[Funland] Thu nhập bao nhiêu thì đủ để ở chung cư vinhome

banmotnucuoi

Xe lăn
Tháng nào em cũng trả tiền phí dịch vụ cho cụ nhà em ở Park. Em vừa check. 13k phí quản lý dịch vụ chưa VAT cụ ah.
Hà nội đặt ra mức trần là 14
Tháng nào em cũng trả tiền phí dịch vụ cho cụ nhà em ở Park. Em vừa check. 13k phí quản lý dịch vụ chưa VAT cụ ah.
Vâng em cũng ko rõ lắm, cái này hình như tuỳ từng khu, ko áp dụng chung

robertlang8282

Xe tải
Tính thử phát.
Không mua oto nên không biết giá gửi.
2 xe máy× 75= 150k.
Phí dịch vụ + nước nóng + nước lạnh 1800.
Tiền điện tb 1000.
Tổng chi phí cố định 3 củ.
Còn đi chợ, ví dụ 1 tuần 1 lần ra chợ đầu mối Đền lừ mua rau, mua thịt ngõ 632 MK chắc 1 củ là cùng.
Cả nhà ăn ở nhà 3 bữa/ngày, trừ sáng CN, lý do đảm bảo vệ sinh và thói quen.
Tháng cả nhà ăn hàng đôi lần cứ cho hết 4 củ nữa đi, cái này chẳng liên quan ở VIN hay không.
Học phí của con (ngoài VIN) chẳng liên quan vì có khi còn tốn hơn trong VIN.
Du lịch năm đôi lần, cũng chẳng liên quan, vì ở đâu mà chẳng phải đi.
Trên có cụ bảo ít tiền ở với đội nhiều tiền có khi tự ti. Tự ti gì nhỉ? Ai sống cuộc đời người đấy mà.
Em cứ mợ ở huyện. Chứ trên phố tỉnh lẻ của em chi phí cơ bản điện nước ăn uống cũng gấp 3 gấp 4 con số mợ tính rồi

ubisapro

Xe trâu
Mà nói thật chứ ở đâu nó là quan điểm riêng từng người về cách tiêu tiền.
Cụ thể xưa em có cái TĐC ở NTY, khu đấy đầy người mua căn 65m xong còn tiền mua MEC đi, hoặc ngay bây giờ đầy người ở nhà ô Thản thôi còn dư tiền mua oto hoặc làm ăn.
Ngược lại đầy người mua căn 100m ở Park Pre rồi vẫn xe máy.
So ra thì cũng không biết ai hơn ai kém.
Không hiểu sao cư dân VIN cứ bị lôi ra đàm tiếu thế nhỉ?
Mình thấy ở nó thích, nó tiện đi làm thôi, chứ quan tâm quái gì cái tinh hoa với mãnh liệt của VIN đâu.
Cụ nói chuẩn đấy. Cơ bản nhất vẫn là lựa chọn hợp với nhu cầu của mình :D

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Tiền ít mà ở đó thì chỉ tổ tự ti. Tự ti thì hại chính bản thân mình chứ ai. Các cụ lên face các cụ thây một ông bạn ngày xưa chả có gì xong đợt này lên giám đốc với trưởng phòng tiền tiêu như nước. Các cụ đối chiếu với bản thân mình các cụ tích cực lên được không mà là hiệu ứng ngược cảm thấy nhỏ bé và nh nhược. Các cụ sống ở nơi mà nó ko tương xứng với tầm vóc và hàng xóm của các cụ thì hoặc là cụ tự tin lên hoặc là tự ti mà thu nhập có 30 triệu một tháng thì khả năng bị tự ti là cao rồi. Tôi hỏi các cụ nếu hàng ngày cứ thấy hàng xóm nó lsf con ông chủ tịch nọ con ông giám đốc kia nó đi chơi phú quốc đi tây đi tàu đi xe nọ xe kia các cụ nghĩ thế nào. Ở đâu mà các cụ hơn người xung quanh một chút các cụ thấy cuộc đời nó phới phới tươi vui. Còn đi học hay đi làm cũng thes cứ kém người ta là nó cứ làm sao ấy. Ít tiền chui vào đó giôgns như ngày xưa đi học nhầm lớp ấy
Chuẩn

ubisapro

Xe trâu
Em cứ mợ ở huyện. Chứ trên phố tỉnh lẻ của em chi phí cơ bản điện nước ăn uống cũng gấp 3 gấp 4 con số mợ tính rồi
Ăn uống, điện nước vô cùng lắm. Có thể nhà mợ Thảo ăn ít (buổi tối), điện nếu ở chung cư 1 triệu tuy ko nhiều nhưng cũng ko phải ít nếu chỉ dùng buổi tối. Như e ở nhà đất, tháng hè cao điểm khoảng 3 triệu vì bọn trẻ và bố mẹ ở nhà; hàng xóm nhà e 9 triệu. So sánh cũng khó :D

Ăn uống, điện nước vô cùng lắm. Có thể nhà mợ Thảo ăn ít (buổi tối), điện nếu ở chung cư 1 triệu tuy ko nhiều nhưng cũng ko phải ít nếu chỉ dùng buổi tối. Như e ở nhà đất, tháng hè cao điểm khoảng 3 triệu vì bọn trẻ và bố mẹ ở nhà; hàng xóm nhà e 9 triệu. So sánh cũng khó :D
Nhà em đi làm đi học cả ngày, tối mới về.
Vợ, con sợ béo ăn ít.
Bản thân em sáng gói phở khô + lạng thịt bò + nửa củ hành tây. Trưa chiều đậu, lạc, rau là chính. Có ở CC hay nhà ngõ hay VIN Riveside em cũng ăn thế thôi.

Sand

Xe hơi
Cụ nhà em sống 1 mình căn 2pn ở Park. Lương hưu + tiền lãi tiết kiệm tổng ~ 10 triệu mà vẫn sống tốt. Vô cùng hoà nhập. Shopping thì shophouse dưới chân nhà hoặc TTTM. Sáng tập thể dục, dancing với các nhóm. Vẫn còn xèng đi chăm sóc sắc đẹp ở tiểu khu. Thi thoảng đi du lịch với các bà bạn.
Tất nhiên là hàng tháng em có hỗ trợ tiền chi phí nhà + điện tổng hơn trẹo.

BMV_HN

Xe điện
Smart City là dòng bình dân nhất trong số các cc của Vin và cũng bình dân so với các chung cư trung cấp Hn, sao lại phải có tiền mới ở đc? Tiền gì đó cụ.
Theo cụ chung cư Vin smart city So với Oceanpark 1 và 2 như thế nào vậy cụ?
Thấy sang Gia Lâm khu này cũng hoành tráng quá mà không biết thuộc phân khúc nào của Vin

Mr. Bonjames

Xe tải
Tiền phí 15k/m2/tháng, cứ thế nhân ra, có gì mà ohair đồn thổi nhỉ. Căn 75m2, 2pn thì phí có tầm hơn triệu. Còn tiền gửi xe ô tô 1,2tr, xe máy 150k đâu chả thế.

sakai_yo

Xe lăn
Theo cụ chung cư Vin smart city So với Oceanpark 1 và 2 như thế nào vậy cụ?
Thấy sang Gia Lâm khu này cũng hoành tráng quá mà không biết thuộc phân khúc nào của Vin
Chỉ so chung cư cụ nhé (vì smart không có thấp tầng), thì OC1 rẻ hơn Smart cụ ạ, chắc tại vẫn huyện và xa trung tâm hơn smart. Các shop chân đế chung cư ở Smart cho thuê cao gấp đôi OC1.

muoibaconcho

Xe điện
Vin có nhiều hạng
Như Vinhome quận 9 thì 10 củ/ tháng sống thoải mái.

Mrphamvn

Xe tăng
Theo các bác thu nhập rơi vào khoảng bao nhiêu thì sống được ở trong khu vinhome ạ. Sao mọi người cứ bảo phải có nhiều tiền mới ở được trong đó vậy nhỉ.
Tiền ăn uống điện nước , gửi xe thì khác quái gì khu khác đâu

vấn đề cụ muốn sống ở mức nào thôi. Sống chất lượng cao thì chi tiêu nhiều, ở đâu chả thế

caisua

Xe lăn
Mấy thứ cụ nói chắc ko có chung cư nào khác có? Ví dụ luôn nhé: đang nhắc khu smart city, cùng vị trí bên đối diện có splendoza. Nhà e khu smart có đứa cháu e và 1 đứa e đang ở S4.01; khu spledoza chú e đang ở liền kề và 1 đứa e ở chung cư nội khu.

E vào chơi nhiều lần và với em, ở bên splendoza ăn đứt khu smart. Và tất nhiên, trừ mấy toà biệt thự khủng 500m2 ra, mấy cái kể cả liền kề trong đó đều bình dân cả với em.
Vậy là nên ở bên Splendora hơn Smart đúng ko ạ? Cụ giúp em vài lý do đc ko, em có đứa em mới lập gđ đang tìm mua để sinh em bé

_MeoTom_

Xe tăng
CC trước e ở phí 6k/tháng cũng có thể coi là rẻ nhưng chất lượng thì nhiều thứ lắm. Đang đêm có căn nào đó đập đá hay hát Karaoke đến sáng cũng méo làm gì được nó, gọi bảo vệ lên thì xuống cái nó lại chát bùm bùm như thách thức, căn hộ tầng trên thì cho trẻ con đùa nghịch đến đêm khuya ... nói chung là quá lắm thứ, còn ở cc Vin thì qua những người bạn đang sống ở đó nói những cái khó chịu như e kể trên là ko có hoặc có thì bv lên can thiệp ngay khi có phản ánh của cư dân. Vậy tuỳ theo nhu cầu và khả năng mà cân đối, giờ giá nhà ở time hay mấy khu cc Vin cũng khá cao.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em thấy về cơ bản các khu của Vin thì an ninh tốt, vệ sinh sạch sẽ, cảnh quan đẹp, tiện ích tương đối đầy đủ. Chất lương xây dựng trung bình khá, kiểu mẫu đẹp. Giá nhà tương đối cao, phí dịch vụ đắt, các chế tài chặt và mạnh gần như mang tính áp đặt.
Còn cao cấp, sang chảnh hay bình thường nó phụ thuộc vào điều kiện và góc nhìn của từng người. Nói về thu nhập bao nhiêu cho đủ thì rất khó vi chủ thớt có đưa ra dữ liệu của mình đâu, ví dụ: nhà đông người hay ít người, diện tích căn hộ bao m2. yêu cầu con cái học hành/khám chữa bệnh ở Vin ntn, phương tiện của gia đình ra sao. … ~o)

hoviethung

Xe lăn
Tầm mấy tỏi căn chung cư thì chắc được tính là sang ợ? Mà ko sang thì hiển nhiên là bình dân?
Một số nơi Giá chung cư của Vin có thể thấp hơn hãng khác nhưng không thể hạng bình dân được. Vì thương hiệu dịch vụ của chung cư Vin không dành cho giới bình dân. Chung cư anh Thản thì còn được.

hoviethung

Xe lăn
Chi phí thì không đắt lắm nhưng tiền mua thì đắt hơn chung cư phổ thông :)) Chung cư Vin loại ok thì cũng phải tầm 4 tỷ.

Còn lại phí dịch vụ tầm 2-3 triệu 1 tháng cả điện nước, nếu gửi ô tô thì thêm hơn 1 triệu, xe máy thì mấy trăm.

Nói chung cụ ở chung cư nếu tính cả Internet điện nước phí dịch vụ gửi xe v..v thì cũng phải tầm 4 triệu.

Được cái chung cư Vin khu nào tốt sẽ có cả bể bơi, phòng tập gym, thể thao v..v thì cụ đi tập chăm cũng tiết kiệm được khoản đó.
Thế thì người thu nhập bình dân sao mà với tới được.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Có 4-5 củ khoai to để mua ở đó thì lo gì mấy khoản râu ria phí phủng nữa cụ.
Cụ nghĩ thế thôi chứ x10 lần cái số cụ nói lên vẫn phải tính từng đồng ấy chứ. Thực ra em thây đội giầu nó tiêu tiền tính toán lắm chứ không xông xênh như đội nghèo mình đâu. Mình nghèo nên đôi khi tiêu tiền như kiểu chẳng có gì để mất ấy :))

hoviethung

Xe lăn
Vin giờ đại trà rồi, 1-2 tỷ thậm chí 800 tr là có nhà mác vin rồi. Vn cug k có cdt nào xây và vận hành dc các đại đô thị như vin kể cả sun (gồm cả bán sp)
E thì đánh giá dv xd chỉ dc mức 4 sao cho cả vincom vinhomes Vinpearl , riêng khúc Smartcity ocp cc chỉ dc 3 sao
Nhiều khi nghĩ k phải do nó quá tốt mà do ng khác tệ quá
Vì bị cạnh tranh nên buộc Vin phải hạ giá, giá phòng ks của Vin còn phải hạ giá để khuyến mại trong thời khó khăn này. Còn mãnh liệt tinh thần Việt của Vin cũng chỉ dành cho giới trung lưu trở lên thôi?