[Funland] Thu nhập bao nhiêu thì đủ để ở chung cư vinhome

babeo

Xe điện
Mua được nhà ở đấy thì ở được cụ ạ! Chắc chỉ bị phí dịch vụ hơi cao hơn các nơi khác thôi.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Có gì bí mật đâu mà phải giấu cụ ơi, e ở Ciputra thấy chất lượng dịch vụ rất tốt mà phí rẻ hơn Vin
Cụ có thể tự hào vì lựa chọn của mình nhưng mỗi người mỗi lựa chọn theo cân nhắc của họ. Mọi so sánh chỉ mang tính tương đối. Một điều chắc chắn là cụ chưa ở khu của Vin và ko thể thực sự cảm nhận mà khu của Vin đem lại

caisua

Xe lăn
Cụ có thể tự hào vì lựa chọn của mình nhưng mỗi người mỗi lựa chọn theo cân nhắc của họ. Mọi so sánh chỉ mang tính tương đối. Một điều chắc chắn là cụ chưa ở khu của Vin và ko thể thực sự cảm nhận mà khu của Vin đem lại
Cụ có thể tiết lộ khu nào chăng ?
Cụ nghĩ như này thì hỏi khu nào để làm gì nữa? Cụ đã ở ciputra chưa ạ?
Vin thì cũng có vin this vin that, có đủ các phân khúc từ sang đến hèn. Cụ nào ở loại xây giá thấp thì cũng lởm, 2/3 giá mua được dùng cho cảnh quan. Nhưng dù chất lượng xây dựng ở mức nào thì chất lượng dịch vụ cũng ổn và cảnh quan cũng đẹp thật

Chỉnh sửa cuối:

lowschool

Xe tải
Khi mà hai cái nhà bằng tiền nhau ta đặt lên bàn cân so sánh, ví như 2 cụ đây, thì ông ở Vin sẽ khen Vin, ông ở Ciputra thì tất nhiên sẽ khen Ciputra, đó là lẽ thường.
So sánh chung cư cùng tầm tiền ngang nhau thì tổng hoà lại các yếu tố: chất lượng xd, vị trí, cảnh quan, mật độ,... -> một chín một mười như nhau cả.
Cả hai cụ ai cũng đúng hết, nhà ai cũng ok.

fantasy0178

Xe tăng
Khu Vin thì đúng là e chưa ở nhưng đến chơi nhà bạn rất nhiều, có mấy cậu e thân nhiều dịp còn ở hẳn 2 ngày, nhưng đúng như cụ nói, mỗi người có một lựa chọn và e chưa bao h thích ở nhà của Vin, tuy nhiên xe ô tô của Vin thì e lại khoái, cty có một e Lux SA và cá nhân e cũng đặt một e xe điện.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Vin thì cũng có vin this vin that, có đủ các phân khúc từ sang đến hèn. Cụ nào ở loại xây giá thấp thì cũng lởm, 2/3 giá mua được dùng cho cảnh quan. Nhưng dù chất lượng xây dựng ở mức nào thì chất lượng dịch vụ cũng ổn và cảnh quan cũng đẹp thật
Em hỏi để biết lý do cụ ấy lại đánh giá như vậy.
Mua nhà trong các khu đô thị của Vin, 30-40% giá mua là trả cho cảnh quan và sinh thái. Chi phí khi ở trong đó cũng cao tương ứng vì lẽ đó. Vì thế những nơi khác ko có những thứ đó thì vốn khi chọn nơi ở, các cụ ở đó cũng đã ko đánh giá cao những yếu tố đó hoặc ko đủ tài chính để trả cho những thứ đó. Vì thế sự khác biệt trong đánh giá cũng dễ hiểu.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Khu Vin thì đúng là e chưa ở nhưng đến chơi nhà bạn rất nhiều, có mấy cậu e thân nhiều dịp còn ở hẳn 2 ngày, nhưng đúng như cụ nói, mỗi người có một lựa chọn và e chưa bao h thích ở nhà của Vin, tuy nhiên xe ô tô của Vin thì e lại khoái, cty có một e Lux SA và cá nhân e cũng đặt một e xe điện.
Nhà thì thẳng thắn với cụ là ở đâu cũng như nhau. Tự xây còn thích hơn nhiều vì theo ý mình
Nhưng cảnh quan, sinh thái thì rất ít nơi có được như những khu của Vin. Sống trong không gian cây xanh, quang cảnh đẹp vài chục đến vài trăm ha nó khác với các nơi khác(kể cả biệt thự 5-700m2). Bản thân tôi có hơn chục cái nhà mặt đất ở nội thành nhưng cũng chẳng muốn ở nơi nào mà chọn chung cư của Vin cũng vì lẽ vậy.

fantasy0178

Xe tăng
Nhà thì thẳng thắn với cụ là ở đâu cũng như nhau. Tự xây còn thích hơn nhiều vì theo ý mình
Nhưng cảnh quan, sinh thái thì rất ít nơi có được như những khu của Vin. Sống trong không gian cây xanh, quang cảnh đẹp vài chục đến vài trăm ha nó khác với các nơi khác(kể cả biệt thự 5-700m2). Bản thân tôi có hơn chục cái nhà mặt đất ở nội thành nhưng cũng chẳng muốn ở nơi nào mà chọn chung cư của Vin cũng vì lẽ vậy.
Vâng, thế mới nói mỗi người một lựa chọn theo sở thích ko ai giống ai, quan trọng là hài lòng với quyết định của mình, e cũng như cụ vậy, thích khu mình sống và cũng ko có ý định chuyển đi đâu khác ngoài khu này vì cá nhân mình thấy nó ưu việt hơn các khu khác.