[Funland] Tìm chủ xe gây tai nạn lúc 8h30-9h ngày 12.6.2020 tại ngã 3 Hàng Bún - Phan Đình Phùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

htkhanh

Xe tải
Em nghĩ Min, Mod cần xử lý thớt này với lý do đưa tin Fake.
Chủ thớt đưa tin lập lờ để định hướng dư luận kết tội lái xe bán tải không cần chứng cớ.
Hãy thử nghĩ xem, nếu chủ xe có cháu nhỏ, cháu nhỏ sẽ bị các bạn ở lớp cô lập vì bố gây tai nạn rồi bỏ trốn mặc dù chỉ cần người biết đọc 1 chút cũng sẽ hiểu:
- Lái xe hợp tác đầy đủ với công an.
- Lỗi vụ tai nạn chưa được xác định.
- Chủ xe có khả năng không liên quan đến vụ tai nạn.
Cụ có đọc dõ bài em viết vào thời điểm sáng 13/06/2020 không Cụ. Bài e viết không lập lờ 1 tí nào đâu Cụ. “Xin lấy danh dự của bà Cụ vừa nằm xuống để thề đấy Cụ ạ”
Cụ có bênh thì cũng động não nên nhé

TONGIA

Xe lừa
À vâng, em sai. Đọc vội hiểu nhầm nghĩ cụ nói "tốc độ cao", không để ý cụ nói " quá tốc độ cho phép".

Em chỉ nhân chuyện bàn kinh nghiệm lái xe để học thôi. Cụ nghĩ em muốn lái chuyện gì :D
Em cũng chỉ muốn nói về vấn đề VHGTđơn thuần thôi.

Khái niệm phóng nhanh.
Khi tất cả các phương tiện đang ùn, chạy 5km/h. Một xe lao vào với tốc độ 30km/h là phóng nhanh nhưng không vượt quá tốc độ.

Đường đông thì khái niệm đánh võng ( ô tô ) là: các xe giữ làn. Một xe liên tục chuyển làn. Nhưng nếu đều bật xi nhan thì xử lỗi gì? Thực ra thì ở HN khái niệm đánh võng ô tô ít khi được sử dụng. Mà hay dùng “ tạt đầu “ , “ cắt mặt “... để chỉ những xe chuyển làn liên tục thiếu an toàn do tài xế nóng vội thiếu kiên nhẫn, đi ẩu, hoặc thiếu kinh nghiệm.

Chỉnh sửa cuối:

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Chia buồn với gia đình cụ chủ.
Cụ nên viết bài và share lên các group facebook thì sẽ có hy vọng nhiều hơn. Từ hôm đó đến giờ đã là 4 ngày rồi, không nhanh sẽ không có cam nào lưu lại nữa.

Ngoài ra thay vì lời qua tiếng lại với các cụ khác thì cụ nên chỉnh sửa lại nội dung bài post 1 cho dễ hiểu, văn của cụ không tốt lại đang lúc tâm trạng nên hơi rối.
Mong cụ tìm được clip để làm rõ sự việc vì tất cả đều chỉ là phỏng đoán mang tính chủ quan.

lancaster

[Tịch thu bằng lái]

Em lập topic này biết sẽ bị vang nhiều nhưng em vẫn phải lập ra
Nhiều cụ đi bán tải vào vang em quá :((
Các cụ nào rảnh thì vào cho em chén rượu bù với ah, chứ âm mã lực chắc em lại bỏ nick này
Ko lần sau em chả dám lập topic j ra phản đối cái xấu nữa
Mục đích của e chỉ muốn cảnh báo những ai đi bán tải phải cẩn thận và anh em đi xe khác đề phòng thôi.

Vụ này tìm ra dễ thôi chủ thớt ah
Em chia buồn cùng gia đình cụ ah

Em cũng thấy như cụ, BT đi hỗn nhiều lắm

thuysinh.tl

Xe container
Kiểu “dõ dàng” của cụ là thế nào vậy? Chủ ce gây tai nạn có ở lại ký biên bản hay không? Họ có bỏ trốn hay không? Theo thông tin của một cụ cung cấp là sau khi tai nạn sảy ra thì chủ xe có ở lại và ký biên bản với xxx chứ không bỏ trốn
Em là chủ thớt,thời điểm em viết bài là tìm chủ xe cực kỳ dõ dàng, bài đăng tìm chủ xe cà xin clip va chạm Cụ nhé, chứ e chưa nói ai đúng, sai. Cụ đọc dõ bài đi nhé rồi hãy viết bài

lavie500

Xe tăng
Dạ, Cụ cũng chỉ nghe nguồn tin, còn em cũng có nhân chứng xác thực. Cụ add zalo 0983246810 em gửi Cụ nghe lời nói của cô chú ở bãi gửi xe chỗ Bà ngã nhé.
Vì ko tiện đưa len lên đây, bàn ra tán vào
Em xin chia buồn cùng cụ và gia đình.
Dạ, Cụ cũng chỉ nghe nguồn tin, còn em cũng có nhân chứng xác thực. Cụ add zalo 0983246810 em gửi Cụ nghe lời nói của cô chú ở bãi gửi xe chỗ Bà ngã nhé.
Vì ko tiện đưa len lên đây, bàn ra tán vào
Em xin được chia buồn cùng cụ và gia đình.
Thực ra xe này em có quen biết 1 chút, xe mang tên công ty, chủ công ty sử dụng xe và là người khác, hôm tai nạn là người khác mượn xe đi.
Em có hỏi tình hình thì được nghe kể lại như thế. Lái xe có ký biên bản cùng công an và người dân chứng kiến.
Tất nhiên khi xảy ra tai nạn là không mong muốn, và cũng thượng tôn pháp luật chứ ko có ý bênh vực gì cả.

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Có ý định bỏ chốn, người dân chặn lại thì có được quy là bỏ chốn không Cụ
Cụ nói có cơ sở đấy ! Vì chả có lẽ gì mà bán tải cách xa hiện trường đến vài chục mét cả

Dẫn Tinh Viên

Xe buýt
Bên CA đến gặp nhà em và lúc đầu báo khám xe ko có Cam hành trình. Cấc Cụ có tin không.
Em xin lấy danh dự thề “Mẹ em vừa nằm xuống tại cụ va quệt này, nếu sai gia đình em còn nhiều người nằm xuống tiếp”
Nếu em nói sai các Cụ ạ !
Nếu thế thì cụ phải hết sức khẩn trương xin cam và phải tự đi hỏi các nhà quanh đấy, ghi âm cẩn thận ạ. Em thấy chi tiết này nó gợn gợn. Cái cam là tối thiểu trong các món đồ chơi , nhìn con này độ gần như kịch nóc lại không có!

lạc lối

Xe điện
Chia buồn gđ cụ thớt , đọc đến đoạn bán tải ko có cam là vô lý .

vneseman

Xe lăn
Em không nhầm đâu Cụ ơi
Tình hình hiện nay thế nào cụ cứ trình bày rõ ràng, ví dụ như đến ngày xyz gì đó rồi nhưng vẫn chưa thấy lái xe đâu chẳng hạn. Thế lái xe có ký biên bản như 1 cụ phản ánh không?
Còn ở VN này các cụ cũng thấy rồi, có va chạm giao thông mà nạn nhân làm sao thì chưa cần biết đúng sai có khi người nhà nạn nhân đã ra tẩn luôn người kia rồi. Thế nên không phải tự nhiên mà lái xe người ta lánh mặt, nếu đã ký biên bản rồi thì có vấn đề gì xxx sẽ triệu tập, còn không thì phơi mặt ra để người nhà bẻ gãy tay hoặc xiên cho phát thì có phải thiệt không.

P/s: cụ nên sửa các lỗi chính tả cơ bản như "dõ dàng", "bỏ chốn"... các từ rất phổ thông mà viết như vậy làm cho người đọc cảm thấy không được tôn trọng.

poiuy

Xe ba gác
Có cam ghi nhận lại sự việc thì chỉ có mục đích giảm nhẹ cho lái xe ô tô, còn không có gì thì mặc nhiên chủ xe ô tô phải chịu hoàn toàn trách nhiệm trong trường hợp đâm vào người đi xe máy cùng chiều.

cusao

Xe lăn
Trước hết xin chia buồn với gia đình cụ chủ.
Em chỉ thấy hài hước khi chưa ai hiểu tình hình vụ tai nạn như nào lập tức chửi rủa tài xế con bán tải?
Không hiểu khi xin được video mà thấy đó là bằng chứng gỡ tội cho bán tải thì có đăng không nhỉ?
Bức xúc là có cơ sở bác ơi, bởi vì
- Va chạm như vậy không thể nói là không biết
- Có va chạm mà bỏ đi là trái luật
- Tỷ lệ đúng sai sẽ kết luận sau khi kết thúc điều tra.

Bác thấy tai nạn giao thông gây hậu quả chết người mà điều khiển phương tiện rời bỏ hiện trường có đang gây bức xúc (chửi) không ạ?

Dịch Thuật

Xe tải
Chia buồn với gia đình cụ.
EM hóng kq cuối cùng sau khi tìm ra được nguyên nhân.

LuckyCar

Xe container

Bác thấy tai nạn giao thông gây hậu quả chết người mà điều khiển phương tiện rời bỏ hiện trường có đang gây bức xúc (chửi) không ạ?
Em nhớ là theo luật, lái xe được phép rời khỏi hiện trường để đảm bảo an toàn, nhưng phải ra trình diện trong vòng 24 giờ thì phải.

toimuondie

Xe container

Cụ đọc mỗi cái Title rồi comment à?
Cụ không thấy trong ảnh chủ thớt đưa ra có cả xe, cả giấy tờ xe à? Tự nhiên chủ thớt có à?

cusao

Xe lăn
Em nhớ là theo luật, lái xe được phép rời khỏi hiện trường để đảm bảo an toàn, nhưng phải ra trình diện trong vòng 24 giờ thì phải.
Ấy, bác quên mất chi tiết cực kỳ quan trọng làm thay đổi cả bản chất sự việc, đó là
- Lá xe có thể rời bỏ hiện trường nhưng phương tiện thì để nguyên ạ

Tiger Hunter

Xe container
Cụ hỏi em là có ý gì, tình huống lúc đó ntn còn chưa biết, chỉ biết lực đâm ko hề nhỏ thôi.
Có thể xe chèn qua chứ đường đông vậy ko thể đi nhanh được. Lực đâm mà mạnh thế thì vỏ xe chắc chắn móp méo

LuckyCar

Xe container
Ấy, bác quên mất chi tiết cực kỳ quan trọng làm thay đổi cả bản chất sự việc, đó là
- Lá xe có thể rời bỏ hiện trường nhưng phương tiện thì để nguyên ạ
Ở ngay # 1 của cụ chủ, có ảnh xe tại hiện trường mà cụ:

Thằng hề 06

Xe tăng
Xin chia buồn cùng cụ chủ và gia đình
Nhưng Cụ chủ đưa cái tít dễ hiểu lầm quá, lx bỏ trốn cùng xe thì cụ tìm, chứ đằng này xe ở lại, lái xe ký bb cụ sao phải tìm

Trạng thái
Thớt đang đóng