Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

isabinh

Xe điện
Em thì em thấy tầng nào cũng có những bất tiện cụ ạ.
Nhưng cụ ở tầng 12 thì được cao hơn các tầng khác rồi, không khí trong lành hơn, yên tĩnh hơn, view rộng hơn.
Thang máy thì vèo cái là lên, chả lo gì. Ăn chơi hát hò không ảnh hưởng lắm. :)
Cụ cần thiết kế thi công nội thất thì alo em nhé.
01999908888
Vâng, có nhu cầu em ới cụ ạ.... mà chắc còn lâu lắm

Smee april

Xe điện
Các cụ cho em hỏi căn hộ tầng 12 trên cùng ( áp mái), tòa nhà 12 tầng thì có những bất tiện gì ạ. Ví dụ như có hay bị thấm trần hay hệ thống cấp nước bị yếu không ạ (liệu có phải lắp bơm tăng áp không nhỉ ?), đi lại thang máy có gì bất tiện hơn các căn khác không ạ. Em định ở căn này, vì tiền không nhiều nên không nhiều lựa chọn cụ ạ, cụ nào kinh nhiệm chỉ giáo em với. thanks !
Thấm trần hay không thì tùy chất lượng xây dựng. Được cái nước thấm là nước mưa còn tầng dưới thì có nguy cơ thấm nước toilet của tầng trên. Còn nước cấp yếu thì nhà em tầng áp mái cũng phải lắp bơm tăng áp cho cả tầng.

isabinh

Xe điện
Thấm trần hay không thì tùy chất lượng xây dựng. Được cái nước thấm là nước mưa còn tầng dưới thì có nguy cơ thấm nước toilet của tầng trên. Còn nước cấp yếu thì nhà em tầng áp mái cũng phải lắp bơm tăng áp cho cả tầng.
bơm tăng áp cho cả tầng là mình góp vào lắp hay thiết kế tòa nhà có sẵn hả cụ. thế là ok, miễn sao máy bơm không phải ở nhà mình cho đỡ ồn

Em xin mời các cụ làm về kiến trúc và nội thất kiến trúc ....đàm đạo về mấy cái sau :

Em để ý thấy 1 điểm rất dở..hầu hết là các khu CC của ta , các nhà thiêt kế ko tính toán cho hợp lý được giữa công năng sử dụng , yếu tố tâm linh với tình hình khí hậu ẩm nóng nồm ... của mấy vấn đề : Ban thờ cúng gia tiên , chỗ phơi phóng , bếp ...

Ngay từ cửa ra vào của căn hộ , rất nhiều khu ( HUD , Vincom , Dương Nội ...) mắc lỗi cơ bản là để thang máy chiếu thẳng vào ... rồi bếp thì bị kẹp giữa 2 nguồn nước hoặc bị chiếu cửa sổ ... hoặc ban công bất hợp lý ... và đa số trần hơi bị thấp cực bất tiện cho việc nhang khói thờ cúng ...

Có cụ nào thấy thế ko ợ ? :-w

xe máy 3 bánh

Xe máy
em ghé tí. cụ nào có nhu cầu làm nội thất thì ới em nhé.

Smee april

Xe điện
bơm tăng áp cho cả tầng là mình góp vào lắp hay thiết kế tòa nhà có sẵn hả cụ. thế là ok, miễn sao máy bơm không phải ở nhà mình cho đỡ ồn
Khu nhà em là một nhà đứng ra làm xong cả tầng góp. Em mua về sau nên chỉ theo thôi. Cái máy bơm để trên mái, chả nghe thấy j so với âm thanh xung quanh đâu cụ. Nhưng thấy bẩu có một cụ không thèm góp. Mà cụ ấy cũng ở OF này.

Một kkhu khác em từng ở thì cũng có một nhà đại ra: đứng ra làm luôn máy bơm tăng áp và lát lại sàn hành lang. Bác ấy làm chỉ có mỗi cái thông báo sẽ làm. Bà con tưởng Ban quản lý hóa ra không phải. Làm xong bác ấy lại tuyên bố: ai góp bao nhiêu cũng được còn bác ấy không thèm đòi. Bác ấy làm vì bố mẹ bác ấy cao tuổi mà sợ hành lang trơn trượt. Cả tầng bảo nhau tự góp. Lúc sang đưa tiền thì bác ấy bảo chịu một nửa vì bác ấy tự chọn vật liệu cao cấp.

luuha_bqp

Xe buýt
Em xin mời các cụ làm về kiến trúc và nội thất kiến trúc ....đàm đạo về mấy cái sau :

Em để ý thấy 1 điểm rất dở..hầu hết là các khu CC của ta , các nhà thiêt kế ko tính toán cho hợp lý được giữa công năng sử dụng , yếu tố tâm linh với tình hình khí hậu ẩm nóng nồm ... của mấy vấn đề : Ban thờ cúng gia tiên , chỗ phơi phóng , bếp ...

Ngay từ cửa ra vào của căn hộ , rất nhiều khu ( HUD , Vincom , Dương Nội ...) mắc lỗi cơ bản là để thang máy chiếu thẳng vào ... rồi bếp thì bị kẹp giữa 2 nguồn nước hoặc bị chiếu cửa sổ ... hoặc ban công bất hợp lý ... và đa số trần hơi bị thấp cực bất tiện cho việc nhang khói thờ cúng ...

Có cụ nào thấy thế ko ợ ? :-w
-Thang máy chiếu vào thì cụ sang thớt phong thủy, có cụ còn bảo là tốt cơ(e thấy là xấu).
-Bếp bị kẹp giữa rửa và máy giặt, cái này dễ sửa và hầu như nhà nào gặp đều fix lại. Bếp chiếu cửa sổ, e nghĩ do quan niệm của mình chứ bọn Tây lông nó vẫn làm thế, thoáng vvà sáng.
-Trần thấp do nhà ở chỉ yêu cầu 3,3m sàn đến sàn, cái này tiết kiệm chi phí, giảm thất thoát năng lượng. Tây chúng nó có chỗ còn làm thấp hơn nhưng dầm bẹt chứ k cao như mình. Nhang khói thì cụ xử lí khi tk ban thờ.
-Theo cụ ban công bất hợp lý là ntn?

kankyovietnam

Xe hơi
48TT8B khu đô thị Văn Quán Hà Đông Hà Nội
Website
www.kankyo.com.vn
Cụ nào có nhu cầu về các loại chậu cây cảnh cao cấp composite thì ới em nhé. Hàng em chuyên xuất khẩu sang thị trường của EU, có hệ thống cấp nước tự động có thể để cây cảnh các cụ hàng tháng không cần tưới nước.
Các cụ có thể tham khảo mẫu tại đây:
http://www.eastwest-trading.de/
http://kankyo.com.vn/web/default.aspx
Có nhu cầu báo giá email cho em: kankyovietnam@gmail.com

Tìm trên Funland em chỉ thấy thớt về Xây nhà-1 chủ đề rộng quá. Em xin mở thớt này đề các cụ post về Nội thất cho chung cư.
Các vấn đề có thể được cho vào đây:
- Hoàn thiện nội thất
- Các đồ trang trí
- Thiết kế nội thất
- Thiết kế đồ dùng nội thất
- Giá cả, nơi mua-bán-đóng-chế tạo-tư vấn,...

Kymui1979

Xe buýt
các cụ cứ bảo trần thấp, e vào cái ks to tướng cuối đường Thanh Niên (hnhư tên sofitel-plaza-hanoi) cái trần tc thả ở hành lang của nó e kiễng chân giơ tay là tới ngay , chú mắt xanh mũi lõ nào cao là tóc chạm luôn ạ , làm rất thấp luôn ...

fpt hà nội

Xe tải
em mới ở Đại thanh,cơ mà chưa đủ xèng để đầu tư

isabinh

Xe điện
Các cụ góp ý em phát này. Em thấy phòng ngủ 2 bé quá s>9m2 tí tẹo, 2 WC thì có vẻ hơi rộng quá. Mong muốn là nới rộng PN2 lên để 2F1 thoải mái ngủ và 2 bàn học. tuy nhiên em thấy vướng cái hộp kỹ thuật kẹp giữa 2 WC nên việc thu nhỏ lại để nới rộng PN2 không biết có khả thi không. Các cụ cũng xem phân bổ lại PK và bếp hộ em. Có vẻ như PK hẹp quá nếu có vách ngăn hay quầy bar mini đúng không ạ

[/URL]

[/URL]

NewPeace

Xe điện
Cụ nào có nhu cầu về các loại chậu cây cảnh cao cấp composite thì ới em nhé. Hàng em chuyên xuất khẩu sang thị trường của EU, có hệ thống cấp nước tự động có thể để cây cảnh các cụ hàng tháng không cần tưới nước.
Các cụ có thể tham khảo mẫu tại đây:
http://www.eastwest-trading.de/
http://kankyo.com.vn/web/default.aspx
Có nhu cầu báo giá email cho em: kankyovietnam@gmail.com
Cái chính là cây có sống được trong nhà ko cụ ạ.

luuha_bqp

Xe buýt
Cây để ban công, sân thì chỉ cần hẹn giờ tưới. Cây trong nhà thì cần bổ xung thêm cả đèn ạ.

isabinh

Xe điện
Các cụ góp ý em phát này. Em thấy phòng ngủ 2 bé quá s>9m2 tí tẹo, 2 WC thì có vẻ hơi rộng quá. Mong muốn là nới rộng PN2 lên để 2F1 thoải mái ngủ và 2 bàn học. tuy nhiên em thấy vướng cái hộp kỹ thuật kẹp giữa 2 WC nên việc thu nhỏ lại để nới rộng PN2 không biết có khả thi không. Các cụ cũng xem phân bổ lại PK và bếp hộ em. Có vẻ như PK hẹp quá nếu có vách ngăn hay quầy bar mini đúng không ạ

[/URL]

[/URL]

Kymui1979

Xe buýt
tkế của cụ làm rồi mà , cụ bảo họ là muốn pngủ rộng ra tí , rồi thay đổi p.a mb 1 chút xem sao ? cái bar gia đình mà làm to thế này thì chả để làm gì & tốn đất , cụ cứ thấy cái gì nó bất hợp lý cụ bảo tkế điều chỉnh là ok mà ???!

Tran Thanh Tung

Xe điện
nhiều người cứ thích có cái bar nối với bếp. E thấy chả mấy khi dùng, lãng phí không gian. Thay vào đó làm cái đảo bếp "kitchen island" thì hay hơn, bày thức ăn sau khi nấu rất tiện.

trungkts

Xe tải
Em cũng đồng ý với cụ , nhưng tuy nhiên nhiều khi gọi bar nhưng nhiều khi không sử dụng chức năng đó

Hainv

Xe hơi

[/URL]

[/URL]
Theo em cụ nên bớt 1WC đi, bù 1 phần vào PN2. 2WC thì tiện thật, nhưng với căn hộ diện tích hạn chế như vậy thì 1WC là chấp nhận được

dtch

Xe buýt
Cháu nhờ các cụ góp ý cho cháu căn này:

- Diện tích 102m2, đã hoàn thiện sản gỗ (PN), trần thạch cao, tủ bếp.
- Chủ đầu tư đã sửa lại, đẩy lùi bếp ra sát cột và cắt 1 phần phòng ngủ 2 thành 1 PN 3 bé tí (khoảng 8 m2)
- Cháu muốn sửa chữa ở mức hạn chế, băn khoăn chính là 2 cái WC khá lớn, quá nhu cầu. Liệu chắu có nên đẩy tường vào để tạo 1 khoảng rộng và chuyển bàn ăn ra đấy ko? Nếu kê bàn ăn ở chỗ đó có vướng lối vào quá ko?
- Giải pháp chống nóng cho 2 PN quay ra hướng Tây?

Cảm ơn các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng