực.
Thật ko thể hiểu nổi khi covid đến thì ôm sẵn oxy máy thở chứ giơ smartphone ra quét thì nó hết được covid ko các cụ ?
Từ đầu dịch hết bluezone, V health, bản đồ sống chung covid rồi vùng xanh đỏ tím vàng các kiểu. Duy 2 liều vaccin giúp thoát chết thì k thấy các bác bắt đi tiêm.

Chỉnh sửa cuối:

MINHKD

Xe điện
Các cụ sống và làm việc ở Hà Nội chú ý quy định mới của Công điện 19/CĐ-UBND: Từ 6h ngày 22/8/2021, phải khai báo y tế và quét mã QR xác thực di chuyển tại các chốt kiểm soát.

Quy định của Công điện 19/CĐ-UBND tại đây: https://www.thudo.gov.vn/newsdetail.aspx?NewsID=35b632b7-7b86-6749-9377-c3d29bb8d80f&CateID=e90504f5-ef89-9e47-bd3a-451d4a28a991

Các cụ khai báo xong, tải QR Code về, lưu vào điện thoại. Khi qua chốt mở ảnh QR cho các "trực chốt viên" họ quét để xác thực.
Lại bắt quét à cụ, hôm trước bảo dùng cái nào cũng được mà.

GMHSCC

Xe tải
Chuẩn như cụ nói. Nói năng lực trách nhiệm lãnh đạo trong đó thì kém, ý thức trách nhiệm dân thì thấp thì lại tự ái
Trông mặt mà bắt hình dong, tâm sinh tướng, các cụ quan sát IQ cao trong này cũng có thể thấy nhiều điều.

vnposh

Xe điện
Thật ko thể hiểu nổi khi covid đến thì ôm sẵn oxy máy thở chứ giơ smartphone ra quét thì nóbheets được covid ko các cụ ?
Từ đầu dịch hết bluezone, V health, bản đồ sống chung covid rồi vùng xanh đỏ tím vàng các kiểu. Duy 2 liều vaccin giúp thoát chết thì k thấy các bác bắt đi tiêm.
Vắcxin thì vẫn phải chờ
Còn "cóc nhảy đĩa" thì sờ từng con. :D

formen

Xe lăn
- Em cũng nhất trí với phương án Ko làm được thì ăn A4 , giống phong cách a # quê em .
- Giao cho quận các mục tiêu , cái nào không đạt CT quận ăn A4 , tự ông quận phải đè ông phường , ông phường phải tìm cách gỡ các tổ dân phố .
- Vũ Hán bên khựa bế cả chủ tịch với bí thư đi , Bắc Giang cũng ghi điểm khi khiển trách kỷ luật vài vị .
cứ áp kpi sai là ăn a4 là ép xuống dưới căng lè ngay, bình thường à uôm được, dịch bệnh là phải ép căng thì mới hiệu quả.
thí dụ ông nào ra đường không có lý do chính đáng ngoài bị bắt phạt, thì ông trưởng phường ng đó sinh sống ăn cái a4 thì mai xua quân vây hết phường lại mà kiểm.

ngvu

Xe buýt
Tổ trưởng dân phố thì lương chẳng được là bao, nhưng chủ tịch phường, chủ tịch quận thì bổng lộc cũng nhiều lắm cụ ạ.
Do vậy, nếu ông nào ko làm nghiêm thì kỷ luật. Ắt họ sẽ nghĩ ra cách để quản lý hiệu quả dân số trên địa bàn.
Kể cả, giờ có giao cho chủ tịch phường là chỉ huy trưởng, thì nếu ông đó ko làm được, ông chủ tịch quận cũng phải chịu trách nhiệm.
Ai ko dám nhận thì từ chức, ai nhận thì ở lại.
Em tin là hệ thống đó và mọi thứ sẽ khác.
cái cơ chế người đứng đầu chịu trách nhiệm 1 cách vô tội vạ đang bộc lộ nhược điểm chết người đấy Cụ ạ:

Ví dụ ở cơ quan em trước ngày chỉ thị 16: tự nhiên ông GĐ lại phải chịu trách nhiệm về việc nhân viên đi ra ngoài thành phố trong ngày cuối tuần. Trong khi HĐ giữa em với cơ quan là chỉ mối quan hệ trong giờ làm việc và nội dung công việc. Và thế là ông ấy lo giữ ghế hơn là điều hành sản xuất kinh doanh. Cụ lôi ông Phường chịu trách nhiệm về dân cư cả phường, thì ông ấy sẽ lôi công an dân quân đến từng nhà để khóa cửa nhà dân lại (chưa chắc đã đúng luật) và chẳng cần quan tâm là anh dân đấy đang phục vụ cho dịch vụ thiết yếu nào, có vai trò ra sao, liệu có vướng cái gì khẩn cấp không ... chỉ cần anh ta ở nhà là ông Phường tránh vào tù.

Và thế là chúng ta cùng kéo nhau xuống hố vôi hết.

nowhereland

Xe điện
Ảnh cụ làm em nhớ lại hồi 2014 em vào SG cắm rễ 3 tháng. Em thuê 1 cái chung cư mini ở Tân Quý, địa chỉ cũng 4-5 xoẹt như này.
Báo hại mới vào nên ngày nào anh em cũng kéo đi nhậu từ 4h chiều. Tầm 12h đi về là chịu chết mẹ luôn không tìm được nhà. Đi vào rồi lại vòng ra, vòng ra rồi lại tìm lại mấy lần mới đúng đường. Có lần say quá nhìn xoẹt còn chẳng rõ, tức mình quay mẹ ra đầu hẻm thuê nhà nghỉ ngủ :))
Được cái các hẻm ở SG em thấy chỗ giao cắt trong hẻm đều có chỉ dẫn hướng đi ra các đường lớn, nếu chịu để ý thì cũng không khó lắm. Em thỉnh thoảng mới vào mà cứ xách xe đi tìm anh em bạn bè 1 mình, thêm anh Google map nữa là cũng hiếm khi phải hỏi đường.

poiuy

Xe ba gác
Thật ko thể hiểu nổi khi covid đến thì ôm sẵn oxy máy thở chứ giơ smartphone ra quét thì nó hết được covid ko các cụ ?
Không hết covid nhưng nếu cụ khai gian dối thì sẽ có bằng chứng xử lý cụ và cho cụ vào kho nếu xảy ra lây truyền dịch bệnh. Vậy nếu sợ hậu quả thì cụ sẽ không ra đường sai nữa.

Nhạc

Xe container
Khoảng thế toàn cụ già thời covid con cháu van xin ở nhà mà nhiều cụ vẫn nhất quyết làm. Phần lớn thì cũng đuoc tiêm rồi, nhưng em ru rú trong nhà thì cũng thấy khá nể phục.
Tổ dân phố các cụ ko có lương, chỉ có triệu tiền phụ cấp thôi. Các tổ dp mà có đội trẻ xung phong đi thì các cụ đỡ vất vả, chứ các cụ mà lăn ra thì cũng tội. Hết thế hệ này ko biết sau lấy ai làm tổ dân phố vì việc lắm, mệt người, làm đúng chỉ vì đam mê.

Yelnut

Xe tăng

Cái này thấy mới triển khai sáng nay. Nhiều người kêu ca là phải đứng giữa đường khai báo rất mất thời gian và gây ùn tắc giao thông. Họ không thấy thông báo trước gì cả

vingraux

Xe tăng
Lại bắt quét à cụ, hôm trước bảo dùng cái nào cũng được mà.
VTV đưa rõ cách đây gần 2 tuần rồi bác ah. Nãy em tưởng app mới nhưng đã vào link xem kỹ thì đúng là cái app đã công bố hôm 11/8.

vephiadong

Xe điện

Vẫn dùng font chữ TCVN3 (ABC) chứ

puma2006

Xe tải
VTV đưa rõ cách đây gần 2 tuần rồi bác ah. Nãy em tưởng app mới nhưng đã vào link xem kỹ thì đúng là cái app đã công bố hôm 11/8.
Cái này làm trên Web ạ, không phải App, mà ko lưu được lần sau nên dân phải khai đi khai lại mỗi lần qua chốt. E đang đợi App mà chưa thấy.

Nhạc

Xe container
Không hết covid nhưng nếu cụ khai gian dối thì sẽ có bằng chứng xử lý cụ và cho cụ vào kho nếu xảy ra lây truyền dịch bệnh. Vậy nếu sợ hậu quả thì cụ sẽ không ra đường sai nữa.
Cụ tra xem mấy ông đi đánh golf bị gì chưa hộ em cái. Cả làng nửa triệu f0 mà còn thời gian xử lý và cho vào kho ý ạ. Sợ là dịch bệnh tòa án cũng còn phải hoãn xử kia.

witch12

Xe tải
Mấy bác công nghệ thông tin nhà mình buồn nhỉ, chả biết bao giờ mới dùng dc cái app mà tích hợp các kiểu con đà điểu như ở xứ hàng xóm. Dân khó bảo mà quản kiểu này thì toang ko oan.

đến cái CCCD gì mà tích hợp chíp, em hỏi mấy đứa đi làm nó bảo chửa có, hồi tháng 4 -5 đó thúc ghê, đêm cũng phải làm, rồng rắn kéo nhau ra phường.

formen

Xe lăn
Cái này thấy mới triển khai sáng nay. Nhiều người kêu ca là phải đứng giữa đường khai báo rất mất thời gian và gây ùn tắc giao thông. Họ không thấy thông báo trước gì cả
truyền thông thế là yếu, thôi để mai là trơntru vì hôm nay cài rồi, khai báo rồi, mai chỉ việc update.

keyon

Xe tăng
Trước anh Đam em cũng nói về vấn đề nếu ai không làm được thì dẹp ra nhưng thời điểm đó chắc nhiều đồng chí không theo, giờ anh nói lại lời nói không vu vơ nữa, chắc có bảo kiếm rồi, các ngành quan trọng đều có thứ trưởng trực tiếp đứng chỉ đạo quân ai người đấy quản, ai sai thì không còn như trước ,chịu trách nhiệm trước dân nữa mà là chịu trách nhiềm trước đản...g, cứ phải có hành lang các đồng chí mới nghe.

Trạng thái
Thớt đang đóng