[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

tranmanhha

Xe điện
Em chưa thực sự dấn sâu vào mqh nào để trải nghiệm nên có thể kết luận của em ko chính xác. Nhưng từ chuyện của chồng em và giờ em thấy đàn ông có vợ họ vẫn tán tỉnh phụ nữ thì đâm ra em thấy chờn
Tán gái là bản năng của đàn ông. Thấy phụ nữ đẹp, đương nhiên phải dành cho họ những lời nói và hành động đẹp nhất.
Nhưng chỉ dừng lại ở mức đó, nếu phát sinh thêm vấn đề, lúc đó mới cần cân đối giữa bản năng và lý trí.

Mợ chắc thuộc típ người chăm ngoan học giỏi ít chơi bời giao lưu bên ngoài xã hội và bên ngoài sách vở. Nên nhìn xã hội bằng các tư tưởng cao thượng, chuẩn mực đến khi thực chiến thì ối dồi ôi sao xã hội toàn là tả phế lù.

xukthal

Xe lăn
Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường
Thế này mà vẫn lắm ong ve thì phải xem lại biểu hiện bản thân và ngôn ngữ giao tiếp đi mợ ạ #:-s

pooka

Xe container
Bảo là nam nữ bình đẳng mà giờ em thấy có mợ độc thân hoặc ly thân còn băn khoăn giữ phẩm giá thì hài thật.

HnKhangKhangHn

Xe tăng
Phụ nữ có cái dở là họ cứ nghĩ họ là kho báu, mang tính ban phát, dính vào là phải có trách nhiệm. Tại sao không mở lòng ra rằng cả hai đều có lợi, mợ thì thoải mái tư tưởng và thân xác trong mối quan hệ bình đẳng, có dc người bạn khác giới có thể nói chuyện và gần gũi (nếu hợp). Ko chung đụng tiền bạc, thích thì gặp, vui thì nhắn và cười vu vơ cũng dc chứ sao lại sợ hãi chi cho tới lúc lại ân hận nhận ra rằng mình hơi cần toàn và đòi hỏi. Tất nhiên em ủng hộ mợ quen người chưa có gd hoặc li thân li dị cho đỡ hệ luỵ. Còn ông nào có vợ rồi mà thấy hay quá thì nhớ giữ sao cho bí mật ko thì mợ lại trả giá mất nhiều hơn được.
Còn thắc mắc sao đàn ông có vợ lại lả lơi ong bướm thì các cụ dạy rồi: đàn ông như cái gậy thằng ăn mày, nhà nào nó cũng ghé và thử, ko có chó và dễ tính tốt bụng thì anh xin- cảm ơn. Ko dc thì coi như tập thể dục. Làm đàn ông thì chức năng phải gieo gien càng nhiều càng tốt (em nói về nguyên tắc tự nhiên khoa học giống đực nghe). Còn quyền quyết định là ở mợ mà.
Cụ nói hay quá .

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc. Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông. Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường, chỉ những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.

Tôi sống không tình cảm đôi lứa đã lâu, việc không có người đàn ông san sẻ trong cuộc sống cũng khiến tôi nhiều lúc cô đơn khắc khoải nhưng tôi vẫn tự nhủ với bản thân và cố gồng mình để không bước vào một mối quan hệ nào hết nhưng quả thật có những lúc tôi gần như không trụ được trước sự tán tỉnh hoặc sự quan tâm của những người đàn ông quanh mình. Họ không biết tôi sống cô đơn nhưng họ vẫn quan tâm. Tôi thì không thể cắt đứt hay né tránh các cuộc giao lưu hay gặp gỡ những người đó vì đó còn là các mối quan hệ liên quan đến công việc và phục vụ cuộc sống của tôi. Nhưng việc phải thường xuyên tiếp xúc với những người mà họ tỏ ra quan tâm, tán tỉnh, chăm sóc nhiều lúc thật sự tôi muốn ngã lòng. Cách đây mấy năm khi mới ly thân chồng, tôi đã vướng vào một mối quan hệ với người đàn ông đã có vợ, mặc dù anh ta nói cuộc hôn nhân đó là vỏ bọc nhưng tôi cũng chả đặt hy vọng vào nó, sau một thời gian dày vò day dứt thì tôi cũng đã thoát khỏi mối quan hệ đó. Hiện giờ, tôi mất niềm tin hoàn toàn vào đàn ông, tôi luôn cho rằng họ nói dối, tôi không muốn dấn thân vào tình cảm với họ nhưng tôi cũng ko thể thoát khỏi những phút xao lòng, những lúc cười mỉm khi nhận được những dòng tin nhắn, những lúc đấu tranh tư tưởng để tĩnh tâm lại không bị kéo vào cái thứ tình cảm mụ mị đó. Có nhưng lúc tôi định tặc lưỡi để dựa vào 1 bờ vao nào đó mặc dù trong lòng tôi vẫn đinh ninh đó chỉ là sự dối trá của đàn ông. Những người đàn ông tán tỉnh tôi đa phần tuổi sàn sàn tôi hay thậm chí có cả kém tôi vài tuổi tất nhiên là họ cũng vẫn đang sống cùng vợ con. Vì cùng trang lứa nên tôi cũng thoải mái như bạn bè. Có lẽ chính vì vậy tôi cuốn hút họ chăng? Thật sự ngoài công việc bận bịu, rồi thời gian chăm sóc 2 đứa con, tôi cũng ko có thời gian dành cho bản thân nhưng tôi vẫn có những khoảng lặng để gặm nhấm nỗi cô đơn của mình, đó chính là những lúc tôi muốn gục ngã buông xuôi trước 1 mqh nào đó. Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.

Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
Các cụ xưa có mấy câu:
- Làm hoa cho người ta hái, làm gái cho người ta trêu
- Đàn ông như cái gậy của thằng ăn mày

Việc đàn ông buông vài câu tán tỉnh với mợ là việc bình thường, quan trong là sự kháng cự hay buông xuôi của mợ có đủ mạnh hay không mà thôi

xukthal

Xe lăn

MuathuHN252

Xe cút kít

Anhphairadi

Xe máy
Việc mợ cần làm là khẩn trương kiếm cho mình 1 anh có hoàn cảnh rõ ràng không vướng bận vợ. Đừng tin những lời kiểu anh và vợ chỉ là hình thức, chỉ vì con.. bla bla. Khi có một người để yêu thương, chăm sóc mợ sẽ coi những lời ong ve kia chẳng có gì đáng bận tâm. Còn đàn ông ở nhà dối vợ ra đường lừa bồ thì nhiều mà, họ có mất gì đâu

Entropy

Xe tăng
Em chưa đến 40 nên nhường các cụ 50 và 30 ạ.

Phuongnt0202

Xe tải
Mợ nên học 1 khóa thiền! sau 45 thì sẽ ổn định thôi!!

xukthal

Xe lăn

xukthal

Xe lăn