[Funland] Thu phí nội đô

pisces_hn

Xe container
Camera và phần mềm AI nhận diện biển số xe cụ muốn là có luôn ngay lập tức.
Tiền phí nội đô ghi vào mục nộp trong đăng kiểm nhé cụ. Xe tỉnh chạy đằng giời :))
dán tem nhận dạng còn chưa thu ổn định nữa là dùng biển số thì khối cụ ngồi nhà bị trừ tiền

KoenigseggPigani

Xe tăng
khoá trc thì dồn dân ra ngoại ô, xong sáng đi làm vào nội đô khiến tắc đường ----> nơi ở vs nơi làm nên gần nhau thì sẽ bớt tắc
Khoá sau thì thấy tắc đường cắm mie trăm cái bot thu phí 100k 1 ngày, dân thường hết 3 tr 1 tháng/xe, ô thế ko cho ng ta vào nội thành ng ta làm ăn thì ng ta chết đói ah các bố quan ơi
Xong lại tiếp tục cấp phép chung cư ở bên trong để đẩy giá cao, đây là 1 nn mà e bảo giá nhà nội đô ko thể giảm
Lại một dự án sẽ thê thảm như BRT mà thôi

chemvovan

Xe buýt
35% chưa phải thấp nhất. Xe của cụ chưa được khuyến khích bằng xe khác nên thuế cao hơn thôi. Ví dụ xe điện có 7%. Xe cty mua chở nhiều người có 3%, đại loại thế. Mức khuyến khích tăng dần mà cụ. Xe cụ mà thuế về 0 thì khuyến khích các xe kia kiểu gì bây giờ?
Cụ ơi, xe điện không phải là cái loại phù hợp với mọi đối tượng. Như em ở chung cư, không có chỗ sạc, thì chả nhẽ em lại phải bán chung cư đi để mua chỗ khác có sạc à. Tại sao có cái khuyến khích kỳ quái vậy.

Nhà nước muốn khuyến khích xe điện thì có nhiều cách chứ không nên áp thuế TTĐB lên đến 35% cho con xe ô tô còi.

Âu, Mỹ nó cũng đang khuyến khích xe điện mà nó đâu chơi trò thuế TTĐB với xe xăng như ta.

haipvg

Xe tăng
Cụ ơi, xe điện không phải là cái loại phù hợp với mọi đối tượng. Như em ở chung cư, không có chỗ sạc, thì chả nhẽ em lại phải bán chung cư đi để mua chỗ khác có sạc à. Tại sao có cái khuyến khích kỳ quái vậy.

Nhà nước muốn khuyến khích xe điện thì có nhiều cách chứ không nên áp thuế TTĐB lên đến 35% cho con xe ô tô còi.

Âu, Mỹ nó cũng đang khuyến khích xe điện mà nó đâu chơi trò thuế TTĐB với xe xăng như ta.
Âu nó lên chương trình cấm luôn xe xăng ấy chứ cụ, còn ghê hơn thuế nhiều.
35% tất nhiên là cao nhưng với xe còi thì mức tuyệt đối về tiền vẫn còn khá thấp chứ mấy anh giàu chơi xe xịn còn phải nộp ác hơn nhiều.

TieuFu

Xe container
Xe ngựa có khi phải đóng thuế ị cụ ạ :D. Em nghĩ xe điện ổn hơn xe ngựa.
Ngựa ị thì phạt con ngựa ! Kk ! Mà bố khỉ đến người ị tìm chỗ cũng mờ mắt chư nói gì ngựa ! Kk

dongnd3

Xe buýt
Các cụ xem yk cụ Nhưỡng này. Rất chuẩn.
"Thu fi' vào nội đô là vđ kỳ quái. Người ta chỉ có thể thu fi' trông giữ đỗ xe, về các dịch vụ chứ ko thể thu fi' vào vùng lõi chỉ đee làm 1 nhiệm vụ là chống ùn tắc. Ko thể cấm người dân đi vào vùng lõi. Có nhiều người sẵn sàng bỏ ra 10 lần số tiền đó để đi vào tp..."
VĐ này còn phải trình qua QH nữa nên các cụ yên tâm là ko phải nói làm là làm dc đâu.

starview

Xe tăng
Hãy để cho các ông chủ đề án này đứng ra trả lời công khai việc thu phí này có đảm bảo hết ùn tắc nội đô không? Nếu không thì ai trả giá cho các hệ luỵ do nó gây ra: bất bình đẳng giữa người dân sống trong và ngoài vùng phải thu phí, giá cả nhà, chỗ gửi xe trong khu không thu phí tăng…,
Nhf nước muốn dãn dân khỏi nội đô mà với dự án như thế này bà con lại tập trung vào “lõi” thôi.

thekloop

Xe buýt
Mấy năm trươc em bị xui ra ngoại ô để giảm tải cho nội đô, giảm tắc đường. Giờ em lại đang chuẩn bị phải đóng phí mới đc vào nội đô. Hoá ra em là con lừa à ;))

Được gửi từ iPhone - Otofun

casauking

Xe tăng
Các cụ xem yk cụ Nhưỡng này. Rất chuẩn.
"Thu fi' vào nội đô là vđ kỳ quái. Người ta chỉ có thể thu fi' trông giữ đỗ xe, về các dịch vụ chứ ko thể thu fi' vào vùng lõi chỉ đee làm 1 nhiệm vụ là chống ùn tắc. Ko thể cấm người dân đi vào vùng lõi. Có nhiều người sẵn sàng bỏ ra 10 lần số tiền đó để đi vào tp..."
VĐ này còn phải trình qua QH nữa nên các cụ yên tâm là ko phải nói làm là làm dc đâu.
Khả năng làm là cao đấy bác ạ, đã lấy ý kiến người dân khảo sát online, chỉ 27% ko đồng ý rồi

lanhpham

Xe điện
Khả năng làm là cao đấy bác ạ, đã lấy ý kiến người dân khảo sát online, chỉ 27% ko đồng ý rồi
Chúng nó tự lấy ý kiến chứ Dân Nào Đồng ý, ngày đi đi về về hết mịa nó 100k, tháng ít nhất phải mất 3-4 củ, Lương thì thấp chúng nó ko có việc gì toàn nghĩ đớp

casauking

Xe tăng
Chúng nó tự lấy ý kiến chứ Dân Nào Đồng ý, ngày đi đi về về hết mịa nó 100k, tháng ít nhất phải mất 3-4 củ, Lương thì thấp chúng nó ko có việc gì toàn nghĩ đớp
Cái này là sớm hay muộn sẽ làm thôi bác. Nhièu cái bất cập còn hơn cái này mà đã muốn làm là vẫn triển khai thôi.

Như cái trò phân làn nguyễn trãi, phân làn 1 tháng giao thông hỗn loạn, tắc còn hơn trước lúc phân làn thế mà vẫn tiếp tục triển khai chứ có bỏ đâu.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Các tỉnh nhân rộng mô hình triển khai
Nguồn thu tại chỗ đây chứ đâu
Ngân sách lại cõng thêm hàng trăm cái điếm canh đê ;))

Bigtits

Xe tăng
Em thấy trên FB các Cụ ấy tính PA là đổi xe sang biển vàng có khả thi không các Cụ?
Biển vàng lại mất công đăng kiểm 6 tháng, phí + khai định vị. Cũng hòa tiền cụ ơi

dongnd3

Xe buýt
Cái này là sớm hay muộn sẽ làm thôi bác. Nhièu cái bất cập còn hơn cái này mà đã muốn làm là vẫn triển khai thôi.

Như cái trò phân làn nguyễn trãi, phân làn 1 tháng giao thông hỗn loạn, tắc còn hơn trước lúc phân làn thế mà vẫn tiếp tục triển khai chứ có bỏ đâu.
Cái này e nghĩ ko đơn giản, phải tính toán tác động xã hội nữa. Rồi lại đẻ ra đủ loại lách luật.
Bài học BRT nhãn tiền đấy chưa kể giá trị đt ban đầu khá lớn, hiệu quả thực sự mang lại e nghĩ QH ko để cho nó thông qua dễ như vậy.
Cá nhân e nghĩ 1 là thu hẹp quy mô (trong vđ2 vì vđ1 thực chất ko có j để tắc) hoặc 2 mở rộng hẳn ra (bjo là vđ 3,5 dần dần ra vđ 4...) chứ cái vđ 3 nó là mốc từ 10 năm trước r, ko hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:
Mấy năm trươc em bị xui ra ngoại ô để giảm tải cho nội đô, giảm tắc đường. Giờ em lại đang chuẩn bị phải đóng phí mới đc vào nội đô. Hoá ra em là con lừa à ;))

Được gửi từ iPhone - Otofun
Chúng nó lừa cụ đấy chứ.

phamhungbs

Xe điện
Hôm qua các anh nói là lấy ý kiến được 29% đồng ý, vậy là nhẽ gì nhỉ!?

onano69

Xe container
Hôm qua các anh nói là lấy ý kiến được 29% đồng ý, vậy là nhẽ gì nhỉ!?
Giống như năm 2003,4 gì đó hạn chế đăng ký xe máy nội đô, mỗi người chỉ đc đk 1 chiếc xe :)