[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

BuiGia_hy

Xe đạp
e hóng nhận định thêm từ các cụ về tình hình sắp tới khi lạm phát ngày càng tăng và Nh cũng đang tăng dần LS TK

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Hai cụ cho e hỏi đất ở Mộc Hoàn, Vân Côn, đường 2.8m oto đi qua đất, gần đình Mộc Hoàn giờ được bao nhiêu các cụ nhỉ
4x cụ nhé. X to x nhỏ tùy vị trí. Hoài đức bét nhất cũng 4x r. Xấu quá mức mới 3x. Hơn nữa Vân Côn là xã giá top dưới cùng của HD cụ ạ.

PDM_80

Xe hơi
Hai cụ cho e hỏi đất ở Mộc Hoàn, Vân Côn, đường 2.8m oto đi qua đất, gần đình Mộc Hoàn giờ được bao nhiêu các cụ nhỉ
Theo em biết thì Mộc Hoàn/Vân Côn ngõ ô tô vào được toàn từ 5x đối với mảnh ~50m2.

BuiGia_hy

Xe đạp
theo bác với tình hình này nên đầu tư kv nào Hà nội được ạ và nên xuống tiền tầm này hay đợi sau 1/8

supercat

Xe hơi
theo bác với tình hình này nên đầu tư kv nào Hà nội được ạ và nên xuống tiền tầm này hay đợi sau 1/8
Em thì thấy nếu cụ đầu tư lâu dài (> 5 năm), thậm chí có thể sau này ở luôn thì cứ có tiền là đầu tư, còn nếu là ngắn hạn lướt sóng thì thời điểm này hơi rủi ro

hubert453948

Đi bộ
em đang ngắm nhà bên Huỳnh Cung, HN. bác nào đã đang đầu tư mạn bên đấy cho em xin ít kinh nghiệm về giá và quy hoạch với ạ

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Nếu đầu tư tầm nhìn 5 năm vùng ven thì : Đông Anh giá cũng cao.Sóc Sơn thì xa hạ tầng chưa được đầu tư nhiều. Mê Linh thì có nhiều dự án treo, pháp lý kém ảnh hưởng kết nối. Chỉ còn 3 khu vực có thể xem kỹ là Gia Lâm, Thường Tín , Hòa Lạc

FWDbaohiem

Xe đạp
E vẫn vote HN. Vẫn loanh quanh HN thui. Tỉnh thì e ko rõ. Nhưng nếu Vin CL ra hàng thì nửa cuối năm là thời điểm của ĐA cụ ợ :(.
Ngoài ra chờ đợi tháng 10 xem có cái cầu nào đc khởi công ko? Nếu đc khởi công thì sóng tiếp chỗ đó nữa.
Vành đai và những cây cầu, chu kỳ HN từ 2023. Với e thì cũng chỉ có vậy, cứ xào đi xào lại giao lưu vs cc cho xôm thôi :)) :))
Không hiểu sao e rất thích vị trí của V Cổ Loa, mặc dù nhà e gần OCP hơn và e cũng biết là OCP thì kết nối với các trung tâm công nghiệp, cảng biển.. " Bạn cùng nhà" thì muốn đầu tư 1 cc cho ng nước ngoài thuê ở trung tâm Hải Phòng, gần Aeon HP, em thì muốn chờ Vin CL vì e nghĩ HP tiềm năng tăng giá cc ko tốt bằng HN dù hiện giá cho chuyên gia nc ngoài thuê đang cao hơn OCP ở HN. Cứ bàn mãi mà chưa xác định được hướng ntn cụ ạ

binh77

Xe tăng
Nếu đầu tư tầm nhìn 5 năm vùng ven thì : Đông Anh giá cũng cao.Sóc Sơn thì xa hạ tầng chưa được đầu tư nhiều. Mê Linh thì có nhiều dự án treo, pháp lý kém ảnh hưởng kết nối. Chỉ còn 3 khu vực có thể xem kỹ là Gia Lâm, Thường Tín , Hòa Lạc
Đầu tư hàng ngon thì không có xèng, tăng giá không nhiều, áp lực trả nợ gốc, lãi lớn. Nên chọn mấy thằng hàng chưa ngon và chờ nó ngon thì tốt hơn, ăn nhiều hơn cụ à, SS xa chút, nhưng hạ tầng đang làm mạnh, ML DA chưa chuẩn pháp lý nhưng đang bị sức ép phải làm cho chuẩn nhanh, ko là thu hồi. Các DA ở ML giờ có hiện tượng là chính quyền có văn bản nhắc, giục các chủ đầu tư hoàn thiện hồ sơ để nộp cho cơ quan nhà nước thẩm định, cấp phép hoàn thiện, không nộp là bị các cơ quản QL NN nhắc nhở ngay.

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tư mỗi người mỗi khẩu vị nhưng khẩu vị của em đấy là KHÔNG THUA.

Giá cao tí cũng được, mua vào vùng giá bắt đầu lên chứ ko chơi sổ xố phi vào vùng "tiềm năng" như kiểu Sóc Sơn, ML...

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Không hiểu sao e rất thích vị trí của V Cổ Loa, mặc dù nhà e gần OCP hơn và e cũng biết là OCP thì kết nối với các trung tâm công nghiệp, cảng biển.. " Bạn cùng nhà" thì muốn đầu tư 1 cc cho ng nước ngoài thuê ở trung tâm Hải Phòng, gần Aeon HP, em thì muốn chờ Vin CL vì e nghĩ HP tiềm năng tăng giá cc ko tốt bằng HN dù hiện giá cho chuyên gia nc ngoài thuê đang cao hơn OCP ở HN. Cứ bàn mãi mà chưa xác định được hướng ntn cụ ạ
List ra các tiêu chí rồi cùng nhau bàn bạc thôi cụ, e ko rõ thị trưởng ở HP ntn nhưng là e thì e sẽ gạch ra vài câu hỏi:
- Số dự án chung cư ở HP có nhiều ko?
- Phong cách sống ở HP dân thích chung cư hay thích nhà đất
- Dân số hàng năm ntn
Các KCN ở HP thì nhiều dân tỉnh lân cận sang làm: công nhân/kỹ sư/chuyên gia. Cụ khảo sát cả các giao dịch ở HP nữa. Vì như ở HN là dân đổ về đây định cư/sinh sống và học tập lâu dài nên nhu cầu luôn rất cao.
HP e nghĩ chưa đến mức thiếu cung chung cư quá để mà tiềm năng tăng. Có khi dân ở đó làm mie con Fadil đi làm cách nhà 15-20km hơn là mua chung cư ấy cụ. Cho thuê chuyên gia có thể tỷ suất sinh lời trên vốn cao, nhưng đối tượng sẵn sàng trả giá thuê cao chỉ là chuyên gia (nhắm đến 1 loại đối tượng nhất định, ko đa dạng đối tượng )
Vậy rủi ro là nếu chuyên gia chuyển đi nơi khác thì có đối tượng nào sẵn sàng trả giá cao như vậy ko, hoặc thanh khoản cho thuê dễ ko hoặc có người sẵn sàng mua căn cc đó giá cao ko.
Đại ý thế. Cụ tham khảo ;))