[Thảo luận] Tình huống cực kỳ gây cấn - cách xử lý đơn giản - nhiều người đã nhầm....

SốtVirút

Xe tăng
Trời mưa - lúc nghỉ có lau gương ko mà nhìn vắt bên nọ bên kia, nhìn rõ thế???? E nghi lắm.

wasabi

Xe tăng
hay quá, tình huống thiết thực cho mọi người, em cũng mong có nhiều tình huống kiểu như thế này để ae chém gió bổ túc.
Cụ chủ ko nói xử lý tình huống này với yêu cầu xe và người vẹn toàn hay chỉ có người còn xe có thể xây xước móp méo.
Em cũng chọn phương án giống cụ chaien hay gì đó là đánh lái quay ngang xe, hoặc đánh lái cho xe trượt theo taluy hoặc vách núi. Còn chuyện vào số lùi với đạp phanh và ga cật lực đều không khả thi vì làm thế xe nó vẫn cứ trôi.

CuTiVoDich

Xe điện
Em chả nhìn cụ nào, em nghĩ trường hợp đấy mớm ga ghì côn thôi, không thì đánh lái cho xe lùi vào cái rãnh như cụ nói, quyết không để xe lao xuống vực:D

E43000

Xe tăng
Thả chân côn ra, tắt chìa khóa đi là hết phim =))

lamnt123

Xe đạp
Tắt máy. Thế là xong.

Chỉnh sửa cuối:

gigaspam

Xe hơi
Quay sang chú em và hét to: "chèn cục gạch lại cho anh, nhaaaannnnhhhhh!!!" :))

Mazda3CB

Xe tăng
Phải Iem là giật mở cửa, nhảy ra, kệ cái xe. Volga này dễ đến quý bằng mạng cụ chủ chắc???

phu_xe

Xe hơi
đơm giản hết lái 180 độ thế là lại thành đi tiến!hê đùa tý cho vui!đường rông mấy làm được như thế!
thế cụ vhu thớt làm the nào cho anh em học hỏi với

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Rõ khổ mong các cụ thông cảm lúc em bốt bài là xe nó đang trôi, em cũng thử hết cách của các cụ rồi mà nó ... vưỡn trôi. Giờ em đang băng bó nên phải nhờ người bốt hộ !!! :D

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
bài toán này kiểu như người không biết lái xe đố .
1- không ai đỗ ngang chừng dốc để nghỉ. có chăng chỉ là.....
2- không ai ngu gì xe đang lên dốc mà đạp hết côn. có chăng chỉ là.....
3- xe đang số 1 máy đang nổ (đang đạp côn ) mà bị trôi mà không biết nhả côn vào ga. có chăng chỉ là .......
nếu như cả 3 trường hợp trên xẩy ra chắc cụ không đỡ nổi
- xuống vực
- phi vào vách núi
có tắt máy hay deba thì đường trơn cung teo bánh quay tròn *** văng.
tóm lại lần sau đưa câu đố cụ chủ tính toán cho kỹ (-)

ducvietcd

Xe tải
em đây em đay, giờ mới vè đến nhà, đáp án đây các cụ!

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Rõ khổ mong các cụ thông cảm lúc em bốt bài là xe nó đang trôi, em cũng thử hết cách của các cụ rồi mà nó ... vưỡn trôi. Giờ em đang băng bó nên phải nhờ người bốt hộ !!! :D
cụ có thời gian post bài trong khi xe đang trôi , bây giờ lại đang băng bó mà tít thì lại là xử lý đơn giản . pó tay. mai e cũng thư như bác chủ thớt :D

Chỉnh sửa cuối:

ducvietcd

Xe tải
Báo cáo các cụ, e đọc từ trang 1 đến giờ tổng hợp lại thế này. Trường hợp này các bác tài già cũng chưa chắc đã phải gặp vì nếu đi xe tốt thì dốc mấy phanh tay hoặc đạp phanh cũng đều chết cứng hết, nên trường hợp này hữu ích với những xe thời tống, hán phanh phui không ra gì. Vd bắt buộc những bác đã coment vào topic này vào trường hợp của em thì đã...toi đến hơn 2/3...hehe. Có mấy bác trả lời cực chuẩn.
Nhiều bác vào số 1, số 1 chỉ có tác dụng hãm khi xe lao theo chiều xuống, còn đây là tụt dốc mà, bác nào không tin mai ra xe cài số 1 rồi ra trước xe đẩy ngược lại xem, xe chạy băng băng lun^^. Giải pháp như một số ít bác đã nói là cài số lùi & phải tắt máy rồi nhả hết côn, đạp phanh, xe đứng lại luôn. Vấn đề là nếu ai rơi vào hoàn cảnh đó có đủ...bình tĩnh để vào được số lùi hay không thôi. Cuối cùng thì là phanh không tốt, không nên đi đường đèo dốc cao.

Chỉnh sửa cuối:

matureguy

Xe máy
Báo cáo các cụ, e đọc từ trang 1 đến giờ tổng hợp lại thế này. Trường hợp này các bác tài già cũng chưa chắc đã phải gặp vì nếu đi xe tốt thì dốc mấy phanh tay hoặc đạp phanh cũng đều chết cứng hết, nên trường hợp này hữu ích với những xe thời tống, hán phanh phui không ra gì. Vd bắt buộc những bác đã coment vào topic này vào trường hợp của em thì đã...toi đến hơn 2/3...hehe. Có mấy bác trả lời cực chuẩn.
Nhiều bác vào số 1, số 1 chỉ có tác dụng hãm khi xe lao theo chiều xuống, còn đây là tụt dốc mà, bác nào không tin mai ra xe cài số 1 rồi ra trước xe đẩy ngược lại xem, xe chạy băng băng lun^^. Giải pháp như một số ít bác đã nói là cài số lùi & phải tắt máy rồi nhả hết côn, đạp phanh, xe đứng lại luôn. Vấn đề là nếu ai rơi vào hoàn cảnh đó có đủ...bình tĩnh để vào được số lùi hay không thôi. Cuối cùng thì là phanh không tốt, không nên đi đường đèo dốc cao.
Cụ nói nó cứ thế nào ấy nhỉ, theo anh em hiểu là xe cụ đang lên thì cụ đạp côn, rồi phanh nó mới trôi phải không ? Vậy rất nhiều người ( cả em nữa ) chọn đáp án là nhả cái phanh ra rồi đỡ côn, vào ga lại cho xe nó lên thì sao nhỉ ?

quangdieu05

Xe buýt
Nhà cháu đi 2B, tụt dốc, số 1, ga phát vụt lên luôn.
Ngày xưa đi công nông đầu ngang với bố, đang leo lên đê, chết máy => phanh đứng im, đề lại nổ máy, vào số 1, nhả côn bị tụt tý, ga phát lại lên luôn
Nhà cháu chưa học lái 4B nên chưa biết thế nào ợ.

ducvietcd

Xe tải
Cụ nói nó cứ thế nào ấy nhỉ, theo anh em hiểu là xe cụ đang lên thì cụ đạp côn, rồi phanh nó mới trôi phải không ? Vậy rất nhiều người ( cả em nữa ) chọn đáp án là nhả cái phanh ra rồi đỡ côn, vào ga lại cho xe nó lên thì sao nhỉ ?
Thế em mới bảo áp dụng cho xe cũ nát, xe volga mặc dù 2.4 nhưng đã già yếu, chạy kịch kim cũng chỉ đựoc 6-70km, hơi đã kém, lúc đó ko có nhiều thời gian để có...nhiều sự lựa chọn đâu bác ạ.
Nếu bác có xe, mai ngày nghỉ rảnh bác ra cái dốc nào cao cao tí, cài số 1cho trôi dốc tốc độ kha khá rồi thử...nhả côn vào ga xem

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
cụ có thời gian post bài trong khi xe đang trôi , bây giờ lại đang băng bó mà tít thì lại là xử lý đơn giản . pó tay. mai e cũng thư như bác chủ thớt :D
Hĩ hĩ, không có em thì còn lâu mới có đáp án ... các pác ném mãi cụ í có nổi lên đâu!;))

anyee1

Xe hơi
cụ walling nói chuẩn đấy hii...!!thế mà em cứ tưởng là phanh rồi nó vẫn trôi cả 4 bánh ợ!như em là em đi rích rắc kiểu lùi kết hợp với phanh sẽ tìm được điểm tì ạ!