[Funland] Thu phí nội đô

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Thu phí nội đô vì lý do tốt đẹp cao cả, rồi lúc triển khai xong báo lỗ nếu lấy ngân sách bù thì vui lắm =))

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Thu phí vào nội đô thì cụ nghĩ giá cả; từ thịt lợn thối... cho đến đất cát xây dựng nó đứng yên sao. Mọi chi phí nó đều đổ lên đầu người dân hết. Chỉ có nhóm nghĩ ra BOT đó được hưởng lợi. Sao không đánh thuế nặng lên người sử dụng 4 bánh cá nhân, thu thuế người có > 2 nhà mức cao, thuế DN....mà lại muốn đè thu BOT vào thủ đô?
Cụ hỏi em thì em biết hỏi ai?
Em chỉ ủng hộ chủ trương thôi.

Thu phí nội đô vì lý do tốt đẹp cao cả, rồi lúc triển khai xong báo lỗ nếu lấy ngân sách bù thì vui lắm =))
Chắc chắn lỗ rồi, thu phí trông giữ xe vỉa hè lòng đường kia cũng còn đang phải bù lỗ nữa là thu phí nội đô ;) rồi phải có bố máy như là: Tổng GĐ điều hành thu phí nội đô, kế toán trưởng, kế toán viên, tổ trưởng tổ viên, trưởng phòng hành chính nhân sự, chủ tịch CĐ ngành thu phí nội đô... nhiều thứ phải chi lắm :))

nguyentoan.uct

Xe điện
Theo em cứ biển tỉnh vào hay lưu trú ở Thủ đô là tính phí, ko phân biệt nội đô ngoại đô gì cả. Chứ các cụ biển tỉnh vừa trước bạ rẻ hơn, tiền biển rẻ hơn mà cứ đòi ở đất thủ đô, thế là trốn thuế phí rồi.

cusao

Xe lăn
Căn cứ theo phương ăn thiết kế thì thời gian đầu các đường ngang ngõ tắt tắc tị nhể....đi vào cái đã vì ra vô tư

quangzizi

Xe tăng
Theo em cứ biển tỉnh vào hay lưu trú ở Thủ đô là tính phí, ko phân biệt nội đô ngoại đô gì cả. Chứ các cụ biển tỉnh vừa trước bạ rẻ hơn, tiền biển rẻ hơn mà cứ đòi ở đất thủ đô, thế là trốn thuế phí rồi.
Chuẩn cứ biển tỉnh là thu cụ ạ. Xe tỉnh mà đi nhiều ở hn thì khác gì xe HN đâu? Muốn dãn giao thông thì đầu tiên hạn chế xe từ tỉnh khác rồi mới hạn chế các vành đai.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cửa, công việc, họ hàng e tất cả đều trong nội đô. 1 năm đi ra ngoài chắc 30 40 lần. Thu phí nội đô e ko sợ. 1 năm thêm dăm triệu là cùng. Sợ nhất thu phí thế này nó kéo giá cả dịch vụ hàng hoá. Đường chưa có trạm đã éo có mà đi h đặt trạm thì chỗ đó tắc cứng luôn

nguyentoan.uct

Xe điện
Chuẩn cứ biển tỉnh là thu cụ ạ. Xe tỉnh mà đi nhiều ở hn thì khác gì xe HN đâu? Muốn dãn giao thông thì đầu tiên hạn chế xe từ tỉnh khác rồi mới hạn chế các vành đai.
E nghĩ hướng đó hợp lý. Có thể bác Thanh cũng có ý tưởng nhưng giờ đang bị luống cuống. Theo em hiểu là định danh xe là xác định như kiểu hộ khẩu, mà biển số thì rõ rồi. Trước mắt thì mục tiêu là loại những xe ăn bám kiểu đăng ký biển tỉnh là lưu trú ở HN, sẽ loại chắc phải được ít cũng 20% rồi. Cứ lưu trú quá 2 ngày là tính phí thôi.

BMV_HN

Xe điện
Thu phí để hạn chế phương tiện, bảo vệ môi trường"" toàn là mỹ từ ngụy biện.
Đa số người dân có việc mới di chuyển đâu phải vì việc thu phí sẽ không đi lại, làm việc nữa đâu. Đơn giản lại bị móc thêm tiền bớt đi một khoản kiểu như vừa đóng phí duy trì đường bộ xong đi qua trạm nào đóng tiền trạm đó. nhiều người nhà nội thành làm ngoại thành và ngược lại. TP đâu mỗi trong vđ 3
BOT thì em không phản đối vì nó phát triển hạ tầng. chứ thu phí nội đô thì phản đối vì nó sinh ra chẳng phục vụ cộng đồng chẳng hạn chế được phương tiện và bảo vệ môi trường ngược lại mất mấy nghìn tỉ xây trạm và nuôi thêm một đống nhân lực phục vụ nó nữa.

Bigtits

Xe tăng
Gầm cầu vượt ngã tư sở mới cắm lại biển phải không các cụ? Trước kia chỉ cấm xe tải, bây giờ là cấm tất cả các loại xe ô tô.

Ô đệt. Cái biển này vãi lu thật đấy ạ. Đi vào Trường Chinh quay đc ra thì rẻ rách cũng mất 20p. Chả lẽ vọt qua cầu vượt, lên Thái Thịnh quay đầu xong lại đi cầu vượt lần 2. Em đếch hiểu thàng nào duyệt cắm cái biển này

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe cút kít
Nước mình là cái phòng thí nghiệm vĩ đại.
Thu phí nội đô thì nhà trong nội đô lại đắt lòi tòi phòi. Và dân sang xịn mịn là phải có nhà nội đô.
Nhất là lại bỏ ra hai nghỉn bảy trăm tỷ để dựng trạm thu phí nữa thì lại càng vãi đị.

fallingwater

Xe tăng
Chắc chắn lỗ rồi, thu phí trông giữ xe vỉa hè lòng đường kia cũng còn đang phải bù lỗ nữa là thu phí nội đô ;) rồi phải có bố máy như là: Tổng GĐ điều hành thu phí nội đô, kế toán trưởng, kế toán viên, tổ trưởng tổ viên, trưởng phòng hành chính nhân sự, chủ tịch CĐ ngành thu phí nội đô... nhiều thứ phải chi lắm :))
Chỗ gần nhà em XH đen đứng ra trông xe ô tô trên lòng đường, vỉa hè, bãi cỏ (nghe nói có các anh đỏ đứng sau), bọn nó phải nuôi bao người mà sao không kêu lỗ nhỉ :)

nq19832005

Xe tăng
Thế này vớ vẩn lại có dịch vụ đứng tên hộ cụ nhỉ?

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Thu thế này e ứ sợ =))
Xe nhà em tên ngan già. Hộ khẩu ngan già nội đô. Nhà e ở bên Long Biên. Kể cả nó tính chốt các đầu cầu cũng méo thu đc của e =))
Ai bảo cụ được miễn, của cụ bị thu bình thường, nếu nhà cụ gần trạm thì được giảm phí thôi.

hoale01

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cửa, công việc, họ hàng e tất cả đều trong nội đô. 1 năm đi ra ngoài chắc 30 40 lần. Thu phí nội đô e ko sợ. 1 năm thêm dăm triệu là cùng. Sợ nhất thu phí thế này nó kéo giá cả dịch vụ hàng hoá. Đường chưa có trạm đã éo có mà đi h đặt trạm thì chỗ đó tắc cứng luôn
Những cụ nhà trong nội đô - chỗ làm việc ngoại đô (ngoài trạm thu phí), hoặc ngược lại thì chi phí vào nội đô khoảng 1,5tr/ tháng, chưa kể tiền gửi xe nhỉ :D

HTlangtu

Xe điện
kkk, cụ đểu thế :)) , thế ngân sách sắp đc mớ tướng

cantona

[Tịch thu bằng lái]
10 năm ngâm mắm. Chắc chắn phải làm rồi. Nhưng nếu thu phí mà các anh cho làm quả ko dừng như VETC vừa nhanh vừa minh bạch thì còn gì bằng. Trốn ko khỏi nắng rồi các cụ.

duongphong

Xe container
Xe biển tỉnh họ chở khách, chở hàng...đi vào HN, có phải họ đi chơi đâu. Khi lập trạm thu phí bỉm tỉnh, những xe này lại chuyển đứng tên ông anh, bà chi...có hộ khẩu hay có trụ sở ở HN (vậy nên k có tác dụng hạn chế).
Có mỗi việc bắt xe sau mua bán phải sang tên để thu 2% phí trước bạ cho ngân sách thì k làm. Cứ mạnh dạn áp quả thu phí không dừng, minh bạch phí dân người ta thực hiện ngay :D

hoale01

[Tịch thu bằng lái]
10 năm ngâm mắm. Chắc chắn phải làm rồi. Nhưng nếu thu phí mà các anh cho làm quả ko dừng như VETC vừa nhanh vừa minh bạch thì còn gì bằng. Trốn ko khỏi nắng rồi các cụ.
Xe biển tỉnh họ chở khách, chở hàng...đi vào HN, có phải họ đi chơi đâu. Khi lập trạm thu phí bỉm tỉnh, những xe này lại chuyển đứng tên ông anh, bà chi...có hộ khẩu hay có trụ sở ở HN (vậy nên k có tác dụng hạn chế).
Có mỗi việc bắt xe sau mua bán phải sang tên để thu 2% phí trước bạ cho ngân sách thì k làm. Cứ mạnh dạn áp quả thu phí không dừng, minh bạch phí dân người ta thực hiện ngay :D
Không dừng VETC cần gạt lên xuống thì trạm rộng chục làn (+không xe máy) như cao tốc Hải Phòng, Pháp Vân, Lào Cai.... còn tắc nhé.

Chỉnh sửa cuối: