[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

8828

Xe buýt
Luật lá lạ nhở, ở cái đoạn tòa chỉ định định giá âf 5700 ý.

Tại sao xử BĐS chia đôi; tòa không định giá.
Mà cổ phần công ty lại chỉ định định giá nhở. Xử là chia 4/6 và bên này trả tiền cho bên kia (vì lý do abc gì đó) là được. Lúc nào bên nay trả tiền cho bên kia thì tính theo giá trị lúc đó. Chứ giờ chốt phát anh Vũ trả 1200 tỷ, ảnh cứ dây dưa, bẩu bao giờ bán được cổ phần mới có tiền trả; ảnh đợi khi cổ nhà anh lên 10.000 tỷ anh mới bán để trả chị Thảo 1200 tỷ thì chị Thảo cười à ?

Mai kia chị Thảo phát hiện/có bằng chứng giá thị trường là 6700 thì chị ấy cũng chỉ kiện tòa định giá sai; chứ anh Vũ ảnh bẩu anh hổng liên quan cũng không bắt gì được ảnh ạ. Lúc ấy tòa mà sai thật thì lấy xèng đâu đền cho chị Thảo (vì anh Vũ ảnh bẩu anh không can dư)
BDS thì tự thỏa thuận rồi mà cụ. Tòa có định giá hết mà. Chị T đang giữ 7 BDS trị giá 375 tỷ, a V giữ 6 trị giá 350 tỷ, nên htrc đã tự thỏa thuận chia đôi giữ nguyên hiện trạng rồi. Chỉ còn tranh cãi mỗi phần CP và tiền vàng trong NH thôi, nên hnay ko đề cập đến giá trị BDS nữa.

fanmu1234

Xe container
Cụ seeder thì cũng lí trí tí đi. E chỉ xem clip và rõ ràng ông ý nói ko cần tiền nhưng báo đăng ông ý đòi chia 7 phần. Cụ cố tình lái sang chuyện ngôn lù làm gì khi mà cụ ko hiểu ngôn lù là gì
Vũ đòi chia 7 phần cp Trung Nguyên, không đòi chia tiền mặt

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em trả lời hộ nè cụ :))

Việc T thành lập King Coffee để cạnh tranh trực tiếp với TN đã vi phạm điều 160, 161 của Luật doanh nghiệp, làm ảnh hưởng đến việc KD của TN trong tương lai (cái này tòa đã có nhắc đến).

Thêm nữa theo Luật HNGĐ :

Điều 59. Nguyên tắc giải quyết tài sản của vợ chồng khi ly hôn

c) Bảo vệ lợi ích chính đáng của mỗi bên trong sản xuất, kinh doanh và nghề nghiệp để các bên có điều kiện tiếp tục lao động tạo thu nhập;

3. Tài sản chung của vợ chồng được chia bằng hiện vật, nếu không chia được bằng hiện vật thì chia theo giá trị; bên nào nhận phần tài sản bằng hiện vật có giá trị lớn hơn phần mình được hưởng thì phải thanh toán cho bên kia phần chênh lệch.

=> Vì ts để chia là ts chung nên CP của TN sẽ chia theo giá trị, bên V nhận TN (toàn bộ cổ phần) và thanh toán lại cho T phần chênh lệch. Vấn để đặt ra là tại sao không phải là ngược lại hay chia CP theo tỷ lệ thì như nói ở trên T đã vi phạm điều 160, 161 do đó để Bảo vệ lợi ích chính đáng của mỗi bên trong sản xuất, kinh doanh và nghề nghiệp để các bên có điều kiện tiếp tục lao động tạo thu nhập thì hiển nhiên người nhận TN phải là V :))
Em có quất còm trích dẫn luật (của cụ nào đấy). Bôi đậm để rõ, nhưng là để trả lời cụ khác. Cụ này có nhận thức được mình hỏi cái gì đâu. :))

Oteconde

Xe buýt
[
Em trả lời hộ nè cụ :))

Việc T thành lập King Coffee để cạnh tranh trực tiếp với TN đã vi phạm điều 160, 161 của Luật doanh nghiệp, làm ảnh hưởng đến việc KD của TN trong tương lai (cái này tòa đã có nhắc đến).

Thêm nữa theo Luật HNGĐ :

Điều 59. Nguyên tắc giải quyết tài sản của vợ chồng khi ly hôn

c) Bảo vệ lợi ích chính đáng của mỗi bên trong sản xuất, kinh doanh và nghề nghiệp để các bên có điều kiện tiếp tục lao động tạo thu nhập;

3. Tài sản chung của vợ chồng được chia bằng hiện vật, nếu không chia được bằng hiện vật thì chia theo giá trị; bên nào nhận phần tài sản bằng hiện vật có giá trị lớn hơn phần mình được hưởng thì phải thanh toán cho bên kia phần chênh lệch.

=> Vì ts để chia là ts chung nên CP của TN sẽ chia theo giá trị, bên V nhận TN (toàn bộ cổ phần) và thanh toán lại cho T phần chênh lệch. Vấn để đặt ra là tại sao không phải là ngược lại hay chia CP theo tỷ lệ thì như nói ở trên T đã vi phạm điều 160, 161 do đó để Bảo vệ lợi ích chính đáng của mỗi bên trong sản xuất, kinh doanh và nghề nghiệp để các bên có điều kiện tiếp tục lao động tạo thu nhập thì hiển nhiên người nhận TN phải là V :))
1. King coffee thành lập trong thời kỳ hôn nhân, cơ bản về luật là chia đôi.
2. Cụ đọc lại, đánh vần cái mục 3. Điều 59, luật HNGĐ Mà cụ dẫn ở trên ý. Có chữ NẾU KHÔNG CHIA ĐƯỢC... Ở đây cổ phần, cổ phiếu chia được bình thường nhé, nên ko theo mục này.
3. Các cụ đọc lại ý e ở trên, e không phản đối kết luận của Tòa, vì vậy, tòa kết thế nào thì kệ cmnn. Ok?
4. Các cụ bảo có luật, thì e bảo dẫn luật ra thôi, ok?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em có quất còm trích dẫn luật (của cụ nào đấy). Bôi đậm để rõ, nhưng là để trả lời cụ khác. Cụ này có nhận thức được mình hỏi cái gì đâu. :))
Chém cho vui chứ tòa nó cũng ngâm kíu kỹ rồi chứ chả phải phán liều đâu :))

ttrunghaiau

Xe buýt
Trung Nguyên về anh Vũ âu cũng là hợp tình hợp lý, chỉ mong anh ấy cùng bộ sậu đừng đưa nó xuống vực sâu...

thichduthu2011

Tầu Hỏa
[
2. Cụ đọc lại, đánh vần cái mục 3. Mà cụ dẫn ở trên ý. Có chữ NẾU KHÔNG CHIA ĐƯỢC... Ở đây cổ phần, cổ phiếu chia được bình thường nhé, nên ko theo mục này.
3. Các cụ đọc lại ý e ở trên, e không phản đối kết luận của Tòa, vì vậy, tòa kết thế nào thì kệ cmnn. Ok?
Thế cụ không thử gg xem điều 160, 161 Luật doanh nghiệp nói gì và đoạn bảo vệ lợi ích chính đáng à? :))

Winrider

Xe máy
Thắng to cụ ạ, chiếm được Trung Nguyên, bá chủ thiên hạ. Tiền chưa có trả tính lãi gửi tiết kiệm không kỳ hạn.
Chị T nếu đang nợ nần chỉ có nước quỳ . CP ko dc bán ra ngoài, bán nhưng ko biết lúc nào nhận dc xèng.
Hy vọng a V thiện lành một chút.
Vấn đề là ở chị Thảo thôi Qua luôn mở đường đó là câu "Muốn được tha thứ cho những gì đã làm thì phải xám hối". Chị Thảo không hiểu mà tiếp tục tranh thì e là mất tất, tiền nghìn tỷ có khả năng không có thời gian mà tiêu vì suốt ngày sẽ phải hầu hết tòa này tòa kia, âu cũng là do tự mình gây họa cho mình thôi cứ an lành tiêu tiền và khởi nghiệp cho lành như Qua nói sao tự dưng lại muốn điều khiển mọi thứ làm gì.

Hiendai

Xe tăng
Chuyện gia đình nhà Vũ Thảo chung ta không rõ lắm.
Nhưng về chuyện thuơng trường Thảo còn kém Vũ rất xa.
Chính xác là anh Vũ và team ăn đứt chị Thảo và các cố vấn.
Anh Vũ bình thường xởi lởi ( đọc bài của các ông văn nghệ sĩ hay giao du ) nên khi tìm đội hỗ trợ thì ngoài làm vì thù lao còn có tí tâm huyết. Đội chị Thảo thuê thì chỉ rặt lấy tiền (các cụ so số lượng bài viết, fb. , seeding của chị Thảo trước khi anh Vũ phản công lúc tòa mở thì thấy). Rõ ràng hiệu quả của anh Vũ hơn hẳn. Chi ít mà đạt mục tiêu.
Các bài của chị Thảo chỉ thỏa mãn tâm lý chị. Cố nói xấu, dìm hàng chồng. Đến cho cả lên táo quân thì quá phản cảm. ( Không biết sau vụ này Đỗ Thanh Hải có áy náy không )

Oteconde

Xe buýt
Thế cụ không thử gg xem điều 160, 161 Luật doanh nghiệp nói gì và đoạn bảo vệ lợi ích chính đáng à? :))
Cụ trích hộ em cái. Nếu điều 160 và 161 Luật doanh nghiệp có quy định về bên 6 phần có quyền mua bên 4 phần hoặc ngược lại thì e xin ck cụ 20tr và xóa nik. Còn ko cụ ủng hộ từ thiện OF 1tr.
Ok?

taplai2012

Xe trâu
Chính xác là anh Vũ và team ăn đứt chị Thảo và các cố vấn.
Anh Vũ bình thường xởi lởi ( đọc bài của các ông văn nghệ sĩ hay giao du ) nên khi tìm đội hỗ trợ thì ngoài làm vì thù lao còn có tí tâm huyết. Đội chị Thảo thuê thì chỉ rặt lấy tiền (các cụ so số lượng bài viết, fb. , seeding của chị Thảo trước khi anh Vũ phản công lúc tòa mở thì thấy). Rõ ràng hiệu quả của anh Vũ hơn hẳn. Chi ít mà đạt mục tiêu.
Các bài của chị Thảo chỉ thỏa mãn tâm lý chị. Cố nói xấu, dìm hàng chồng. Đến cho cả lên táo quân thì quá phản cảm. ( Không biết sau vụ này Đỗ Thanh Hải có áy náy không )
Bênh cái đúng thì bao giờ cũng dễ hơn bênh cái sai cụ ạ :))

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Hình như cụ chưa đọc kỹ phán quýêt của tòa và giải thích của cụ taplai. Bản chất tòa tuyên ko có câu bà T phải BÁN CP cho ông V mà tuyên như sau : e copy lại trên CafeF để cụ đọc kỹ lại.

"Thứ ba về tài sản, giao ông Vũ sở hữu toàn bộ cổ phần của bà Thảo tại Trung Nguyên, bao gồm tất cả các đơn vị liên quan, ông Vũ có trách nhiệm thay đổi giấy phép kinh doanh của các công ty này.

Giao bà Thảo sở hữu toàn bộ số tiền vàng tại các ngân hàng với giá trị 1.700 tỷ tại thời điểm xét xử. Bà Thảo cũng được giao sở hữu những bất động sản đang quản lý, quyền sử dụng đất và gắn liền với đất gồm 7 bất động sản trị giá 375 tỷ; Ngoài ra, ông Vũ có trách nhiệm thanh toán lượng cổ phần Trung Nguyên chênh lệch của bà Thảo tương đương 1.200 tỷ. "

Nghiã là tòa giao trực tiếp ts này cho ông V, ts kia cho bà T. Ko phải thỏa thuận mua bán gì cả.
Đúng rồi ly hôn là toà phân chia tài sản, kèm theo trách nhiệm thanh toán nếu có. Đây là phán quyết của toà các bên có nghĩa vụ thi hành. Chứ ko phải quan hệ thuận mua vừa bán như bên ngoài mà có người bán kẻ mua hay mặc cả lên xuống chê đắt khen rẻ.
Thực tế sau phán quyết này bà Thảo ko còn tý cổ phần nào ở TN nữa, có muốn bán theo giá thị trường cũng chả có mà bán.

_AHA_

Xe điện
[
2. Cụ đọc lại, đánh vần cái mục 3. Điều 59, luật HNGĐ Mà cụ dẫn ở trên ý. Có chữ NẾU KHÔNG CHIA ĐƯỢC... Ở đây cổ phần, cổ phiếu chia được bình thường nhé, nên ko theo mục này.
Có phải cái gì hình thành trong thời kỳ hôn nhân cũng chia đôi đâu.

taplai2012

Xe trâu
Thôi thì bố cũng lạy thầy. Ngu quá Thể
Tòa có phán mua-bán đâu. Là giao-hoàn.
Mua - bán, không thích bán cho thằng ck cũ thì bán cho thằng phi công không ai cấm. Còn đây đừng hòng mà bán ra ngoài, tiền muốn nhận dc thì còn phải xẻt ngoan hay không, không thì chỉ tính lãi tiết kiệm không kỳ hạn. Ngồi đấy mà khóc.
Em trêu chọc tí cụ í nhảy tưng tưng, vui phết :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ trích hộ em cái. Nếu điều 160 và 161 Luật doanh nghiệp có quy định về bên 6 phần có quyền mua bên 4 phần hoặc ngược lại thì e xin ck cụ 20tr và xóa nik. Còn ko cụ ủng hộ từ thiện OF 1tr.
Ok?
Cụ gg đi để tranh luận cho có tâm, nếu không có vụ li hôn này các cổ đông có quyền kiện T ra tòa và thậm chí yêu cầu T phải bán lại toàn bộ CP để TN không bị ảnh hưởng (tòa sẽ phán quyết và căn cứ vào nhiều Luật nữa). Nhưng xét trong vụ li hôn này thì tòa nhận thấy việc phân chia CP sẽ làm ảnh hưởng đến việc phát triển của TN (theo điều 160, 161) nên chấp nhận việc bên V sẽ trả lại chênh lệch bằng tiền để đảm bảo đúng theo quy định của pháp luật về phân chia ts khi li hôn theo Luật HNGĐ (điều 59, bảo đảm lợi ích hợp pháp của mỗi bên). Luật mà chỉ cần đọc 1 cái rồi xét xử thì làm quan tòa dễ quá :))

RedAndWhite

Xe điện
Ok?
cụ giàu nhưng vào of thì chơi theo luật of chứ đừng như chỗ đánh cược vậy
em nghèo lại còn dốt nên đọc thấy rác mắt lắm, bỏ cái tiền đi thì mọi thứ nó có kém phần sang đâu cơ chứ

taplai2012

Xe trâu
Em không theo dõi vụ này, vì vậy còm này không đi vào chi tiết vụ việc. Chỉ xin hỏi các cụ: Toà không phán quyết theo luật thì theo cái gì? Một trong các nguyên tắc, quy định quan trọng trong các vụ việc ly hôn, dân sự là sự tự thoả thuậnn của các bên theo quy định. Toà tôn trọng sự thoả thuận và ra phán quyết trên cơ sở sự thoả thuận đó.
Em theo phán quyết của tòa, nơi mà hàng trăm con người đấu luật, phân tích luật cả năm trời. Thế mà có người đòi mình giải thích, trích dẫn luật trong 5 nốt nhạc cơ. Haizz vãi ra.
Mà có tóm tắt phán quyết tòa trên tất cả các báo chính thống thì không chịu đọc.

_AHA_

Xe điện
Ok?
Cụ này cãi có vẻ cùn nhỉ.

_AHA_

Xe điện
Hợp lý, hợp Tình.
Pha cuối Chị Thảo nói 2100 tỉ anh Vũ không có phần vì anh ấy không chuyển 1 xu nào, Vậy tiền ấy ở đâu ra nhỉ??? Tham quá.Hehe
Em đang từ ủng hộ chị Thảo giờ thấy Tham nên hiểu ra rằng, anh Vũ mới xứng đáng.
Thì đúng rồi mà. A Vũ ko chuyển mà bởi C Thảo cứ lấy ở chỗ ấy mà có.