[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

buicongchuc

Xe ba gác
Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc

Đây là cái dở hơi nhất của em, đâu mất nhiều thời gian lắm đâu mà duy trì cái tình trạng nhập nhằng này, tình trạng này chỉ hợp lý và cần thiết khi 2 người cần 1 khoảng thời gian để nhìn nhận, để suy nghĩ và để xem có cần đến nhau đủ để duy trì mối quan hệ hôn nhân.
Còn đã xác định xong rồi thì đường ai nấy đi cho rảnh nợ, chẳng cần vỏ bọc gì nữa, để mỗi người đi con đường riêng, hạnh phúc riêng của mình. Đời còn mấy tí đâu.

Xác định rạch ròi em thấy sẽ nhìn nhận các mối quan hệ mới cũng nhẹ nhàng hơn.
Mợ Chopchopchop tính bài chắc ăn: ly thân để khi nào kiếm được zai ưng ý thì ly hôn, bằng không thì lại quay về với máng cũ. Em gia cát dự thế :D

Bang lang

Xe điện
Em đọc bài thấy thớt tâm lý tình cảm đúng chuyên ngành nên phải login phát :D
Có cái này em nói chung chung, k nói riêng mợ thớt ạ.
Đầu tiên các chị e phải định vị đúng chỗ đứng của mình: hơn 40 tuổi - k trẻ, có gia đình 2 con, có chút nhan sắc, công việc có chút thành tựu, có NHIỀU người theo đuổi - em khẳng định con số NHIỀU này k quá 1 bàn tay. Các mợ tin vào đầu óc của mình thì con số này quá dễ xử lý, trên có mợ Bang lang bảo biến họ thành bạn đc - em nghĩ đúng, chỉ khó xử khi các mợ phát sinh tình cảm lại với người ta thôi, cái này bg có chuyên đề mới ta lại bàn sau ạ :D
Thứ 2, tiếp nối cái việc định vị bên trên, thì phải nhìn lại xem mình có thật sự đc như trên k? Có những người đơn giản họ quan tâm các mợ 1 chút vì họ tốt vì trông các mợ mong manh, đáng thương và họ quan tâm đến tất cả mọi người chứ k hẳn vì có ý đồ gì xấu xa đâu. Cái này với những người tư duy mức khá là nhận ra đc. Còn những người lầm tưởng về cảm xúc thì đơn giản là các mợ cũng có gì đó với người ta hoặc là tư duy các mợ ở mức trung bình thôi. Em thật :)
Thứ 3, nói về chuyện đàn ông có gia đình vẫn tán tỉnh làm các mợ mất lòng tin :)). Trên kia e thấy có vài ý kiến phũ nhưng hơi đúng :P. Thường con người ta hay cũng tần số với những người mình thu hút :). Tự dưng có cảm xúc em k nói, nhưng gặp kiểu tán mà mợ chủ thớt nghĩ chỉ để đi đến Z thì xem lại mình có sơ hở gì mà lại chọn mình để tán tỉnh :). Em k khẳng định hay phủ định trường hợp của mợ thớt vì sẽ có những ngoại lệ nhưng đa phần là thế :)
Cuối cùng em nói về mợ thớt 1 chút, mợ bảo k ai biết về trạng thái của mợ là đã ly thân/ ly hôn nhưng vẫn theo đuổi. Mợ nghĩ là như thế nhưng mợ xem lại xem ntn. Có những người suốt ngày đăng ảnh gia đình trên mạng xã hội, 1 thời gian sau k còn đăng nữa, ng ta nhận ra ngay ấy mà. Những câu chuyện phiếm k còn nhắc đến chồng người ta cũng nhận ra ngay. Nên tốt nhất em nghĩ nên ít nói về bản thân lại, dù là trên mxh hay bất cứ đâu nếu k muốn bị bàn tán kể cả trên OF ạ - mặc dù chủ đề này em cũng thấy hấp dẫn vì dễ chém :)).
Ngày cá tháng tư e chém tí teo thôi. Cũng đọc nhiều bài của mợ thớt có đôi chút thông cảm theo khía cạnh phụ nữ, còn nếu theo tư duy logic của em thì thấy bnh năm mà mợ vẫn sống trong mớ bòng bong mà k thoát ra đc khỏi 1 tờ đơn (theo e biết 20 củ trong 1-2 ngày, còn thường thường nhanh là 2 tuần lâu thì 6 tháng nếu k có quá nhiều tranh chấp) thì mợ xem lại level của mợ có thực sự cao như mợ nghĩ không? Chúc mợ sớm ổn định lại cảm xúc ạ :)
Đúng chuyên ngành có khác, viết như luận văn ấy. Mà mợ bảo mợ chủ thớt xem lại level, ý là bảo mợ ấy hoang tưởng hả?

altis_oldman

Xe tăng
tóm lại là mợ muốn tìm chồng hay người yêu

MuathuHN252

Xe cút kít
Cụ thngaylangthang lâu lắm mới dc gấu thả ra cho lên of chém, mà toàn thấy đi vâng dạo nhỉ

pinsu90

Xe điện
Đúng ạ. Các cụ ở đây khi đọc thớt em thì nghĩ ngay đến td. Nhưng thực sự cái em cần chính là sự chía sẻ về mặt tinh thần. Nhưng vì đàn ông họ lại chỉ nghĩ đến điều đó nên em mới bị cảm giác mất niềm tin ở họ
Tặng mợ,
Một bài hát cho những buổi chiều yên ả, chạy xe dọc biển, dưới ánh hoàng hôn, bên cạnh là người ban tâm giao
Much love. 💋

MuathuHN252

Xe cút kít

wave-tau

Xe container
Đúng chuyên ngành có khác, viết như luận văn ấy. Mà mợ bảo mợ chủ thớt xem lại level, ý là bảo mợ ấy hoang tưởng hả?
Các mợ hay để ý câu chữ quá, em thì hiểu mợ chủ không muốn tiếp xúc với mấy nguời nhảm nhạt giống như nhiều ông spam dạo trên này thoai, le vờ le viếc làm gì cho mệt.
Mà cũng đúng, không nên mất thời gian với những mối ý, chả đem lại gì lợi ích mà đôi khi mệt nguời, em ủng hộ nhiệt tình tư tuởng mợ thớt. :)

Bang lang

Xe điện
Các mợ hay để ý câu chữ quá, em thì hiểu mợ chủ không muốn tiếp xúc với mấy nguời nhảm nhạt giống như nhiều ông spam dạo trên này thoai, le vờ le viếc làm gì cho mệt.
Mà cũng đúng, không nên mất thời gian với những mối ý, chả đem lại gì lợi ích mà đôi khi mệt nguời, em ủng hộ nhiệt tình tư tuởng mợ thớt. :)
Em trêu mợ cỏ và mây thôi. Mới cả mợ ý nói ngay từ đầu là đã có lựa chọn rồi, chỉ mở thớt cho các nhà tư vấn bán chuyên nghiệp luyện tập thành chuyên nghiệp thôi, nên các cụ đừng có tưởng bở.
mà cụ cũng thích gây ấn tượng hả?

wave-tau

Xe container
Em trêu mợ cỏ và mây thôi. Mới cả mợ ý nói ngay từ đầu là đã có lựa chọn rồi, chỉ mở thớt cho các nhà tư vấn bán chuyên nghiệp luyện tập thành chuyên nghiệp thôi, nên các cụ đừng có tưởng bở.
Em chỉ quân tâm mợ nào tạo cho em ấn tuợng thoai, em ít khi đi gây ấn tuợng với các mợ khác, hơi giá đỗ tí mợ nhể. :))

mây langthang

Xe buýt
Cháu cũng chả nghĩ thấy dì tưởng là bở ... đâu á 😃

mây langthang

Xe buýt

Bebon

Xe tăng
Đàn ông mà phải giả vờ độc thân hoặc gia đình đang trục trặc để cưa gái là loại tầm thường roài, đẳng cấp bây giờ là loại lúc nào cũng tự hào là đang hạnh phúc mà vẫn cưa đổ gái cơ. Tranh thủ hỏi thật phát nhân ngày Cá, phụ nữ ngoài 40 có 2 tập file đính kèm thì có nên đòi hỏi người đàn ông hoàn hảo quá nữa ko nhỉ?

Bang lang

Xe điện
Đàn ông mà phải giả vờ độc thân hoặc gia đình đang trục trặc để cưa gái là loại tầm thường roài, đẳng cấp bây giờ là loại lúc nào cũng tự hào là đang hạnh phúc mà vẫn cưa đổ gái cơ. Tranh thủ hỏi thật phát nhân ngày Cá, phụ nữ ngoài 40 có 2 tập file đính kèm thì có nên đòi hỏi người đàn ông hoàn hảo quá nữa ko nhỉ?
Chả có người hoàn hảo, chỉ có người phù hợp với mình.