[Funland] Tôi thật sự cảm thấy mệt mỏi khi phải chống cự hàng ngày, có những lúc tôi muốn đổ gục đầu hàng

Đầu xù

Xe buýt
Thớt đang đi đúng lộ trình từ tâm sự gia đình và đang chuyển biến dần đến việc đôi lời qua lại của một số Cụ và Mợ.
Các diễn tiến mới sẽ đc cập nhật ( nếu có)

ttvnol.com

Xe tăng
Một người phụ nữ đang che giấu mối quan hệ gia đình lên đây hỏi (chất vấn) những người đàn ông cũng che giấu mối quan hệ ngoài luồng . Nghe có gì đó ko logic . Phải có ai đó đứng ngoài ánh sáng thì mới đặt câu hỏi nghe thuận tai đc .

Ute

Xe hơi
Tôi là người phụ nữ đã ngoài 40, có đôi lần tôi cũng trút nỗi lòng của mình cho cccm trên này chia sẻ. Hiện tại tôi sống ly thân chồng đã lâu, thủ tục ly hôn đã làm nhưng vì công việc của tôi quá bận rộn nên chưa có thời gian giải quyết dứt điểm đc. Tôi không hẳn xinh đẹp, tuổi thì cũng tương đối rồi nhưng như nhiều người nhận xét, vóc dáng tôi vẫn ổn, gương mặt trẻ hơn tuổi khá nhiều nên ở góc độ nào đó tôi vẫn khá thu hút đàn ông. Chuyện gia đình tôi thì tôi vẫn giấu, bề ngoài tôi vẫn thể hiện là tôi vẫn có gia đình bình thường, chỉ những người bạn thật sự thân thiết mới biết tôi đang đổ vỡ.

Tôi sống không tình cảm đôi lứa đã lâu, việc không có người đàn ông san sẻ trong cuộc sống cũng khiến tôi nhiều lúc cô đơn khắc khoải nhưng tôi vẫn tự nhủ với bản thân và cố gồng mình để không bước vào một mối quan hệ nào hết nhưng quả thật có những lúc tôi gần như không trụ được trước sự tán tỉnh hoặc sự quan tâm của những người đàn ông quanh mình. Họ không biết tôi sống cô đơn nhưng họ vẫn quan tâm. Tôi thì không thể cắt đứt hay né tránh các cuộc giao lưu hay gặp gỡ những người đó vì đó còn là các mối quan hệ liên quan đến công việc và phục vụ cuộc sống của tôi. Nhưng việc phải thường xuyên tiếp xúc với những người mà họ tỏ ra quan tâm, tán tỉnh, chăm sóc nhiều lúc thật sự tôi muốn ngã lòng. Cách đây mấy năm khi mới ly thân chồng, tôi đã vướng vào một mối quan hệ với người đàn ông đã có vợ, mặc dù anh ta nói cuộc hôn nhân đó là vỏ bọc nhưng tôi cũng chả đặt hy vọng vào nó, sau một thời gian dày vò day dứt thì tôi cũng đã thoát khỏi mối quan hệ đó. Hiện giờ, tôi mất niềm tin hoàn toàn vào đàn ông, tôi luôn cho rằng họ nói dối, tôi không muốn dấn thân vào tình cảm với họ nhưng tôi cũng ko thể thoát khỏi những phút xao lòng, những lúc cười mỉm khi nhận được những dòng tin nhắn, những lúc đấu tranh tư tưởng để tĩnh tâm lại không bị kéo vào cái thứ tình cảm mụ mị đó. Có nhưng lúc tôi định tặc lưỡi để dựa vào 1 bờ vao nào đó mặc dù trong lòng tôi vẫn đinh ninh đó chỉ là sự dối trá của đàn ông. Những người đàn ông tán tỉnh tôi đa phần tuổi sàn sàn tôi hay thậm chí có cả kém tôi vài tuổi tất nhiên là họ cũng vẫn đang sống cùng vợ con. Vì cùng trang lứa nên tôi cũng thoải mái như bạn bè. Có lẽ chính vì vậy tôi cuốn hút họ chăng? Thật sự ngoài công việc bận bịu, rồi thời gian chăm sóc 2 đứa con, tôi cũng ko có thời gian dành cho bản thân nhưng tôi vẫn có những khoảng lặng để gặm nhấm nỗi cô đơn của mình, đó chính là những lúc tôi muốn gục ngã buông xuôi trước 1 mqh nào đó. Hiện tại tôi vẫn ra sức chống chọi trước những cám dỗ đang bủa vây lấy mình. Tôi vẫn sợ nếu lỡ mình ngã lòng. Nhưng tôi cũng lo lắng có thể đến lúc tôi không chống cự được nữa mà dấn thân vào 1 mqh ko lành mạnh.

Các cụ ở đây cho hỏi, các cụ có vợ con ở nhà sao vẫn muốn gây dựng thêm 1 mqh ngoài luồng? Các cụ nghĩ rằng có thể che giấu được hay như nào?
Em đọc thì thấy mợ hình như đang mâu thuẫn với chính mình. Mợ bảo thiếu tình cảm đôi lứa đã lâu, nhưng cũng nói sợ yêu vì bận công việc, mợ muốn tìm đàn ông tự do, level như mình nhưng cũng sợ ko chống cự được cám dỗ với đàn ông có vợ. Em nghĩ nên xác định rõ mình muốn gì. Từ đó sẽ biết mình phải làm gì và ko làm gì để đạt được cái mình muốn. Đàn ông tốt, tự do ko phải ko có, nếu mợ tìm ắt sẽ thấy. Người ta bảo tình yêu ko phải cố tìm, mà để nó tự đến. Nhưng tầm tuổi này, nếu ko chủ động tìm thì phải may mắn lắm nó mới tự đến.

Còn mọi mối quan hệ với đàn ông có vợ đều ko có tương lai, kể cả có tương lai là anh ấy sẽ bỏ gia đình để lấy mợ đi nữa, thì tương lai ấy cũng quá nhiều drama, mà mợ cũng ko cần thêm drama vào cuộc sống của mợ. Nếu còn trẻ, ko chống cự được thì em cũng thử trải nghiệm cho biết, nhưng ở tầm tuổi này rồi, những cái qua đường cám dỗ đó chỉ làm mất thời gian và cản trở mợ tìm được cái mình muốn. Chưa kể vợ con anh ta ko có lỗi. Việc khuấy động, thậm chí phá vỡ một gia đình ko phải là việc mợ muốn làm. Còn đàn ông có vợ cứ thích ve vãn, tán tỉnh gái ngoài thì kệ họ, muốn đưa mối quan hệ đó đi đến đâu là ở mình quyết định mà. Em chúc mợ sớm tìm được tập 2 ưng ý.

buicongchuc

Xe ba gác

buicongchuc

Xe ba gác
Số mà đen vậy thì bỏ vk thôi. Em có vk vẫn choén gái mới bthuong vì gái mới nó sướng lắm ạ
Đương nhiên là sướng rồi..., nhưng phải cân nhắc kẻo giàn thiên lý toang :))

Tình cờ

Xe tải
Em ở hoàn cảnh hơi giống mợ Chop nên em rất hiểu cảm giác của mợ. Nhưng em khác mợ vì em không được giỏi giang như mợ, đang hơi vật lộn với tiền bạc vì muốn duy trì cuộc sống như cũ trong khi không còn người trụ cột về tài chính. Sau nhiều năm em lùi lại lo con cái, giờ tan vỡ, em phải quay lại cày cuốc khi tuổi đã ko còn trẻ, sức khỏe cũng kém đi. Em lại cũng muốn con cái học hành trường ngon ở những cấp tiếp theo. Thế là em có quá nhiều mối bận tâm, quên luôn...đàn ông.Thêm cảm giác rũ bỏ 1 mối quan hệ độc hại sau hơn 10 năm hôn nhân cứ như rũ bỏ gánh nặng bấy lâu đè nặng cuộc sống, chả hiểu sao em thành khá dễ vui với mấy cái linh tinh. Thật sự giờ chỉ cần thu nhập cao là em thỏa mãn, ko còn kì vọng mong mỏi gì ở hôn nhân hay các mối quan hệ với đàn ông. Em giống mợ ở chỗ ko một ai biết vợ chồng em đã tan, thôi cứ là gái đang có chồng để csong mình không bị xáo trộn. Giờ mọi niềm vui của em đều gắn với...tiền. Em thích đi du lịch, thích ăn ngon, thích quần áo đẹp, thích đổi nhà view đẹp, thích đưa con cái đi khắp nơi...Thế là cắm đầu cắm cổ kiếm xiền. À mà nay gái nhớn nhà em thi Ielts đạt 8 chấm, so con nhà ng ta chưa là gì nhưng vì mẹ con em chỉ dám rón rén đến mức ấy là đã vui phát điên, 2 mẹ con cười cả ngày ko khép miệng.
Thôi ko biết nói gì, chúc mợ nhanh chóng vượt qua những thời điểm chông chênh. Ngoài 40t, em thấy nếu cứ để mình buồn phiền thì lãng phí lắm ạ. Em vật vã mất bao năm mà đến lúc bừng tỉnh là cắt luôn, dù phải quay lại bươn chải cuộc sống.

xukthal

Xe lăn
Em giống mợ ở chỗ ko một ai biết vợ chồng em đã tan, thôi cứ là gái đang có chồng để csong mình không bị xáo trộn.
2 vc mợ ly hôn nhưng vẫn chung nhà, thổi cơm chung à? :-o

xukthal

Xe lăn
Các mợ 30+ vs 40+ đang cô đơn hơi nhiều đấy, cụ nên đến an ủi các mợ đê :D
Nếu chỉ yêu, ôm ấp, tâm sự an ủi mà ko bị áp lực ích ích kiểu trả bài thì em ô cê ngai anh Binh ạ L-)

MèoIuSayCaFe

Xe đạp
Giống chuyện nhà cá mập B nhỉ.Xong CĐM lại chỉ bênh chị vk.Đã muốn ly hôn thì dứt khoát luôn đi.

Tình cờ

Xe tải
2 vc mợ ly hôn nhưng vẫn chung nhà, thổi cơm chung à? :-o
Tình trạng lỡ cỡ ạ, lúc cần đưa đón con đi học xa thì chồng em về, ko có khi biến mất vài tuần, nhưng với em ko có gì khác biệt. Em thích ở nhà với trẻ con hơn nhưng chúng nó lại cũng happy khi bố "ko đi công tac" nên em kệ. Tuy nhiên, đơn em đã nộp xong, chờ các thủ tục thôi. Em hiểu cái ngại của mợ Chop, kiểu để mãi quen đi, chả buồn làm thủ tục là có thật. Nhưng đợt vừa rồi em vượt lười đi nộp đơn, cho nó xong đi.

Website
casamia.vn
Giải phóng suy nghĩ mợ ợ. Cuộc đời còn nhiều thứ để quan tâm lắm

xukthal

Xe lăn
Tình trạng lỡ cỡ ạ, lúc cần đưa đón con đi học xa thì chồng em về, ko có khi biến mất vài tuần, nhưng với em ko có gì khác biệt. Em thích ở nhà với trẻ con hơn nhưng chúng nó lại cũng happy khi bố "ko đi công tac" nên em kệ. Tuy nhiên, đơn em đã nộp xong, chờ các thủ tục thôi. Em hiểu cái ngại của mợ Chop, kiểu để mãi quen đi, chả buồn làm thủ tục là có thật. Nhưng đợt vừa rồi em vượt lười đi nộp đơn, cho nó xong đi.
Kiểu như này nhiều và có lúc sẽ xảy ra ích ích lại cho xem, ví dụ:
- Đêm uống chè đặc khó ngủ
- Nhà gần đường tàu hoặc sân bay
- Đến đón hoặc trả con gặp trời mưa ướt quần áo vào tắm nhờ và chờ hong khô quần áo
- Buồn vì lỡ nghe nhạc vàng....vv..1001 lý do :P
Và vì ngày trước quen với việc xx này rồi nên giờ thêm 1 lần cũng tặc lưỡi chả sao...dù gì thì nó cũng là bố con mình...và nói đi nói lại hết tình còn nghĩa...à mà mình cũng có lỗi chứ ko phải là ko...bla bla...muôn vàn lý do bào chữa.
#:-s#:-s#:-s

xukthal

Xe lăn

Tình cờ

Xe tải
Kiểu như này nhiều và có lúc sẽ xảy ra ích ích lại cho xem, ví dụ:
- Đêm uống chè đặc khó ngủ
- Nhà gần đường tàu hoặc sân bay
- Đến đón hoặc trả con gặp trời mưa ướt quần áo vào tắm nhờ và chờ hong khô quần áo
- Buồn vì lỡ nghe nhạc vàng....vv..1001 lý do :P
Và vì ngày trước quen với việc xx này rồi nên giờ thêm 1 lần cũng tặc lưỡi chả sao...dù gì thì nó cũng là bố con mình...và nói đi nói lại hết tình còn nghĩa...à mà mình cũng có lỗi chứ ko phải là ko...bla bla...muôn vàn lý do bào chữa.
#:-s#:-s#:-s
Nốt cái đơn và tách nhà cửa là xong thôi cụ ạ. Chồng em hay đi công tác nên hàng xóm, ng quen ko thấy lạ. Đồng nghiệp thì giờ ai còn hỏi đời sống riêng tư. Công nhận đời tư được giữ kín nó dễ chịu, chứ mà ở quê thì còn chán mới xong.

xukthal

Xe lăn
Nốt cái đơn và tách nhà cửa là xong thôi cụ ạ. Chồng em hay đi công tác nên hàng xóm, ng quen ko thấy lạ. Đồng nghiệp thì giờ ai còn hỏi đời sống riêng tư. Công nhận đời tư được giữ kín nó dễ chịu, chứ mà ở quê thì còn chán mới xong.
Nếu vẫn yên ấm mà đc đi công tác thường xuyên thì thích thú xiết bao 8-> 8->

Tình cờ

Xe tải
Nếu vẫn yên ấm mà đc đi công tác thường xuyên thì thích thú xiết bao 8-> 8->
À thế phải làm sao để nấp kĩ trong đống rơm cụ ơi. Khổ nỗi lấy vợ toàn thích vợ khôn tí còn dạy đc con, chu toàn gia đình, nhưng khôn thì nó nhạy vụ khác lắm. Em đã từng chỉ 1 ánh mắt chột dạ lúc chồng em nhận tin nhắn mà biết ngay có biến. He he ko tiêu chuẩn kép được đâu cụ ơi.

otzi

Xe tăng
Mấy mqh đó mợ nên giữ khoảng cách. Họ chỉ tán tỉnh khi thấy có hi vọng thôi. Mợ không cho họ cơ hội thì họ đong đưa sao được.
Nếu đơn thân mợ hãy tìm cho mình 1 tri kỷ. Làm bạn trước rồi mọi thứ để nó tự nhiên. Nếu họ vội vã thì giải tán. Nếu họ kiên trì và cả 2 đều vui thì tiến tới. Tất nhiên họ phải độc thân rồi.
Còn vụ có gia đình hay không gia đình tại sao muốn có mqh ngoài luồng không liên quan lắm mợ ạ. Có hay không thấy có cơ hội đều muốn triển thôi :D