[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

poiuy

Xe ba gác
Sếp lại ép em đi làm, qua ngoại tỉnh hương yên nữa chứ, lách luật xe luồng xanh
Có lẽ lại phải viết cái đơn xin nghỉ việc
Cụ phải doạ lại là lách luật thì dễ nhưng chẳng may lây nhiễm thì bị xử lý hình sự thì ai gánh được?

tuongcap

Xe buýt
Cái vụ đi chợ hộ thì đến bây h mỗi phường làm một kiểu. Chắc cũng phải thêm 1 tuần nữa mới vận hành tàm tạm được.
Em thấy vụ đi chợ hộ khá là phức tạp. Chắc cứ làm theo combo chung. Còn Tổ trưởng giúp việc lên danh sách những nhà có nhu cầu riêng thiết yếu kiểu thuốc men, sữa trẻ em..

T62

Xe hơi
Em thấy vụ đi chợ hộ khá là phức tạp. Chắc cứ làm theo combo chung. Còn Tổ trưởng giúp việc lên danh sách những nhà có nhu cầu riêng thiết yếu kiểu thuốc men, sữa trẻ em..
Vừa vui, vừa thật, việc đi chợ hộ sao không tuyển/sử dụng công chức, viên chức, tình nguyện viên nữ (đang nghỉ dịch), bộ đội nữ nhỉ? Dù sao các chị, các em cũng sành sỏi và hiểu việc hơn nam giới, ví dụ
Nu quan nhan.jpg

asukapvt

Xe hơi
Một trong những sai lầm của sg là quá trông chờ vào tổ trưởng với tổ dân phố. Rất nhiều nơi trong sg hiện tại chưa hẳn đã có tổ trưởng vì chính tổ trưởng cũng là f0 hoặc là cực quá người ta không làm nữa. Mấy cái vụ lập danh sách trong sg mà cứ giao cho tổ trưởng làm là cực kỳ sai lầm gây rất nhiều bức xúc cho dân.

tuongcap

Xe buýt
Vừa vui, vừa thật, việc đi chợ hộ sao không tuyển/sử dụng công chức, viên chức, tình nguyện viên nữ (đang nghỉ dịch), bộ đội nữ nhỉ? Dù sao các chị, các em cũng sành sỏi và hiểu việc hơn nam giới, ví dụ
Nu quan nhan.jpg
Bộ đội nữ có vài Ng thoii cụ ơi.
Công viên chức thì chỉ có phường huy động được ít. Nói chung là khó vì hiệp đồng tổ chức của dân mình khá là yếu. Làm 1 phường điểm thì đc. Chứ cả quận là vỡ trận

lamboghi

Xe tải
Một trong những sai lầm của sg là quá trông chờ vào tổ trưởng với tổ dân phố. Rất nhiều nơi trong sg hiện tại chưa hẳn đã có tổ trưởng vì chính tổ trưởng cũng là f0 hoặc là cực quá người ta không làm nữa. Mấy cái vụ lập danh sách trong sg mà cứ giao cho tổ trưởng làm là cực kỳ sai lầm gây rất nhiều bức xúc cho dân.
chỉ có tổ trưởng tổ dân phố mới nắm rõ địa bàn thôi, chứ mấy anh bộ đội làm sao biết địa bàn. ông tổ trưởng nhiệm vụ chính là đầu mối nhận yêu cầu , còn phân phối là do bộ đội vận chuyển

poiuy

Xe ba gác
Em cũng nghĩ vậy, hiện giờ còn cơ hội phải làm rất chặt các tình thành miền Bắc, đặc biệt là Hà Nội.
HN chia vùng rồi, cứ khoá chặt vùng đỏ, kiểm soát vùng cam thì số ca phát sinh ít thôi. Để hết hẳn là còn lâu. Còn muốn mở ra thì phải phủ được vx.

puma2006

Xe tải
Cụ chính xác vấn đề này. Chỉ trông chờ vào tinh thần và trách nhiệm của họ thôi vì họ phần lớn là người già, làm thêm vì trách nhiệm với cộng đồng. Họ ko phải là nhân viên làm công ăn lương, cũng không phải người trẻ, thạo các công nghệ để làm trên máy tính, cũng không phải là đảng viên (như phần lớn tổ trưởng như ở Hà Nội) và phần nữa là mật độ dân số từng khu phố đông hơn ở HN, dân các tỉnh về SG làm ăn ở trọ nhiều.

T62

Xe hơi
Bộ đội nữ có vài Ng thoii cụ ơi.
Công viên chức thì chỉ có phường huy động được ít. Nói chung là khó vì hiệp đồng tổ chức của dân mình khá là yếu. Làm 1 phường điểm thì đc. Chứ cả quận là vỡ trận
Bộ đội, công nhân viên chức quốc phòng nữ ở địa bàn QK5, 7, 9 (Nam Trung Bộ trở vào) cũng không ít đâu bạn ơi, nếu huy động được, mình biết mà, he he! Mà không phải là người trực tiếp chuyển đồ, chỉ làm vai trò hướng dẫn, quản lý cho mỗi phường. Theo thống kê thì có 312 phường, việc tuyển 312 quản lý nữ để hỗ trợ chắc không phải là việc khó!

hoangdang2002

Xe tăng
anh nên và anh mãi mới về địa bàn chắc ko dám làm gì đâu, cục gạch lớn nhất thì đã bị bế đi rồi, giờ xem bên dưới có chịu vận hành theo ko thôi, nếu có vấn đề chắc phải trảm vài người làm gương mọi thứ mới trơn tru dc
Vâng, e cũng mong SG nên làm triệt để nhanh nhất hết tháng 9 là bắt đầu trở lại. Đợt này ban bệ đầy đủ, tướng tá quan đội, CA đầy đủ vào chi viện mà không nghe theo chắc bứng đi luôn, không lôi thôi như các lần trước đâu cụ.

Thanhvuóng71

Xe container
chỉ có tổ trưởng tổ dân phố mới nắm rõ địa bàn thôi, chứ mấy anh bộ đội làm sao biết địa bàn. ông tổ trưởng nhiệm vụ chính là đầu mối nhận yêu cầu , còn phân phối là do bộ đội vận chuyển
Còn nhiều lắm cụ ơi , khônv có tổ trưởng thì hội phụ nữ , cựu chiến binh, mặt trận , tổ đảng ...nhiều nhièu lắm.

TKK

Xe tăng

lamboghi

Xe tải
Còn nhiều lắm cụ ơi , khônv có tổ trưởng thì hội phụ nữ , cựu chiến binh, mặt trận , tổ đảng ...nhiều nhièu lắm.
nhiều vậy à, đó giờ mĩnh nghỉ chỉ có tổ trưởng tổ dân phố chứ. Nói chung là thành bại cũng nhờ người địa phương thôi, tiếp tế thì cũng hỗ trợ là chính

puma2006

Xe tải
Ở SG các đoàn thể không như ngoài HN đâu ạ, Cựu chiến binh thì thấy hình như không có ạ (chẳng lẽ cựu chiến binh của VNCH), tổ đảng thì càng không ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng