[Funland] Tổng hợp các vấn đề về đăng kiểm đang căng như dây đàn

Trạng thái
Thớt đang đóng

3077

Xe container
Có giấy hẹn rồi thì vẫn đi được cụ ạ, chú áo vàng nói thế.
Mà xe em chủ yếu nằm trong bãi gửi, ít đi lắm, thế nên đến ngày đó đi cũng ko sao.
Sáng nay em định phi lên 454 Phạm Văn Đồng hoặc Vĩnh Phúc làm luôn như một số cụ mách nước nhưng cuối cùng lại lười nên lại đi xếp hàng.
Mà trong số người xếp hàng, có cả chục người xe đã quá hạn, thậm chí có một ông quá hạn từ 2022 cơ :).
Chứng tỏ chưa thành chính sách nhưng bên công an cũng mắt nhắm mắt mở trợ giúp các xe quá hạn do khó khăn trong đk nhỉ :)

Thanhvuóng71

Xe container
Sáng nay em đi xếp hàng lấy số ở chỗ Trường Đại học giao thông, review lại cho cụ nào sắp đi (không biết những chỗ khác có giống thế không ?!).
Em đặt chuông đồng hồ 5:30 sáng nhưng thức dậy từ 5h, chuẩn bị xong xuôi phi xe máy đến 2903V thì đúng 5h30, thấy trước cổng không giống như lời đồn - gần như không có ai, đứng lơ ngơ một lúc ở đó thì thấy có hai ông nữa đến và hỏi han loanh quanh giống như mình.
Một chị hàng nước tốt bụng bảo: 7h30 mới phát số cơ, các bác cứ về đi.
Ba anh em hỏi nhau: nên đợi hay về nhỉ và cuối cùng là quyết định về ăn sáng đã, quay lại sau.
Em quay lại 2903V lúc 7h sáng, lúc này cũng đã có tầm hơn 10 người đứng đợi, khi đó hỏi ra thì có mấy người nói đi từ 2h sáng (nhưng họ vào trong hàng ghế khuất để nghỉ nên lúc 5h30 em ko thấy). Khi đó thì mọi người mới hô hào xếp hàng (nhưng cũng chả ai xếp, chỉ đứng rải rác chỗ cổng).
Trong khi mọi người xếp hàng thì thấy có một số xe được vào trong sân để đăng kiểm, các xe này đều đã đăng ký từ trước. Một số xe phải quay đầu trở lại - chắc chưa đăng ký trước. Cái sân chỗ đợi đăng kiểm chắc để được trên dưới 10 xe => xe nào có hẹn mà ko may thì phải kiếm chỗ đợi ngoài đường (cũng chỉ được tầm 10 xe đỗ vệ đường).
Đến hơn 8h sáng thì có một chú áo vàng cầm một tập giấy hẹn xuất hiện, thế là đám đông ào vào chen lấn nhưng thực tế thì không cần thiết phải làm vậy (kể cả việc đến từ 2h sáng cũng thế). Chú ấy bảo: ai còn hạn đến ngoài 20 thì về đi, chưa cần đăng ký vội. Thế là một số người mà hạn đk tầm 23-24 trở đi lại quay về (một số người không về hình như sau cũng được phát số thì phải ?!).
Chú áo vàng thu giấy ĐK của mọi người và xếp theo thứ tự thời gian hết hạn (tương đối), ai đã quá hạn hoặc sắp đến ngày thì được phát số trước + ghi ngày hẹn trước.
Xe em ngày kia (16/3) đến hạn và được phát số 91, hẹn 1h-2h chiều thứ 2 (20/3) lên thớt (mấy thông tin này ghi tay.
Có một điều em băn khoăn là ko thấy các chú ghi sổ theo dõi số lượng xe được phát số hàng ngày, thế nên nhỡ trong một ngày mà phát nhiều số quá sao làm kịp (ko biết họ có cách nào khác để quản lý cái này không ?).
Đúng ra thì các chú nên có mấy tập số in sẵn ngày giờ trước, sau đó tùy theo thời hạn đk của từng xe để lấy số trong tập nào thì tốt hơn.
Bên Mỹ Đình thì khoa học hơn, có sổ ghi số xe và cứ 10 xe là 1 khung giờ . Nhưng không ưu tiên xe quá hạn cứ tính theo thứ tự xếp hàng.

landaumuaxe

Xe điện
xe e thì hạn hết tận 21.3, nhưng e cũng đi từ qua rồi, chịu khó ra tỉnh, vẫn vắng, qua e đến xếp lúc 5h, sau khoảng chục xe, đk xong là tầm gần 9h, lại phóng về cơ quan làm việc, em cũng k hiểu các cụ cố ở HN làm gì cho mất ngày mất việc,
1 thông tin e hỏi mấy chú chỗ e đk thì bắt đầu từ cn vừa rồi, đã đk cả cn nữa, nên các cụ hỏi lại xem, cho đỡ mất việc

Sonduong.BMV

Xe container
Chắc có tin vui cho các cụ có xe dưới 9 chỗ không kinh doanh vận tải.

xedieu

Xe cút kít
Em còn 15 ngày nữa nhưng nay đang đi lang thang xem tiện chỗ nào thì vào làm. Xe cũng thay đèn lắp bi gầm các kiểu nhưng em kệ. Coi như đi chơi và trải nghiệm xem cuộc đời bây giờ nó như thế nào.

pham minh

Xe container
Có giấy hẹn rồi thì vẫn đi được cụ ạ, chú áo vàng nói thế.
Mà xe em chủ yếu nằm trong bãi gửi, ít đi lắm, thế nên đến ngày đó đi cũng ko sao.
Sáng nay em định phi lên 454 Phạm Văn Đồng hoặc Vĩnh Phúc làm luôn như một số cụ mách nước nhưng cuối cùng lại lười nên lại đi xếp hàng.
Mà trong số người xếp hàng, có cả chục người xe đã quá hạn, thậm chí có một ông quá hạn từ 2022 cơ :).
Sáng nay em đi qua 454 PVD thấy xếp hàng gần cây số

kh0c

Xe đạp
16/3 đến hạn mà giờ cụ mới đi đk, mà lại phát giấy hẹn ngày 20/3 thì cụ thuê xe kéo tới à? Xưa còn đi từ sáng sớm tránh công an chứ giờ công an ở luôn trong trạm dk rồi thì tránh sao :)), sao cụ không về tỉnh mà đk, trong ngày xong thôi mà
tỉnh nào bác? E có con xe tải hết đk từ 11/3 mà đi mấy chỗ trong Thái Nguyên đều hẹn 6-10/4 hết. xe con thì nhanh hơn@-),Thái Nguyên cũng ko phát phiếu ji cả, chỉ ghi vào sổ thôi

landaumuaxe

Xe điện
Em còn 15 ngày nữa nhưng nay đang đi lang thang xem tiện chỗ nào thì vào làm. Xe cũng thay đèn lắp bi gầm các kiểu nhưng em kệ. Coi như đi chơi và trải nghiệm xem cuộc đời bây giờ nó như thế nào.
qua e thấy có chú morning bi gầm còn độ chớp chớp khi phanh thì phải, vẫn trôi, e để ý là chủ yếu k độ khác quá, chứ xe e vẫn có bệ, cam HT, rồi e lắp thêm mấy cái tựa đầu, đèn pha e thay led, nhưng cơ bản theo xe là led rồi, e chỉ lắp loại ngoài cho sáng hơn, nên mấy chú đk chả nói gì, mà lúc đk em còn cẩn thận để 200k với tờ giấy viết cảm ơn , nhưng các chú gọi e vào mắng cho trận vì tội để quên tiền trên xe hehehe

Vo_thuong

Xe điện
Chết cười với cụ, lúc xxx túm thì lại lên gặp ông áo vàng trình bày ạ? :))
hehe, cũng có thể cụ ạ.
Nhưng em thấy trong đám đông xếp hàng, có rất nhiều ông vẫn hét toáng lên "cho em trước, xe em quá hạn đăng kiểm rồi anh ơi" :).
Em nói đùa mấy cụ đó: các cụ khai thế cho CA là "lạy ông tôi ở bụi này, phải nộp phạt bây giờ" :).

pham minh

Xe container
Xe dưới 9 chỗ ko kinh doanh vận tải nên kéo dài chu kỳ. Như xe em cả năm chắc chạy được hơn 1k km

pham minh

Xe container
kkk, thế ạ, em tưởng trạm này mới mở từ chiều qua nên ít người qua.
Nhưng mới mở nên chắc mang xe đến đợi làm luôn, ko cần hẹn cụ ạ.
Chiều qua em đi qua đấy cũng phải hơn trăm xe

kh0c

Xe đạp
Thái Nguyên có trung tâm nào nhận phát giấy hẹn cho xe tải ko các bác:-o

cairong_2011

Xe container
Theo block tháng như cụ thì ông nào cũng dồn vào đầu tháng mà đk vì đk cuối tháng là tự nhiên mất toi 1 tháng rồi, luật rõ ràng thế là chuẩn rồi. Đến tử hình mà chỉ chênh 1 ngày là đã quyết định sống chết nữa là -_-
Nếu tính theo tháng thì cụ có đi ĐK đầu hay cuối thì đều tính chu kỳ bắt đầu từ tháng sau chứ. Ví dụ cụ ĐK trong tháng 3, hạn 6 tháng thì bắt đầu tính từ tháng 4 đến hết tháng 9

cairong_2011

Xe container
Chưa đâu cụ ơi. Mới là các ý kiến trao đổi, kiến nghị .... Kể cả hợp lý thì việc thông qua một QĐ thay đổi ở ĐL không đơn giản chút nào. Em chỉ hy vọng các TT mở lại, tình hình ĐK bớt căng thẳng, ko xếp hàng dồn ứ là may lắm rồi. Nên thực tế một chút ở thời điểm này

mr.gallant

Xe tải
các cụ ơi, có cụ nào gần đây lên trạm 88-04, Yên Lạc, VP (hoặc các trạm khác gần Hà Nội) rì viu giúp e: đi sớm làm trong ngày có được dán tem k ạ. E cảm ơn các cụ ạ

ngoc_phuong

Xe lăn
78 Phú Yên chào các anh em trong buồng ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng