[Funland] Thu nhập bao nhiêu thì đủ để ở chung cư vinhome

sakai_yo

Xe lăn
Tính thử phát.
Không mua oto nên không biết giá gửi.
2 xe máy× 75= 150k.
Phí dịch vụ + nước nóng + nước lạnh 1800.
Ô tô: 1.2 củ, bằng đa số các khu khác.
Nóng lạnh: mấy khu mới giờ không dùng chung kiểu Roy mà riêng căn hộ.

ubisapro

Xe trâu
Ơ cụ, cụ tính xem đơn giá trên 1 mét vuông ở cc Vin từ chỗ xa lắc xa lơ đến khu hot hit xem nó là bao nhiêu tiền mà cụ nói bình dân :)) sang chảnh e k bàn nhưng so thì phải so giá bán và chi phí vận hành rồi đối chiếu với phân khúc còn lại chứ.
E thấy quá bình thường. Như khu smart, riêng vấn đề bãi xe cộ đã thấy nản, bản chất là nhà ở thu nhập thấp nhưng được vẽ thêm “smart” vào, xây thêm nhà xe để độc lập ngoài xa cho “văn minh”, bán giá loanh quanh 40?

Nhiều người thừa tiền để mua những khu “chanh sả” này nhưng họ ko lựa chọn vì ko phù hợp. Còn với mức giá mấy tỏi để được ở “đẳng cấp” thì lại rẻ quá.

baba77

Xe tăng
Theo như các cụ bên trên chỉ cần 30 củ là thoải mái, chứ nếu nói tầm sang hịn mịn thì cả tỏi ko đủ

BMW R60

Xe tăng
Tiền ít mà ở đó thì chỉ tổ tự ti. Tự ti thì hại chính bản thân mình chứ ai. Các cụ lên face các cụ thây một ông bạn ngày xưa chả có gì xong đợt này lên giám đốc với trưởng phòng tiền tiêu như nước. Các cụ đối chiếu với bản thân mình các cụ tích cực lên được không mà là hiệu ứng ngược cảm thấy nhỏ bé và nh nhược. Các cụ sống ở nơi mà nó ko tương xứng với tầm vóc và hàng xóm của các cụ thì hoặc là cụ tự tin lên hoặc là tự ti mà thu nhập có 30 triệu một tháng thì khả năng bị tự ti là cao rồi. Tôi hỏi các cụ nếu hàng ngày cứ thấy hàng xóm nó lsf con ông chủ tịch nọ con ông giám đốc kia nó đi chơi phú quốc đi tây đi tàu đi xe nọ xe kia các cụ nghĩ thế nào. Ở đâu mà các cụ hơn người xung quanh một chút các cụ thấy cuộc đời nó phới phới tươi vui. Còn đi học hay đi làm cũng thes cứ kém người ta là nó cứ làm sao ấy. Ít tiền chui vào đó giôgns như ngày xưa đi học nhầm lớp ấy
cụ nói quá chuẩn. Vào ở được nhưng có theo được mức sống trong ấy không mới là quan trọng.
Quan điểm của em là: Nói chung ở khu chung cư "cao cấp " thì xác định điều kiện kinh tế cũng khá khá chút. Chứ mua được mỗi cái nhà ở khu đó. Rồi sinh hoạt, chi tiêu hàng tháng lom dom, phải " cân nhắc, lo tính toán"... thì thôi. Thà mua khu khác còn hơn. Ví dụ ở khu cao cấp thì con cái cũng nên học trường Vin, trường quốc tế.. Kinh tế cũng phải khá khá, đi xe ê tô, hàng năm du lịch...Chứ ở trong khu cao cấp mà cứ phải lom dom thì cũng chán. Tất nhiên nhà nào biết nhà đó, chả ai quan tâm đến nhà khác đâu.

Rivers

Xe container
Có 4-5 củ khoai to để mua ở đó thì lo gì mấy khoản râu ria phí phủng nữa cụ.

Sand

Xe hơi
Ở chung cư bây giờ khá là biệt lập. Hàng xóm cùng tầng còn chả mấy khi gặp nhau. Đóng cửa ai biết nhà đấy. Năm thì mười hoạ mới có hoạt động chung mà cũng ko mang tính bắt buộc. Em ko hiểu các cụ nói tự ti ở điểm nào?
Về chi phí chung cư thì có mấy khoản: phí dịch vụ quản lý + phí nước nóng + phí slot xe. Tính nhẩm được ngay. Điện thì như giá nhà nước. Con cái ko học trong khu đô thị thì ra trường công. Mua sắm ko mua TTTM thì ra chợ.

ubisapro

Xe trâu
Quan điểm của em là: Nói chung ở khu chung cư "cao cấp " thì xác định điều kiện kinh tế cũng khá khá chút. Chứ mua được mỗi cái nhà ở khu đó. Rồi sinh hoạt, chi tiêu hàng tháng lom dom, phải " cân nhắc, lo tính toán"... thì thôi. Thà mua khu khác còn hơn. Ví dụ ở khu cao cấp thì con cái cũng nên học trường Vin, trường quốc tế.. Kinh tế cũng phải khá khá, đi xe ê tô, hàng năm du lịch...Chứ ở trong khu cao cấp mà cứ phải lom dom thì cũng chán. Tất nhiên nhà nào biết nhà đó, chả ai quan tâm đến nhà khác đâu.
E thì quan điểm ngược lại. Như cụ nói ý cuối đó: nhà nào biết nhà nấy và sống ko ảnh hưởng đến người khác chứ còn sống sao do mỗi nhà. Ý trên của cụ đang ngược với ý dưới cụ chốt đó. Tất nhiên đó là quan điểm của cụ nhưng nó ko đại diện cho tất cả.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Thuê thì em không biết, nhưng mua nhà là đơn giá đã cao hơn chung cư khác, nên về cơ bản thì thu nhập cũng sẽ cao hơn là trước tiên đúng ko các cụ

TN1805

Xe điện
Nhẽ nên hỏi " Chung cư Vinhomes chi phí dịch vụ và các chi phí sinh hoạt bao nhiêu 1 tháng ? " thì hợp lý hơn ....:))

KeanuR

Xe tăng
Vin giờ đại trà rồi, 1-2 tỷ thậm chí 800 tr là có nhà mác vin rồi. Vn cug k có cdt nào xây và vận hành dc các đại đô thị như vin kể cả sun (gồm cả bán sp)
E thì đánh giá dv xd chỉ dc mức 4 sao cho cả vincom vinhomes Vinpearl , riêng khúc Smartcity ocp cc chỉ dc 3 sao
Nhiều khi nghĩ k phải do nó quá tốt mà do ng khác tệ quá

NguyenChum1219

Xe tăng
Thực ra Vin ở cũng ổn hơn nhiều chung cư khác mà cụ. Từ hình ảnh, dịch vụ đến an ninh, PCCC...
Mà tất cả nhg cái hơn đó làm giá phải cao hơn. Vd PCCC đủ tiêu chuẩn rất tốn chi phí mặc dù các cụ thấy nó vô nghĩa, trừ lúc cháy thật :)
Cc đâu cũng đc miễn mà cđt pr lúc bán hàng có gì làm đúng thế đó hoặc hơn là ok, chứ đa số cđt toàn pr láo, bát nháo, giá cao mà chất lượng và dv bèo.

phamhungbs

Xe điện
Em để ý thấy các khu chung cư của Vin có phí dịch vụ cao hơn chút, nhưng bù lại sạch sẽ và được chăm lo hơn các chỗ khác, nên trong mắt người khác sẽ có level cao hơn, chứ hẳn là cao cấp thì không thật sự. Thu nhập thì chắc tầm 40-50tr thì sống đủ, còn chi tiêu thì vô cùng lắm nếu cứ chạy đua. Thật sự chứ ở chung cư em mong muốn 2 lần 90m2 mới thấy thoải mái.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Em thấy nghe bầu vịn cũng sâp nhảy vào phân khúc nhà ở xã hội

Mà nói thật chứ ở đâu nó là quan điểm riêng từng người về cách tiêu tiền.
Cụ thể xưa em có cái TĐC ở NTY, khu đấy đầy người mua căn 65m xong còn tiền mua MEC đi, hoặc ngay bây giờ đầy người ở nhà ô Thản thôi còn dư tiền mua oto hoặc làm ăn.
Ngược lại đầy người mua căn 100m ở Park Pre rồi vẫn xe máy.
So ra thì cũng không biết ai hơn ai kém.
Không hiểu sao cư dân VIN cứ bị lôi ra đàm tiếu thế nhỉ?
Mình thấy ở nó thích, nó tiện đi làm thôi, chứ quan tâm quái gì cái tinh hoa với mãnh liệt của VIN đâu.

TN1805

Xe điện
Ổn hơn hay ko thì tuỳ cảm nhận mỗi người. Và Vin cũng có khu nọ, khu kia. Chỉ vài chỗ là có thể tạm gọi “đẳng cấp”, còn mặt bằng chung vẫn là bình dân thôi.
Chung cư bình dân mà vào sảnh có Lễ tân, điều hòa sảnh mát rượi, sảnh tòa nào cũng rộng thênh thang, vào hành lang từng tầng đều có điều hòa mát rượi, có nhạc Bethoven, Mozart ...loa bố trí khắp nơi ...để cư dân và khách vãng lai thư giãn, như ở khách sạn 5*.....:))

Em để ý thấy các khu chung cư của Vin có phí dịch vụ cao hơn chút, nhưng bù lại sạch sẽ và được chăm lo hơn các chỗ khác, nên trong mắt người khác sẽ có level cao hơn, chứ hẳn là cao cấp thì không thật sự. Thu nhập thì chắc tầm 40-50tr thì sống đủ, còn chi tiêu thì vô cùng lắm nếu cứ chạy đua. Thật sự chứ ở chung cư em mong muốn 2 lần 90m2 mới thấy thoải mái.
Trước em ở mặt bằng 60m×4 tầng, đất 150m. Dọn nhà mệt lắm cụ ơi.
Giờ CC nhàn hẳn. Mà thích nhất là đoạn trước đây các thứ đồ vợ nó mua loạn xạ xong không dùng cứ dúi chỗ nọ chỗ kia. Giờ em bảo nhà bé mua ít thôi, không dùng là vứt, đỡ ối tiền.

sakai_yo

Xe lăn
Mình thấy ở nó thích, nó tiện đi làm thôi, chứ quan tâm quái gì cái tinh hoa với mãnh liệt của VIN đâu.
Nói thật đàn bà như em thấy mấy ông ghét CĐT xong quay ra dè bỉu cư dân, dèm pha mãnh liệt với tinh hoa cứ hèn hèn và gato cụ ạ. Em đang ở cc bình dân hơn chứ không phải ở Vin nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Chung cư bình dân mà vào sảnh có Lễ tân, điều hòa sảnh mát rượi, sảnh tòa nào cũng rộng thênh thang, vào hành lang từng tầng đều có điều hòa mát rượi, có nhạc Bethoven, Mozart ....:))
Mấy thứ cụ nói chắc ko có chung cư nào khác có? Ví dụ luôn nhé: đang nhắc khu smart city, cùng vị trí bên đối diện có splendoza. Nhà e khu smart có đứa cháu e và 1 đứa e đang ở S4.01; khu spledoza chú e đang ở liền kề và 1 đứa e ở chung cư nội khu.

E vào chơi nhiều lần và với em, ở bên splendoza ăn đứt khu smart. Và tất nhiên, trừ mấy toà biệt thự khủng 500m2 ra, mấy cái kể cả liền kề trong đó đều bình dân cả với em.

Sand

Xe hơi
Tháng nào em cũng trả tiền phí dịch vụ cho cụ nhà em ở Park. Em vừa check. 13k phí quản lý dịch vụ chưa VAT cụ ah.

Phí dịch vụ 18k/m2. Không tính tiền trông xe thì làm tốt thôi, các CC khác ở Hà nội đa phần có 12k. Tóm lại phí dịch vụ nó quyết định tất cả, dân giờ cũng hiểu đc điều đó nên dân có tiền chọn nơi có phí cao để ở

phuongmit

Xe cút kít
Mà nói thật chứ ở đâu nó là quan điểm riêng từng người về cách tiêu tiền.
Cụ thể xưa em có cái TĐC ở NTY, khu đấy đầy người mua căn 65m xong còn tiền mua MEC đi, hoặc ngay bây giờ đầy người ở nhà ô Thản thôi còn dư tiền mua oto hoặc làm ăn.
Ngược lại đầy người mua căn 100m ở Park Pre rồi vẫn xe máy.
So ra thì cũng không biết ai hơn ai kém.
1 khi đã anti thì phải ghét chết bỏ chứ k cần soi xét cụ ạ :))