[Funland] Thu phí nội đô

chemvovan

Xe buýt
Thu phí vào nội đô thì cụ nghĩ giá cả; từ thịt lợn thối... cho đến đất cát xây dựng nó đứng yên sao. Mọi chi phí nó đều đổ lên đầu người dân hết. Chỉ có nhóm nghĩ ra BOT đó được hưởng lợi. Sao không đánh thuế nặng lên người sử dụng 4 bánh cá nhân, thu thuế người có > 2 nhà mức cao, thuế DN....mà lại muốn đè thu BOT vào thủ đô?
Đang đánh thuế ô tô rất cao đó cụ, đó là thuế Tiêu thụ đặc biệt 30%. Cái khoản này cũng rất là phi lý ở chỗ, ở tp HN và SG đường xá chật chội, đánh thuế TTĐB cũng được. Nhưng ở quê đường to rộng, chả có lý do gì coi nó xa xỉ phẩm để đánh thuế TTĐB cả.

Do chưa có kiểu thu phí nội đô nên người ở tỉnh đang phải chịu chung thuế với ng thành phố. Giờ thu phí vào nội đô thì cũng nên giảm thuế TTĐB với xe ô tô con.

lowschool

Xe tải
Thu phí như này thì lại ùn tắc hết cả đường, giống vụ covid kiểm tra giấy đi đường.

buicongchuc

Xe ba gác
Nếu mục đích là giảm tải giao thông trong nội thành thì chỉ cần làm nghiêm việc cấm dừng đỗ xe theo biển cắm là được. Dạo này vào phố em chỉ dám đi xe bus, xe đạp, xe máy hoặc taxi (nếu cần). Đi ô tô vào chi phí quá tiền đi taxi mà mệt mỏi.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Em thấy trên FB các Cụ ấy tính PA là đổi xe sang biển vàng có khả thi không các Cụ?

haipvg

Xe tăng
Đang đánh thuế ô tô rất cao đó cụ, đó là thuế Tiêu thụ đặc biệt 30%. Cái khoản này cũng rất là phi lý ở chỗ, ở tp HN và SG đường xá chật chội, đánh thuế TTĐB cũng được. Nhưng ở quê đường to rộng, chả có lý do gì coi nó xa xỉ phẩm để đánh thuế TTĐB cả.

Do chưa có kiểu thu phí nội đô nên người ở tỉnh đang phải chịu chung thuế với ng thành phố. Giờ thu phí vào nội đô thì cũng nên giảm thuế TTĐB với xe ô tô con.
Có những loại xe được khuyến khích sử dụng và nhưng loại xe ít được khuyến khích hơn nên mới đẻ ra thuế này cho ô tô. Nếu cụ không muốn đóng nhiều thuế này thì chọn loại mức thuế thấp nhất mà dùng. Bỏ thuế này thì lại có thuế khác thay thế thôi, đây là công cụ điều chỉnh việc tiêu thụ ô tô chứ nó ko hạn chế sử dụng ô tô như cụ nghĩ.

chemvovan

Xe buýt
Có những loại xe được khuyến khích sử dụng và nhưng loại xe ít được khuyến khích hơn nên mới đẻ ra thuế này cho ô tô. Nếu cụ không muốn đóng nhiều thuế này thì chọn loại mức thuế thấp nhất mà dùng. Bỏ thuế này thì lại có thuế khác thay thế thôi, đây là công cụ điều chỉnh việc tiêu thụ ô tô chứ nó ko hạn chế sử dụng ô tô như cụ nghĩ.
Chọn sao được mức thuê hả cụ, nó Biểu thuế rồi

Em cũng chỉ đi con xe còi dưới 1500cc, bị áp thuế thấp nhất rồi mà cũng lên đến 35%. Bằng 1/3 giá cái xe rồi còn gì nữa. Trong khi nó đơn giản chỉ là phương tiện đi lại cho toàn

TieuFu

Xe container
Hay đề nghị các cụ vào thủ đô đi xe ngựa cho nó nhã !!

trantien

Xe tăng
Cấm hết ô tô xe máy. Đi xe đạp hết cho trong lành.

casauking

Xe tăng
Khu Ciputra Xuân Đỉnh toàn VIP ở đấy, ngoại sao được cụ. Anh nào vẽ ra cái này, sắp tới bay ghế.
bác nói thế nào chứ đợt này lò đang nóng, mà em nhớ ở ciputra tính đến giờ thì cũng có mấy anh quan chức ngã ngựa vào nhà đá rồi thì phải

antidau

Xe container
doạ thế thôi, còn lâu mới thu được
Camera và phần mềm AI nhận diện biển số xe cụ muốn là có luôn ngay lập tức.
Tiền phí nội đô ghi vào mục nộp trong đăng kiểm nhé cụ. Xe tỉnh chạy đằng giời :))

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
nội đô là tính từ đâu đến đâu hở cụ, em đi làm từ hoàng đạo thúy đến bờ hồ có bị thu tiền không, thế này thì chẳng ai muốn ra xa ở nữa, lại chui hết vào nội đô, tắc còn nặng hơn
theo vành đai 3 đấy cụ

haipvg

Xe tăng
Chọn sao được mức thuê hả cụ, nó Biểu thuế rồi
View attachment 7449383
Em cũng chỉ đi con xe còi dưới 1500cc, bị áp thuế thấp nhất rồi mà cũng lên đến 35%. Bằng 1/3 giá cái xe rồi còn gì nữa. Trong khi nó đơn giản chỉ là phương tiện đi lại cho toàn
35% chưa phải thấp nhất. Xe của cụ chưa được khuyến khích bằng xe khác nên thuế cao hơn thôi. Ví dụ xe điện có 7%. Xe cty mua chở nhiều người có 3%, đại loại thế. Mức khuyến khích tăng dần mà cụ. Xe cụ mà thuế về 0 thì khuyến khích các xe kia kiểu gì bây giờ?

Chỉnh sửa cuối:

antidau

Xe container
nội đô là tính từ đâu đến đâu hở cụ, em đi làm từ hoàng đạo thúy đến bờ hồ có bị thu tiền không, thế này thì chẳng ai muốn ra xa ở nữa, lại chui hết vào nội đô, tắc còn nặng hơn
Có 1 cách không phải đóng phí là các cụ bán oto rồi đi xe máy :))

bmwp0wer

Xe tăng
mục đích của loại phí này là gì các cụ nhỉ ?