[Funland] Tổng hợp tất cả mọi vấn đề liên quan về dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp COVID - 19 - Phần 3

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Điều đó cũng không có nghĩa HN sai. Tình huống thay đổi, biện pháp thay đổi, đâu có nghĩa là biện pháp trước sai?
Tình huống vẫn thế, thay đổi là sau khi có báo cáo ~80% ca nằm HSCC, ~65% ca tử vong là đối tượng trên 60 tuổi !

A98

Xe container
Tình huống vẫn thế, thay đổi là sau khi có báo cáo ~80% ca nằm HSCC, ~65% ca tử vong là đối tượng trên 60 tuổi !
Thông tin đó không có gì mới, tất cả các nước khác đều như vậy cụ ạ. Nếu cụ theo dõi số liệu các vùng dịch trên thế giới, ngay từ giữa năm ngoái cụ đã biết thế rồi.

formen

Xe lăn
Nay tổ em tiewm bổ sung tiếp cac đối tg trên 65, bảo vệ, và chủ cửa hàng bán thực phẩm. Vẫn vài cụ trên 65 chưa đc tiêm vì dị ứng... Phải chuyển lên bv tiêm.

Nói chung phân loại đối tg tiêm tại tổ em thấy ổn, dù số lg mũi tiêm cực ít.

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Điều đó cũng không có nghĩa HN sai. Tình huống thay đổi, biện pháp thay đổi, đâu có nghĩa là biện pháp trước sai với tình huống trước?
Thông tin đó không có gì mới, tất cả các nước khác đều như vậy cụ ạ. Nếu cụ theo dõi số liệu các vùng dịch trên thế giới, ngay từ giữa năm ngoái cụ đã biết thế rồi.
vậy thì HN còn chờ gì nữa không công khai số lượng người trên 65 tuổi bệnh nền và mục tiêu phủ sóng tiêm chủng hết cho những người này như thế nào, thời gian ra sao, loại vacxin gì.....cam kết đâu

A98

Xe container
vậy thì HN còn chờ gì nữa không công khai số lượng người trên 65 tuổi bệnh nền và mục tiêu phủ sóng tiêm chủng hết cho những người này như thế nào, thời gian ra sao, loại vacxin gì.....cam kết đâu
Cụ có thể hỏi CQ HN. Cụ cứ mạnh dạn hỏi đi, đó là quyền dân chủ của cụ.

hoangdang2002

Xe tăng
HVQY vét cả học viên sau đại học làm tổ trưởng, họ viên năm 2 làm tổ viên, chắc cũng mới kịp tiêm vắc xin trước khi hành quân.
Trong ấy quan điểm,.thành phần khá phức tạp, k chỉ yếu tố chuyên môn.
E nghĩ nhiều thành phần trong SG nghĩ mình cái gì cũng nhất nên mang tư tưởng bố thiên hạ, tao cái gì cũng nhất, ông kễnh một phương! Đợt này QĐ vào láo nháo là bếch đi luôn! E ủng hộ Cp, QĐ làm quyết liệt vụ này!

puma2006

Xe tải
Dừng nhập cảnh thôi không phải dừng bay cụ ạ
10k quân phục vụ 10 triệu dân. TB 1 quân phục vụ 100 dân. Không thành vấn đề. 1 người phục vụ 20 -25 hộ.
Đi được hết cụ ạ, sẽ có kế hoạch từng địa bàn. Ảnh chụp vậy khi có danh sách của tổ dân phố báo cáo. Các cụ ở SG chưa thấy bộ đội hỗ trợ thiên tai bão lụt thì chưa hình dung được. Cứ để bộ đội làm. :)
Em thấy có chút màu mè Chụp ảnh toàn quay ra màn ảnh thế kia.

coquay

Xe container
Chưa lấy mẫu toàn bộ Thanh Xuân cụ nhé.
khu nhà e ở Thành Công lấy mẫu đc 1 tuần rồi, phải 3 4 ngày mới lấy đc hết cả phường đấy
chắc nhân lực chuyển vào Nam rồi, ngoài này h thiếu nhân lực để làm

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
10k quân phục vụ 10 triệu dân. TB 1 quân phục vụ 100 dân. Không thành vấn đề. 1 người phục vụ 20 -25 hộ.
Cả dân quân cả bộ đội chính quy là 35k, thêm 2k quân y là 37k !

Honda monkey

Xe tải
Có nhiều thành phần cố tình. Mà loại này thì em nghĩ nên còng mẹ nó vào trụ đèn hay gì đó tại đường luôn. Phạt nó éo có tiền cũng mất time....cứ xích mẹ nó lại làm gương cho những thằng ảo tưởng khác thấy mà kinh.
Vợ chồng này ở đường Tân Chánh hiệp 18 quận 12,tuần nào ông chồng cũng chợ vợ xuống bệnh viện quân y 175 chạy thận.

Đại Ba

Xe điện
Vợ chồng này ở đường Tân Chánh hiệp 18 quận 12,tuần nào ông chồng cũng chợ vợ xuống bệnh viện quân y 175 chạy thận.
Vậy ạ. Em sợ nhất mấy cô cậu nhà báo trẻ. Đưa ảnh thì nhiều nhưng không kèm thông tin chú thích. Nhận thức rất kém, không ý thức được việc mình làm là gây hoang mang dư luận.

Nhiều năm nay báo chí ko được quản chặt, chỉ lớt phớt xem qua mà ko để ý tiểu tiết là rất dở. Chả có nhẽ BTG lại đi theo BDV, thế thì mạt vận.

coquay

Xe container
Đến việc gom người vô gia cư bán vé số vào cho dễ quản lý mà mấy tháng rồi ko làm, để bây h ptt phải đề nghị cq tp làm
Cái này do lờ đờ trong SG bảo thủ, cứng đầu ko nghe theo chỉ đạo của chú phỉnh. Bác Đ vào có bảo được đâu. Nên cụ Bạc và bác Thủ phải ra tay đấy thôi!

puma2006

Xe tải
Có thể cụ cảm thấy vậy, nhưng đó là những hình ảnh từ chính bà con chia sẻ :)
Em đang ở SG đây cụ, Và em không cảm mà thực tế đây ạ, có nhiều vấn đề giữa TP và TW, rất nhiều vấn đề cụ thấy trên báo và ti vi không đại diện cho số đông mà chỉ đại diện hình ảnh một số ít thôi ạ , Giờ đang kẹt cứng cả vì công việc cty và nhu cầu lương thực thực phẩm của cá nhân đây ạ.

lai 4 fun

Xe tải
Báo chứ cụ. Chụp ảnh gửi tổ trưởng dân phố.
Khó lắm cụ ạ. Trong ngõ có khoảng 4 nhà thì 3 nhà họ nhậu còn mỗi nhà tôi kể mà tự nhiên bị lộ ra chắc họ biết tỏng. Mà ở đâu chứ ở nước mình hàng xóm mà họ ghét thì chỉ có đi chỗ khác ở. Nên tôi cũng khó xử. Gọi là sân chứ chỉ là khoảng sân rất nhỏ ngay trước cửa ra vào nhà tôi mới cay. Chả dám mở cửa luôn. Tôi nghĩ ra lấy karaoke bật loa to hát cho họ bị át đi ko nói chuyện được họ ăn nhanh giải tán sớm. Chắc họ cũng đoán nhà tôi khó chịu. Giờ cũng chỉ biết tạm thời thế chứ chắc lần này sẽ có lần sau họ lại ăn nhậu với nhau. Chán cái ý thức !!! Mà lạ cái là mấy nhà đấy toàn mấy ông U60 vợ toàn bệnh nền nặng mỗi nhà tôi lại U40 thì lại lo xa tuân thủ,khó hiểu thật.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng