[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ hiểu sai ý em. E ko phản đối tòa, ok.
Đang nói dẫn điều luật thôi.
Khi soạn thảo luật, không ai biết được trường hợp cụ thể chi tiết như vụ T-V. Họ soạn ra những khung chi tiết nhất có thể. Thế nên mới cần có tòa. Tòa dựa trên các điều luật, rồi nhận định dựa trên phản biện giữa 2 bên để đi ra phán quyết.
Một số cụ dễ dãi dẫn luật cho cụ (cụ có thèm đọc đâu), nhưng em thì không rỗi hơi như thế. Cứ để cụ nhảy chút cho đúng tính chất cf fun :))

Oteconde

Xe buýt
Khi soạn thảo luật, không ai biết được trường hợp cụ thể chi tiết như vụ T-V. Họ soạn ra những khung chi tiết nhất có thể. Thế nên mới cần có tòa. Tòa dựa trên các điều luật, rồi nhận định dựa trên phản biện giữa 2 bên để đi ra phán quyết.
Một số cụ dễ dãi dẫn luật cho cụ (cụ có thèm đọc đâu), nhưng em thì không rỗi hơi như thế. Cứ để cụ nhảy chút cho đúng tính chất cf fun :))
Vầng, e cố rặn để các cụ hứng. E rặn nốt cục cuối. Các cụ hưởng đi nhé.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cp chỉ cần 51% hoặc 36% hoặc 65%... Là đủ quyền tù mức. Nhà và oto ko chia đc. Nhưng Tiền và Cổ thì chia đc đơn giản.
Cụ vẫn ko hiểu rằng đây ko phải chuyện chia cổ phần. Đây là chia tài sản, tài sản đấy là 1 cục tên là Trung Nguyên. TN đc toà định giá 5700 tỷ. Công sức bà Thảo đóng góp vào đc toà xác định là 40%. Toà phán quyết TN sẽ thuộc sở hữu của ông Vũ đồng thời có trách nhiệm trả bà Thảo số tiền tương ứng 40% kia.
Em thấy rất đơn giản mà sao cụ ko hiểu nhỉ?

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Tòa đang xử ông Vũ ôm trọn cổ đó thôi.
Nếu đổi ngược Bà Thảo ôm trọn cổ thì sao?
Bởi vì toà nhận định ông Vũ cầm TN thì tốt hơn bà Thảo chứ còn sao nữa. Cũng giống hệt như xử giành quyền nuôi con vậy, toà sẽ nhận định xem con ở với ai tốt hơn thì xử cho bên đó. Rất đơn giản và dễ hiểu.

[
1. King coffee thành lập trong thời kỳ hôn nhân, cơ bản về luật là chia đôi.
2. Cụ đọc lại, đánh vần cái mục 3. Điều 59, luật HNGĐ Mà cụ dẫn ở trên ý. Có chữ NẾU KHÔNG CHIA ĐƯỢC... Ở đây cổ phần, cổ phiếu chia được bình thường nhé, nên ko theo mục này.
3. Các cụ đọc lại ý e ở trên, e không phản đối kết luận của Tòa, vì vậy, tòa kết thế nào thì kệ cmnn. Ok?
4. Các cụ bảo có luật, thì e bảo dẫn luật ra thôi, ok?
Cụ xem thêm điều 64 luật HNGĐ ạ

taplai2012

Xe trâu
Vầng, e cố rặn để các cụ hứng. E rặn nốt cục cuối. Các cụ hưởng đi nhé.
Kkk diễn thế mang tiếng hlv dạy xiếc cho cụ. Có wc thôi mà ko dạy được, để vãi lung tung thế này. Hlv đâu, nhốt vào chuồng dạy lại đê.

mohinhtrung

Xe buýt
Đoạn tiền bà T cầm trong bank biến mất cụ nào thông não hộ em với. Tiền này chia thế nào và đương nhiên là tài sản chung?

Winrider

Xe máy
Trước đây em không quan tâm đến chuyện này vì là chuyện riêng của người ta mà ly hôn thì tranh chấp tài sản là chuyện bình thường, hồi đầu 2018 em ủng hộ chị Thảo vì lý do chị ấy là phụ nữ và em nhìn thấy Qua lúc ở tòa như một người tâm thần chị thảo muốn ly dị vì Qua bỏ lên núi tu. Nhìn Qua và chị hồi đó em nghĩ Chị thảo bỏ là đúng vợ thì hơi hới ra như thế đang thời kỳ hồi xuân ngày làm năm hiệp chắc chưa thỏa mà chồng thì lại bỏ lên núi *** ai mà chịu được bỏ là đúng. Em thì em thương phụ nữ mà nói thật đàn bà có đầy đủ xèng rồi thiếu gì chứ thiếu chuyện kia lỗi hẳn do Ông Qua YSL để toàn thân mới phải bỏ lên núi nhưng rồi một ngày em mò mẫm xem clip Qua nói về định hướng Trung Nguyên tại tòa thì mọi chuyện thay đổi. Em tìm các bài báo nói về vụ ly hôn này, các bài ca ngợi chị Thảo các bài nói xấu Qua... Em chợt nhận ra Qua là một bậc thầy về kinh tế thương mại, binh lược, chiến lược kinh doanh điều đó thể hiện qua vài việc:
+ Giả điên lên núi đưa chị Thảo vào thế đã chọn của Qua, cụ thể: Hôm nay nghe tòa đọc các tài sản đứng tên Chị thảo mà em thương ông thẩm phán quá do đọc nhiều mỏi mồm mà ông ấy phải uống nước vài lần quả thực nếu chị thảo chứng minh Qua mất năng lực bình thường thì đương nhiên chị ấy thay Qua sở hữu hết cái này chắc do ai đó bơm cho chị, khi Qua lên non ở đồng bằng chị được thể hành động làm càn như chốn không người nhưng Qua cũng đã cho các anh em thiện lành nằm vùng nắm chứng cứ khi nào thích hợp Qua sẽ xuống núi với túi hồ sơ chứng cứ đeo ở bên hông.
+ Biến cái bất lợi thành có lợi cụ thể việc ra tòa giải quyết tranh chấp ly hôn là điều xấu nhưng Qua đã tận dụng thời gian công chúng tò mò theo dõi thể hiện tài diễn thuyết, quảng bá Trung Nguyên rộng rãi trên các phương tiện truyền thông mà chả tốn một xu.
+ Lợi dụng chuyện này Qua biến Qua thành người của công chúng, Qua là người đáng thương đáng được bảo vệ che chở và ủng hộ còn Trung Nguyên là công ty không chỉ của riêng Qua mà của cả Việt nam cần được bảo vệ và phát triển đồng thời như vậy cũng có nghĩa là Qua tiêu diệt luôn King Coffe vì phần đông sẽ dùng Trung Nguyên của Việt Nam và bỏ King Coffe vì lý do đạo đức và tinh thần dân tộc.
Nhưng chuyện hay có lẽ chưa hết

taplai2012

Xe trâu
Đoạn tiền bà T cầm trong bank biến mất cụ nào thông não hộ em với. Tiền này chia thế nào và đương nhiên là tài sản chung?
Tòa tuyên bà T chịu trách nhiệm.
Theo em hiểu đằng nào ô V cũng phải hoàn t cho b T. Nên để cấn trừ luôn.

Oteconde

Xe buýt
Cụ xem thêm điều 64 luật HNGĐ ạ
Định ngủ mà lại phải trả lời. E hỏi lại cụ đọc điều 64 chưa? Nó có đoạn "trừ trường hợp pháp luật về kinh doanh có quy định khác" ở đây là nó là cổ phần thì theo luật doanh nghiệp nhé cụ.

Oteconde

Xe buýt
Thực hư chưa rõ,
Thử ví dụ hôm qua cụ vay em 10 tỷ, em ck vào tài khoản cụ 10 tỷ, hôm nay cụ trả em, tài khoản còn 0 tỷ. Nếu vợ cụ tra ra, nó bảo hôm qua có 10 tỷ, đòi cụ chia nó 5 tỷ có ok ko? Và tòa nghe lời vợ cụ?

Định ngủ mà lại phải trả lời. E hỏi lại cụ đọc điều 64 chưa? Nó có đoạn "trừ trường hợp pháp luật về kinh doanh có quy định khác" ở đây là nó là cổ phần thì theo luật doanh nghiệp nhé cụ.
Thôi em không tranh luận nữa ạ, cụ nhất rồi em xin thua và 1 lũ óc nhợn luật sư mới tòa mới VKS nên nghỉ hết đi vì éo biết luật, phải về mà cắp sách học cụ (mịa chỉ được cái cãi quanh)

taplai2012

Xe trâu
Lại xổng hả cụ :))

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Thực hư chưa rõ,
Thử ví dụ hôm qua cụ vay em 10 tỷ, em ck vào tài khoản cụ 10 tỷ, hôm nay cụ trả em, tài khoản còn 0 tỷ. Nếu vợ cụ tra ra, nó bảo hôm qua có 10 tỷ, đòi cụ chia nó 5 tỷ có ok ko? Và tòa nghe lời vợ cụ?
Chìa cái giấy vay 10 tỷ ra là xong :)) Tài sản hình thành trong quá trình hôn nhân bao gồm cả tiền mặt và những khoản nợ.

taplai2012

Xe trâu
TN ở đây tòa phân định là ts (dựa theo yc của cả nguyên đơn và bị đơn). Họ định giá ts đó, giao cho 1 người sở hữu, người còn lại nhận giá trị tương số % được hưởng.
Chứ ở đây không xử theo luật doanh nghiệp mà kêu.

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em không tranh luận nữa ạ, cụ nhất rồi em xin thua và 1 lũ óc nhợn luật sư mới tòa mới VKS nên nghỉ hết đi vì éo biết luật, phải về mà cắp sách học cụ (mịa chỉ được cái cãi quanh)
Em xin tuyên bố các cụ Lexus1977, Taplai2012, Xe Phượng Hoàng Cũ, Moonlife, Thichduthu2011, BMW6666, RedAndWhite và mấy ông thẩm phán đều là những thằng óc lợn nhé :)) E xin hết :))

taplai2012

Xe trâu
Em xin tuyên bố các cụ Lexus1977, Taplai2012, Xe Phượng Hoàng Cũ, Moonlife, Thichduthu2011, BMW6666, RedAndWhite và mấy ông thẩm phán đều là những thằng óc lợn nhé :)) E xin hết :))
Dạ, em biết lỗi rồi :(