[Funland] Thực trạng sinh viên mới ra trường

Haolo1992

Xe tăng
Sếp có liên quan gì đến việc Mợ đẻ đái gì không?=))=))=))

Vốn em không muốn trả lời mấy cái còm móc mỉa kiểu này. Em cảm ơn sếp em vì chấp nhận một con bầu vào làm việc, chấp nhận cho nghỉ đẻ sau đó nhận vào làm lại mặc dù việc chỉ là thoả thuận mồm và học việc thì sẵn sàng bị cho out bất cứ lúc nào, và tạo điều kiện để em chuyển sang chính thức nhanh hơn dự kiến.
Cảm ơn cụ quan tâm nhưng mong cụ đừng quất còm em đùa cợt vô duyên vậy nữa, tiễn cụ.

Michael J

Xe điện
Cười cái gì, thuận mua thì vừa bán :)) thấy công ty lương thấp thì đừng có làm =)) thấy mình năng lực tốt thì cố tìm công ty tốt lương cao làm. Còn nếu mình năng lực tốt mà không tìm được chỗ lương cao làm thì là mình kém :))
Cần gì làm thuê cụ. Sờ tát úp ngay và luôn. Cụ thì thuê các e sv hoặc e mới ra trường, mợ thì thuê mấy ku sv trẻ khỏe năng động kỹ năng tốt. Thế chả hơn đi làm thuê;))

Lkp 2403

Xe buýt
Vốn em không muốn trả lời mấy cái còm móc mỉa kiểu này. Em cảm ơn sếp em vì chấp nhận một con bầu vào làm việc, chấp nhận cho nghỉ đẻ sau đó nhận vào làm lại mặc dù việc chỉ là thoả thuận mồm và học việc thì sẵn sàng bị cho out bất cứ lúc nào, và tạo điều kiện để em chuyển sang chính thức nhanh hơn dự kiến.
Cảm ơn cụ quan tâm nhưng mong cụ đừng quất còm em đùa cợt vô duyên vậy nữa, tiễn cụ.
Ơ, thế lại văng ra nữa a?=))=))=)). E thấy sếp mợ tốt quá nên hỏi xem ntn thôi? Không phải thì thôi chứ làm gì mà mợ nhảy ngược lên vậy? Cái gì cũng có giá của nó mờ=))=))=))

t12a11g

Xe buýt
Lương thế quang hợp mà sống ah ? chúng nó cũng phải có cái đổ vào mồm đã mới nói chuyện ước mơ hay học hỏi dc chứ ?

chuotdong

Xe điện
Vậy lương lái xe khởi điểm cũng ~ 5 triệu rồi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ơ, thế lại văng ra nữa a?=))=))=)). E thấy sếp mợ tốt quá nên hỏi xem ntn thôi? Không phải thì thôi chứ làm gì mà mợ nhảy ngược lên vậy? Cái gì cũng có giá của nó mờ=))=))=))
Fun thì cũng cần biết fun đúng nơi đúng lúc. Cụ đang quá trớn đấy.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Like sếp mợ. Bình thường bầu bí xin việc doanh nghiệp thường từ chối. Lúc nghỉ thai sản như trường hợp của mợ là họ tuyển nhân viên thay thế rồi chứ ko chờ mình đi làm lại nữa.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Lương thế quang hợp mà sống ah ? chúng nó cũng phải có cái đổ vào mồm đã mới nói chuyện ước mơ hay học hỏi dc chứ ?
Người ta cũng lí luận lại: sinh viên mới ra trường chỉ có học việc chứ có gì mà cống hiến, trả lương cao luôn doanh nghiệp hít không khí mà sống và làm từ thiện à. Lương khởi điểm 3-5 triệu còn hơn nhiều mức sống sinh viên. Cứ thể hiện khả năng thì sau 1-3 tháng lương 8-10 triệu chả phải bảo.

Chỉnh sửa cuối:

longdelta

Xe tăng
Cũng hơi bèo, lương e thử việc ra trường cách đây 10 năm cũng 2tr :(

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nó là thị trường lao động ấy mà. Trả bao nhiêu mà tuyển được người thì vẫn ok. K tuyển được thì phải tăng. Gọi là tự điều chuyển.
Giá thấp thì đừng đòi hỏi chata lượng cao. Thêa thôi. Cháu là kỹ sư già. Nhưng nếu cháu mới ra trường cháu cũng k làm. Đơn giản vì các cụ định trông gì ở cái cty trả cho người ta 3 tr. Bằng tiền gd cho sinh viên.

t12a11g

Xe buýt
Người ta cũng lí luận lại: sinh viên mới ra trường chỉ có học việc chứ có gì mà cống hiến, trả lương cao luôn doanh nghiệp hít không khí mà sống và làm từ thiện à. Lương khởi điểm 3-5 triệu còn hơn nhiều mức sống sinh viên. Cứ thể hiện khả năng thì sau 1-3 tháng lương 8-10 triệu chả phải bảo.
Và thực tế thì bọn nó thà chạy grab còn hơn đi làm kiểu bố thí như thế

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nó là thị trường lao động ấy mà. Trả bao nhiêu mà tuyển được người thì vẫn ok. K tuyển được thì phải tăng. Gọi là tự điều chuyển.
Giá thấp thì đừng đòi hỏi chata lượng cao. Thêa thôi. Cháu là kỹ sư già. Nhưng nếu cháu mới ra trường cháu cũng k làm. Đơn giản vì các cụ định trông gì ở cái cty trả cho người ta 3 tr. Bằng tiền gd cho sinh viên.
Làm được việc thì 30 triệu vẫn thấp.
Không làm được việc thì 3 triệu vẫn cao.
Sau 2 tháng học việc (chưa có giá trị cống hiến cho doanh nghiệp, chỉ có học việc) thì đã bắt đầu có thể cống hiến một tí ti cho doanh nghiệp, lương sẽ tăng, và nếu không tăng thì có thể nhảy việc.

Tạch Đùng

Xe tải
Loại vô học. Đầu ngoài tinh trùng ra không còn gì khác!

Lkp 2403

Xe buýt
Like sếp mợ. Bình thường bầu bí xin việc doanh nghiệp thường từ chối. Lúc nghỉ thai sản như trường hợp của mợ là họ tuyển nhân viên thay thế rồi chứ ko chờ mình đi làm lại nữa.
Nói chung là mình có giá trị gì đó thì người ta mới như vậy. Ở đời chẳng ai cho không ai cái gì đâu, người ta cũng cân nhắc thiệt hơn cả. VD như mợ ấy quen biết ai mà có thể liên quan đến công việc của sêp mợ ấy, rồi quan hệ ABC.. các kiểu. Còn Fun thì fun thôi, mỗi người đánh giá sự việc theo 1 quan điểm khác nhau mờ.=))=))=))

Phamqtuan2004

Xe máy
Cần chỗ làm để có kinh nghiệm thì không lương vẫn làm. Còn khi đủ lông đủ cánh, tự định giá đc bản thân thì lúc đó deal sao thì tùy. Cơ mà đăng tuyển vậy thì khó kiếm nhân sự lắm. Dù gì cũng phải sống đc mới đi làm đc.

Dan du an

Xe ba gác
Em tuyển cả đống rồi, trách thì trách các trường đào tạo chán, ra trường sinh viên chả ra sao. Viết cái thư gửi đối tác để cám ơn cũng phải dậy. Hỏi đến lương, chế độ thì cứ vanh vách. Đến lúc vào làm nhiều lúc ăn xong, mình đi pha nước rồi rót nước cho nó uống. Chả hiểu ai là chủ.