[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

sugus105

Xe đạp
Đầu giờ sáng em ra thấy đông nghịt xếp hàng lấy giấy hẹn nên em đi làm. Tầm hơn 9 am qua thì chỉ còn đồng chí csgt hỗ trợ đang ghi giấy hẹn và 1 vài người chờ. Em chờ 4 phút là có giấy hẹn. Không phải xếp xe mà chỉ cần mang theo giấy tờ xe.
trạm này chiều có phát ko bác

sk050180

Xe tải
Sáng e đi làm qua trạm Nam Thăng Long thấy đã mở lại,ko đông lắm,cụ nào gần phía này tranh thủ qua lấy số
Em vừa đi qua thấy xếp dài ở ngoài đường, hỏi thì không phát số cho ngày khác nên lại đi về vậy.

phihanhgia

Xe container
Khoảng nửa tháng nữa câc trạm liệu đã vắng chưa các cụ.
Cụ ơi, cụ giả vờ ngây thơ hay ngây thơ thật đấy. Đại án đăng kiểm nếu tinh thần guyết liệc làm đến cùng thì phải truy tố hàng nghìn người, kiểm tra hàng trăm trung tâm, thay máu 50% nhân sự, và thay đổi nhiều quy định.

Khủng hoảng sẽ kéo dài nhiều tháng chứ không phải 6-8 tuần như nhiều người nghĩ. Nếu không có cơ chế mới hiện đại theo hướng win-win, thì ngành này có thể tê liệt hàng năm.
Tháng này chỉ có điểm sáng tiến bộ là có lịch hẹn, chủ xe không phải vác xe ra xếp hàng vạ vật cả ngày.

dao_hiep

Xe buýt
Cụ ơi, cụ giả vờ ngây thơ hay ngây thơ thật đấy. Đại án đăng kiểm nếu tinh thần guyết liệc làm đến cùng thì phải truy tố hàng nghìn người, kiểm tra hàng trăm trung tâm, thay máu 50% nhân sự, và thay đổi nhiều quy định.

Khủng hoảng sẽ kéo dài nhiều tháng chứ không phải 6-8 tuần như nhiều người nghĩ. Nếu không có cơ chế mới hiện đại theo hướng win-win, thì ngành này có thể tê liệt hàng năm.
Tháng này chỉ có điểm sáng tiến bộ là có lịch hẹn, chủ xe không phải vác xe ra xếp hàng vạ vật cả ngày.
Ý em là chỉ hỏi riêng hà nội thôi ạ. Bây giờ có 13 trung tâm mở rồi. Nếu nửa tháng nữa lên 20 thì chắc sẽ vắng.

phihanhgia

Xe container
Ý em là chỉ hỏi riêng hà nội thôi ạ. Bây giờ có 13 trung tâm mở rồi. Nếu nửa tháng nữa lên 20 thì chắc sẽ vắng.
Vâng cụ, nếu đảm bảo sạch không còn bôi trơn, thì một số cũng có thể đóng cửa sau một thời gian vì thua lỗ.
Và nếu chỉ 20/31 hoạt động thì cũng không thể vắng được. Quy mô tăng ô tô như HN thì cần 70 dây chuyền (2024) với các quy định chu kỳ đk cũ.
Nếu sửa quy định, dãn thời gian đăng kiểm, thì chỉ cần 40-50 dây chuyền. Sẽ phải đi theo hướng này.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Sáng nay vừa đi về, Ngày từ cổng mình nhận được nụ cười và lời chào của bảo vệ "Anh có cần em hỗ trợ gì không ạ". Bảo vệ chỉ dẫn mình đánh xe đến nơi quy định. Xuống xe đi vào phòng chờ, phòng chờ rất sạch và gọn gàng. Thường trực ở đây là một bạn lễ tân với khay khăn lạnh mời mọi người sử dụng... Hơi lạ vì sự thay đổi hay là mình may mắn. Nhìn đi nhìn lại, trời vào nhầm Trung tâm MSG.

theanh90

Xì hơi lốp
Từ khi cho phép tư nhân tham gia thì vấn đề sai phạm cũng đã được dự doán trước, khi cục đăng kiểm lại có chân ngoài ở các TTĐK tư nhân thì giám sát về 0. Tư nhân hoá dịch vụ có tính xã hội, bắt buộc toàn dân mà cơ chế kiểm soát lại bị xoá sổ bởi lợi ich công - tư thì hậu quả là điều dễ đoán.

Dream Thai

Xe điện
Các a thật nhìn xa trông rộng, đi tắt đón đầu, đã có bằng đk rồi nhé =)) =))

Đại uý Dương Danh Tuấn - cán bộ đăng ký xe PC08 Công an tỉnh Bắc Ninh (được điều động hỗ trợ công việc tại Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới 29-01V, Thanh Trì, Hà Nội) cho hay: “Chúng tôi được tập huấn và cấp thẻ kiểm định viên. Công việc hôm nay phối hợp với đăng kiểm viên kiểm tra hệ thống lái, gầm và khí thải, ánh sáng... Nhiệm vụ của chúng tôi là phải làm hết mình nhằm giải quyết tồn đọng tránh ùn tắc phương tiện cho người dân”.

Tăng cường tới trung tâm đăng kiểm: Cảnh sát giao thông làm gì? (tienphong.vn)

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]

Đại uý Dương Danh Tuấn - cán bộ đăng ký xe PC08 Công an tỉnh Bắc Ninh (được điều động hỗ trợ công việc tại Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới 29-01V, Thanh Trì, Hà Nội) cho hay: “Chúng tôi được tập huấn và cấp thẻ kiểm định viên. Công việc hôm nay phối hợp với đăng kiểm viên kiểm tra hệ thống lái, gầm và khí thải, ánh sáng... Nhiệm vụ của chúng tôi là phải làm hết mình nhằm giải quyết tồn đọng tránh ùn tắc phương tiện cho người dân”.

Thì sói đang thò từng bộ phận vào hang thỏ

phihanhgia

Xe container
CSGT sang làm đăng kiểm hãy mặc quần áo dân sự đăng kiểm, nhận lương đăng kiểm
như nv đăng kiểm, chắc được 1 tháng xin sếp về lại cv cũ, ...

Alongcamepolly06

Xe container
CSGT sang làm đăng kiểm hãy mặc quần áo dân sự đăng kiểm, nhận lương đăng kiểm
như nv đăng kiểm, chắc được 1 tháng xin sếp về lại cv cũ, ...
không cụ ạ, họ được điều động sang làm nhiệm vụ chứ có đổi ngành đâu cụ!

phihanhgia

Xe container
không cụ ạ, họ được điều động sang làm nhiệm vụ chứ có đổi ngành đâu cụ!
Vâng cụ, tôi biết rõ họ được điều động sang hỗ trợ. Ý tôi là mấy anh đó sang hỗ trợ hãy cùng hưởng đk của đkv bình thường. Thế mới hiểu được nhau.

Tien seven

Xe tải
Ở đây có ai đăng kiểm online dùng được không hả các cụ? Hay là vẫn phải đến xếp hàng lấy số?
Em đăng ký online được giờ này và không biết có dùng được không nữa?

harrynh

Xe container
Đăng kiểm Vn rất chặt đây, rất chuẩn đây. Loại xe này vẫn nhong nhong khắp thủ đô, thi thảng lại lăn ra chết giữa đường
Cụ phải chụp đc lúc nó đạp ga xịt khói, ae xe máy đi sau khéo nhuộm cmn mầu xám chì. Em đi xm thì toàn tránh xa cái ống xả thần thánh này cho đỡ nhuộm khẩu trang.

Ở đây có ai đăng kiểm online dùng được không hả các cụ? Hay là vẫn phải đến xếp hàng lấy số?
Em đăng ký online được giờ này và không biết có dùng được không nữa?

View attachment 7725952
theo e biết vẫn phải đánh xe đến, còn lấy số là tất nhiên rùi

Cụ phải chụp đc lúc nó đạp ga xịt khói, ae xe máy đi sau khéo nhuộm cmn mầu xám chì. Em đi xm thì toàn tránh xa cái ống xả thần thánh này cho đỡ nhuộm khẩu trang.
những cái xe niên hạn >20 năm thì nên thôi cụ nhỉ =))

Trạng thái
Thớt đang đóng