[Funland] Thu nhập bao nhiêu thì đủ để ở chung cư vinhome

pisces_hn

Xe container
Klq, công nhận ở vin dịch vụ sướng thật, nhưng e cứ nghĩ đến cái thời 6x, 7x thế kỷ trước lúc mới có khu tập thể thì các nhà khá giả, lãnh đạo, sếp... mới được ở nhà TT, mà lại càng cao càng sướng, ai được phân cái nhà TT thì oách lắm. hồi đó phong trào cũng gần như bây giờ thích ở CC. Trải qua 4-50 năm thì giờ TT xuống cấp trầm trọng, mà đấy là ngày xưa NN họ xây cho mình rất chuẩn mới trụ được đến giờ. Chứ e thấy CC bây giờ xây lên có lẽ giỏi lắm được 20-30 năm, sau đó thì e ko dám nghĩ đến :D
Thôi e cứ nhà mặt đất cho lành, dt bé đi tí, leo thang bộ cho khỏe chân tí vậy, chứ ở CC đến đời con cháu mình nó lại phải lo đi tìm chỗ ở mới cũng khổ.
em đi làm lao động chân tay thôi nhưng sáng lững thững ra thang máy bấm xuống hầm đi có mấy chục m ra đến xe leo lên ra đến cửa hầm 15 20 m mà thấy ướt kính phải gạt thì mới biết hôm ấy trời nó mưa. sau này em kệ mịa con với cháu ít nhất nó ở được vài chục năm nữa mà sau đấy nó k kiếm được cái chỗ ở khác thì em chịu, ai mà lo được cho đời chắt chút chit. Hiện tại để ở sướng như chung cư mà nhà đất thì phải muời mấy tỏi đổ lên, em chưa biết cách nào kiếm ra nhiều tiền thế

otothanglong

Xe điện
e đang tìm hiểu môn trường sinh học với chay trường đây cụ ạ:)) rút kinh nghiệm trong nhà e từ đời ông bà cụ nhà e nên e thấy mình phải nghĩ đến cho đời sau ko nó lại khổ như e, vật vã mãi mới xuống được nhà đất :D Còn sau này nó thích gì đấy là việc của nó cụ ạ :D
Ah, đấy là chuyện trong nhà e cụ nhé :P
Vậy cố mà có cả 2 mà trải nghiệm cụ, đời người ngắn lắm mình sống sao cho thoải mái là OK mà cụ.

duongqua

Xe container
Vậy cố mà có cả 2 mà trải nghiệm cụ, đời người ngắn lắm mình sống sao cho thoải mái là OK mà cụ.
ah đúng rồi mà cụ, không thoải mái với người này nhưng lại thoải mái với người kia mà cụ. Nên nhà này sống kiểu này nhà kia sống kiểu kia mà cụ, có ai bắt ai phải sống giống nhau đâu :D Có cái là nêu quan điểm sống của mình để mọi người cùng biết xã hội đa dạng thế nào thôi mà cụ. Chứ sống mà chỉ trích quan điểm nhau hay áp đặt nhau thì mệt lắm :D

vuanhanghi

Xe điện
vừa đọc comment cụ nào nói ở trên là do có điều hòa hành lang nên các căn hộ cũng mát hơn. Nói thật là nhà em 2vc + 1 bé, nhà 3 PN mà tháng ít nhất cũng trên 1 tr, còn tháng nhiều 3-4 tr. Nước nóng không dùng điện do có hệ thống cấp nước nóng riêng cho cả khu. Đấy nên em mới ngạc nhiên khi ở HN các cụ/mợ dùng ít vậy
Nhà em 2 lớn 2 bé, 130m2, 3pn, ko thiếu gì từ MRB, máy sấy...
khoảng 7/12 tháng khoảng quanh 400k tiền điện/tháng, mấy tháng mùa hè thì khoảng 7-800.

fantasy0178

Xe tăng
Khu e ở phí quản lý thấp hơn Vin mà e thấy chất lượng dịch cụ chả kém tí nào, BQL là của nước ngoài nên làm việc rất chuẩn, mật độ xây dựng thì thấp hơn rất nhiều nên e thấy ở sướng hơn Vin, mặc dù thương hiệu kém hơn Vin.

taton7983

Xe buýt
Chung cư Vin cũng thuộc loại bình dân thôi. Một người đang ở Kim Lũ City cho biết.

taton7983

Xe buýt
CC trước e ở phí 6k/tháng cũng có thể coi là rẻ nhưng chất lượng thì nhiều thứ lắm. Đang đêm có căn nào đó đập đá hay hát Karaoke đến sáng cũng méo làm gì được nó, gọi bảo vệ lên thì xuống cái nó lại chát bùm bùm như thách thức, căn hộ tầng trên thì cho trẻ con đùa nghịch đến đêm khuya ... nói chung là quá lắm thứ, còn ở cc Vin thì qua những người bạn đang sống ở đó nói những cái khó chịu như e kể trên là ko có hoặc có thì bv lên can thiệp ngay khi có phản ánh của cư dân. Vậy tuỳ theo nhu cầu và khả năng mà cân đối, giờ giá nhà ở time hay mấy khu cc Vin cũng khá cao.
Có đồng chí Hàn quốc thuê ở bên chung cư em. Dắt chó không rọ mõm. Nhắc nhở còn lên mặt tao thuê nhà ở đây tao có quyền. BQL phối hợp làm việc với chủ nhà. Đuổi ngay phút mốt.

Mytv

Xe điện
Nhà em 2 lớn 2 bé, 130m2, 3pn, ko thiếu gì từ MRB, máy sấy...
khoảng 7/12 tháng khoảng quanh 400k tiền điện/tháng, mấy tháng mùa hè thì khoảng 7-800.
Với số lượng thiết bị như thế e ko hiểu bằng cách nào nhà cụ dùng hết 400k tiền điện. Riêng cái tủ lạnh thôi tháng nó gần hết 200k rồi. Bếp từ, máy rửa bát, máy giặt, máy sấy nữa. Đều phải dùng hàng ngày bất kể mùa nào. E hỏi khí ko phải chứ nhà cụ ít ở nhà đúng ko ạ?

vuanhanghi

Xe điện
Với số lượng thiết bị như thế e ko hiểu bằng cách nào nhà cụ dùng hết 400k tiền điện. Riêng cái tủ lạnh thôi tháng nó gần hết 200k rồi. Bếp từ, máy rửa bát, máy giặt, máy sấy nữa. Đều phải dùng hàng ngày bất kể mùa nào. E hỏi khí ko phải chứ nhà cụ ít ở nhà đúng ko ạ?
Nhà em sáng 7h đi tối 7h về.
Chưa bao giờ có tư tưởng tiết kiệm điện. Tủ lạnh sbs của hitachi chứ ko phải loại bé.

lowschool

Xe tải
Nhà em sáng 7h đi tối 7h về.
Chưa bao giờ có tư tưởng tiết kiệm điện. Tủ lạnh sbs của hitachi chứ ko phải loại bé.
Ơ cụ giống nhà em, hay là ở chung cư điện nó tính giá rẻ hơn nhỉ? nhà em trừ điều hoà ra còn đâu dùng đủ thứ như mọi nhà khác, mỗi tháng cũng hơn 400k tí, cũng dùng thoải mái ko có tư tưởng tiết kiệm gì

ATZ

Xe tải
Mình nghĩ ở căn hộ việc chi phí ở bao nhiêu chỉ là vấn đề thứ yếu.

Vấn đề quan trọng nhất là mình có chấp nhận sống theo các qui tắc cộng đồng ở đây không?

Có nhiều anh chị, muốn đủ thứ có vài ba tỷ mua căn hộ tưởng rằng sang chảnh cái gì cũng đòi hỏi nhưng lại muốn tự do làm theo ý thích của mình thì nên dẹp ngay cái ý định ở căn hộ đi.

Ở căn hộ hiện nay tính cộng đồng và các qui định nó khác xa với chung cư cũ, nhà tập thể của các ông bà hồi xưa, không thể nhà ông ông muốn gì thì ông làm.

Còn những người đàng hoàng chỉ chẳng ai thấy phiền vì các qui định, nội qui đó cả.

Mình ở căn hộ, mình và tụi nhỏ thấy thích hơn, thoải mái hơn nhà phố, đời có mấy tí, căn hộ chắc chắn nó sẽ tồn tại lâu hơn cuộc sống của mình, việc gì phải khổ đi xa thêm hơn 1 tiếng mỗi ngày cả đi lẫn về, không có tiện nghi, chỗ chơi cho bọn trẻ, để nói là của để dành cho tương lai.

Nói chung mỗi người mỗi thói quen và sở thích nhưng cố gắng sống cho mình và gia đình mình ở hiện tại đi các Bác.

Demchinhhang.net

Xe container
Ở đâu thì cũng nên mua đệm nằm các cụ nhé:))

safenoodles

Xe cút kít
Theo các bác thu nhập rơi vào khoảng bao nhiêu thì sống được ở trong khu vinhome ạ. Sao mọi người cứ bảo phải có nhiều tiền mới ở được trong đó vậy nhỉ.
Vinhomes cũng có mấy khu, chỗ em ở Vinhomes Ocean Park thì cũng nhẹ nhàng thôi. Chi phí tốn hay không là do nhu cầu cá nhân nữa cụ ơi, ko cứ nơi ở ạ.

anh kao

Xe tăng
Chung cư Vin cũng thuộc loại bình dân thôi. Một người đang ở Kim Lũ City cho biết.
Đúng rồi, ngang tầng lớp thôi, chỉ có điều bị a Vượn úp cái bô to hơn a Thản vào đầu nên hay bị ngơ ngơ nghĩ mình là tinh hoa hơn HH linh đàm và KV-KL của a Thản =)) =)) =))

hbthang

Xe tăng
những ngưòi hỏi như này là những người chắc chắn ko có tiền mua để ở rồi chứ tính gì đến phí

caisua

Xe lăn

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Khu e ở phí quản lý thấp hơn Vin mà e thấy chất lượng dịch cụ chả kém tí nào, BQL là của nước ngoài nên làm việc rất chuẩn, mật độ xây dựng thì thấp hơn rất nhiều nên e thấy ở sướng hơn Vin, mặc dù thương hiệu kém hơn Vin.
Cụ có thể tiết lộ khu nào chăng ?

coolpix8700

Xe ngựa
duongqua nói:
e đang tìm hiểu môn trường sinh học với chay trường đây cụ ạ:)) rút kinh nghiệm trong nhà e từ đời ông bà cụ nhà e nên e thấy mình phải nghĩ đến cho đời sau ko nó lại khổ như e, vật vã mãi mới xuống được nhà đất :D Còn sau này nó thích gì đấy là việc của nó cụ ạ :D
Ah, đấy là chuyện trong nhà e cụ nhé :P
Bác đang thách ông nhà giầu húp tương đấy.
Dù em cũng chẳng chắc chắn là trong mớ BĐS qua tay ông ấy có cái CC của vinh hay không!