[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

Matxech

Xe container
Tại sao phải gồng lên chống đỡ
Thả lỏng bản thân
Nuông chiều mình đi
Coi mình là gà chứ đừng nghĩ mình là thóc
Nhiều khi có mqh mập mờ cũng vui mà

springtime

Xe container
Vầng. Em có kinh nghiệm về tư véo rồi ạ. Em khá bảo thủ và đã đặt ra quan điểm suy nghĩ của riêng mình rồi. Chỉ là đưa câu chuyện của mình lên coi như để cccm bàn tán cho xôm và em có thêm góc nhìn thôi
Tốt, cứ cởi hết cho nhẹ nhàng 😆. Còn chọn cái áo nào mặc lại cho ấm áp là chuyện khác mợ nhề 😉

kienvinh

Xe lăn
Đặt tít thế cho nó kêu thôi chứ kêu leng keng lại thành ra vô nghĩa. Nó lại thành ra đấu tranh nội tâm để từ bỏ một ham muốn mà nhà thớt còn đủ lý trí để biết nó là toxic (độc hại) :D

Ví dụ ông nào nghiện thuốc, nghiện rượu mà muốn bỏ thì phải chống cự với cơn nghiện nó hành. Không chống cự nổi lại tặc lưỡi thì coi như gục đổ đầu hàng.

Đào Xuân hán

Xe tải
Ồ hôm nay đúng ngày 1/4 (cá tháng tư) mời các cụ giăng câu đi.

xukthal

Xe lăn
Em đọc bài thấy thớt tâm lý tình cảm đúng chuyên ngành nên phải login phát :D
Có cái này em nói chung chung, k nói riêng mợ thớt ạ.
Đầu tiên các chị e phải định vị đúng chỗ đứng của mình: hơn 40 tuổi - k trẻ, có gia đình 2 con, có chút nhan sắc, công việc có chút thành tựu, có NHIỀU người theo đuổi - em khẳng định con số NHIỀU này k quá 1 bàn tay. Các mợ tin vào đầu óc của mình thì con số này quá dễ xử lý, trên có mợ Bang lang bảo biến họ thành bạn đc - em nghĩ đúng, chỉ khó xử khi các mợ phát sinh tình cảm lại với người ta thôi, cái này bg có chuyên đề mới ta lại bàn sau ạ :D
Thứ 2, tiếp nối cái việc định vị bên trên, thì phải nhìn lại xem mình có thật sự đc như trên k? Có những người đơn giản họ quan tâm các mợ 1 chút vì họ tốt vì trông các mợ mong manh, đáng thương và họ quan tâm đến tất cả mọi người chứ k hẳn vì có ý đồ gì xấu xa đâu. Cái này với những người tư duy mức khá là nhận ra đc. Còn những người lầm tưởng về cảm xúc thì đơn giản là các mợ cũng có gì đó với người ta hoặc là tư duy các mợ ở mức trung bình thôi. Em thật :)
Thứ 3, nói về chuyện đàn ông có gia đình vẫn tán tỉnh làm các mợ mất lòng tin :)). Trên kia e thấy có vài ý kiến phũ nhưng hơi đúng :P. Thường con người ta hay cũng tần số với những người mình thu hút :). Tự dưng có cảm xúc em k nói, nhưng gặp kiểu tán mà mợ chủ thớt nghĩ chỉ để đi đến Z thì xem lại mình có sơ hở gì mà lại chọn mình để tán tỉnh :). Em k khẳng định hay phủ định trường hợp của mợ thớt vì sẽ có những ngoại lệ nhưng đa phần là thế :)
Cuối cùng em nói về mợ thớt 1 chút, mợ bảo k ai biết về trạng thái của mợ là đã ly thân/ ly hôn nhưng vẫn theo đuổi. Mợ nghĩ là như thế nhưng mợ xem lại xem ntn. Có những người suốt ngày đăng ảnh gia đình trên mạng xã hội, 1 thời g7ian sau k còn đăng nữa, ng ta nhận ra ngay ấy mà. Những câu chuyện phiếm k còn nhắc đến chồng người ta cũng nhận ra ngay. Nên tốt nhất em nghĩ nên ít nói về bản thân lại, dù là trên mxh hay bất cứ đâu nếu k muốn bị bàn tán kể cả trên OF ạ - mặc dù chủ đề này em cũng thấy hấp dẫn vì dễ chém :)).
Ngày cá tháng tư e chém tí teo thôi. Cũng đọc nhiều bài của mợ thớt có đôi chút thông cảm theo khía cạnh phụ nữ, còn nếu theo tư duy logic của em thì thấy bnh năm mà mợ vẫn sống trong mớ bòng bong mà k thoát ra đc khỏi 1 tờ đơn (theo e biết 20 củ trong 1-2 ngày, còn thường thường nhanh là 2 tuần lâu thì 6 tháng nếu k có quá nhiều tranh chấp) thì mợ xem lại level của mợ có thực sự cao như mợ nghĩ không? Chúc mợ sớm ổn định lại cảm xúc ạ :)
Chuẩn fan Mù :)>-

xukthal

Xe lăn
"Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.
Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?"
Logic ở đây có vẻ như hỏi cho chắc, sợ bị cắt tóc, đánh giữa đường :D
Thì mợ ý đã có 1 mqh với ng đ.ô có vợ rồi đấy thây ;))

dhela

Xe tăng
Tại sao phải gồng lên chống đỡ
Thả lỏng bản thân
Nuông chiều mình đi
Coi mình là gà chứ đừng nghĩ mình là thóc
Nhiều khi có mqh mập mờ cũng vui mà
Thực ra nếu gồng đc thì cũng nên gồng. Vì còn áo còn quần thì mới còn lung linh.
Chứ 40 với 2 lần đẻ, kể cả đẻ mổ, mà để bị lột ra.. nó bẽ bàng lắm. Em là em cứ nói thật :">

Tốt nhất là dồn năng lượng thừa vào việc khác. Như kiếm tiền, chăm sóc con cái nhà cửa chẳng hạn.. Bạn bè đàn đúm cũng bớt đi!

Còn mà vẫn cứ thèm một bờ vai thì gặp chính ông chồng đang li thân mà xúng xính. Gì thì gì, tình cũ nó cũng đỡ phũ hơn nên sẽ đỡ thiệt hơn :-B

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em xin chia sẻ cùng mợ chủ thớt. Nhiều người cũng trải qua giai đoạn như mợ và tất cả đều nhờ thời gian để cân bằng lại. Thêm vào đó, khi họ tập trung nhiều hơn cho bản thân mình, không phải mặc đẹp vì ai đó, tô son vì ai đó, khóc cười vì ai đó, thì họ cũng đồng thời tìm được nhiều nguồn vui khác. Tất nhiên, không niềm vui nào giống niềm vui nào và không gì có thể thay thế được 1 bờ vai, 1 chỗ dựa tinh thần. Nhưng khi tự mình vui với mình, yêu với mình, thì sự chông chênh sẽ bớt đi rất nhiều.
Sẽ thật đáng tiếc nếu một người phụ nữ luôn nghĩ rằng mình thiếu và nhất định phải có 1 người đàn ông. Cũng đáng trách nếu dạy con rằng nỗ lực chỉ để kiếm tiền và không lệ thuộc vào đàn ông. Sau cùng, thật đáng thương vì chúng ta cứ phải gồng mình lên để có đủ mạnh mẽ mà vượt qua thứ gọi là cám dỗ, trong khi không nhận ra bản thân mình đủ mạnh mẽ thực sự chứ không cần gồng lên.
Mong mợ chủ luôn mạnh khoẻ và sớm được an yên!

cuabacang

Xe tải
"Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.
Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?"
Logic ở đây có vẻ như hỏi cho chắc, sợ bị cắt tóc, đánh giữa đường :D
Tôi thấy có nhiều bà chấp nhận chồng bồ bịch, hay có thể tha thứ, hoặc ko đuổi giết đến cùng, vd như em biết 1 ông bị vợ bắt tại sảnh nhà nghỉ nhưng kiên quyết ko nhận và nói đến nhà nghỉ sửa điều hoà, bà vợ cũng chỉ nói nếu hẹn gái thì nhận đi, ông kia chối thì cũng thôi. các cụ phân tích tâm lý họ như thế nào

Chỉnh sửa cuối:

ATZ

Xe tải
Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc

Đây là cái dở hơi nhất của em, đâu mất nhiều thời gian lắm đâu mà duy trì cái tình trạng nhập nhằng này, tình trạng này chỉ hợp lý và cần thiết khi 2 người cần 1 khoảng thời gian để nhìn nhận, để suy nghĩ và để xem có cần đến nhau đủ để duy trì mối quan hệ hôn nhân.
Còn đã xác định xong rồi thì đường ai nấy đi cho rảnh nợ, chẳng cần vỏ bọc gì nữa, để mỗi người đi con đường riêng, hạnh phúc riêng của mình. Đời còn mấy tí đâu.

Xác định rạch ròi em thấy sẽ nhìn nhận các mối quan hệ mới cũng nhẹ nhàng hơn.

DVG

Xe điện
Nếu không xác định thì cũng chỉ là giải tỏa thôi.
Open tí đi :))

tratida2019

Xe tải
mợ sắp ly hôn đòi quan hệ thì đương nhiên gặp các cụ "sắp- chả biết bao giờ li hôn" quan tâm thôi. Ly hôn xong thì tính tiếp.

Sent from Other Universe via OTOFUN

buicongchuc

Xe ba gác
Đúng ạ. Các cụ ở đây khi đọc thớt em thì nghĩ ngay đến td. Nhưng thực sự cái em cần chính là sự chía sẻ về mặt tinh thần. Nhưng vì đàn ông họ lại chỉ nghĩ đến điều đó nên em mới bị cảm giác mất niềm tin ở họ
Đàn ông nghĩ td để thắp lửa cho ty, không thế mà những đàn ông chân chính luôn muốn đưa người đàn bà của mình được lên mây 😉