Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em có cái nhà dư lày, nhưng cách bố trí của Chủ đầu tư em chưa được ưng cho lắm, em nhờ các cụ cho ý kiến với ạ.
Ý tưởng của em là chỉ để 2 phòng ngủ, trong đó phòng ngủ master to thêm một chút.
Ngoài ra phần diện tích phòng ngủ thứ 3 em muốn tận dùng làm phòng học, nghiên cứu, đọc sách... phòng này sẽ không có tường bao và thông với phòng khách, có tủ ngăn gì gì đó ...
Em cũng muốn bỏ cái phòng cho giúp việc đi và muốn có một không gian dành cho bàn thờ ạ

Em xin trân thành cảm ơn các góp ý của cụ/mợ (like)
Để e vạch cho cụ vài phát thử xem nhá. cụ tha hồ mà lựa chọn PA

Đây cụ nhé. P.a của e ợ. Nói chung nhà cụ k phải sửa quá nhiều, cái phòng ngủ 3 chuyển thành p. làm việc cũng có thể thành chơi bời cho các cụ thích xòe quạt :D. Phòng này e chủ định nâng cốt + vách gỗ kiểu Nhật + vách dựng trang trí. lúc cần khép kín thì đóng vách, lúc k thì mở bung ra cho thoáng. :) phòng thờ cụ có thể ngăn cách với bên ngoài bằng cửa zigzag hoặc cửa đẩy dạng bình phong cắt CNC. chúc cụ vui.

Chỉnh sửa cuối:

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]

như đã hứa e gửi cụ Tây độc cái Pa tham khảo theo thiển ý của e!
E thấy chuyển p. ăn ra ngoài có độ thoáng cho p.an dưng đi lại rất phức tạp, nấu nướng bày biện rồi dọn đồ rửa lằng nhằng lắm. e vẫn muốn k gian bếp và ăn phải liên hoàn, và p.khách vẫn là ưu tiên số 1.

Ăn thì 1 ngày chỉ có vài lần, trong khi p.khách (kiêm shc) dùng có thể 1/2 thời gian cả ngày, thậm chí hơn (xem phim, bóng đá... đêm) --> đối với nhà có p.khách hướng ra ban công, lô gia, e nghĩ phải ưu tiên hàng đầu.

VIT2000

Xe tăng
Để e vạch cho cụ vài phát thử xem nhá. cụ tha hồ mà lựa chọn PA

Đây cụ nhé. P.a của e ợ. Nói chung nhà cụ k phải sửa quá nhiều, cái phòng ngủ 3 chuyển thành p. làm việc cũng có thể thành chơi bời cho các cụ thích xòe quạt :D. Phòng này e chủ định nâng cốt + vách gỗ kiểu Nhật + vách dựng trang trí. lúc cần khép kín thì đóng vách, lúc k thì mở bung ra cho thoáng. :) phòng thờ cụ có thể ngăn cách với bên ngoài bằng cửa zigzag hoặc cửa đẩy dạng bình phong cắt CNC. chúc cụ vui.
Em thích pán của cụ hơn ạ. :-bd

mtkien1202

Xe tăng
EM đánh dấu tối về nghiên cứu.

bachxa

Xe tải
oánh dấu bác khi nào có bác nào muốn sửa sang nhà cửa em in bóc bác nhá!!!!

Kymui1979

Xe buýt
@ cụ VIT2000 mb cụ mà cải tạo cho thoáng hơn thì rất đẹp !
em bạo dạn mê cả bếp ra ngoài dành riêng 1 phòng để làm hệ tủ quần áo của cả nhà , có có gương treo cùng hệ thống a.s hiện đại .
chuyển tiếp p.ăn với khu bếp = 1 bar nhỏ cùng tủ rượu , có thể tạo 1 váh nhẹ sau lưng sofa ngăn với bàn ăn ,.
MB e xem chả rõ kt gì nên phang thế này , cghắc chưa chuẩn , cái em ưu tiên nhất là giao thông , có thể còn sai về phong thủy , cụ xem ý thôi ạ ...

Red&black

Xe đạp
Em có cái nhà dư lày, nhưng cách bố trí của Chủ đầu tư em chưa được ưng cho lắm, em nhờ các cụ cho ý kiến với ạ.
Ý tưởng của em là chỉ để 2 phòng ngủ, trong đó phòng ngủ master to thêm một chút.
Ngoài ra phần diện tích phòng ngủ thứ 3 em muốn tận dùng làm phòng học, nghiên cứu, đọc sách... phòng này sẽ không có tường bao và thông với phòng khách, có tủ ngăn gì gì đó ...
Em cũng muốn bỏ cái phòng cho giúp việc đi và muốn có một không gian dành cho bàn thờ ạ

Em xin trân thành cảm ơn các góp ý của cụ/mợ (like)
Cá nhân em thì em sẽ chọn phòng ngủ 3 làm phòng làm việc,đọc sách.Tuy nhiên em sẽ dịch chuyển wc ở phòng master sang phía cửa đi PN3(cạnh wc chung),cửa đi PN1 sẽ ở đối xứng với cửa đi PN2,lối vào phòng làm việc sẽ ở vị trí cửa phòng wc(PN1)hiện tại.

luuha_bqp

Xe buýt
em bạo dạn mê cả bếp ra ngoài dành riêng 1 phòng để làm hệ tủ quần áo của cả nhà , có có gương treo cùng hệ thống a.s hiện đại .
chuyển tiếp p.ăn với khu bếp = 1 bar nhỏ cùng tủ rượu , có thể tạo 1 váh nhẹ sau lưng sofa ngăn với bàn ăn ,.
MB e xem chả rõ kt gì nên phang thế này , cghắc chưa chuẩn , cái em ưu tiên nhất là giao thông , có thể còn sai về phong thủy , cụ xem ý thôi ạ ...
E thấy pa này cũng hay, nếu vợ chồng trẻ, mạnh đạn đầu tư . Tuy nhiên, nen quay ngược lại hướng giường p ngủ chính và p.khách, giữa Khách và ăn ngăn mềm. Cái p . ngủ 3 do bản vẽ cụ chủ chụp sai tỉ lệ, theo e thực ra nó khá là rộng nên chia thêm hành lang và bố trí 1 giường vào góc hơi phí.

Chỉnh sửa cuối:

VIT2000

Xe tăng
Cho em bốc phét tí, mặt bằng cụ vẽ khá tây, dưng có mấy điểm cần lưu ý, phòng ngủ ms với phòng thay đồ hơi xa nhau (tiêu chuẩn này là của showbiz :D), phòng ngủ nhỏ còn lại hơi bé, vệ sinh chung đang quay cửa ra phòng khách, giường ngủ phòng ms bị ngược phong thủy khi bước vào nhìn xéo mất giường ngủ, nên quay lại 180 độ, còn phòng vs ms nên biến tấu thành vách kính có khắc họa tiết và cánh cửa vào bằng kính luôn, lưu ý tránh mở cửa vào nhìn thấy cửa vs luôn, phòng làm việc hơi gần cửa chính và bị cô lập, phòng này có thể hiểu nhiều cách:
- nếu là sếp, thỉnh thoảng tiếp nv trong phòng bàn việc trọng đại thì nên kín đáo (giống pán cụ Hungndn gì đấy vẽ).
- nếu là làm chuyên môn thông thường thì chỉ bố mẹ hay dùng nên để gần phòng ms thì hay hơn.
- nếu là thư viện gia đình, bố mẹ con cái cùng vào được thì lại cần khoe (đây là vh đẹp của gia đình) nhưng ko nên để ở ngay sảnh.
Còn đâu pán cụ giải quyết ko gian công cộng gia đình khá ok ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kanizzi

Xe hơi
Em cũng hóng thiết kế, nhà em vẫn đang gom lúa để làm vụ này :D hiện tại đang mua đồ đặt vào thôi ^^

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Cá nhân em thì em sẽ chọn phòng ngủ 3 làm phòng làm việc,đọc sách.Tuy nhiên em sẽ dịch chuyển wc ở phòng master sang phía cửa đi PN3(cạnh wc chung),cửa đi PN1 sẽ ở đối xứng với cửa đi PN2,lối vào phòng làm việc sẽ ở vị trí cửa phòng wc(PN1)hiện tại.
Em oánh dấu để tối về nghiên cứu ạ

Kymui1979

Xe buýt
@VIT2000 : em đang mơ ước về một căn giống cụ đây ạ ! Cảm ơn cụ chỉ giáo !

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Em làm tổng thể, nghĩa là nhận nhà thô và lên thiết kế, phối cảnh cho cụ trên cơ sở ý tưởng hoặc mong muốn của cụ ban đầu. Cho đến khi cụ đồng ý về mặt thiết kế, tiếp đến là thi công. Chi phí thiết kế được tính hữu nghị theo quan điểm member trên 4rum. Nếu cụ không thi công, em thu phí thiết kế, nếu cụ thi công, em có thể miễn phí thiết kế cho cụ.
Dây thép nhà em là: 0932252095, hoặc meo meo: noithathoangquan@gmail.com.
Nếu cụ vui, cho em xin giao cấu với cụ 1 phát vào ngày nào đẹp trời tùy cụ. Em hiện lang thang khu Duy Tân, vì đang thi công trong khu Thanh Bình-Hà Nội, gần công viên Dịch Vọng.
Kính cụ!
Ối giôig ơi hai cụ này định giao cấu với.nhau giữa thanh thiên bạch nhật lày min mod ơi.

VIT2000

Xe tăng
@VIT2000 : em đang mơ ước về một căn giống cụ đây ạ ! Cảm ơn cụ chỉ giáo !
Lão này hình như có tí nhầm, em làm éo gì có căn chung cư nào cần tư vấn, em cho thuê rồi. Đây là em đang chém căn của cụ Âu Dương Phong thôi :))

VIT2000

Xe tăng
Mà cụ Âu Dương Phong rất lởm nhé, cụ pót cái căn CC lên đây hỏi, các cụ ý thi nhau vẽ cho cụ, cụ chẳng cảm ơn một câu, kể cả cụ có vote hay pm riêng thì cũng nên cảm ơn người ta một câu. Em thật.

keyon

Xe tăng
Lão này hình như có tí nhầm, em làm éo gì có căn chung cư nào cần tư vấn, em cho thuê rồi. Đây là em đang chém căn của cụ Âu Dương Phong thôi :))
Cụ có căn nào cần đưa lên cho các cụ tư vấn 1 thể, dấu làm giề :))

VIT2000

Xe tăng
Cụ có căn nào cần đưa lên cho các cụ tư vấn 1 thể, dấu làm giề :))
Thôi, em hay giấu dốt lắm, trót mua phải căn CC lởm vì ko xem thiết kế rồi, vì có cô em kết nghĩa mua tặng nên cũng chẳng để ý, giờ ko sửa được nữa rồi. Keke

keyon

Xe tăng
Thôi, em hay giấu dốt lắm, trót mua phải căn CC lởm vì ko xem thiết kế rồi, vì có cô em kết nghĩa mua tặng nên cũng chẳng để ý, giờ ko sửa được nữa rồi. Keke
Cụ có em kết nghĩa hay thế, cụ giới thiệu đi biết đâu em cũng được hưởng lộc như cụ, lại có căn CC mang lên đây nhờ các cụ tư vấn :D

Tây_độc

Xe máy
Mà cụ Âu Dương Phong rất lởm nhé, cụ pót cái căn CC lên đây hỏi, các cụ ý thi nhau vẽ cho cụ, cụ chẳng cảm ơn một câu, kể cả cụ có vote hay pm riêng thì cũng nên cảm ơn người ta một câu. Em thật.
Em đây, em đây. Công các cụ phác cho em, em ghi nhận lắm chứ nên em đang nghiên cứu tất cả các ý kiến của các cụ. Sau đó em sẽ có trả lời và cám ơn đàng hoàng chứ . Hì hì . Tại em đang ở văn phòng chưa nghiên cứu kỹ được, có gì chưa phải xin các cụ bỏ qua nhé

WaveANFA2001

Xe hơi
Em đây, em đây. Công các cụ phác cho em, em ghi nhận lắm chứ nên em đang nghiên cứu tất cả các ý kiến của các cụ. Sau đó em sẽ có trả lời và cám ơn đàng hoàng chứ . Hì hì . Tại em đang ở văn phòng chưa nghiên cứu kỹ được, có gì chưa phải xin các cụ bỏ qua nhé
Em GATO với cụ Âu quá, em Kim-ủn lên trước mà mãi chửa hết rượu, lại đẩy cái mặt bằng của em lên phát cho các cụ chém. Chỉ là lấy ý tưởng chứ em là em vẫn thuê KTS nên các cụ đừng lo đồng nghiệp ko có cơm:
Cửa TB & ban công ĐN ạ, 3 phòng ngủ là đủ cho em rồi, chỗ bếp và bàn ăn em không muốn khoe ra ạ,

Trạng thái
Thớt đang đóng