[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

FRA

Xe tải
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, ...những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.
....
Cafe sáng thứ 7 sẵn đọc thấy mấy vần thơ này thấy hay ... tặng Mợ:
"
Không nhất thiết phải có chồng em ạ
Quan trọng là phụ nữ cứ phải xinh
Dẫu qua đi năm tháng sống một mình
Cũng đừng để bị lừa thêm lần nữa.
Đừng bao giờ nghe những lời họ hứa
Mẻ thính này không nuốt vội được đâu
Nếu như em không muốn phải ôm sầu
Thì hãy cứ bằng lòng như hiện tại.
Mẹ đơn thân có gì đâu phải ngại
Chẳng qua là... không may mắn vậy thôi
Chứ cái danh làm vợ gã chồng tồi
Em quá hiểu chẳng khác nào địa ngục.
Thế cho nên cái gọi là hạnh phúc
Chẳng qua là... biết tự túc mà ra
Ở trong em, anh biết cũng có mà
Đừng đo đếm với những điều không thực.
Đứng lên đi, thôi nào không ấm ức
Đông đến rồi giữ ấm trước được không
Hãy quên đi danh nghĩa phải có chồng
Dang dở nữa - là xong đời em đấy...!!!
KHÔNG NHẤT THIẾT PHẢI CÓ CHỒNG EM Ạ! "
Trải lòng của một ông bố đơn thân dở hơi trên Net.

binhnq2

Xe tăng
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc. Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông. Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường, chỉ những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.

Tôi sống không tình cảm đôi lứa đã lâu, việc không có người đàn ông san sẻ trong cuộc sống cũng khiến tôi nhiều lúc cô đơn khắc khoải nhưng tôi vẫn tự nhủ với bản thân và cố gồng mình để không bước vào một mối quan hệ nào hết nhưng quả thật có những lúc tôi gần như không trụ được trước sự tán tỉnh hoặc sự quan tâm của những người đàn ông quanh mình. Họ không biết tôi sống cô đơn nhưng họ vẫn quan tâm. Tôi thì không thể cắt đứt hay né tránh các cuộc giao lưu hay gặp gỡ những người đó vì đó còn là các mối quan hệ liên quan đến công việc và phục vụ cuộc sống của tôi. Nhưng việc phải thường xuyên tiếp xúc với những người mà họ tỏ ra quan tâm, tán tỉnh, chăm sóc nhiều lúc thật sự tôi muốn ngã lòng. Cách đây mấy năm khi mới ly thân chồng, tôi đã vướng vào một mối quan hệ với người đàn ông đã có vợ, mặc dù anh ta nói cuộc hôn nhân đó là vỏ bọc nhưng tôi cũng chả đặt hy vọng vào nó, sau một thời gian dày vò day dứt thì tôi cũng đã thoát khỏi mối quan hệ đó. Hiện giờ, tôi mất niềm tin hoàn toàn vào đàn ông, tôi luôn cho rằng họ nói dối, tôi không muốn dấn thân vào tình cảm với họ nhưng tôi cũng ko thể thoát khỏi những phút xao lòng, những lúc cười mỉm khi nhận được những dòng tin nhắn, những lúc đấu tranh tư tưởng để tĩnh tâm lại không bị kéo vào cái thứ tình cảm mụ mị đó. Có nhưng lúc tôi định tặc lưỡi để dựa vào 1 bờ vao nào đó mặc dù trong lòng tôi vẫn đinh ninh đó chỉ là sự dối trá của đàn ông. Những người đàn ông tán tỉnh tôi đa phần tuổi sàn sàn tôi hay thậm chí có cả kém tôi vài tuổi tất nhiên là họ cũng vẫn đang sống cùng vợ con. Vì cùng trang lứa nên tôi cũng thoải mái như bạn bè. Có lẽ chính vì vậy tôi cuốn hút họ chăng? Thật sự ngoài công việc bận bịu, rồi thời gian chăm sóc 2 đứa con, tôi cũng ko có thời gian dành cho bản thân nhưng tôi vẫn có những khoảng lặng để gặm nhấm nỗi cô đơn của mình, đó chính là những lúc tôi muốn gục ngã buông xuôi trước 1 mqh nào đó. Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.

Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
Mợ hỏi Bing hoặc Chat GPT là xong, chỉ là mợ hỏi cho noa có chứ ko chấp nhận câu trả lời từ các cụ thôi!

sắt con

Xe điện
Mợ đặt nặng nó quá, nghe mợ than thôi em cũng thấy nặng nề, chân thành!
Thôi thì trót mò vào em cũng có đôi dòng chia sẻ:

Mợ dành nhiều thời gian cho công việc quá, nên mấy cái khác toang cả, đọc xong em thấy thế.
Mợ nên xin nghỉ phép, nhờ bố nó trông bọn trẻ con đôi ba hôm, đi du lịch đâu đó một mình. Xong về tập trung giải quyết nhanh vấn đề ly hôn ( chi tiết mợ tự tìm hiểu) . Thuê tạm một cô giúp việc để đỡ phải động vào việc nhà và nhắc nhở bọn trẻ con.
Còn hội Fan của mợ ( hoặc do mợ nghĩ thế thôi ) giao cho mấy soái ca mấy việc khó vào ( lúc giao việc nhớ mặc váy đẹp ah :)) )
Lời khuyên hữu ích, thiết thực nhất 🙂🙂🙂

wave-tau

Xe container
Sao cứ thấy "như báo đăng" vậy nhỉ....
Mợ thớt hồi mới vào diễn đàn có 1 thớt về gia đinh roài, sau thỉnh thoảng cũng còm cơ mà có vẻ kín tiếng, sống thiên tình cảm và nhẹ nhàng, em nhớ tên mợ ý vì "nghe" như tiếng chày trên sóc bom bo. :D
Cụ nên để ý nhiều hơn đến các mợ trên này. :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cafe sáng thứ 7 sẵn đọc thấy mấy vần thơ này thấy hay ... tặng Mợ:
"
Không nhất thiết phải có chồng em ạ
Quan trọng là phụ nữ cứ phải xinh
Dẫu qua đi năm tháng sống một mình
Cũng đừng để bị lừa thêm lần nữa.
Đừng bao giờ nghe những lời họ hứa
Mẻ thính này không nuốt vội được đâu
Nếu như em không muốn phải ôm sầu
Thì hãy cứ bằng lòng như hiện tại.
Mẹ đơn thân có gì đâu phải ngại
Chẳng qua là... không may mắn vậy thôi
Chứ cái danh làm vợ gã chồng tồi
Em quá hiểu chẳng khác nào địa ngục.
Thế cho nên cái gọi là hạnh phúc
Chẳng qua là... biết tự túc mà ra
Ở trong em, anh biết cũng có mà
Đừng đo đếm với những điều không thực.
Đứng lên đi, thôi nào không ấm ức
Đông đến rồi giữ ấm trước được không
Hãy quên đi danh nghĩa phải có chồng
Dang dở nữa - là xong đời em đấy...!!!
KHÔNG NHẤT THIẾT PHẢI CÓ CHỒNG EM Ạ! "
Trải lòng của một ông bố đơn thân dở hơi trên Net.
Thơ hay quá ~o)

• Vodka
Reactions: FRA

Grandtouring

Xe điện
Đàn ông tìm mqh ngoài luồng khi đã có gia đình, đó gần như là bản chất. Nhưng phụ nữ cũng không kém đâu. Vấn đề chỉ là, đàn ông hay để lộ liễu hơn thôi.

NguyenAnhPhan

Xe container
Mợ thớt hồi mới vào diễn đàn có 1 thớt về gia đinh roài, sau thỉnh thoảng cũng còm cơ mà có vẻ kín tiếng, sống thiên tình cảm và nhẹ nhàng, em nhớ tên mợ ý vì "nghe" như tiếng chày trên sóc bom bo. :D
Trên này em vốn không biết ai. Nên khó mà "để ý" được ợ 😅.
- Nếu thấy người tử tế - thì em tử tế lại.
- Nếu thấy người không tử tế - thì em chịu khó né vậy 😆
- Nay em mới đọc thread này. Trước đó hổng biết chi rứa

TN1805

Xe điện
Quan hệ nam và nữ ...Loanh quanh, tâm sự, trải lòng, giãi bày...này nọ...rồi đàn ông kiểu gì cũng tiến tới cái tam giác bermuda thôi, dù nói dối hay chân thành...trừ phi là Công Công đại nhơn :))

Bang lang

Xe điện
Tiếng chày trên sóc bom bo là Cắc cùm cum cụ nhá.

Bang lang

Xe điện
Em nghe loa khác, phiên bản khác mợ nhá, mà mợ tranh luận về nghe bên thớt nhạc chưa chán mà còn vặn cả em về tiếng chày. :)) :))
Em thấy cụ gây ấn tượng chán quá! ai lại ví tên người phụ nữ như tiếng chày cơ chứ!

buicongchuc

Xe ba gác
Quan hệ nam và nữ ...Loanh quanh, tâm sự, trải lòng, giãi bày...này nọ...rồi đàn ông kiểu gì cũng tiến tới cái tam giác bermuda thôi, dù nói dối hay chân thành...trừ phi là Công Công đại nhơn :))
Không có cái đấy thì đã không có sức hút của giới - "thân ai người ấy lo, của ai người ấy làm".

Buongio

Xe hơi
Em hơi cực đoan. Em nghĩ đàn ông tốt vợ họ sẽ giữ chặt. Người bỏ vợ hay bị vợ bỏ đều có vấn đề ko ổn
Mợ nói như vậy đúng là cực đoan và nếu theo suy nghĩ logic thì mợ khó tìm được người đàn ông độc thân (đã ly dị vợ), mà phải tìm trai tân rồi. Những trường hợp bạn trai, người thân em biết thì những ông độc thân đến từ nhiều hoàn cảnh khác nhau, như Vợ mất sớm do bệnh, vợ quá ham chơi bài bạc, vợ chồng quá lệch pha nhau về suy nghĩ văn hóa, hoặc vợ cũng qúa bận rộn kg giành thời gian cho gia đình...và có cả các trường hợp ông chồng tệ bạc.
Chốt lại lời khuyên của em, là mợ cứ mở lòng với những người mợ cảm thấy phù hợp rồi tìm hiểu tiếp như các cụ mợ tư vấn, và nên rứt điểm thủ tục ky hôn sớm.

duongphong

Xe container
Đàn ông tìm mqh ngoài luồng khi đã có gia đình, đó gần như là bản chất. Nhưng phụ nữ cũng không kém đâu. Vấn đề chỉ là, đàn ông hay để lộ liễu hơn thôi.
Đàn bà mà không chổng phao câu lên thì mấy ông làm ăn được gì. Chả nhẽ ngoại tình 1 mình. Vây nên việc đó nó tỷ lệ 1.9 -1.10 thôi cụ. . :D

NguyenAnhPhan

Xe container
Câu này nghe lý thuyết quá!
Cũng đúng. Bởi tốt chưa phải là lí do quyết định tất cả. Vì người ta tốt - nhưng mình không thích người ta và ngược lại. Roof nhiều người tốt, nhưng nhiều khi chỉ lướt qua ta rồi mất tích. Không kịp nhận ra hoặc nhận ra thì lại không tìm thấy họ đâu nữa...nên mới nói phải có duyên. Thêm 1 vài lí do không giải thích được khác - kiểu như không đúng lúc, sai thời điểm...vv...--> Cơ hội sẽ ít đi khá nhiều.
* Vẫn có , không phải một vài - nhưng sẽ phải có duyên nữa.

trasuanong

Xe tải
Hơn 40 mà tâm lý bất ổn như teen vậy mợ, tầm này e chỉ cần tài chính vững mạnh, chăm sóc sức khỏe, vui với con cái, bạn bè và đi du lịch, em chả có tí nhu cầu đàn ông nào, có thì tốt, và phải tử tế, ko thì thôi, việc gì mà phải chống với đỡ ;;)

xukthal

Xe lăn
Không có cái đấy thì đã không có sức hút của giới - "thân ai người ấy lo, của ai người ấy làm".
Em giờ chỉ thích yêu là ôm và ts thôi mà tìm hoài chẳng đc ai anh Binh à #:-s#:-s