[Funland] Tiêm kích thế hệ 5 FGFA

fanfan

Xe buýt
Theo iem thì thực chất hai chú Ngố và Mẽo đều mạnh về hàng không cả. Một chú thì mạnh về cơ bắp, một chú thì tinh tế. Một chú thì cận chiến tốt, một chú thì điện tử mạnh. Túm lại mọi cái đều phụ thuộc vào yếu tố con người cả. chính con người mới là vũ khí hoàn hảo nhất, không một cỗ máy nào có thể dò tìm được, điều khiển được ngoài chính con người cả

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cụ ko nên đánh bóng Mỹ quá cỡ như thế, AESA là do châu Âu phát minh và Mỹ mua về đấy, còn trước kia, khi Nga có PESA rồi thì các bạn Mỹ còn phải lắc cái đĩa mãi đấy thôi!
Chết thật. Cụ đọc kỹ giúp em về AESA với PESA nó là cái gì và lắc đĩa lắc hông là cái gì đã.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
cũng không hẳn
so với SU MIG hiện đại thì các loại F tương đương đều có rada kém hơn mà đồ SU MIG là loại sx dành cho phòng thủ có cái nền là rada mặt đất phối hợp nên việc Nga cái AWAC thấp kém hơn đó là chuyện tư duy chiến tranh
thời LX đã tùng dựng 1 cái tầu sân bay loại như nimitz dùng 4 lò phản ứng và trang bị khá tốt nhưng do LX sụp độ nên cái của khỉ ấy thành sắt vụn chứ không phải là ng LX quá kém :)

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
vấn đề là Ka-31 dễ dàng đc trang bị trên các tầu loại nho nhỏ :) cứ loại nào có bãi đáp trực thăng là vác đc AWAC
Vấn đề là Nga cóc có Awacs thực sự nên phải biên chế Ka31 yếu xìu lên Kuznetsov. Như vậy Nga đạt được sự đồng bộ: 1 TSB còi (nằm ụ sửa liên tục)+1 máy bay hải quân bị hạn chế nhiều thứ (có mang được tải trọng tối đa đâu)+1 AEW lởm. Đúng là 1 sự kết hợp tuyệt vời.:-ss

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Về mẹt tư ruy, Nga cũng biết lợi điểm của TSB catobar và máy bay Awacs. Nhưng Nga cố gắng trong tuyệt vọng ko thể chế tạo nổi máy phóng. Các dự án An71 và Yak44 chung số phận. Túm cái váy lại là biết những kém quá ko làm nổi.:P

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Về mẹt tư ruy, Nga cũng biết lợi điểm của TSB catobar và máy bay Awacs. Nhưng Nga cố gắng trong tuyệt vọng ko thể chế tạo nổi máy phóng. Các dự án An71 và Yak44 chung số phận. Túm cái váy lại là biết những kém quá ko làm nổi.:P
xin lỗi tình yêu! tình yêu đừng chơi trò nhập nhèm thế! :)

couto_hung

Xe tăng
Theo iem thì thực chất hai chú Ngố và Mẽo đều mạnh về hàng không cả. Một chú thì mạnh về cơ bắp, một chú thì tinh tế. Một chú thì cận chiến tốt, một chú thì điện tử mạnh. Túm lại mọi cái đều phụ thuộc vào yếu tố con người cả. chính con người mới là vũ khí hoàn hảo nhất, không một cỗ máy nào có thể dò tìm được, điều khiển được ngoài chính con người cả
Bốc phét

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
thế 40 chiếc Be-A50 bạn để đâu thế ???
Ô hô, A50 là loại có căn cứ trên mặt đất, mợ lẩn thẩn rồi. Tương đương với nó của Mỹ là E3 Sentry. Tương đương về chức năng thôi chứ còn tính năng thì A50 xách dép cho E3 ko đáng.

E2 thì Nga ko có loại tương đương. Cố quá thành quá cố.:P

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
xin lỗi tình yêu! tình yêu đừng chơi trò nhập nhèm thế! :)
Nhập nhèm chỗ nào thế hả thiếm:

Kuznetsov là cái tàu nửa mùa, chả ra tuần dương, chả ra TSB, lại còn ski-jump, suốt ngày nằm cảng
Su 33 thì ko mang được tối đa vũ khí và nhiên liệu. Mang tối đa thì ko bay được
Ka 31 lởm thì em vưa nói roài

Bonus là cả nước Nga có 20 phi công Su33 nên vài thằng nghỉ phép là máy bay cũng nghỉ he he

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Nhập nhèm chỗ nào thế hả thiếm:

Kuznetsov là cái tàu nửa mùa, chả ra tuần dương, chả ra TSB, lại còn ski-jump, suốt ngày nằm cảng
Su 33 thì ko mang được tối đa vũ khí và nhiên liệu. Mang tối đa thì ko bay được
Ka 31 lởm thì em vưa nói roài

Bonus là cả nước Nga có 20 phi công Su33 nên vài thằng nghỉ phép là máy bay cũng nghỉ he he
su-33 nó chỉ không mang đc nhiều như Su-27/30. với 6 tấn rưỡi thì bạn muốn gì ???
ski jump đc chấp nhận vì máy của Su-33 và su-25 đủ để cho chúng nó nhẩy chứ mình cũng không dám chắc là F/A 18 đủ sức nhẩy
cái mà mình nói bạn nhập nhèm là cái này
Nhưng Nga cố gắng trong tuyệt vọng ko thể chế tạo nổi máy phóng. Các dự án An71 và Yak44 chung số phận. Túm cái váy lại là biết những kém quá ko làm nổi.
bạn lại cố gắng nhập nhèm lần nữa

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Ô hô, A50 là loại có căn cứ trên mặt đất, mợ lẩn thẩn rồi. Tương đương với nó của Mỹ là E3 Sentry. Tương đương về chức năng thôi chứ còn tính năng thì A50 xách dép cho E3 ko đáng.

E2 thì Nga ko có loại tương đương. Cố quá thành quá cố.:P
vấn đề là bạn nói là nga không có AWAC nên mình mới hỏi
Vấn đề là Nga cóc có Awacs thực sự
và bạn nên kiềm chế đừng để mình khinh . câu này nói với bạn nhiều rồi đấy

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
su-33 nó chỉ không mang đc nhiều như Su-27/30. với 6 tấn rưỡi thì bạn muốn gì ???
ski jump đc chấp nhận vì máy của Su-33 và su-25 đủ để cho chúng nó nhẩy chứ mình cũng không dám chắc là F/A 18 đủ sức nhẩy
cái mà mình nói bạn nhập nhèm là cái này

bạn lại cố gắng nhập nhèm lần nữa
Iem ko hiểu SH phải nhảy cầu làm gì?

Su 33 mang 6,5 tấn vũ khí là cất cánh từ đất liền thiếm ạ. Từ TSB mà Su 33 mang 6,5 tấn vũ khí thì chỉ có cắm thẳng xuống biển;))

Thiếm bảo em nhập nhèm. vậy thiếm chỉ cho em xem cái máy phóng của Nga đang hoạt động ở đâu? An71 và Yak 44 đang bay lượn chỗ mô?

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy bảo Patriot dùng pesa thế đủ nhỏ chưa?

Máy bay Mỹ thì tiến thẳng lên Aesa roài.
ơ mình tưởng trên đạn thì là active homing chứ cái dẫn bắn mới là PESA chứ :) bạn lại nhập nhèm rồi

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Iem ko hiểu SH phải nhảy cầu làm gì?

Su 33 mang 6,5 tấn vũ khí là cất cánh từ đất liền thiếm ạ. Từ TSB mà Su 33 mang 6,5 tấn vũ khí thì chỉ có cắm thẳng xuống biển;))

Thiếm bảo em nhập nhèm. vậy thiếm chỉ cho em xem cái máy phóng của Nga đang hoạt động ở đâu? An71 và Yak 44 đang bay lượn chỗ mô?
bạn không đọc ở trên mình viết gì à ??
nhắc lại lần nữa nó không phải là quá kém về KT mà là vấn đề tiền đâu :)
kiềm chế bạn nhé
vấn đề nữa là Su-33 có thể nhẩy cầu với 6 tấn rưỡi chứ không phải là trên đất
nếu trên đất thì có thể vác hơn 8 tấn :)

gocart

Xe cút kít
Con S-3 e tưởng nghỉ hưu rồi?
Về cái đoạn mockup ko hiểu cụ đã đọc đoạn này chưa? Cũng trên wiki đây:
"A mockup is a prototype if it provides at least part of the functionality of a system and enables testing of a design. "
Theo cụ thì Yak-44 đó là mô hình hay mẫu thử nghiệm? An-71 cũng thế? Mà e tưởng cụ bảo mới ở trên bản vẽ sao ra mockup nhanh thế? :))
Thôi thì em dịch luôn cho cụ, chả biết dịch có sát nghĩa không " A mockup( một mô hình) is ( ) a prototype ( một bản mẫu) if ( nếu) it () provides ( cung cấp) at least part ( ít nhất một phần) of the functionality ( chức năng) of ( của) a system ( một hệ thống) and enables testing ( và cho phép thử nghiệm) of a design ( một thiết kế).
Và đây là kết luận về YAK 44:Cancelled ( bị hủy bỏ) before ( trước khi) prototype ( bản mẫu) construction ( được lắp ).