[Funland] Tìm chủ xe gây tai nạn lúc 8h30-9h ngày 12.6.2020 tại ngã 3 Hàng Bún - Phan Đình Phùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

htkhanh

Xe tải

Em lập topic này biết sẽ bị vang nhiều nhưng em vẫn phải lập ra
Nhiều cụ đi bán tải vào vang em quá :((
Các cụ nào rảnh thì vào cho em chén rượu bù với ah, chứ âm mã lực chắc em lại bỏ nick này
Ko lần sau em chả dám lập topic j ra phản đối cái xấu nữa
Mục đích của e chỉ muốn cảnh báo những ai đi bán tải phải cẩn thận và anh em đi xe khác đề phòng thôi.

Vụ này tìm ra dễ thôi chủ thớt ah
Em chia buồn cùng gia đình cụ ah
Biển lù lù ra vậy, tìm thì đơn giản thôi Cụ, hôm e đăng bài là để Lái xe tự lên mở mồm ra thôi ạ

htkhanh

Xe tải
Em mới hỏi về vụ việc của cụ chủ, theo em nghe lại cụ thể: Người lái xe đi mượn xe của Cty để đi, việc sảy ra tai nạn ko fai lái xe bỏ trốn như mọi người hiểu nhầm. Khi sảy ra tai nạn đã có công an lập biên bản, có người đi đường chứng kiến và ký biên bản xác nhận sự việc rồi.
Cụ chủ viết như trên thì mọi người lại hiểu nhầm là lái xe bỏ trốn.
Dạ, Cụ cũng chỉ nghe nguồn tin, còn em cũng có nhân chứng xác thực. Cụ add zalo 0983246810 em gửi Cụ nghe lời nói của cô chú ở bãi gửi xe chỗ Bà ngã nhé.
Vì ko tiện đưa len lên đây, bàn ra tán vào

htkhanh

Xe tải
Cụ cho em hỏi xe máy nhoi sang bên đấy làm gì vậy ạ?
Em nhiều lần bị xe cào xước bên lái rồi và ít nhất 2 xe máy lách lên bị ngã, may mà chưa ngã vào bánh sau xe em.
Đi từ Hàng Bún rẽ trái ra Phan Đình Phùng thì mới ở bên làn đấy, chứ đi thẳng mà làn đấy thì xe máy sai hoàn toàn còn lập thớt hỏi làm lìn gì Cụ

htkhanh

Xe tải
Chả có gì là khó, nhìn qua ảnh thì chắc chắn 99% sự việc xảy ra như sau:
Xe bán tải chạy chậm, đúng đường. Xe máy sai làn.
Vì 1 lý do nào đấy xe máy ngã ra, bị xe bán tải chẹt (không biết bánh trước hay sau nhưng khả năng bánh sau cao hơn).
Còn chắc chắn không có cú đâm va nào giữa bán tải và xe máy để cụ chém tốc độ và lực đâm không hề nhỏ.
Trên người nạn nhân ko có vết chẹt

htkhanh

Xe tải
Nhiều ông tay nhay hơn não ! Ko đọc kỹ, lx nó có trốn đâu, ở lại còn ký bb vs công an. Chủ thớt thì viết tiêu đề gây hiểu nhầm , dù sao thì cũng là trong lúc bối rối !
Chia buồn vs gia đình chủ thớt !
Mong cụ bà ra đi thanh thản !
Cụ lại hơi nhầm, con xe bọc thép to như thế trốn sao được ạ, tiêu đề ghi vào thời điểm đấy ko nhầm đâu ạ, Cụ nhìn ảnh có CA ở hiện trường thì phải tự hiểu chứ nhỉ

htkhanh

Xe tải
Chia buồn với cụ chủ nhưng cụ chủ cũng nên sửa lại tiêu đề cho người đọc đỡ hiểu nhầm, lái xe ở lại ký bb với xxx đoàng hoàng chứ có trốn đâu mà phải tìm. Chứ ở đoạn đường đó em nghĩ sẽ có rất nhiều cam cửa hàng để check.
Em không nhầm đâu Cụ ơi

Trung

Xe điện
Em cũng có thời chạy bán tải nên em hiểu việc bán tải chạy trong phố hạn chế tầm nhìn như nào, nhất là với các cụ nhỏ con hoặc có thói quen ôm vô lăng lưng ghế ngả hẳn ra sau.

Mặt khác, đoạn Phan Đình Phùng rẽ vào Hàng bún mà chuyển làn sang trái để rẽ mà không nhìn xe sau thì tai nạn là khó tránh, bất kể giờ đông hay giờ vắng.

Dù sao, trong phố mà không chủ động được tốc độ 100% là cụ bán tải cũng có lỗi rồi.

Với lại, mất mát của gia đình cụ chủ theard là không gì bù đắp nổi.

Vậy nên, em xin chia buồn với cả hai gia đình, gia đình cụ chủ theard và gia đình cụ lái 29C.

Chứ vụ trên cầu vượt Trần Khát Chân - Đại Cồ Việt cũng chiều nay thì chả cần nhắc làm gì.

Trung

Xe điện
Con BT 99,99% có cam.
Cẩn thận không xoá nhầm mất video!

Đường này muốn đóng quá tốc độ quá khó, trừ trường hợp nửa đêm.
Cụ nghĩ sai hoặc lái xe quá hiền (giống em). Phan Đình Phùng hai làn rộng, ít giao cắt. Xe chạy kể cả kín hai làn toàn ô tô thì vẫn có giãn cách nhiều. Xiên khe, đánh võng tạt đầu tít tốt. Trừ đoạn cuối Hoàng Hoa Thám cắt Hùng Vương nhớ đi đúng làn khi qua ngã 4 vì thỉnh thoảng có 2 xx đứng chặn góc BTL cảnh vệ bắt đi thẳng sai làn.

htkhanh

Xe tải
Cụ thớt viết thì không rõ ràng. Chưa rõ nguyên nhân nhưng nội dung viết đã ám chỉ bán tải đi sai. Mục đích của thớt là muốn xin video để xác minh. Một cơ số cụ vào không cần đọc mà đã lao vào chửi. Có cần chửi vội thế không ạ? Cơ bản thì cái xe ít khi có tội mà tội ở người lái xe. Quy kết cho bán tải là không ổn. Trường hợp này thì em cũng nghĩ là xe bán tải gầm cao nên nhiều khả năng đã đè lên người cụ bà. Nhưng có cụ nói xe bán tải có camera hành trình thì khả năng xác định sẽ nhanh.
Em là chủ thớt,thời điểm em viết bài là tìm chủ xe cực kỳ dõ dàng, bài đăng tìm chủ xe cà xin clip va chạm Cụ nhé, chứ e chưa nói ai đúng, sai. Cụ đọc dõ bài đi nhé rồi hãy viết bài

TONGIA

Xe lừa
Con BT này chắc chắn có cam. ( Em tin 99,99% - Vì độ đến tầm này cái cam vài trăm đến dăm triệu kiểu gì cũng có )

Nên hy vọng là video đấy sẽ được public
Để các cụ thớt biết và các cụ khỏi tranh luận

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Xe lừa
Cụ nghĩ sai hoặc lái xe quá hiền (giống em). Phan Đình Phùng hai làn rộng, ít giao cắt. Xe chạy kể cả kín hai làn toàn ô tô thì vẫn có giãn cách nhiều. Xiên khe, đánh võng tạt đầu tít tốt. Trừ đoạn cuối Hoàng Hoa Thám cắt Hùng Vương nhớ đi đúng làn khi qua ngã 4 vì thỉnh thoảng có 2 xx đứng chặn góc BTL cảnh vệ bắt đi thẳng sai làn.
“ Quá tốc độ cho phép “ cụ nhảy sang nói chuyện gì.

Cụ đóng quá 60km/h đường ấy lúc 8-9h ngày thường thì cụ là thánh

htkhanh

Xe tải
Con BT này chắc chắn có cam. ( Em tin 99,99% - Vì độ đến tầm này cái cam vài trăm đến dăm triệu kiểu gì cũng có )

Và rất có thể ai đó đã xem rồi.

Nên hy vọng là video đấy sẽ được public
Bên CA đến gặp nhà em và lúc đầu báo khám xe ko có Cam hành trình. Cấc Cụ có tin không.
Em xin lấy danh dự thề “Mẹ em vừa nằm xuống tại cụ va quệt này, nếu sai gia đình em còn nhiều người nằm xuống tiếp”
Nếu em nói sai các Cụ ạ !

Trung

Xe điện
“ Quá tốc độ cho phép “ cụ nhảy sang nói chuyện gì.

Cụ đóng quá 60km/h đường ấy lúc 8-9h ngày thường thì cụ là thánh
À vâng, em sai. Đọc vội hiểu nhầm nghĩ cụ nói "tốc độ cao", không để ý cụ nói " quá tốc độ cho phép".

Em chỉ nhân chuyện bàn kinh nghiệm lái xe để học thôi. Cụ nghĩ em muốn lái chuyện gì :D

TONGIA

Xe lừa
Bên CA đến gặp nhà em và lúc đầu báo khám xe ko có Cam hành trình. Cấc Cụ có tin không.
Em xin lấy danh dự thề “Mẹ em vừa nằm xuống tại cụ va quệt này, nếu sai gia đình em còn nhiều người nằm xuống tiếp”
Nếu em nói sai các Cụ ạ !
Thằng độ đủ thứ cái cam lại ko lắp thì thua.
Cam nhà dân quanh đấy cụ đã quan sát chưa, xin của họ xem

Trạng thái
Thớt đang đóng