Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

luuha_bqp

Xe buýt
Em GATO với cụ Âu quá, em Kim-ủn lên trước mà mãi chửa hết rượu, lại đẩy cái mặt bằng của em lên phát cho các cụ chém. Chỉ là lấy ý tưởng chứ em là em vẫn thuê KTS nên các cụ đừng lo đồng nghiệp ko có cơm:
Cửa TB & ban công ĐN ạ, 3 phòng ngủ là đủ cho em rồi, chỗ bếp và bàn ăn em không muốn khoe ra ạ,

Mấy cái phòng con con bên tay trái tủn mủn nhỉ, cụ định làm j ở đấy?

VIT2000

Xe tăng
Em GATO với cụ Âu quá, em Kim-ủn lên trước mà mãi chửa hết rượu, lại đẩy cái mặt bằng của em lên phát cho các cụ chém. Chỉ là lấy ý tưởng chứ em là em vẫn thuê KTS nên các cụ đừng lo đồng nghiệp ko có cơm:
Cửa TB & ban công ĐN ạ, 3 phòng ngủ là đủ cho em rồi, chỗ bếp và bàn ăn em không muốn khoe ra ạ,

Hình như cái này là căn hộ ở khu Đông Nam Trần Duy Hưng, do vinaconex chủ đầu tư hay sao nhỉ???

Ngọc Thạch

Xe buýt
Em xin nhắc lại cụ nào cần thi công đồ gỗ nội thất thì alo em! :)

bimbimcay

Xe đạp
cụ nào cần vẽ tranh tường thì ới em nhé :">

Sao có chỗ thênh thang mà có chỗ dúm rít vào nhau thế kia hử cụ?

WaveANFA2001

Xe hơi
Mấy cái phòng con con bên tay trái tủn mủn nhỉ, cụ định làm j ở đấy?
Sao có chỗ thênh thang mà có chỗ dúm rít vào nhau thế kia hử cụ?
Mấy cái phòng nhỏ là thế này: Cạnh cửa vào là cái kho, tiếp đến là phòng làm việc, rồi đến phòng Osin, cửa phòng Osin quay ra bếp (2 phòng này có cửa sổ). Phòng Osin thì em ko cần, phong làm việc/đa năng thì em muốn mở rộng nhưng kho thì vẫn muốn giữ cái kho lai.

các cụ quay lại trang 39 có cái hình 3D chủ ĐT vẽ cho em, lúc mới mua nhìn cũng đẹp nhưng giờ thì đúng như 2 cụ nói.

Kymui1979

Xe buýt
Mấy cái phòng nhỏ là thế này: Cạnh cửa vào là cái kho, tiếp đến là phòng làm việc, rồi đến phòng Osin, cửa phòng Osin quay ra bếp (2 phòng này có cửa sổ). Phòng Osin thì em ko cần, phong làm việc/đa năng thì em muốn mở rộng nhưng kho thì vẫn muốn giữ cái kho lai.
các cụ quay lại trang 39 có cái hình 3D chủ ĐT vẽ cho em, lúc mới mua nhìn cũng đẹp nhưng giờ thì đúng như 2 cụ nói.
hơ , em nhìn mb quen quen , mang máng hình như đã vào chém "bậy" nhà cụ mấy câu rồi , hóa ra mấy trang trước cụ post pc , trang này post mb ?!
Cụ list 1 lần cho hết các cơ cấu phòng cụ muốn , hướng ban thờ , hướng bếp , các y/c khác vè công năng và phong thủy .v.v... , thì dễ tới p.a chốt cho cụ hơn , e xin ghóp ý thế ạ !

WaveANFA2001

Xe hơi
đúng rồi cụ Mùi, lần trước mỗi cụ với cả cụ gì đó em ko nhớ, lần này cho MB lên cho xôm. nói chung phong thủy e theo hiểu nhiều ánh sáng và khí sạch là ổn rồi, công năng là chính. bàn thờ em làm nhỏ gọn thôi, nhường chỗ sinh hoạt cho con cháu.
Công năng thì đã nêu:
Bếp không muốn khoe ra, nếu giấu được bàn ăn thì càng tốt (em lười dọn dẹp nên bếp sẽ ko sạch)
ưu tiên 1 phòng học to cho cả 2 đứa & sinh hoạt chung cho cả gđ, em sẽ gắn camera quan sát xem học hành thế nào.
Kho thì em vẫn muốn có, muốn cả phòng thay đồ như Hill state nữa.

VIT2000

Xe tăng
Thật ra mặt bằng nhà cụ Way tầu khá ổn rồi, chỉ có khu vệ sinh đang tối và cái hành lang thôi, đấy là nhược điểm duy nhất của mặt bằng này. Mấy phòng nhỏ ở cửa vào thích cụ giải tán cho rộng nhà.

Kymui1979

Xe buýt
Em chém 2 nhát , 1 nhát sâu và 1 nhát nông , cụ oa-ve-αn-pha xem nhé , mời các cụ chém em để em né ...

WaveANFA2001

Xe hơi
Em chém 2 nhát , 1 nhát sâu và 1 nhát nông , cụ oa-ve-αn-pha xem nhé , mời các cụ chém em để em né ...
Nhát đầu em kết khu vực thay đồ của cụ, nhát sau thì em lại ưng bố trí bếp & bàn ăn: cứ phải vuông vuông mới yên tâm.

Nợ cụ vodka nhié!

Kymui1979

Xe buýt
Nhát đầu em kết khu vực thay đồ của cụ, nhát sau thì em lại ưng bố trí bếp & bàn ăn: cứ phải vuông vuông mới yên tâm. Nợ cụ vodka nhié!
Em phác xong cái đầu (kiểu em thích , thoáng , rộng , chơi 1 tí và kiểu boy chơi bời này trước đã "gà" được 1 cụ trên LQT Thăng Long làm hồi 2007) ... nhưng thấy chưa sâu sát đề bài của cụ nên làm nhát nữa , em cũng dự là cụ muốn làm khu bếp & ăn riêng tư 1 chút , còn cái khu thay đồ rộng thì em nghĩ cụ đầu tư xong chắc gấu nhà cụ phát cho cụ 1 sập phiếu "bố" ngoan cả năm luôn ợ > vc nhà em khoái cái tủ này lắm cơ mà để nó ra khuôn ra hình chất lượng tí thì không hề hạt rẻ tí tẹo nào ạ ...
>>> chúc cụ sớm ... tích đủ tiền sửa nt về ở .

VIT2000

Xe tăng
Chắc là do quan điểm với gu, em thì cứ thích khu vực công cộng trong nhà CC thoáng nhất có thể, ngăn cách giữa bếp với ăn, khách chỉ là ước lệ, khu vực sinh hoạt thì riêng tư, nên bố cục mặt bằng cụ Dê khá nghịch, dưng mà em vẫn ko được khoái lắm, chắc do quan điểm :P

Kymui1979

Xe buýt
đấy là cụ nương tay chém iem nhẹ đới ... e m xem mấy ảnh cụ chụp ct bên thớt khác rồi , dạo trước có việc về kiến trúc (em ko phải dân kiến trúc) em có tìm tòi 1 số tài liệu về các phong cách kiến trúc đang thịnh hành để "xào bài" (nói là học hỏi thì văn hoa hơn) cơ mà chưa ổn ,..

isabinh

Xe điện
Các cụ cho em hỏi căn hộ tầng 12 trên cùng ( áp mái), tòa nhà 12 tầng thì có những bất tiện gì ạ. Ví dụ như có hay bị thấm trần hay hệ thống cấp nước bị yếu không ạ (liệu có phải lắp bơm tăng áp không nhỉ ?), đi lại thang máy có gì bất tiện hơn các căn khác không ạ. Em định ở căn này, vì tiền không nhiều nên không nhiều lựa chọn cụ ạ, cụ nào kinh nhiệm chỉ giáo em với. thanks !

dream100^^

Xe máy
Theo em tùy vào điều kiện từng nhà và thẩm mỹ của từng người.

BMV8888

Xe đạp
Website
quocphamnamchau.com
Các cụ cho em hỏi căn hộ tầng 12 trên cùng ( áp mái), tòa nhà 12 tầng thì có những bất tiện gì ạ. Ví dụ như có hay bị thấm trần hay hệ thống cấp nước bị yếu không ạ (liệu có phải lắp bơm tăng áp không nhỉ ?), đi lại thang máy có gì bất tiện hơn các căn khác không ạ. Em định ở căn này, vì tiền không nhiều nên không nhiều lựa chọn cụ ạ, cụ nào kinh nhiệm chỉ giáo em với. thanks !
Em thì em thấy tầng nào cũng có những bất tiện cụ ạ.
Nhưng cụ ở tầng 12 thì được cao hơn các tầng khác rồi, không khí trong lành hơn, yên tĩnh hơn, view rộng hơn.
Thang máy thì vèo cái là lên, chả lo gì. Ăn chơi hát hò không ảnh hưởng lắm. :)
Cụ cần thiết kế thi công nội thất thì alo em nhé.
01999908888

Trạng thái
Thớt đang đóng