[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
anh em nào không ôm mời sang thớt gửi tiết kiệm ))
Ô hay ko ôm cũng vào hết đây. Các cụ đọc lại trang 1. Tôi đưa ra luận điểm rõ ràng, lý do các thứ. Còn các ô mà có mục đích khác, đá đểu, abc xyz thì sang mấy pic khác cho thoải mái. Đầu tư bds nó cũng là kinh doanh, phải bỏ công sức tiền bạc ra nghiên cứu và quyết định. Đa phần các ô trên OF này chim lợn mồm thì đạo lý này nọ toàn mang tâm lý đầu cơ, muốn mua đáy bán đỉnh và x nhiều lần thôi.:)

bing-bing

Xe tăng
Em mới bán 1 lô xây thô rồi ở Tây Nam Linh Đàm, TT 5D ô số x 32,5 tỷ 210 m2 (đã nhận cọc 5 tỏi thứ 6 này ký HĐ mua bán)
Lúc đỉnh nhất cũng cỡ 33-34 thôi. Em thấy những địa điểm ở gần trung tâm, ổn định rồi thì khó giảm nhiều được.
họ mua đầu tư hay để ở luôn thế cụ

sieunhancutchan

Xe tăng
Em mới bán 1 lô xây thô rồi ở Tây Nam Linh Đàm, TT 5D ô số x 32,5 tỷ 210 m2 (đã nhận cọc 5 tỏi thứ 6 này ký HĐ mua bán)
Lúc đỉnh nhất cũng cỡ 33-34 thôi. Em thấy những địa điểm ở gần trung tâm, ổn định rồi thì khó giảm nhiều được.
Với các khu đô thị đã phủ đông dân, cơ sở hạ tầng phát triển mạnh thì đợt này vẫn có người mua bán bình thường thôi. Biệt thự diện tích to nên nhân ra tiền nó thành to 30 40 tỷ chứ thực tế đơn giá tính trên mét vuông thì ko phải là cao, thậm chí thấp hơn nhiều so với các mảnh diện tích nhỏ khuôn tiền xung quanh khu vực đó.

Đất nội đô, giá chỉ cần không quá ngáo, để bằng với giá bán trung bình ở khu vực đó thì vẫn mua bán bình thường.

muabenem123

Xe lăn
Không thấy nói về thành phố phía tây ( HL - XM) cụ nhỉ.
E chưa tìm đc bài phân tích nào cụ thể cụ ạ. Phía Xuân Mai Hoà Lạc Chương Mỹ cũng tiềm năng lắm nhưng khách quan từ cá nhân e khó pt bung lụa đc. Tưc là cơ chế các thứ ko thể mở hết mức dc ấy cụ. Cụ chuyên khu này thì cho ae trên này thêm thông tin nhé. :D

muabenem123

Xe lăn
Tình hình khó khăn lắm cụ ơi, bắt đầu vào suy thoái rồi, BĐS nói gì thì nói bơm thổi quá cao rồi, thị trường nào hấp thu cho nổi. Đây toàn vị trí kim cương còn thế này nhé.

Có thể cái nhìn của e khác chút cụ ạ. :)). Và vị thế mua/đầu tư bds của e cũng khác. E mua làm ts tích lũy và e làm bank để sinh sống chứ ko phải bds nên cũng ko áp lực. :D
Những j cụ cho e thấy theo cái nhìn lạc quan của e là người dân đang tích lũy để 1 vài năm nữa bùng nổ thôi. :)). Bds cũng đang giai đoạn thanh lọc, tích lũy để pt mạnh hơn. Tập thích nghi và sống trải nghiệm qua giai đoạn này thì những giai đoạn sau sẽ có thành quả thôi.
Cụ và e đang trải qua những biến cố phải vài chục năm mới có 1 lần: dịch bệnh kinh hoàng, chiến tranh ntn khác j thế chiến thứ 3 đâu. :D.

Niels_Bohr

Xe hơi
Em nhà nghèo, không có gì nhưng tất tay mua ở quanh thị trấn Quốc Oai (1 biệt thự ở trong kđt ở thị trấn, đất đấu giá chờ đường 42m mở mà theo kế hoạch của tp phải xong trước 2025, đất trồng cây lâu năm...).

Tin em còn chờ là đường sắt số 5.
Vành đai 4 xong rồi cái thành phố gì gì HL ý :)
Cơ bản cái trục giao thông lớn nhất là Đại Lộ Thăng Long có rồi, giờ cứ đường nhánh ra thôi.
Iem có một niềm tin mù quáng của một cô gái 18 của tình yêu lần đầu là mai sau, tương lai.... nút giao vđ4 với Đại Lộ Thăng Long sẽ như vđ3 và Đại Lộ Thăng Long, và rồi Thị trấn Quốc Oai của Iem sẽ như Mỹ Đình giờ :))) Các bác để mơ nốt giấc mơ.

Em ko đang vay mượn gì, các bác hô giảm quá em lại liều đi vay đấy nhá :)

Em tham gia đây từ 2015, từ lúc cũng thấy các bác hô hào rồi cãi nhau...từ đó tới nay em lại mỉm cười. Có khá nhiều nick quen thuộc. Hồi 2016 em vẫn nhờ mình lên hỏi ý kiến, sau đó may k nghe các bác em vay ác liệt mua vào từ 2017.

Thôi iem dậy, làm cuốc xe ôm đây. Đói quá

Chuẩn bị khởi công tiếp Nhi TW cơ sở 2. :D

Chỉnh sửa cuối:

muabenem123

Xe lăn
Em nhà nghèo, không có gì nhưng tất tay mua ở quanh thị trấn Quốc Oai (1 biệt thự ở trong kđt ở thị trấn, đất đấu giá chờ đường 42m mở mà theo kế hoạch của tp phải xong trước 2025, đất trồng cây lâu năm...).

Cơ bản cái trục giao thông lớn nhất là Đại Lộ Thăng Long có rồi, giờ cứ đường nhánh ra thôi.
Vứt đấy 10 năm rồi quay lại :)

Em tham gia đây từ 2015, từ lúc cũng thấy các bác hô hào rồi cãi nhau...từ đó tới nay em lại mỉm cười. Có khá nhiều nick quen thuộc. Hồi 2016 em vẫn nhờ mình lên hỏi ý kiến, sau đó may k nghe các bác em vay ác liệt mua vào từ 2017.
Chuẩn r đấy cụ. 2015-2016 mà cụ còn nhớ cãi nhau ác liệt trên này là đúng r đó. :)). Hồi ấy cãi nhau cũng ác thật. Mấy pic bị khoá liền. Quốc Oai vấn đề bây h là thời gian thôi cụ. Vd4 mà khởi công là quốc oai thơm nhiều đấy. Đặc biệt e rất kỳ vọng 2 bv nhi và sản cs2 làm nhanh để kéo dân ra. 3 năm tới chỉ cần 2 bv này làm xong thì Quốc Oai nhà cụ lên hương, chả cần vd45 j sất. :))

Jiren198

Xe điện
[/QUOTE]
Thu hẹp kinh doanh, để tích lũy nguồn tiền

Iem có một niềm tin mù quáng của một cô gái 18 của tình yêu lần đầu là mai sau, tương lai.... nút giao vđ4 với Đại Lộ Thăng Long sẽ như vđ3 và Đại Lộ Thăng Long, và rồi Thị trấn Quốc Oai của Iem sẽ như Mỹ Đình giờ :))) Các bác để mơ nốt giấc mơ.

Thôi iem dậy, làm cuốc xe ôm đây. Đói quá
Cụ tận 2015,2016 thì ngon quá rồi còn gì ạ, mấy đứa e 92,93 của em 2020,2021 vay mua cc đến năm 2022 vừa rồi còn vô cùng tự hào, vì đã có căn nhà mơ ước tại thủ đô....còn từ năm sau e ko chắc niềm vui ấy sẽ như nào, còn tùy vào nội lực từng đứa......ng giàu ,ko vay luôn tưng tửng, vì ko ảnh hưởng nhiều...ng mới giàu , dính bẫy dính trấu mới đau....ai tự tin ôm thêm tiếp, ai ko tự tin giữ tiền gửi ngân hàng.....cta ko thể lấy 1 vài ví dụ mà đánh giá toàn cục đc.....các cdt lớn còn sai, còn đang ngáp ngoải, các cdt nhỏ hả hê, thắng lớn .....thì chắc đội ngũ tài chính của cno vứt đi hết.....ngoài kia rất nhiều cụ ko may mắn như vậy.ven nội đô luôn tiềm năng, nhưng bao lâu thì còn phải chờ xem.....

Chỉnh sửa cuối:

Niels_Bohr

Xe hơi
Đang định đi làm cuốc xe ôm không con vợ về tối k cho ngủ cùng thì cụ trả lời iem lại vào mơ phát nữa.

Qua mụ vợ iem bán rau ngoài chợ hóng hớt bảo, chỗ cái khu có 2 cái BV gì gì vừa khởi công còn có thêm cái Bảo Tàng Thiên Nhiên gì gì và Học Viện Y Dược Học Cổ Truyền thì phải. Bỏ mịa, thế thằng tũn cạnh nhà ôm lô đất cạnh Khu Y Học ở Hoà Lạc chết à, các BV rủ nhau ra đây hết.

Mà các bác kéo dân về đây làm gì, đang thôn quê mơ mộng, đồng lúa thơm ngát. Nghĩ iem lại buồn

Chuẩn r đấy cụ. 2015-2016 mà cụ còn nhớ cãi nhau ác liệt trên này là đúng r đó. :)). Hồi ấy cãi nhau cũng ác thật. Mấy pic bị khoá liền. Quốc Oai vấn đề bây h là thời gian thôi cụ. Vd4 mà khởi công là quốc oai thơm nhiều đấy. Đặc biệt e rất kỳ vọng 2 bv nhi và sản cs2 làm nhanh để kéo dân ra. 3 năm tới chỉ cần 2 bv này làm xong thì Quốc Oai nhà cụ lên hương, chả cần vd45 j sất. :))

Thu hẹp kinh doanh, để tích lũy nguồn tiền
Không phải cụ ạ, 3 tttm này là bị các tttm khác mới hơn, đẹp hơn cạnh tranh vợt hết khách. Dân tiêu tiền giờ cũng khôn hơn ngày xưa nhiều, bán đắt là mất khách thôi.

sieunhancutchan

Xe tăng
Tình hình khó khăn lắm cụ ơi, bắt đầu vào suy thoái rồi, BĐS nói gì thì nói bơm thổi quá cao rồi, thị trường nào hấp thu cho nổi. Đây toàn vị trí kim cương còn thế này nhé.

Không phải cụ ạ, 3 tttm này là bị các tttm khác mới hơn, đẹp hơn cạnh tranh vợt hết khách. Dân tiêu tiền giờ cũng khôn hơn ngày xưa nhiều, bán đắt là mất khách thôi.
Bây giờ xu hướng người dân chuyển sang đi chơi các khu phức hợp to như aeon mall rồi chứ mấy ai còn đi các TTTM nhỏ nhỏ nữa. Đi aeon nó vừa to rộng lại đầy đủ ăn uống vui chơi người ta cho gia đình đi chơi mua sắm được cả ngày luôn chứ vào mấy tttm nhỏ nhỏ như kiểu vincom thì chỉ đi được nửa buổi là chán rồi :D Chưa kể đi aeon gửi xe cả ngày miễn phí chả mất đồng nào, vào các TTTM nhỏ gửi xe 50k 100k là chuyện bình thường

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]

thế này là do làm ăn kém bị mất khách chứ bác nhỉ, kể cả kinh tế có suy thoái thì cũng là lẽ thường có lên có xuống thôi, bác muốn mua lúc xuống hay lúc lên ?

muabenem123

Xe lăn
Đúng r đấy cụ. Hành vi tiêu dùng của dân khác nhiều. Bây h đội trẻ thích ra các đại siêu thị kiểu Lotte hoặc Aeon hơn là các TTTM ntn. Ở trong phố đông đúc mà ko gian vui chơi giải trí ko đã bằng các đại siêu thị kia.

muabenem123

Xe lăn
Đang định đi làm cuốc xe ôm không con vợ về tối k cho ngủ cùng thì cụ trả lời iem lại vào mơ phát nữa.

Qua mụ vợ iem bán rau ngoài chợ hóng hớt bảo, chỗ cái khu có 2 cái BV gì gì vừa khởi công còn có thêm cái Bảo Tàng Thiên Nhiên gì gì và Học Viện Y Dược Học Cổ Truyền thì phải. Bỏ mịa, thế thằng tũn cạnh nhà ôm lô đất cạnh Khu Y Học ở Hoà Lạc chết à, các BV rủ nhau ra đây hết.

Mà các bác kéo dân về đây làm gì, đang thôn quê mơ mộng, đồng lúa thơm ngát. Nghĩ iem lại buồn
Đúng cụ. Có cả cái bảo tảng thiên nhiên nữa nhé. QO nhà cụ nhiệm vụ trọng trách dãn dân thủ đô ra là quá đúng r còn j :)). Ko xa trung tâm quá. Còn HL thì e nghĩ tương lai sẽ là trung tâm về công nghệ, nghiên cứu….chứ ko thể thành khu trung tâm thương mại, kinh tế đc :)

Website
casamia.vn
Phân tích cuả cụ chủ em thấy khá là logic. Bản thân em trước đây cũng thích mua nhà hoặc chung cư nội đô, nhưng dạo gần đây lại thích ra ngoại đô vì mật độ giao thông và hạ tầng nội đô đang bị vỡ trận. Nên em cũng dự là có một số bộ phận người giống như em dẫn đến việc bđs ngoại đô sẽ có nhu cầu nhiều đó ạ, mà là nhu cầu thực

muabenem123

Xe lăn
Phân tích cuả cụ chủ em thấy khá là logic. Bản thân em trước đây cũng thích mua nhà hoặc chung cư nội đô, nhưng dạo gần đây lại thích ra ngoại đô vì mật độ giao thông và hạ tầng nội đô đang bị vỡ trận. Nên em cũng dự là có một số bộ phận người giống như em dẫn đến việc bđs ngoại đô sẽ có nhu cầu nhiều đó ạ, mà là nhu cầu thực
1 xu hướng mà e dự đoán sẽ sớm sôi động hơn. Đó là NHÀ Ở xây sẵn ở ngoại thành. Xu hướng này sẽ càng rõ ràng theo thời gian. Khi mà giá chung cư đang ở đỉnh và đi ngang, cùng vs đó là chất lượng sẽ giảm dần. Thì mọi người sẽ có xu hướng mua nhà sẵn ở lân cận nội đô. Ví dụ 1 căn cc nội đô 3 ngủ bây h cũng phải 3-4 tỏi, tầm này ra vùng ven đó như Hoài Đức, Đông Anh, Gia Lâm người ta mua đc nhà xây sẵn 2-3 tầng, thậm chí 4 tầng. Theo dõi của e với các đội môi giới hoặc đầu tư thì hình thức này đang dc chú trọng (nhất là bối cảnh giá ĐẤT đã cao) :).

Website
casamia.vn
1 xu hướng mà e dự đoán sẽ sớm sôi động hơn. Đó là NHÀ Ở xây sẵn ở ngoại thành. Xu hướng này sẽ càng rõ ràng theo thời gian. Khi mà giá chung cư đang ở đỉnh và đi ngang, cùng vs đó là chất lượng sẽ giảm dần. Thì mọi người sẽ có xu hướng mua nhà sẵn ở lân cận nội đô. Ví dụ 1 căn cc nội đô 3 ngủ bây h cũng phải 3-4 tỏi, tầm này ra vùng ven đó như Hoài Đức, Đông Anh, Gia Lâm người ta mua đc nhà xây sẵn 2-3 tầng, thậm chí 4 tầng. Theo dõi của e với các đội môi giới hoặc đầu tư thì hình thức này đang dc chú trọng (nhất là bối cảnh giá ĐẤT đã cao) :).
Chính xác cụ ợ, đó chính là băn khoăn của em và cũng là nhu cầu mà em cần. Nhưng nhu cầu của em là về đất ngõ rộng giá hợp lý để ở và nghỉ ngơi là chính