[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Du lịch có lẽ đã hẹo luôn.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đối tác Hàn của em cũng vừa đóng cửa nhà máy ở VN, đóng cả ở Hàn Quốc.
Một phần do lương nhân công quá cao làm không có lãi. Cố gồng suốt 1 năm, nay không chịu được nữa thì đóng cửa.
Rồi mấy nghìn công nhân không biết trông vào cái gì mà ăn.
Hỏi bọn nó thì bọn nó báo tháng vẫn đều đều hơn tỷ tiền điện.
Nhà nước không hỗ trợ bất kỳ cái gì, tiền điện không giảm, NH cũng không hỗ trợ gì.
Ít đơn hàng thế là Quang Tèo (:|.
Nghĩ mà chán cái cảnh nhà nước vẫn rửng rưng với DN.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đến cái chợ cóc gần nhà em cũng đuổi sạch sẽ
Ngồi trong nhà hé cửa ra bán cũng vào thu sạch
Xe máy của dân đi chợ cũng thu
Dân kêu như vạc
Cụ luyên thuyên, chợ nào dám cấm, cấm chợ không có đồ ăn thức uống là bạo loạn đấy đừng đùa.
Ở chỗ em chợ vẫn hoạt động bình thường, có vào chợ thì có người đo nhiệt độ thôi.
Còn quê em ngày xưa hạn chế số người vào chợ mỗi ngày chứ không dám cấm.

Matxech

Xe container
Cụ luyên thuyên, chợ nào dám cấm, cấm chợ không có đồ ăn thức uống là bạo loạn đấy đừng đùa.
Ở chỗ em chợ vẫn hoạt động bình thường, có vào chợ thì có người đo nhiệt độ thôi.
Chút hết mưa cụ có thể đến chợ ngọc khánh mục sở thị buổi sáng nhé
Ko bảo e liên thiên và có thể hỏi mọi ng xem thực hư ntn
Làn này hn dịch bt nhưng chợ này làm căng hơn lần trước nhiều

His0ka

Xe buýt
Lâu lâu lại có bài kêu khóc kiểu này buồn cười nhỉ? Trong khi lúc nào cũng gào lên kinh tế thị trường.

psy

Xe buýt
Hi, vào đọc thớt này hài vãi. Nói chiều xuôi, dịch bệnh này cũng kinh, nhiều người 'toi', nhưng em thấy, cứ hở ra là lại đông như kiến, nên chắc ổn thôi. Trend là 'khám phá, hưởng thụ' rồi, không thay đổi trong sớm chiều được, khác với thời 'lao động là vinh quang', 'mình vì mọi người'. Chiều ngược, ngành du lịch có bộ mặt chặt chém nhiều năm, nên bà con khó cảm thông.

Pilota

Xe điện
Người ta thu 10 thì nộp vào ngân sách và ngân hàng 7,8 đấy cụ ạ.

Cụ chỉ giúp em có ngành nào thu 10, đút túi 9 thì chỉ giúp em với. Gớm, cứ làm như mỗi ông du lịch mới biết đóng ngân sách. [-(

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Lúc đớp đc thì bao người đớp theo, đè ra hấp diêm. Đói không chịu đc mà vẫn cứ đòi người ta chềnh ềnh ra hấp diêm thì chả phải kêu, không vùng lên bật lại là vẫn nhịn giỏi đấy cụ ạ.
Vâng cụ.giá thì chém ngọt lúc đói lại kêu.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Lúc đớp đc thì bao người đớp theo, đè ra hấp diêm. Đói không chịu đc mà vẫn cứ đòi người ta chềnh ềnh ra hấp diêm thì chả phải kêu, không vùng lên bật lại là vẫn nhịn giỏi đấy cụ ạ.
Vâng cụ.giá thì chém ngọt lúc đói lại kêu.

sontranvu

Xe điện
Hết dịch lại ầm ầm đi du lịch cho mà xem. Dân mình giàu ngầm nhiều luôn.

vnhn

Xe tăng
Đi tàu ra vịnh ông nào lớ ngớ không biết bị chém đẹp luôn.Chả tốt đẹp gì đâu.Ăn uống trên tàu em đi vài lần thấy cũng bình thường mà tổng thanh toán gần chục củ.Tất nhiên không phải tiền của em.phát khiếp.
Bây giờ không có cái trò đấy đâu cụ ơi. Giá cả từ chai nước suối đến lon bia đều được niêm yết, đồng ý thì mua. Trước còn có tàu nhỏ cặp tàu để mời mua hải sản nhưng giờ dẹp tất. Bên quản lý phát hiện được là đốt luôn cái tàu kia và tàu chở khách cho treo niêu luôn. Giờ muốn ăn hải sản có 1 chợ nổi giữa vịnh của ban Quản lý mở để cho khách mua. Nói chung đều là thuận mua vừa bán, có bất cứ việc gì alo số hotline. Em đánh giá Hạ Long cải tiến cách làm, quản lý hoạt động ngoài Vịnh khá ổn.

gocart

Xe cút kít
Lúc khó khăn thì kêu, lúc làm ăn được thì trốn thuế cụ ạ.
Tàu thì trốn bằng niềm tin à cụ?
Do Covid thì ngành nghề nào cũng đói, du lịch đói kỹ càng hơn.
Người ta kêu để CP tiêm vắc xin nhanh nhanh lên còn mở cửa.

lang thang48

Xe buýt
Sao không thực hiện mục tiêu kép nhỉ.
Chỉ đạo rồi. Chả chịu thực hiện.

AlexHEO

Xe tăng
Cụ ko đọc kĩ à! Cụ ấy còm là "chợ cóc". Mà chợ cóc thì dẹp là đúng rồi. Quê em có cái chợ cóc tự phát mọc ra giữa một khu phố tồn tại hơn chục năm dẹp bao lần không xong. Năm Covit đầu tiên nhân lúc đang giãn cách các bố chính quyền dẹp phát một,giải tán cực nhanh chả ai ý kiến gì 😆

buidoimiennui

Xe điện
Lúc chặt chém khách thì không thấy than khóc.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Đúng nghề em rồi.
Oánh bằng tiền vay thì thấy động phải chạy ngay chứ ngồi ì ra đấy thì mất sạch là đúng rồi còn gì cụ.
Nhưng nó cấm cái đùng cụ chả biết trước, muốn chạy cũng chả được, tiền lãi vay margin giờ cụ cứ phải trả mà bao tiền dồn hết vào đó rồi biết lấy đâu tiền để trả. Lúc đó cụ ko kêu hơi lạ.

Mà kể cả cụ có im lặng ko kêu, em nghĩ cũng đừng nên phê phán người kêu.
Họ kêu để đến tai người làm chính sách, để ai đó biết sốt ruột, chứ ko phải xòe tay xin tiền hay kêu gọi từ thiện cho họ ạ.

lsakvn

Xe tăng
Ngân hàng nó cũng là doanh nghiệp kinh doanh, sao doanh nghiệp khác khó khăn thì kêu khóc bắt ngân hàng chia sẻ khó khăn “khoanh nợ, giãn nợ”. Lúc làm ăn được thì có gọi cho ngân hàng đề nghị tăng lãi suất đâu. Những khi doanh nghiệp phá sản để lại đống nợ xấu cho ngân hàng thì có chia sẻ với ngân hàng đâu. Đã đầu tư kinh doanh lời ăn lỗ chịu chứ.

blackhole1

Xe tăng
3,4 năm trở lại đây đã khác. Cụ gặp tình trạng này thì gọi điện đường dây nóng, tầu bị treo liêu luôn cụ ạ
Em sau vụ ấy thì không dám bén bảng ra Vịnh thêm lần nào nữa nên cũng không rõ thực tế sao nhưng cũng hy vọng khá lên chứ bát nháo quá , em bjo chỉ đi du lịch từ mạn Đà nẵng trở vào chứ riêng ngoài Bắc thì ra ăn bữa Hải Sản rồi về chứ tuyệt đối không ngủ nghỉ tham quan .