[Funland] Thu nhập bao nhiêu thì đủ để ở chung cư vinhome

Khanhnho

Xe buýt
Hôm qua em đọc báo thấy có thằng trông xe cũng ở Park Times mà. :D Có gì mà đẳng cấp nhỉ.

Tý phệ

Xe điện
Em hóng để biết.

PhongFood

Xe điện
Chi phí hàng tháng thì như các cụ ở trên nói, tuỳ diện tích lớn nhỏ mà đóng phí dv (bình quân 15k-18k/m2/tháng), xe cộ gửi dưới hầm thì cũng như những nơi khác.
Điện, nước, ăn uống thì tuỳ theo nhu cầu của người ở thôi.
Tính ra thì cũng ko hẳn là bình dân, nhưng cũng ko phải khó tiếp cận với tầng lớp trung lưu có thu nhập từ 15, 20 triệu/tháng, hoặc hộ gia đình từ 30tr/tháng.
Nếu thu nhập hộ GĐ mà 30tr thì phải tính toán đấy cụ. Vì với mức thu nhập vậy mà có F1 đi học trương công thôi, sẽ không có tích lũy đâu.

BMW 325

Xe tải
Chung cư nào thì giá rổ cũng public mà nhể, cứ thế tính sinh hoạt, tính chi phí các kiểu thì ra thôi

tieudaovnt

Xe tăng
Thu nhập bình thường lương trên chục tr là ở được có gì đâu cụ. Quan trọng là có thích và có tiền mua không, chứ còn chi phí tương tự các cc khác cùng khu thôi. Nhưng quản lí chặt, có mặt lợi hại, ai thích qui củ chặt chẽ thì ok, ai thoáng tính thì hơi khó chịu tí. Ở HN ngoài cc của Sun ra thì có thể được gọi là cao cấp, chứ còn các cđt khác cũng bình thường mà cụ, phân loại có khi chỉ bằng bình dân trung cấp, hơn nhau ở vị trí xa gần trung tâm thôi.

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Thu nhập bao nhiêu thì em không biết nhưng ở đấy nó lạ lắm. Nó sang chảnh và toàn tầng lớp tinh hoa ở nên người ít tiền, thu nhập thấp ko dám ở trong đó đâu cụ.
Tiền ít mà ở đó thì chỉ tổ tự ti. Tự ti thì hại chính bản thân mình chứ ai. Các cụ lên face các cụ thây một ông bạn ngày xưa chả có gì xong đợt này lên giám đốc với trưởng phòng tiền tiêu như nước. Các cụ đối chiếu với bản thân mình các cụ tích cực lên được không mà là hiệu ứng ngược cảm thấy nhỏ bé và nh nhược. Các cụ sống ở nơi mà nó ko tương xứng với tầm vóc và hàng xóm của các cụ thì hoặc là cụ tự tin lên hoặc là tự ti mà thu nhập có 30 triệu một tháng thì khả năng bị tự ti là cao rồi. Tôi hỏi các cụ nếu hàng ngày cứ thấy hàng xóm nó lsf con ông chủ tịch nọ con ông giám đốc kia nó đi chơi phú quốc đi tây đi tàu đi xe nọ xe kia các cụ nghĩ thế nào. Ở đâu mà các cụ hơn người xung quanh một chút các cụ thấy cuộc đời nó phới phới tươi vui. Còn đi học hay đi làm cũng thes cứ kém người ta là nó cứ làm sao ấy. Ít tiền chui vào đó giôgns như ngày xưa đi học nhầm lớp ấy

lx125_black

Xe container
Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm thôi ạ :)

Buhaki

Xe tải
Cái giỏi của anh em là làm cho mọi người nghĩ ở Vin là đẳng cấp?
Thực ra Vin ở cũng ổn hơn nhiều chung cư khác mà cụ. Từ hình ảnh, dịch vụ đến an ninh, PCCC...
Mà tất cả nhg cái hơn đó làm giá phải cao hơn. Vd PCCC đủ tiêu chuẩn rất tốn chi phí mặc dù các cụ thấy nó vô nghĩa, trừ lúc cháy thật :)

robertlang8282

Xe tải
Như các cụ ở trên phân tích, 2 vc + 2 con thì cũng phải 40m trở lên mới ở được một cách thoải mái. Nhưng đấy là chi phí sinh hoạt chứ chưa tính đến tiền để mua. 40m mà vợ chồng trẻ không có gia đình 2 bên giúp đỡ thì khó mà mua chung cư của VIN đấy

robertlang8282

Xe tải
Tiền ít mà ở đó thì chỉ tổ tự ti. Tự ti thì hại chính bản thân mình chứ ai. Các cụ lên face các cụ thây một ông bạn ngày xưa chả có gì xong đợt này lên giám đốc với trưởng phòng tiền tiêu như nước. Các cụ đối chiếu với bản thân mình các cụ tích cực lên được không mà là hiệu ứng ngược cảm thấy nhỏ bé và nh nhược. Các cụ sống ở nơi mà nó ko tương xứng với tầm vóc và hàng xóm của các cụ thì hoặc là cụ tự tin lên hoặc là tự ti mà thu nhập có 30 triệu một tháng thì khả năng bị tự ti là cao rồi. Tôi hỏi các cụ nếu hàng ngày cứ thấy hàng xóm nó lsf con ông chủ tịch nọ con ông giám đốc kia nó đi chơi phú quốc đi tây đi tàu đi xe nọ xe kia các cụ nghĩ thế nào. Ở đâu mà các cụ hơn người xung quanh một chút các cụ thấy cuộc đời nó phới phới tươi vui. Còn đi học hay đi làm cũng thes cứ kém người ta là nó cứ làm sao ấy. Ít tiền chui vào đó giôgns như ngày xưa đi học nhầm lớp ấy
cụ nói quá chuẩn. Vào ở được nhưng có theo được mức sống trong ấy không mới là quan trọng.

ubisapro

Xe trâu
Thực ra Vin ở cũng ổn hơn nhiều chung cư khác mà cụ. Từ hình ảnh, dịch vụ đến an ninh, PCCC...
Mà tất cả nhg cái hơn đó làm giá phải cao hơn. Vd PCCC đủ tiêu chuẩn rất tốn chi phí mặc dù các cụ thấy nó vô nghĩa, trừ lúc cháy thật :)
Ổn hơn hay ko thì tuỳ cảm nhận mỗi người. Và Vin cũng có khu nọ, khu kia. Chỉ vài chỗ là có thể tạm gọi “đẳng cấp”, còn mặt bằng chung vẫn là bình dân thôi.

hoviethung

Xe lăn
Nếu sống ở CC bình thường khác có thu nhập X triệu/tháng là sống được, thì ở CC Vinhomes, cần X+1 hoặc X+2 triệu/tháng là sống được, tùy theo căn hộ 2PN hay 3PN hay 4PN.
Thực chất thì tầng lớp trung lưu, ai cũng có thể sống ở CC Vinhomes, từ sinh viên (bố mẹ cấp tiền), sugar babies (bồ cấp tiền), sex workers, nhân viên văn phòng (độc thân tự làm lương 10 tr/tháng) hoặc hộ gia đình 02 người già thu nhập hưu trí chỉ 15 tr/tháng, etc. Tất cả đều sống được.

CC Vinhomes là sản phẩm bình dân. Giá bán có cao hơn các CC cùng khu vực vì thương hiệu, tiện ích, chi phí không tên và đóng chút phí để có thêm chất mãnh liệt.
Phí thương hiệu đắt phết.

hoviethung

Xe lăn
Ổn hơn hay ko thì tuỳ cảm nhận mỗi người. Và Vin cũng có khu nọ, khu kia. Chỉ vài chỗ là có thể tạm gọi “đẳng cấp”, còn mặt bằng chung vẫn là bình dân thôi.
Vin mà bình dân thì VN toàn người giàu. Cụ có thể cho ví dụ về chung cư Vin bình dân được không?

phuongmit

Xe cút kít
E thấy Vin đắt từ giá mua đến phí dịch vụ, lý do sao nó đắt thì k bàn nhưng nếu nói bình dân thì có vẻ sai sai :))

buihai

Xe buýt
Theo các bác thu nhập rơi vào khoảng bao nhiêu thì sống được ở trong khu vinhome ạ. Sao mọi người cứ bảo phải có nhiều tiền mới ở được trong đó vậy nhỉ.
Chi phí thì không đắt lắm nhưng tiền mua thì đắt hơn chung cư phổ thông :)) Chung cư Vin loại ok thì cũng phải tầm 4 tỷ.

Còn lại phí dịch vụ tầm 2-3 triệu 1 tháng cả điện nước, nếu gửi ô tô thì thêm hơn 1 triệu, xe máy thì mấy trăm.

Nói chung cụ ở chung cư nếu tính cả Internet điện nước phí dịch vụ gửi xe v..v thì cũng phải tầm 4 triệu.

Được cái chung cư Vin khu nào tốt sẽ có cả bể bơi, phòng tập gym, thể thao v..v thì cụ đi tập chăm cũng tiết kiệm được khoản đó.

ubisapro

Xe trâu
Vin mà bình dân thì VN toàn người giàu. Cụ có thể cho ví dụ về chung cư Vin bình dân được không?
E thấy Vin đắt từ giá mua đến phí dịch vụ, lý do sao nó đắt thì k bàn nhưng nếu nói bình dân thì có vẻ sai sai :))
Tầm mấy tỏi căn chung cư thì chắc được tính là sang ợ? Mà ko sang thì hiển nhiên là bình dân?

Tính thử phát.
Không mua oto nên không biết giá gửi.
2 xe máy× 75= 150k.
Phí dịch vụ + nước nóng + nước lạnh 1800.
Tiền điện tb 1000.
Tổng chi phí cố định 3 củ.
Còn đi chợ, ví dụ 1 tuần 1 lần ra chợ đầu mối Đền lừ mua rau, mua thịt ngõ 632 MK chắc 1 củ là cùng.
Cả nhà ăn ở nhà 3 bữa/ngày, trừ sáng CN, lý do đảm bảo vệ sinh và thói quen.
Tháng cả nhà ăn hàng đôi lần cứ cho hết 4 củ nữa đi, cái này chẳng liên quan ở VIN hay không.
Học phí của con (ngoài VIN) chẳng liên quan vì có khi còn tốn hơn trong VIN.
Du lịch năm đôi lần, cũng chẳng liên quan, vì ở đâu mà chẳng phải đi.
Trên có cụ bảo ít tiền ở với đội nhiều tiền có khi tự ti. Tự ti gì nhỉ? Ai sống cuộc đời người đấy mà.

phuongmit

Xe cút kít
Tầm mấy tỏi căn chung cư thì chắc được tính là sang ợ? Mà ko sang thì hiển nhiên là bình dân?
Ơ cụ, cụ tính xem đơn giá trên 1 mét vuông ở cc Vin từ chỗ xa lắc xa lơ đến khu hot hit xem nó là bao nhiêu tiền mà cụ nói bình dân :)) sang chảnh e k bàn nhưng so thì phải so giá bán và chi phí vận hành rồi đối chiếu với phân khúc còn lại chứ.

vinhnd.vdm

Xe máy
cụ chủ hỏi thế thì vô cùng lắm, nhu cầu mỗi người khác nhau, nên chẳng biết bao nhiêu mà đủ

petit jardin

Xe hơi
Nếu thu nhập hộ GĐ mà 30tr thì phải tính toán đấy cụ. Vì với mức thu nhập vậy mà có F1 đi học trương công thôi, sẽ không có tích lũy đâu.
Thì em có bảo là ở Vin phải học trường Vin hay trường quốc tế đâu cụ. Em nói ở đây là trên cơ sở xem xét các mức chi phí thông thường của 1 người/hộ gia đình ở đó. Còn nếu nhu cầu cao hơn nữa thì có khi cả trăm triệu/tháng ko đủ cụ ah.
Quanh khu Vin thì thiếu gì chợ búa bên ngoài, trường học cũng đủ hết mà cụ.