[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

Payroll

Xe điện
Cái j thì e ko rõ. Nhưng riêng y tế thì HN và HCM mà số 2 thì ko đâu số 1 cụ ợ. Bạn e làm ngành y cũng bảo. Mâyd năm vừa r dính phốt nên ngành y ko đc đầu tư nhiều. Sắp tới các cơ chế, nguyên tắc rõ ràng hơn. Thì có khá nhiều máy móc hiện đại đc đầu tư thêm đó cụ. Tất nhiên máy móc hiện đại và đắt tiền thì bao h cũng phải HN và HCM r. Riêng cái y tế thì e tự tin khẳng định tầng lớp trung lưu trở lên an tâm mà định cư Thủ đô thôi.
Ngoài y tế còn giáo dục nữa ạ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Ngoài y tế còn giáo dục nữa ạ
Giáo dục thì cá nhân e đánh giá trung lập. Vì nó phụ thuộc rất nhiều vào yếu tố. Giáo dục ở tỉnh hoàn toàn có thể ngang ở các tp lớn nếu mấy đứa trẻ nó biết chịu khó và tận dụng tốt công nghệ/internet. E vẫn bảo mấy đứa F nhà e, nếu ko chịu khó và tự lực thì sau này sẽ phải ra ngoại thành ở, để nhường chỗ cho những đứa tỉnh lẻ mà giỏi hơn vào ở những vị trí trung tâm, tiện lợi nhất.
Rõ ràng là bn năm qua. Dân tỉnh lẻ có chí thì trụ đc ở tp lớn và những người dân gốc HN lô đề, cờ bạc cũng phải bán nhà bán cửa đi chỗ khác thôi cụ ạ.
Tất nhiên ở các tp lớn sẽ có nhiều cơ hội tiếp xúc, giao lưu hơn, môi trường nhiều đứa giỏi thì cũng tốt hơn. Nhưng giáo dục e xếp vào trung lập chứ ko xếp vào ưu thế. E nghĩ vậy. ;))

Loveinlove

[Tịch thu bằng lái]
QN thì đa phần toàn dân HN về cụ ạ. Giá thì ngang HN . Đc 6 tháng du lịt thôi. Nhưng các bác cứ bảo là nơi đáng sống hay tp du lịch canaval hay tỉnh của người giàu thì e cũng chỉ biết vậy. Ốm đau bệnh tật, ở tỉnh là vua thì vẫn phải mò lên có xó xỉnh HN. Haixxx. :(
Toàn dân HN về đầu cơ chứ có ở đâu.Cho thuê du lịch được bao nhiêu. Thổi lên với nhau thì ok chứ nhu cầu thật là thấp.

muabenem123

Xe lăn
Dự kiến 1 năm rưỡi nữa, tức cuối 2025. - Hoàn thành mở rộng sb Nội Bài với mức đầu tư mở rộng 5000 tỷ.
- Mê Linh có thể cơ bản hoàn thành đoạn đường bộ vd4 qua địa bàn huyện (không kể cầu Hồng Hà). Hiện tại, ML đang là địa phương có tiến độ xây lắp vd4 nhanh và nhiều nhất so vs các địa phương khác. :D
Quay đi quay lại, nhiều cái nó cũng ố dề lắm cc ợ. ;)). Cuối tuần rảnh e update chút, thank ô GG maps đã

muabenem123

Xe lăn

muabenem123

Xe lăn

anphudong

Xe tăng
Nhờ các cụ giải thích kĩ hơn chỗ khoanh đỏ với.
À, cái này là việc hiến đất làm đường đó bác. vì thửa đất nào cũng phải có kết nối giao thông nên trường hợp tách ra mà phần đó ko có đường đi thì phải dành một phần thửa đất để làm đường đi, lối cấp thoát nước đó mà.

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
À, cái này là việc hiến đất làm đường đó bác. vì thửa đất nào cũng phải có kết nối giao thông nên trường hợp tách ra mà phần đó ko có đường đi thì phải dành một phần thửa đất để làm đường đi, lối cấp thoát nước đó mà.
Vậy là luật vẫn cho hiến đất ( chỉ cần 1 phần đất ở) làm đường trong lô đất - phân lô nói chung . Nhưng bị hạn chế ở 105 tp , thị trấn loại 1,2,3 cụ nhỉ .

anphudong

Xe tăng
Vậy là luật vẫn cho hiến đất ( chỉ cần 1 phần đất ở) làm đường trong lô đất - phân lô nói chung . Nhưng bị hạn chế ở 105 tp , thị trấn loại 1,2,3 cụ nhỉ .
Ko có hạn chế việc phân lô tách thửa đối với hộ gia đình, cá nhân bác à. việc siết phân lô bán nền chỉ liên quan đến các dự án BĐS của doanh nghiệp thôi:

Thanhvuóng71

Xì hơi lốp
Ko có hạn chế việc phân lô tách thửa đối với hộ gia đình, cá nhân bác à. việc siết phân lô bán nền chỉ liên quan đến các dự án BĐS của doanh nghiệp thôi:
Nhà em lại hiểu khác một chút. Là đối với hộ gia đình , cá nhân trong các tp đặc biệt , loại 1,2,3 thì được tách thửa. Chứ không thấy nói về việc phân lô.

thangsu

Xe buýt
cái đấy thì e ko biết đc cụ ạ. Cá nhân e nghĩ nếu kt VN còn đang pt mạnh ntn thì giá nhà nội đô sẽ tăng nữa. 1 năm vừa rồi cc và nhà nội đô tăng quá mạnh và nhanh. NHiều cụ bảo bây h giá nhà HN ngáo nặng, thậm chí còn lập pic kéo hội nhóm dừng mua nhà HN cho bớt ngáo cơ mà :))
Nếu nhìn lại 1 năm vừa rồi để thấy giá bds nội đô HN tăng mạnh ntn thì cũng nên nhìn lại nhiều năm trước nữa, để biết rằng nhà nội đô HN đã đi ngang tận 5-7 năm, chung cư thì trước đó BỊ coi là tiêu sản (cá nhân e cũng coi chung cư là tiêu sản ), giảm giá liên tục. Trong khi đất tỉnh lẻ, dân ko có, có nhiều nơi chó ăn đá gà ăn sỏi cũng x3 x5 lần. Năm vừa rồi giá nhà nội đô HN nó rít bù cho những năm trước thôi. :)
Bắc Giang cũng thuộc dạng ngáo giá. Tuần nào cũng mấy cuộc đấu giá. Đất mênh mông, lô nào cũng 4-5tỉ. Về quê hỏi giá đất mà sock.

xe đạp mini62

Xe buýt
Nhà em lại hiểu khác một chút. Là đối với hộ gia đình , cá nhân trong các tp đặc biệt , loại 1,2,3 thì được tách thửa. Chứ không thấy nói về việc phân lô.
Được phép tách cho con, cháu trong gia đình nếu có đơn và đc địa phương xác nhận. Yêu cầu thửa đất có đg hiện hữu hoặc đất làm đg, hạ tầng thoát nc phải từ đất ở. Tức phải mua thêm đất ở và dùng đất ở để làm đg, hạ tầng. Cũng khá chua và mất tgian chứ ko dễ dàng.

muabenem123

Xe lăn
Được phép tách cho con, cháu trong gia đình nếu có đơn và đc địa phương xác nhận. Yêu cầu thửa đất có đg hiện hữu hoặc đất làm đg, hạ tầng thoát nc phải từ đất ở. Tức phải mua thêm đất ở và dùng đất ở để làm đg, hạ tầng. Cũng khá chua và mất tgian chứ ko dễ dàng.
Nói cách khác là muốn chia lô thì phải lên full thổ cư cụ ợ. :)

trai3bua

Xe buýt
phân lô sắp tới đường phải to diện tích phải lớn hơn nên tiền đất sẽ đắt lên nhiều

trungleba

Xe buýt
Hôm trước em ngồi nghe bà bạn hỏi sao hồi đất HĐ giá có 3x ô tô tránh nhau không vay kịch khung đi mà ôm. Em nghe em mới hiểu cảm giác của các cụ ngày xưa khi nghe con cháu "than thở" sao hồi năm 9x đất rẻ bèo mà không mua =)). Cứ đà này chục năm sau lại phải nghe con cháu than sao hồi 202x đấy đất "rẻ" thế, chỉ có 7 tỷ 1 miếng

dog.fearless

Tháo bánh
Hôm trước em ngồi nghe bà bạn hỏi sao hồi đất HĐ giá có 3x ô tô tránh nhau không vay kịch khung đi mà ôm. Em nghe em mới hiểu cảm giác của các cụ ngày xưa khi nghe con cháu "than thở" sao hồi năm 9x đất rẻ bèo mà không mua =)). Cứ đà này chục năm sau lại phải nghe con cháu than sao hồi 202x đấy đất "rẻ" thế, chỉ có 7 tỷ 1 miếng
Với đất nội đô thì đúng thế thật

muabenem123

Xe lăn
Với đất nội đô thì đúng thế thật
Có câu chuyện e vừa chém gió hôm trc vs các cụ trong pic khác. Giá bds các tp lớn châu Á như Thượng Hải, HK, Sinh, Indo....cũng toàn 5-600tr/m. Nếu VN mà cứ tăng trưởng đều ntn thì e đặt cược giá bds nội đô sẽ tăng tiếp thôi. ;))