[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
1 ngày nọ nhận được mail của BI dv thông báo giảm lãi suất xuống cho vay ưu đãi xuống 6.2% cho khoản vay bds để chia sẻ tình hình dịch bệnh Covid19. Đời xanh hi vọng quá các cụ ạ.
Mở mail đọc rành rọt từng chữ thì thấy ưu đãi cho các khoản vay mới. Em vẫn vay của nó 1 khoản đang ưu đãi mà lãi 8.61% nó éo thèm giảm cho 1 cắc. Đã thế còn gửi mail cho e đã thêm tức.

bintao

Xe tải
Thì cũng cùng lắm kê biên tàu là hết chứ cũng đã vấn đề gì đâu, nợ vài chục tỷ thì ngân hàng nó sợ mình chứ mình sợ gì nó. Chưa kể lúc ăn ra của chìm của nổi đầy ra, việc thì cứ kêu thôi của đau con sót chứ chết thế mợ nào đc chủ tàu
1 ngày nọ nhận được mail của BI dv thông báo giảm lãi suất xuống cho vay ưu đãi xuống 6.2% cho khoản vay bds để chia sẻ tình hình dịch bệnh Covid19. Đời xanh hi vọng quá các cụ ạ.
Mở mail đọc rành rọt từng chữ thì thấy ưu đãi cho các khoản vay mới. Em vẫn vay của nó 1 khoản đang ưu đãi mà lãi 8.61% nó éo thèm giảm cho 1 cắc. Đã thế còn gửi mail cho e đã thêm tức.
Vay mà 8.6 là ít rồi đó cụ. Ls thả nổi từ 10-13% mà nhỉ.
Bọn ngân hàng cứ rêu rao ưu đãi ls. Như lãi 6.2 có mấy tháng. Mà vay nó tọng thêm cho cái bảo hiểm nhân thọ thì chẳng ưu đãi ji. Ko mua bảo hiểm nhân thọ thì khỏi giải ngân. Ăn đến tận xương, tận tủy ng vay.

sontung89

Xe tăng
Bọn ngân hàng cứ rêu rao ưu đãi ls. Như lãi 6.2 có mấy tháng. Mà vay nó tọng thêm cho cái bảo hiểm nhân thọ thì chẳng ưu đãi ji. Ko mua bảo hiểm nhân thọ thì khỏi giải ngân. Ăn đến tận xương, tận tủy ng vay.
Em vay tiền mua nhà cả tỷ mà ko thấy nó yc mua gì nhỉ?

bintao

Xe tải
Em vay tiền mua nhà cả tỷ mà ko thấy nó yc mua gì nhỉ?
Bác vay ngân hàng nào. Tất cả các ngân hàng trong nước đều phải mua bảo hiểm nhân thọ khi vay, luật bất hành văn. Còn các ngân hàng nước ngoài như shinhan, worri... Thì nó ko yêu cầu, làm đúng luật.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Đấy là em đang ưu đãi cố định 2 năm mà cụ.
Tức là nó gửi mail như trêu ngươi thôi. Làm em mừng hụt.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bác vay ngân hàng nào. Tất cả các ngân hàng trong nước đều phải mua bảo hiểm nhân thọ khi vay, luật bất hành văn. Còn các ngân hàng nước ngoài như shinhan, worri... Thì nó ko yêu cầu, làm đúng luật.
E chắc đỏ hay sao mà k phải mua. Chỉ mua bh gì cháy nổ hay rủi ro mất gần 600k.

sontung89

Xe tăng
Em vay vcb, vì đc n trong ngân khác khuyên vậy cụ ạ. Vcb chắc là lịch sự nhất khoản vay trong các ngân hàng rồi
Bác cần vay gì e cho số của bạn e vay chi nhánh hoàng cầu bác hỏi thử ah.

pandahn

Xe điện
Sao không thực hiện mục tiêu kép nhỉ.
Chỉ đạo rồi. Chả chịu thực hiện.
Mục tiêu kép chỉ là cái đánh bóng phông bạt. To như thằng Mỹ, vacxin đầy đủ mà còn không dám tuyên bố thế. Tiền mua vacxin còn phải huy động sức dân.

mazda929

Xe tăng
Em đây nhận hoàn thiện 4 căn shophouse ở PQ cho khách tổng 4 tỏi mà 1 năm nay k lấy đc tiền đây vốn bỏ 100% ký trực tiếp với Vin dịch bệnh chắc phải hết năm nay chờ quỹ vắc 25 ngàn tỷ để tiêm cho 75% dân số thì du lịch mới khoẻ lại đc

bintao

Xe tải
Em vay vcb, vì đc n trong ngân khác khuyên vậy cụ ạ. Vcb chắc là lịch sự nhất khoản vay trong các ngân hàng rồi
Bác cần vay gì e cho số của bạn e vay chi nhánh hoàng cầu bác hỏi thử ah.
E chắc đỏ hay sao mà k phải mua. Chỉ mua bh gì cháy nổ hay rủi ro mất gần 600k.
Các cụ may mắn thế. Em đi hỏi vietcom nó bắt em mua bảo hiểm nhân thọ giá 11 củ, còn nếu ko đồng ý phải mua bảo hiểm khoản vay giá 300k/ tháng. Tóm lại phải nôn tiền chi phí thêm 1 khoản bảo hiểm nào đó.
Em qua Shinhan vay ls 7.8% cố định 5 năm ạ. Ko bảo hiểm jo cả

sontung89

Xe tăng
Các cụ may mắn thế. Em đi hỏi vietcom nó bắt em mua bảo hiểm nhân thọ giá 11 củ, còn nếu ko đồng ý phải mua bảo hiểm khoản vay giá 300k/ tháng.
Em qua Shinhan vay ls 7.8% cố định 5 năm ạ
Cụ cần e cho số bạn đó bên chi nhánh hoàng cầu, chắc là nó cũng tùy nhân viên đó cụ ơi, chả ai ép uổng việc phải mua mà chỉ là nhân viên ngân hàng thấy có lợi thì tìm cách gài từ ko ép thành ép buộc thôi. Giống như mấy ông thợ ở head honda đó cũng toàn tư vấn tào lao mấy cái dịch vụ kèm ăn hoa hồng thôi mà

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khó khăn thì ai cũng khó khăn và ai thích kêu thì cứ kêu thôi. Kêu cũng là một cách giải tỏa tâm lý nên nếu không thấy đồng cảm cũng chẳng cần nói lời cay đắng để nặng đầu ... mình :))

Bimmer

Xe điện
Đọc kỹ bài bao thì anh chủ tàu chỉ liệt kê ra những khó khăn thực tế chứ chưa thấy xin xỏ ai hay cái gì. Nhiều người có khi chỉ xem đề bài rồi chém thì phải. Người thì tự cho mình là tiêu chuẩn của xã hội, mình không kêu thì đừng ai kêu. Người thì đổ ngay cho đám chủ tàu, các ông chết là lỗi của các ông thôi, chứ đại dịch thế giới chả liên quan. Thế thì làm từ thiện làm gì, góp tiền cho miền Trung làm gì, ai ép các ông các bà phải sống ở đấy đâu. Thấy bão không chạy thì chết là đúng rồi, oan gì ohohoho.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Đối tác Hàn của em cũng vừa đóng cửa nhà máy ở VN, đóng cả ở Hàn Quốc.
Một phần do lương nhân công quá cao làm không có lãi. Cố gồng suốt 1 năm, nay không chịu được nữa thì đóng cửa.
Rồi mấy nghìn công nhân không biết trông vào cái gì mà ăn.
Hỏi bọn nó thì bọn nó báo tháng vẫn đều đều hơn tỷ tiền điện.
Nhà nước không hỗ trợ bất kỳ cái gì, tiền điện không giảm, NH cũng không hỗ trợ gì.
Ít đơn hàng thế là Quang Tèo (:|.
Nghĩ mà chán cái cảnh nhà nước vẫn rửng rưng với DN.
Nhà nước cũng đang khó khăn mà cụ.mất bao công kêu gọi người ta về đầu tư ai muốn người ta chết yểu đâu.lỗi của con covid thôi

cu.do

Xe buýt
Việt Nam bao giờ cũng vậy. Chờ DN kêu góc, đòi bú mới hành động.

Hiện trạng bây giờ khá nguy hiểm. Đặc biệt ngành du lịch - nghỉ dưỡng, khi mà hiện nay Cqnn cũng không nghĩ ra cách nào hỗ trợ thì còn mỗi cách bán tàu, bán KS, bán...tài sản để tồn tại. Dịch dã như thế này thì ai dám mua, nói chung là còn khó khăn dài dài 2- 3 năm nữa.

Cách xử lý bên phương tây đó là tung gói cứu trợ, tiêm vac-xin vẫn là hiệu quả nhìn thấy được.

1. Tiêm Vac-xin cho toàn dân. (Có 1 cách tương đối đơn giản là mua vac-xin về bán) vừa nhanh lại đỡ tốn ngân sách. Chứ kêu gọi quỹ thì bao giờ mới đủ.
Làm phần mềm đăng ký mua, tiêm vác-xin..chuyển tiền trước. Phần mềm tự tính toán rồi hẹn ngày tiêm, dân thì tiếc gì mấy đồng.

2. Tung ra các gói cưu trợ, giảm lãi suất,..hỗ trợ người dân.

Chứ thiệt tình, không kêu thì lại bảo vẫn sống khỏe. Kêu thì bảo lày lọ.

holland

Xe tăng
Cụ đánh full margin rồi bất ngờ bị nhà nước bắt ngưng giao dịch vì lí do gì đó, cả năm trời CP cụ để đó, lãi margin chồng chất cụ vẫn phải trả, lúc đó cụ kêu ko?

Thông cảm cho họ đi cụ. Người ta khó khăn thì người ta kêu, để những người làm chính sách nghe thấy và cân nhắc. Bắt họ im lặng thật vô lý quá.
Ví dụ chuẩn, thiết thực quá ạ.
Em toàn làm.công ăn lương nhưng rất thông cảm.cho giới chủ. Có những người tiên phong như vậy mới có việc làm cho đám.ít tiền, ít dũng cảm.như ta đi làm thuê. Họ có gan làm thì phải được hưởng thành quả, nhưng khó khăn mình cũng nên thông cảm vì họ khó kéo theo hàng đống ng khó theo. Em chỉ ghét đám lười làm mà tiền lĩnh đủ thôi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Khó khăn thì ai cũng khó khăn và ai thích kêu thì cứ kêu thôi. Kêu cũng là một cách giải tỏa tâm lý nên nếu không thấy đồng cảm cũng chẳng cần nói lời cay đắng để nặng đầu ... mình :))
Thật ra doanh nghiệp (phần đa) đều muốn duy trì được để trả đủ lương cho nhân viên trong thời kỳ này.

holland

Xe tăng
Cụ luyên thuyên, chợ nào dám cấm, cấm chợ không có đồ ăn thức uống là bạo loạn đấy đừng đùa.
Ở chỗ em chợ vẫn hoạt động bình thường, có vào chợ thì có người đo nhiệt độ thôi.
Còn quê em ngày xưa hạn chế số người vào chợ mỗi ngày chứ không dám cấm.
Chợ cóc chỗ tôi cấm kìa, ng mua ng bán đều khổ. Cụ không biết gì mà kêu ng khác huyên thuyên.

hcmt

Xe điện
Cháu tưởng gói 62 nghìn tỷ phân chia xong rồi, họ cũng phải được chứ
Lên tv hỏi ô tưởng thú họ cựu nhé.

Nc giàu họ phát tiền cho dân chống covid mà chả thấy ngạo nghễ với hun đúc mãnh liệt tinh thần văn hóa. Vn nghèo mà cứ chém. Giờ bòn thêm của dân, vốn đã điêu đứng vì dịch 1 năm nay, từng nghìn lẻ để mua vaccine. Chả ai như mình, xong kêu chung tay. Lúc thu ns nhiều có chung tay hỗ trợ dân ko. Chán