[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

tự_lực

Xe buýt

Mũi tên bạc

Xe container
Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
Câu này thì đa số mọi người đàn ông đều muốn và đàn ông có thực hiện hay không thôi. Nếu có giữ kín đáo và đừng để ảnh hưởng đến cuộc sống của người có gia đình!

Em đặt cái còm hóng coi có xơ múi gì không? :D

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Sống thoáng lên chút sẽ nhẹ lòng cụ chủ ơi, cuộc sống ngắn ngủi lắm, enjoy được chút nào thì cứ làm, vài năm nữa có muốn cũng không được :D

cuabacang

Xe tải
Em hơi cực đoan. Em nghĩ đàn ông tốt vợ họ sẽ giữ chặt. Người bỏ vợ hay bị vợ bỏ đều có vấn đề ko ổn
Tôi u40 chưa vợ đây nhưng tôi mà tìm mqh nghiêm túc thì ngoài các tiêu chuẩn cơ bản thì tìm đối phương < 35 chưa kết hôn là ưu tiên. Hay có thể có 1 con nếu đối phương nhiều ưu điểm, theo mình thì mợ nên nghĩ thoáng đi, mqh bồ bịch chẳng hạn chứ kết hôn thì nhìn đã thấy vấn đề

butchikim

Xe ba gác
Chủ động ngã vài lần rồi sẽ quen và thấy bình thường thôi ;;)

cỏ và mây

Xe điện
Em đọc bài thấy thớt tâm lý tình cảm đúng chuyên ngành nên phải login phát :D
Có cái này em nói chung chung, k nói riêng mợ thớt ạ.
Đầu tiên các chị e phải định vị đúng chỗ đứng của mình: hơn 40 tuổi - k trẻ, có gia đình 2 con, có chút nhan sắc, công việc có chút thành tựu, có NHIỀU người theo đuổi - em khẳng định con số NHIỀU này k quá 1 bàn tay. Các mợ tin vào đầu óc của mình thì con số này quá dễ xử lý, trên có mợ Bang lang bảo biến họ thành bạn đc - em nghĩ đúng, chỉ khó xử khi các mợ phát sinh tình cảm lại với người ta thôi, cái này bg có chuyên đề mới ta lại bàn sau ạ :D
Thứ 2, tiếp nối cái việc định vị bên trên, thì phải nhìn lại xem mình có thật sự đc như trên k? Có những người đơn giản họ quan tâm các mợ 1 chút vì họ tốt vì trông các mợ mong manh, đáng thương và họ quan tâm đến tất cả mọi người chứ k hẳn vì có ý đồ gì xấu xa đâu. Cái này với những người tư duy mức khá là nhận ra đc. Còn những người lầm tưởng về cảm xúc thì đơn giản là các mợ cũng có gì đó với người ta hoặc là tư duy các mợ ở mức trung bình thôi. Em thật :)
Thứ 3, nói về chuyện đàn ông có gia đình vẫn tán tỉnh làm các mợ mất lòng tin :)). Trên kia e thấy có vài ý kiến phũ nhưng hơi đúng :P. Thường con người ta hay cũng tần số với những người mình thu hút :). Tự dưng có cảm xúc em k nói, nhưng gặp kiểu tán mà mợ chủ thớt nghĩ chỉ để đi đến Z thì xem lại mình có sơ hở gì mà lại chọn mình để tán tỉnh :). Em k khẳng định hay phủ định trường hợp của mợ thớt vì sẽ có những ngoại lệ nhưng đa phần là thế :)
Cuối cùng em nói về mợ thớt 1 chút, mợ bảo k ai biết về trạng thái của mợ là đã ly thân/ ly hôn nhưng vẫn theo đuổi. Mợ nghĩ là như thế nhưng mợ xem lại xem ntn. Có những người suốt ngày đăng ảnh gia đình trên mạng xã hội, 1 thời gian sau k còn đăng nữa, ng ta nhận ra ngay ấy mà. Những câu chuyện phiếm k còn nhắc đến chồng người ta cũng nhận ra ngay. Nên tốt nhất em nghĩ nên ít nói về bản thân lại, dù là trên mxh hay bất cứ đâu nếu k muốn bị bàn tán kể cả trên OF ạ - mặc dù chủ đề này em cũng thấy hấp dẫn vì dễ chém :)).
Ngày cá tháng tư e chém tí teo thôi. Cũng đọc nhiều bài của mợ thớt có đôi chút thông cảm theo khía cạnh phụ nữ, còn nếu theo tư duy logic của em thì thấy bnh năm mà mợ vẫn sống trong mớ bòng bong mà k thoát ra đc khỏi 1 tờ đơn (theo e biết 20 củ trong 1-2 ngày, còn thường thường nhanh là 2 tuần lâu thì 6 tháng nếu k có quá nhiều tranh chấp) thì mợ xem lại level của mợ có thực sự cao như mợ nghĩ không? Chúc mợ sớm ổn định lại cảm xúc ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

anphudong

Xe tăng
" Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh ". Đàn ông ai mà ko ham của lạ nhưng có rất nhiều điều khiến họ khó dám dấn thân lao vào. Từ trách nhiệm của người ck, người cha rồi lo báo hiếu các đấng sinh thành, lo sức khỏe bản thân.....nên nhiều khi buộc phải kìm nén lại. Còn tán tỉnh bạn gái, thả lời ong bướm thì cứ tha hồ nhé vì đâu có mất gì ngoài việc đem lại niềm vui cho cả đôi bên. Mà cũng khổ khi ko đặt nặng vấn đề tình cảm thì tán gái rất hay làm nhiều cô say như điếu đổ, còn yêu ai quá thì nói ấp a ấp úng chẳng ra sao nên các bà đừng nghĩ cứ có người cưa cẩm là họ yêu mình đâu, đa số là bông đùa đấy, nhiều khi thích mà ko dám nhích vì nhiều lý do như đã kể trên. Với đàn ông thường chỉ là " Giữa đường gặp cánh hoa rơi. Hai tay hứng lấy cũ người mới ta ". Khi đã chiếm đoạt được rồi thì thường họ giảm hứng thú và nếu có điều kiện họ lại đi tìm cảm giác lạ khác :D

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc. Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông. Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường, chỉ những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.

Tôi sống không tình cảm đôi lứa đã lâu, việc không có người đàn ông san sẻ trong cuộc sống cũng khiến tôi nhiều lúc cô đơn khắc khoải nhưng tôi vẫn tự nhủ với bản thân và cố gồng mình để không bước vào một mối quan hệ nào hết nhưng quả thật có những lúc tôi gần như không trụ được trước sự tán tỉnh hoặc sự quan tâm của những người đàn ông quanh mình. Họ không biết tôi sống cô đơn nhưng họ vẫn quan tâm. Tôi thì không thể cắt đứt hay né tránh các cuộc giao lưu hay gặp gỡ những người đó vì đó còn là các mối quan hệ liên quan đến công việc và phục vụ cuộc sống của tôi. Nhưng việc phải thường xuyên tiếp xúc với những người mà họ tỏ ra quan tâm, tán tỉnh, chăm sóc nhiều lúc thật sự tôi muốn ngã lòng. Cách đây mấy năm khi mới ly thân chồng, tôi đã vướng vào một mối quan hệ với người đàn ông đã có vợ, mặc dù anh ta nói cuộc hôn nhân đó là vỏ bọc nhưng tôi cũng chả đặt hy vọng vào nó, sau một thời gian dày vò day dứt thì tôi cũng đã thoát khỏi mối quan hệ đó. Hiện giờ, tôi mất niềm tin hoàn toàn vào đàn ông, tôi luôn cho rằng họ nói dối, tôi không muốn dấn thân vào tình cảm với họ nhưng tôi cũng ko thể thoát khỏi những phút xao lòng, những lúc cười mỉm khi nhận được những dòng tin nhắn, những lúc đấu tranh tư tưởng để tĩnh tâm lại không bị kéo vào cái thứ tình cảm mụ mị đó. Có nhưng lúc tôi định tặc lưỡi để dựa vào 1 bờ vao nào đó mặc dù trong lòng tôi vẫn đinh ninh đó chỉ là sự dối trá của đàn ông. Những người đàn ông tán tỉnh tôi đa phần tuổi sàn sàn tôi hay thậm chí có cả kém tôi vài tuổi tất nhiên là họ cũng vẫn đang sống cùng vợ con. Vì cùng trang lứa nên tôi cũng thoải mái như bạn bè. Có lẽ chính vì vậy tôi cuốn hút họ chăng? Thật sự ngoài công việc bận bịu, rồi thời gian chăm sóc 2 đứa con, tôi cũng ko có thời gian dành cho bản thân nhưng tôi vẫn có những khoảng lặng để gặm nhấm nỗi cô đơn của mình, đó chính là những lúc tôi muốn gục ngã buông xuôi trước 1 mqh nào đó. Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.

Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
"Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.
Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?"
Logic ở đây có vẻ như hỏi cho chắc, sợ bị cắt tóc, đánh giữa đường :D

anphudong

Xe tăng
Sợ dính vào mớ bòng bong khi quan hệ tình ái thì nên cắt hết, tập trung làm ăn chăm sóc con cái thôi cho nhẹ cái đầu. Khi nào cảm thấy thiếu thốn tình cảm quá thì tự xử cũng được, thời buổi này có nhiều thứ giúp ta lên đỉnh nhanh mạnh mẽ còn hơn khi ở bên người tình ấy chứ :D

7vienngocrong

Xe tăng
Đúng ạ. Các cụ ở đây khi đọc thớt em thì nghĩ ngay đến td. Nhưng thực sự cái em cần chính là sự chía sẻ về mặt tinh thần. Nhưng vì đàn ông họ lại chỉ nghĩ đến điều đó nên em mới bị cảm giác mất niềm tin ở họ
Đến tuổi này rồi mợ phải có sỏi trong đầu rồi chớ sao như gái mới lớn thế. E 7x đời cuối chắc cùng lứa với mợ ra đường đàn ông vẫn tán tỉnh e vui thì đáp lại vài câu bực thì im. Công việc xã giao thì vẫn xã giao thôi, yêu đương gì tầm này khi các a í vẫn vợ con đề huề. Mợ yếu đuối tinh thần thì tập trung vào con cái và ô thần tiền thôi, tuổi này đàn ông nếu mợ thích trải nghiệm thì làm bộ sưu tập chim luôn để trước khi già hết hối tiếc (sorry e nói thô thiển tí). Còn k cứ sinh sống bạn bè bình thường từ từ biết đâu cuộc sống cho mợ 1 tri âm tri kỷ riêng. Đàn ông đa số thích tán tỉnh phụ nữ mợ thất vọng chi cho nhọc người.

LEEMAN

Xe hơi
Gớm, thớt éo le lâm ly bi đát như sáng tác ở mấy báo lá rau kiểu vnexp...ấy nhể.
Đàn ông thì vợ con rồi hay chưa thì ông nào nhìn chị em ngon chả muốn choén. Trong số muốn choén thì có ông tùm cách cưa cẩm, kiếm chác cơ hội chén 😁😂 điểm chung của các ông này là choén thì được chứ bảo bỏ vợ mà cưới thì té sạch ngay. Số thứ hai trong hội muốn choén là thích nhưng không dám, không biết làm thế nào để chén hoặc trót làm hình mẫu đạo đức sáng ngời mất rồi nên không dám choén 😁, đặc điểm chung của hội này là lỡ có cơ hội choén vào là dễ bị sa lưới tình chứ không tỉnh táo tàu như hội trên.
Dạng nữa của đàn ông có vợ là thấy phụ nữ đẹp không thích - dạng này có 1 dòng yếu sinh lý và 1 dòng chuyên thích đàn ông ..kkk 😂 nhưng là số ít không tính.
Còn chụy em có nên tình tính tang hay không nhẩy? Em thấy là đàn ông có ngoại tềnh với đàn ông đâu, nên về cơ bản tỷ lệ ngoại tềnh của đờn ông và đờn bà nó là 1-1 (tất nhiên có xác suất 1 anh đào hoa ôm mấy em một lúc, nhưng cũng sẽ có em cao thủ chăn cùng lúc vài anh). Khác nhau ở chỗ đàn ông có đc tí hay khoe khoang bốc phét lên giời, chụy em có tí thì tủm tỉm giấu đi nên tạo cảm giác đàn ông bồ bịch nhiều hơn thôi.
Túm lại xã hội nó thế, bồ bịch có cả ngàn đời nay rồi và nó cứ còn mãi. Tùy vào mình mà quyết cần gì hỏi ai 😎