[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Định ngủ mà lại phải trả lời. E hỏi lại cụ đọc điều 64 chưa? Nó có đoạn "trừ trường hợp pháp luật về kinh doanh có quy định khác" ở đây là nó là cổ phần thì theo luật doanh nghiệp nhé cụ.
Chán cụ quá điều 64 nó có lợi cho quan điểm của cụ đấy (nếu không có các điều khác trong Luật HNGĐ, cụ thể là điều 59) vì trong luật doanh nghiệp chẳng có nói đến vụ chia chác nên chẳng có "quy định khác" :))

Vợ, chồng đang thực hiện hoạt động kinh doanh liên quan đến tài sản chung có quyền được nhận tài sản đó và phải thanh toán cho bên kia phần giá trị tài sản mà họ được hưởng

Cụ hiểu đoạn trên không? Cụ thể T đang nắm X% CP ở TN thì vẫn được quyền nhận X% đó (nếu thừa phần thì thanh toán phần thừa cho V) vì T "đang thực hiện hoạt động kinh doanh liên quan đến tài sản chung" với số CP là X% ở TN :))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Toà tuyên có mùi bênh anh Vũ rồi, cổ phần chia theo tỷ lệ để tự nắm giữ chứ!
Vì bà Thảo lập ra công ty King Coffe cạnh tranh với Trung Nguyên chứ sao. Nếu bà Thảo còn ngồi TN thì bà ý sẽ là người phá TN vì bà điều hành đối thủ cạnh tranh với TN là King Coffe. Nói chung vụ này tòa xử thế là chuẩn rồi. Tại bà Thảo tham quá thôi.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vì bà Thảo lập ra công ty King Coffe cạnh tranh với Trung Nguyên chứ sao. Nếu bà Thảo còn ngồi TN thì bà ý sẽ là người phá TN vì bà điều hành đối thủ cạnh tranh với TN là King Coffe. Nói chung vụ này tòa xử thế là chuẩn rồi. Tại bà Thảo tham quá thôi.
haha nếu T không có lỗi gì hoặc không có căn cứ sẽ làm tổn hại đến hoạt động KD bình thường của TN thì T vẫn sẽ là cổ đông của TN sau khi li hôn trừ trường hợp T không thích và đề nghị TN mua lại CP của mình :))

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Em xin tuyên bố các cụ Lexus1977, Taplai2012, Xe Phượng Hoàng Cũ, Moonlife, Thichduthu2011, BMW6666, RedAndWhite và mấy ông thẩm phán đều là những thằng óc lợn nhé :)) E xin hết :))
Éo phải các bác ngu, nhưng không khôn bằng người khác

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chán cụ quá điều 64 nó có lợi cho quan điểm của cụ đấy (nếu không có các điều khác trong Luật HNGĐ, cụ thể là điều 59) vì trong luật doanh nghiệp chẳng có nói đến vụ chia chác nên chẳng có "quy định khác" :))

Vợ, chồng đang thực hiện hoạt động kinh doanh liên quan đến tài sản chung có quyền được nhận tài sản đó và phải thanh toán cho bên kia phần giá trị tài sản mà họ được hưởng

Cụ hiểu đoạn trên không? Cụ thể T đang nắm X% CP ở TN thì vẫn được quyền nhận X% đó (nếu thừa phần thì thanh toán phần thừa cho V) vì T "đang thực hiện hoạt động kinh doanh liên quan đến tài sản chung" với số CP là X% ở TN :))
Cụ không kiếm dc 20tr đâu mà nhiệt tình quá. Chưa có đồng nào đã bị gọi là "ăn cắp " rồi. Cầm được tiền có khi bị báo án "hấp diêm" đấy cụ :))

Oteconde

Xe buýt

Các cụ ko hiểu à.
1. Tòa phán quyết, ok, tôi đồng ý và ko phản đối. Ở vụ này tôi chả bênh ai cả, Tòa chia thế nào ko quan trọng.
2. Căn cứ vào đâu, hay chỉ là cảm tính mà đưa ra phương án 1 bên nắm 100% cp và bên còn lại là x tiền.
Mà ko phải là 1 bên nắm 90 % cp và bên còn lại nắm y tiền + 10% cp??
Hoặc là các trường hợp khác? 80 20, 70 30?

taplai2012

Xe trâu
Ls: ngày xưa 3-4 tuổi lên làm vua không phải là vì khôn, mà vì không biết gì (ngu)
Ngày nay mình chỉ có vua không ngai thôi cụ ạ, mà khôn lắm.
A Vũ ngu ngơ thế còn lấy được cả thiên hạ, chiếm Trung Nguyên làm bàn đạp đấy. Ngu ngư anh í thích nhỉ :))

Oteconde

Xe buýt
Thôi em không tranh luận nữa ạ, cụ nhất rồi em xin thua và 1 lũ óc nhợn luật sư mới tòa mới VKS nên nghỉ hết đi vì éo biết luật, phải về mà cắp sách học cụ (mịa chỉ được cái cãi quanh)
Cụ chỉ nói đúng. Ngoan là yêu, láo thì ...biến.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Các cụ ko hiểu à.
1. Tòa phán quyết, ok, tôi đồng ý và ko phản đối. Ở vụ này tôi chả bênh ai cả, Tòa chia thế nào ko quan trọng.
2. Căn cứ vào đâu, hay chỉ là cảm tính mà đưa ra phương án 1 bên nắm 100% cp và bên còn lại là x tiền.
Bó tay cụ rồi, theo điều 59 luật HNGĐ ghi rõ sau khi chia phải bảo đảm lợi ích của mỗi bên trong hoạt động KD, giả sử T được chia CP thì việc sở hữu thêm King Coffee là đối thủ sẽ làm ảnh hưởng đến TN (điều 160, 161 luật DN cho thấy việc ảnh hưởng đến TN là có căn cứ) cho nên tòa phán V trả tiền để tách T ra khỏi TN là rất hợp tình hợp lý (không ép T vì T vẫn đang nắm King Coffee) :))

taplai2012

Xe trâu
Các cụ ko hiểu à.
Đương nhiên khi ra tòa, ở tất cả các nước, đều có % nào đó nhận định chủ quan của tòa or bồi thẩm đoàn. Thế mới cần có tòa với bồi thẩm đoàn trong quá trình xét xử. Làm gì có luật nào áp dụng 100% vào mọi trường hợp hợp.
Còn đến giờ căn cứ vào phán quyết của tòa chứ gì nữa.

Oteconde

Xe buýt
Bó tay cụ rồi, theo điều 59 luật HNGĐ ghi rõ sau khi chia phải bảo đảm lợi ích của mỗi bên trong hoạt động KD, giả sử T được chia CP thì việc sở hữu thêm King Coffee là đối thủ sẽ làm ảnh hưởng đến TN (điều 160, 161 luật DN cho thấy việc ảnh hưởng đến TN là có căn cứ) cho nên tòa phán V trả tiền để tách T ra khỏi TN là rất hợp tình hợp lý (không ép T vì T vẫn đang nắm King Coffee) :))
Tiêu chuẩn kép à?
Tiền trong tài khoản thì đòi chia 7.3,
King Coffee hình thành trong hôn nhân lại bảo của T ...

taplai2012

Xe trâu
Tiêu chuẩn kép à?
Cái này tòa ưu ái xét đến việc ô V ko công trạng j với King cf nên cho b T hưởng tất. Sướng thế còn gì? Hay bà T thích mất thêm mớ nữa? Chỉ có đang lỗ chỏng vó ra muốn kéo ô V vào gánh nợ mới muốn chia thôi :))

Oteconde

Xe buýt
Đồng ý là đảm bảo lợi ích, nhưng tại sao lại là 100-0 mà không phải là 90-10, hoặc 80-20...
Lợi ích vẫn giữ nguyên khi quy đổi ra tiền, đâu có bên nào ảnh hưởng?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Tiêu chuẩn kép à?
Cụ chơi bài cùn à? Cụ hỏi việc tại sao không chia CP mà chia tiền em đã trích Luật bây giờ cụ lại chuyển qua 7/3 và King Coffee của ai?

Nói thêm cho cụ biết, Theo luật King Coffee chưa hẳn là ts chung nhé (cho dù hình thành trong thời kỳ hôn nhân) còn tại sao thì cụ tự tìm hiểu em không rảnh chỉ dạy những người đã không biết mà còn cãi cùn như cụ :))

RedAndWhite

Xe điện

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồng ý là đảm bảo lợi ích, nhưng tại sao lại là 100-0 mà không phải là 90-10, hoặc 80-20...
Lợi ích vẫn giữ nguyên khi quy đổi ra tiền, đâu có bên nào ảnh hưởng?
Tỷ lệ cụ phải hỏi tòa vì đó là nhận định của tòa chứ không có luật nào quy định cụ thể (Luật chỉ ghi chung chung là căn cứ vào công sức tạo lập và tòa thấy V xứng đáng 6 còn T 4) :))

Oteconde

Xe buýt
Cụ chơi bài cùn à? Cụ hỏi việc tại sao không chia CP mà chia tiền em đã trích Luật bây giờ cụ lại chuyển qua 7/3 và King Coffee của ai?

Nói thêm cho cụ biết, Theo luật King Coffee chưa hẳn là ts chung nhé (cho dù hình thành trong thời kỳ hôn nhân) còn tại sao thì cụ tự tìm hiểu em không rảnh chỉ dạy những người đã không biết mà
Tỷ lệ cụ phải hỏi tòa vì đó là nhận định của tòa chứ không có luật nào quy định cụ thể (Luật chỉ ghi chung chung là căn cứ vào công sức tạo lập và tòa thấy V xứng đáng 6 còn T 4) :))
Đó cốt lõi ở đó.
Không có quy định nào là 6-4 hay 7-3. Luật mình nó vậy.
Nó ko có căn cứ cụ thể, mà chung chung theo cảm tính của Tòa.
Có thể ở một vụ ly dị khác nó là 9-1, có vụ khác nó là 5-5.