[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

Leanh65

Xe container
Em phịa làm zì. Chính cụ cũng nghe kể như thế đúng ko :P
Em cũng nghe thấy kể trên mạng như vậy nhưng không rõ ở đâu. Em đi vịnh lên bè cũng chỉ chỏ suốt nhưng toàn chỉ mấy ẻm váy ngắn đang leo tàu lên không saoooo.🤣

piano

Xe điện
Chắc chắn rủi ro Cụ ạ.
Nhưng cái món này nó nổi lềnh phềnh trên vịnh, duy trì không được, bỏ không xong. Bán không ai dám mua, chả nhẽ kéo lên Thái Nguyên nấu cao cho rồi.
Đơn cử như phí neo đậu hàng tháng tại cảng.
Tiền lương cho ít nhất 3-4 người trông tàu
- Thuyền trưởng / phó
- Máy trưởng / phó
Cái món này nó ko giống như cái nhà bảo khóa cửa bỏ đấy là xong, mà vẫn phải có trông nom, bảo trì. trong trường hợp mưa bão, đứt neo hay va đập...
Chưa kể đến lúc lên đà, cạo hà, sơn sửa, đăng kiểm lại, mua bảo hiểm.
Ối zồi ôi.....Đầu tư vào cái này đúng là chết khổ.
Đội hàng không còn khốn đốn nữa. Vì chi phí lúc ko hoạt động cũng rất cao.
Kể cũng hay khi tới giờ này, vẫn chưa có hãng hk nào của vn ngưng hoạt động hay phá sản cả

dhela

Xe tăng
Ngu đến chỗ em, em éo tiếp ấy chứ. Bận người ra.
hí hí.. thế thì giờ chết đừng có kêu =P~
Còn em thì cũng éo đến mức ngu vừa mất xèng vừa thấp thỏm lo bị chửi =P~
Thiếu gì chỗ tốt đẹp tử tế để đi :P

Chỉnh sửa cuối:

newoner

Xe buýt
Lúc bội thu không thấy kêu gì cả

motiva

Xe tải
hí hí.. thế thì giờ chết đừng có kêu =P~
Còn em thì cũng éo đến mức ngu vừa mất xèng vừa thấp thỏm lo bị chửi =P~
Thiếu gì chỗ tốt đẹp tử tế để đi :P
Vâng cụ, em nói thế vì đối tượng khách hàng của em không phải là người ngu. Cụ đi chỗ khác vẫn có người tiếp cụ mà, cụ đừng lo ạ.
Trộm vía em vẫn sống vui khoẻ, còn hơn trước 😁
Đội nào khóc được cứ khóc thôi, ai cấm được đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Delforce

[Tịch thu bằng lái]
Chết bớt đi, yếu thì nên chết, chứ đừng ngáp ngáp ngắc ngoải kêu gào giải cứu.

jazzzzz

Xe lăn
Nó ko cướp kiểu gí súng mà cướp kiểu khác. Ko vũ khí nhưng ko kém phần bạo lực =P~
Khách lỡ chỉ tay vào con cá trong lồng, chưa kịp há mỏ nói câu nào, nó đập cái bốp vỡ sọ con cá rồi ép khách xơi.
Thế cũng là một kiểu cướp chứ còn gì.
E là em tởm cái thói chộp giật ấy ngàn năm. Éo thương :-w
Còm kiểu này là hiểu rồi.

Hieumos

Xe container
Nó ko cướp kiểu gí súng mà cướp kiểu khác. Ko vũ khí nhưng ko kém phần bạo lực =P~
Khách lỡ chỉ tay vào con cá trong lồng, chưa kịp há mỏ nói câu nào, nó đập cái bốp vỡ sọ con cá rồi ép khách xơi.
Em cũng nghe thấy kể trên mạng như vậy nhưng không rõ ở đâu. Em đi vịnh lên bè cũng chỉ chỏ suốt nhưng toàn chỉ mấy ẻm váy ngắn đang leo tàu lên không saoooo.🤣
Thật chứ không phải phịa đâu, em là nạn nhân đây.

Cách đây mấy năm em dẫn mấy đứa em (việt kiều) đi chơi Vịnh Hạ Long. Em đã đặt đồ ăn sẵn trên thuyền rồi.
Lúc lên mấy cái bè nuôi hải sản này em đã dặn trước mấy đứa em rồi, thế mà em sao nhãng một cái là thằng chủ bè nó đã móc con cá song lên đập bẹp phát giữa đầu, động tác rất nhanh chỉ mấy giây.

Chung quy lại là đứa em em nó chỉ hỏi con này tên là con gì, thế là dính bẫy. Lúc em ra nói chuyện thì chúng nó kéo một lô một lốc người nhà ra, đành phải xòe tiền mua của chúng nó.

Người nước ngoài với cả người miền Nam hay bị lừa nhất, nhất là mấy ông Việt kiều tiếng Việt bập bõm.

Leanh65

Xe container

Cách đây mấy năm em dẫn mấy đứa em (việt kiều) đi chơi Vịnh Hạ Long. Em đã đặt đồ ăn sẵn trên thuyền rồi.
Lúc lên mấy cái bè nuôi hải sản này em đã dặn trước mấy đứa em rồi, thế mà em sao nhãng một cái là thằng chủ bè nó đã móc con cá song lên đập bẹp phát giữa đầu, động tác rất nhanh chỉ mấy giây.

Chung quy lại là đứa em em nó chỉ hỏi con này tên là con gì, thế là dính bẫy. Lúc em ra nói chuyện thì chúng nó kéo một lô một lốc người nhà ra, đành phải xòe tiền mua của chúng nó.

Người nước ngoài với cả người miền Nam hay bị lừa nhất, nhất là mấy ông Việt kiều tiếng Việt bập bõm.
Giờ bố bảo cũng không dám làm thế đâu. Làm cái clip tung lên mạng là thanh tra nó đến phút mốt nôn tiền cả mớ đấy cụ ạ.

Hieumos

Xe container
Giờ bố bảo cũng không dám làm thế đâu. Làm cái clip tung lên mạng là thanh tra nó đến phút mốt nôn tiền cả mớ đấy cụ ạ.
Vâng đợt em đi cũng lâu lâu rồi. Mong rằng chính quyền quản lý chặt chứ nếu để thế thì mất khách lắm. Nhà em sau đợt đấy về VN chơi chả ai còn hào hứng đi vịnh HL nữa, kể cả người chưa đi.

motiva

Xe tải
Vâng đợt em đi cũng lâu lâu rồi. Mong rằng chính quyền quản lý chặt chứ nếu để thế thì mất khách lắm. Nhà em sau đợt đấy về VN chơi chả ai còn hào hứng đi vịnh HL nữa, kể cả người chưa đi.
Ở đâu xứ vịt này cũng có cảnh lừa nhau thôi cụ, tự trang bị kiến thức để bảo vệ mình chứ chờ chính quyền sao được. Tuy nhiên ở HL thì các năm gần đây cơ quan quản lý làm cực chặt, có vấn đề chỉ cần gọi đường dây nóng là phút mốt xong việc.

Hieumos

Xe container
Ở đâu xứ vịt này cũng có cảnh lừa nhau thôi cụ, tự trang bị kiến thức để bảo vệ mình chứ chờ chính quyền sao được. Tuy nhiên ở HL thì các năm gần đây cơ quan quản lý làm cực chặt, có vấn đề chỉ cần gọi đường dây nóng là phút mốt xong việc.
Cụ nói vậy không đúng. Em đi du lịch mạn nam trung bộ như Phú Yên, Bình Thuận nhiều lần rồi, không bao giờ phải lo bị lừa đảo chặt chém cả.

Em vào Bình Định thuê xe ô tô tự lái mà chả cần giấy tờ gì luôn, xuống máy bay gặp chủ xe chụp ảnh lại mỗi giấy CMT của em là trao chìa khóa xe. Mình người miền Bắc quen đề phòng này nọ, vào vùng đấy 1 ngày là xõa hết luôn chả phải lo lắng gì cả.

Miền Bắc dạo này làm du lịch cũng đàng hoàng dần, em công nhận.

motiva

Xe tải
Cụ nói vậy không đúng. Em đi du lịch mạn nam trung bộ như Phú Yên, Bình Thuận nhiều lần rồi, không bao giờ phải lo bị lừa đảo chặt chém cả.

Em vào Bình Định thuê xe ô tô tự lái mà chả cần giấy tờ gì luôn, xuống máy bay gặp chủ xe chụp ảnh lại mỗi giấy CMT của em là trao chìa khóa xe. Mình người miền Bắc quen đề phòng này nọ, vào vùng đấy 1 ngày là xõa hết luôn chả phải lo lắng gì cả.

Vâng cụ, các chuyến đi đó có kèm các việt kiều trong chuyến đi HL không ạ?
Em xin phép đính kèm một ví dụ ở dưới.

sakai_yo

Xe lăn
Vụ nhà bè ở HL ép khách mua có nhiều cụ trên này xác nhận rồi ạ, nhưng chắc là 10 năm trước thôi ạ.

nvk155

Xe điện

Vụ nhà bè ở HL ép khách mua có nhiều cụ trên này xác nhận rồi ạ, nhưng chắc là 10 năm trước thôi ạ.
Cháu làm du lịch (từng làm du lịch) xác nhận là đúng có sảy ra hiện tượng lừa đảo, chặt chém. Nhưng ngành nào, ở đâu mà chả có những cái đó. Nguyên tắc chung của bọn lừa là đánh vào lòng tham, phải dùng mồi ( mồi phổ biến nhất là giá thật rẻ..) ông nào ham hố thì dính. Làm ăn luôn phải có lợi nhuận, có 1 khúc khách hàng rất lớn đó là phân khúc khách ham của rẻ, thằng nào chai mặt, chịu chửi quen và chộp giựt méo cần uy tín thì đánh vào phân khúc này cũng ổn. Cụ nào muốn không bị lừa thì cách tránh tốt nhất là đừng có tham.
Về kinh nghiệm du lịch phải nói dân mình thua xa bọn tây, đố mà chặt chém lừa đảo đc bọn nó.

Chỉnh sửa cuối:

hoang.nguyen

Xe tải
Tôi là tôi đã giết chết con cá đấy rồi. Anh làm thế nào cho nó sống lại thì anh mua con khác. Không làm được thì anh phải ăn nó. Bà bán cá said. Trc ở chợ cũng có như vậy mà cụ

nvk155

Xe điện

Hồi ấy chưa có Bãi Cháy mà chỉ có bãi chém, kinh doanh du lịch 3 tháng ăn cả năm. Cháu dân QN, đi chơi với gái chót lỡ vào nhà hàng khu bãi chém, ăn đĩa bề bề bị phệt cho củ rưỡi thì phải, tức méo chịu đc. Ngày đầu tiên khách sạn hoạt động đúng ngày 30/4. Khách sạn mới, khứa không có phải nhờ cò phòng dẫn khách, cò trả cho 600k/p, sau mới biết cò thu khách 1,5 củ/phòng. Sau biết đăng ký booking.com, khứa tự mò đến. Từ 2017 trở lại, gặp đội làm ăn chộp giựt chặt chém khách đều có thể gọi đường dây nóng tố cáo, các đơn vị làm ăn láo nháo hết cửa.

Xperia ZZ

Xe tăng
Năm 2010 Cty cũ của em đi du lịch gần 3000 người, bao gần hết tàu ở Hạ Long. Chắc thấy bọn em đông quá nên ko đồng chí nào dám hó hé, hihi ...

ubisapro

Xe trâu
chắc tầm này cùng tèo 1 cơ số rồi. Dịch còn chưa biết đến ngày nào hết. Chỗ e 2 năm nay ko đi nghỉ mát rồi :D