[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đó cốt lõi ở đó.
Không có quy định nào là 6-4 hay 7-3. Luật mình nó vậy.
Nó ko có căn cứ cụ thể, mà chung chung theo cảm tính của Tòa.
Có thể ở một vụ ly dị khác nó là 9-1, có vụ khác nó là 5-5.
Được, tới còm này thì em chấp nhận với cụ. Nhưng thật ra không cảm tính đâu, cụ cứ xem tỷ lệ nắm giữ thực tế CP của TN sẽ thấy nó ~ với 6/4 đấy còn nói theo theo thỏa thuận thì đang lấy trung bình của 2 bên 7/3 và 5/5 thành 6/4. Vụ này bên ls V cao chiêu :))

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đó cốt lõi ở đó.
Không có quy định nào là 6-4 hay 7-3. Luật mình nó vậy.
Nó ko có căn cứ cụ thể, mà chung chung theo cảm tính của Tòa.
Có thể ở một vụ ly dị khác nó là 9-1, có vụ khác nó là 5-5.
Tòa có quyền có nhận định riêng và phán xử theo hướng có lợi cho 1 bên nào đó tùy theo nhận định của họ. Tòa khắp thế giới đều có quyền như vậy. Đương nhiên không thể vừa lòng tất cả các bên. Vẫn phải chấp nhận thôi. Đời trớ trêu thế đấy cụ.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em tàu ngầm đọc bình thấy chướng nói mỗi câu mà thành dại :'(
Đời phải chấp nhận mình không khôn bằng ai đó :))
Nhưng đúng còm đó lạc lạc thế nào đấy. E định nói xong lại thôi ;))

muachieukyniem

Xe điện
Án phí gần 100 tỏi thì ko biết thằng tòa cắn thêm ở ngoài mỗi bên bao nhiêu ?
Xử vụ này xong khéo hưu non tận hưởng

Dltrg14

Đi bộ
Hihi top này có vẻ được quan tâm
Em đi hóng hớt được là bà T cặp với ai đó ở Trung Nguyên, hòng cướp TN từ tay ông V. Hai người còn dẫn nhau về nhà dan díu, ông V đặt camera trong phòng ngủ nên thấy :D

Cũng chả biết như thế nào

Cốc San

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng mợ Thảo đã thắng. Chuẩn bị làm tập mới thôi.

faceid6

Xe tải
Với việc Cỏ tiêu sạch số tiền trong TK thì Mưa chỉ cần khấu trừ vào cổ phần của Cỏ để ép xuống dưới 30% thậm chí thấp hơn là đúng kế hoạch. Giờ Cỏ muốn bán nốt thì Mưa bán bớt siêu xe mà mua, còn không để Cỏ ăn cổ tức coi như giữ lại tí nghĩa khi hết tình. Nếu Cỏ thích phá hôi thì lôi cái King coffe ra xử tiếp vụ bên Sing.

Ngỗng già

Xe buýt
- Qua vụ này những người vợ doanh nhân sát cánh cùng Ck xây dựng cơ nghiệp phải suy nghĩ lại.
- 4 đứa con mà chả đứa nào theo bố thì cũng nên đánh dấu ?
- Qua cách nói năng, hành xử của Qua thì lo cho TN hậu phiên toà.
- Giới quan toà và vks có vấn đề về năng lực, kỹ năng tư duy và đạo đức nghề nghiệp.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng mợ Thảo đã thắng. Chuẩn bị làm tập mới thôi.
Thua toàn tập chứ thắng gì! Xưa chưa kiện Vũ nó nói cầm 4000 tỷ ra đi với nhà đất cho hết, chỉ để lại Trung Nguyên cho Vũ là được.
Nay đi kiện mất 1000 tỷ, bêu rếu thanh danh của chính mình. Không chừng mặc áo Juve nếu Vũ nó chơi sát ván.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Công nhận chị Thảo cũng quyết liệt thật. Bạn tôi li dị chồng mà tay trắng rời nhà chồng, nuôi con, chả được 1 đồng chồng cấp dưỡng. Nhìn lại thấy tiếc cho vợ chồng này quá, 4 đứa con đẹp như tranh, giàu có, vợ chồng khoẻ mạnh, thế lực. Chị Thảo mà giỏi thì với ngần ấy tài sản chị cũng có thể start up để chẳng mấy chốc mà giàu ức vạn. Anh Vũ trông đau khổ quá. Anh mà lấy người vợ hiền thảo, biết nhường nhin, thờ chồng thì mỹ mãn biết bao. Giờ anh muốn lấy hoa hậu chắc cũng chả có gì khó, nhưng sự đổ vỡ của cuộc hôn nhân cũ hẳn để lại dấu ấn khó nhoà.

sactimtn

Xe tăng
Sau khi có phán quyết của toà rồi mà em thấy các cụ vẫn tranh luận ác quá. Các cụ sang đây chém theo quan điểm của em cho nó vui
Con cái là tài sản vô cùng to lớn và quan trọng của gia đình bạn, là niềm tự hào, là niềm hạnh phúc của bố mẹ. Theo phán quyết và mong muốn của các con thì cả 4 đứa con đều theo mẹ LHDT. Như vậy Vũ còn lại gì ngoài cái cafe Trung Nguyên mà không biết sau này nó sẽ đi về đâu nữa?
Thôi, giờ Thảo giàu rồi, lại thêm được tài sản vô giá là 4 đứa con nữa... về thôi em! Chấp làm gì...

Có một câu hỏi: các cháu lớn rồi và có suy nghĩ cũng như lựa chọn của riêng mình. Tại sao không có cháu nào lựa chọn ở với bố?

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mong được người khác bảo tâm thần mà có ngàn tỏi, còn hơn tỉnh táo mà chạy grap kiếm bánh mì

Cartoner

Xe điện
Lôi con cái vào làm gì, thích thì đẻ đứa khác. Làm một người vợ mà thổi vào đầu của các bé sự khốn nạn từ nhỏ, thần kinh thì sao, có thần kinh cũng là bố nó. Đốn mạt
Em nghĩ con nó giờ học đại học. Lại chứng kiến cuộc sống của bố mẹ hàng chục năm thì lựa chọn cũng có lý do cả thôi.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Cả hai cùng thua, mỗi Toà thắng, đong 81 tỷ tiền án phí, tăng mẹ dê đê pê!

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi có phán quyết của toà rồi mà em thấy các cụ vẫn tranh luận ác quá. Các cụ sang đây chém theo quan điểm của em cho nó vui
Con cái là tài sản vô cùng to lớn và quan trọng của gia đình bạn, là niềm tự hào, là niềm hạnh phúc của bố mẹ. Theo phán quyết và mong muốn của các con thì cả 4 đứa con đều theo mẹ LHDT. Như vậy Vũ còn lại gì ngoài cái cafe Trung Nguyên mà không biết sau này nó sẽ đi về đâu nữa?
Thôi, giờ Thảo giàu rồi, lại thêm được tài sản vô giá là 4 đứa con nữa... về thôi em! Chấp làm gì kẻ tâm thần!
Con giao cho mẹ trực tiếp nuôi không có nghĩa là nó không phải con ông Vũ, ông Vũ vẫn có nghĩa vụ đóng tiền nuôi con 10 tỷ một naem và vẫn có quyền của người cha.

4 đứa giao về một mối cũng là tốt cho bọn trẻ, tránh cho chung nó phải bị xẻ nghé.
Chỉ có những kẻ ngu độn mới lôi con vào việc này.

Bèo Bọt

Xe tăng
chị sang Úc làm sing gờ mum, lấy anh khoai tây lại đang độ mùa xuân lại quên ngay Qua thôi

sactimtn

Xe tăng
Mỗi người mỗi ý nhưng các cụ cho em hỏi: các cụ có gia đình chưa, các cụ có con chưa?
Việc bỏ mặc con cái và vứt cho các con một đống tiền chắc cũng có rất nhiều nhà văn, nhà thơ, đạo diễn kịch bản viết thành truyện và dựng thành kịch, thành phim rồi... chắc em cũng chẳng cần phải nhắc đến!
Nếu Vũ là người bình thường thì em xin lỗi các cụ vì em là người không bình thường vì em sẽ bằng mọi cách để giành được tình cảm của con mình. Chí ít thì cũng dành ít thời gian để có thể chăm sóc và nuôi dưỡng một, hai người con
Con Vũ cũng có những đứa lớn rồi và nónđược quyền lựa chọn. Các cụ có thử hỏi tại sao chúng không chọn ở với Vũ?

Con giao cho mẹ trực tiếp nuôi không có nghĩa là nó không phải con ông Vũ, ông Vũ vẫn có nghĩa vụ đóng tiền nuôi con 10 tỷ một naem và vẫn có quyền của người cha.

4 đứa giao về một mối cũng là tốt cho bọn trẻ, tránh cho chung nó phải bị xẻ nghé.
Lôi con cái vào làm gì, thích thì đẻ đứa khác. Làm một người vợ mà thổi vào đầu của các bé sự khốn nạn từ nhỏ, thần kinh thì sao, có thần kinh cũng là bố nó. Đốn mạt
E cùng quan điểm với cụ

binhdinh81

Xe hơi
Mỗi người mỗi ý nhưng các cụ cho em hỏi: các cụ có gia đình chưa, các cụ có con chưa?
Việc bỏ mặc con cái và vứt cho các con một đống tiền chắc cũng có rất nhiều nhà văn, nhà thơ, đạo diễn kịch bản viết thành truyện và dựng thành kịch, thành phim rồi... chắc em cũng chẳng cần phải nhắc đến!
Nếu Vũ là người bình thường thì em xin lỗi các cụ vì em là người không bình thường vì em sẽ bằng mọi cách để giành được tình cảm của con mình. Chí ít thì cũng dành ít thời gian để có thể chăm sóc và nuôi dưỡng một, hai người con
Con Vũ cũng có những đứa lớn rồi và nónđược quyền lựa chọn. Các cụ có thử hỏi tại sao chúng không chọn ở với Vũ?
Em cũng suy nghĩ giống cụ, 4 đứa trẻ chọn ở với mẹ đã nói lên ông bố chẳng ra gì.

nhq.arch

Xe container
Sau khi có phán quyết của toà rồi mà em thấy các cụ vẫn tranh luận ác quá. Các cụ sang đây chém theo quan điểm của em cho nó vui.
Thôi, giờ Thảo giàu rồi, lại thêm được tài sản vô giá là 4 đứa con nữa... về thôi em! Chấp làm gì kẻ tâm thần!
Cũng chưa hẳn. Nếu e bố 2 3 hay 4 đứa e ko muốn chia tách chúng nó. Người lớn chia 2 đủ rồi.
Năng đi lại, điều chỉnh mối quan hệ theo hoàn cảnh.