[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

echnikj

Xe container
Em hỏi ngu cái : Thuế TNCN bị thu trong bán nhà này cuối năm có làm hoàn ứng được k ? Điều kiện thu nhập người bán nhà hàng tháng thấp
ko, trên đây có cụ giải thích rồi, tên thế nhưng ko phải thế, bản chất đây là thuế giao dịch, tức là thu trắng 2% không cần biết ông bán lỗ hay lãi giàu hay nghèo.

echnikj

Xe container
Giờ thì em đã lờ mờ hiểu giun diệt Fugacar thế nào rồi :D Khả năng là bên mua ban đầu đồng ý trả hết thuế phí bao gồm TNCN vì nghĩ nó chỉ tính theo giá trị HĐ mua bán hoặc thậm chí theo HĐ vay 3 bên với NH thì hết có 9 củ nhg lúc ra sổ TNMT nó báo theo giá trị HĐ mua bán gốc của cụ bán nhà với chủ đầu tư tỷ mấy gì đó nên lên thành 22 củ. Cái này em ko nghĩ cụ mua lừa lọc báo thêm gì vì thuế có hóa đơn nhà nc xuất rồi. Thấy thuế lên nhiều quá nên cụ mua soi lại HĐ và sổ toẹt khoản này đi. Tuy nhiên em cũng éo tin là cụ bán ko biết rõ cái này mà biết quá rõ là đằng khác, nhg lúc thương lượng với bên mua ko nói ra con số thật mà chỉ nói chung chung rồi cũng ko dám ghi rõ vào HĐ sợ bên mua chẳng may check ngược ra đc thì có khi ko ký HĐ hoặc hủy giao dịch luôn. Vừa đc nhanh ký HĐ thuận lợi mà nếu gặp gà hoặc máu mua nhà thì 9tr hay 22tr có khi cũng chẳng để ý. Chốt lại éo ông nào ăn đc ông nào thì đành cưa đôi là đẹp. Nguyên tắc đàm phán là nó phải thế :))
Hai bên mà nghe thế thì thớt không lên đc trên 50 tầng như này đâu, các cụ ở đây khuyên mãi rồi, hai bên đều muốn dựa vào lợi thế của mình để không chịu bỏ ra thêm xu nào, quyết chiến quyết chiến :))

bibibin

Xe buýt
trời có 22tr ! cưa đôi đi 2 cụ. thí dụ người bán trường hợp này là em, free cho luôn khoảng đó :). sống đơn giản cho đời nó thanh thản

find2nd

Xe tải
Cái giấy viết tay cụ mua cầm thì phọt lên đây cho anh em thưởng lãm

MinhChi_2014

Xe tăng
Website
compositethc.com
TÓM VÁY LẠI LÀ HAI CỤ MẶC VÁY ĐẾN ĐÂU RỒI. hÓT HÒN HỌT TPBANK LẠI ĐƯỢC LÊN ĐỈNH CÒN GÌ. KIỂU GÌ CHẢ GIẢI QUYẾT ĐƯỢC.
AI MUA THÙNG CHỞ HÀNG ĐÊ :))

ngoc_phuong

Xe lăn
Em xin phép trả lời phần bôi đen:

Nếu lừa đảo thì đi lừa tiền tỷ chứ lừa gì mấy chục tr hả các cụ. Có cụ đoán già đoán non là e chưa ký hợp đồng tín dụng, hoặc huỷ hợp đồng tín dụng với ngân hàng thì thưa các cụ rằng ngày 11/04 em đã ký hợp đồng tín dụng vay 450tr để trả cho anh Minh, và đã phát sinh nợ, ngân hàng đã thu vào cuối tháng. em không dại gì huỷ hợp đồng để bị phạt 4% trị giá hợp đồng, bỏ tiền ra nhưng không được an cư.

Các cụ chỉ nghe 1 chiều rồi phán như thánh, liệu có đúng với tâm đức của mình không, khi chưa đọc chưa hiểu đã vào chửi bới.

Tiền đã vào TK rồi chuyển sang sổ tiết kiệm kỳ hạn 1 tháng theo yêu cầu của cụ chủ( cụ chủ không ngu đâu, mà rất khôn cụ chủ đã ra ngân hàng xác nhận và kiểm tra) nhưng cụ chủ không nhắc tới cứ lu loa là em lừa để quên đi rằng cụ chủ đang trốn tránh nghĩa vụ của mình đối với nhà nước.

Cụ chủ khôn hết phần người khác gài em. Cụ chủ có post hết giấy tờ hay hình ảnh liên quan lên không, hay chỉ post 1 phần để áp đặt rằng người mua đang lừa đảo, cấu kết với ngân hàng để lừa đảo, rồi vu khống cho người mua và ngân hàng bao nhiêu điều.

Trách nhiệm của ai thì người đấy làm, ai làm sai thì tự chịu trách nhiệm. Ngoài luật pháp còn có cả luật nhân quả, ở đời cái gì cũng có giá của nó, không ai ăn không của ai cái gì cả.

Đặt cương vị các cụ: nếu em sai, cụ chủ đúng thì cụ chủ có cần phải lên đây phân xử hay không trong khi cụ chủ hoàn toàn có quyền kiện em ra toà. Phải làm cho nó giống đàn ông chứ không phải làm cái kiểu lu loa hèn hạ để hạ thấp danh dự cá nhân em và uy tín của ngân hàng.

Còn bảo e trả lại, em đồng ý, nhưng với người tính đàn bà đặt điều vu khống gắp lửa bỏ tay người thì để pháp luật phân xử chứ không phải trả như cái kiểu cụ chủ lu loa như trên.

Việc này là việc cá nhân nên tự tìm nhau mà giải quyết, OF ko phải là quan toà, nếu không thấy thoả mãn cứ kiện nhau ra toà. đưa lên đây làm mất thời gian của mọi người, người hiểu thì không sao, người không hiểu thêm thắt ý không thiện chí lại làm sự việc nó đi xa.

Tóm lại thuế TNCN không phải là trách nhiệm của em nên e không có nghĩa vụ phải thực hiện, các giấy tờ e đã ký hết, cụ chủ chỉ việc qua ngân hàng, lấy thông báo thuế mà chi cục thuế hòai đức đã gửi để thực hiện nghĩa vụ của mình, ngân hàng lấy sổ về và giải ngân ra. Còn không ai lấy được tiền của cụ, chỉ có cụ đi lấy tiền của người khác thôi.
E còm cụ phát duy nhất .
Rõ ràng thuế tncn thông thường bên có nguồn thu chịu .
Tuy nhiên các cụ có HĐ. Điều 5 quy định rõ. Bên mua chịu trách nhiệm .
Thuế thu nhập là loại thuế phát sinh trong quá trình mua bán. Bút sa gà chết. Ko cãi đc đâu.
E đi mua kiểu này nhiều rồi
E nói rõ bên bán chịu thuế này
Ok
Còn chi phí ra sổ, abc e chịu .
Cụ đừng vận dụng cách hiểu máy móc của mình mà chây ì vấn đề.
Khú khú.
E chỉ ko thích ông bán là ông ấy đưa thông tin định hướng vãi lái. Công nhận tay này khôn rách giờ. Ngoài đời cũng ko phải Đậu vừa rang.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
2 ông đều éo ra gì, ông bán cũng không vừa đâu, các cụ đọc từ từ sẽ thấy. Khoản thuế TNCN ông ấy cứ lờ tịt đi, vấn đề chỉ ở đấy thôi, ông này lu loa các kiểu. Ông mua thì thách ra tòa. Ra tòa thật thì mỗi ông đôi trăm cho nhanh.
Em lội mớ còm thấy cụ này phán chuẩn. Cũng ko phải gà mà bố bán lại để cho bố mua vào nhà dễ thế. Đặc biệt là thể loại mua nhà lướt! Mỗi tội lướt quả này đắng quá.

Oteconde

Xe buýt
Em ủng hộ 2 cụ này ra tòa, để anh em OF có thêm hiểu biết, bên nào cũng có cái lý mồm của bên ấy, nhưng tòa kết luận ra làm sao thì chưa biết.
- Quá trình thương lượng với nhau, nội dung như nào, thì chỉ 2 ấy cụ biết, và đưa vào hợp đồng rồi. (ông nào có cứt sắt, thái giám thì cũng éo liên quan đến cái hợp đồng - thế nên dừng bàn ở đây)
- Điều 5, điều 6, điều 7 của hợp đồng đã nói rõ. Vướng mắc điều 5 thì thực hiện điều 6 - ra tòa giải quyết. ở Điều 7 đã nói là tự nguyện mua bán không bị ép buộc, lừa đảo, thì đừng lên đây kêu bị lừa đảo.

ngoc_phuong

Xe lăn

NQHU

Xe điện
trời đất! vẫn chưa xong ah! 22 củ nguyên 1 ngày cãi nhau chồng gần 60 tầng OF :)) :)) :))
Đã bảo cưa đôi đi cho xong chuyện!
Toàn cáo cả mà cứ giả nai ngơ ngác :D

vhdangiop

Xe tải
Em hỏi ngu cái : Thuế TNCN bị thu trong bán nhà này cuối năm có làm hoàn ứng được k ? Điều kiện thu nhập người bán nhà hàng tháng thấp
Nếu cụ chứng minh được cái nhà BÁN là TS đứng tên duy nhất thì không phải nộp 2%, thường thì bên Thuế luôn tìm lý do để yc bên Bán nộp 2%, vì vậy nếu đủ điều kiện thì chia 50-50 trực tiếp với Thuế cho nhanh :D

Tueminh2626

Xe điện
Thôi cưa đôi đi 2 cụ ạ

vnn1369

Xe tải
E còm cụ phát duy nhất .
Rõ ràng thuế tncn thông thường bên có nguồn thu chịu .
Tuy nhiên các cụ có HĐ. Điều 5 quy định rõ. Bên mua chịu trách nhiệm .
Thuế thu nhập là loại thuế phát sinh trong quá trình mua bán. Bút sa gà chết. Ko cãi đc đâu.
E đi mua kiểu này nhiều rồi
E nói rõ bên bán chịu thuế này
Ok
Còn chi phí ra sổ, abc e chịu .
Cụ đừng vận dụng cách hiểu máy móc của mình mà chây ì vấn đề.
Khú khú.
E chỉ ko thích ông bán là ông ấy đưa thông tin định hướng vãi lái. Công nhận tay này khôn rách giờ. Ngoài đời cũng ko phải Đậu vừa rang.
Em đồng tình với ý kiến của Cụ. Thực ra Ông Thớt đưa lên chuẩn thông tin từ đầu thì cũng ko có gì quá phực tạp quá!

Qua duong

Xe hơi
Bài học rút ra là trên OF chỉ nên chém gió không nên giao dịch gì cả o:-)

TrumpVietnam

Xe tăng
Nếu cụ chứng minh được cái nhà BÁN là TS đứng tên duy nhất thì không phải nộp 2%, thường thì bên Thuế luôn tìm lý do để yc bên Bán nộp 2%, vì vậy nếu đủ điều kiện thì chia 50-50 trực tiếp với Thuế cho
nhanh :D
Vậy điều kiện Em cho tặng em trai em ạ ? Cụ thông luôn giùm E :)

mcv30

Xe điện
Chưa kết luận ai trả tiền THU GIÁ nhỉ !?=))

huyminh_hsgs

Xe hơi
Ối, thế nhà em ở Hàng Đào bán 100 tỏi ghi trên HĐ 200 củ nộp thuế 4 triệu được không?
Cụ chuyển nhượng qsdđ gắn với công trình xd trên đất 100 tỏi. Nhưng hđ ghi 200 củ, nếu giá trị qsdđ đấy cao hơn giá nn quy định thì tính theo giá trị hđ.

cdcn

Xe điện
Nếu em là cụ chủ nhà cũ. Em sẽ lên thẳng ngân hàng gặp trực tiếp thằng giám đốc phòng gd hoặc hội sở đập bàn rồi ném cho nó xem trc vài cái đơn kiện ra tòa . Cầm theo máy quay dọa cho chúng nó lên fb ngồi luôn...Lúc đấy tự thân bọn nó sẽ chạy cong mít lo cho xong . Còn nếu cố ý làm sai qui trình nó sẽ lãnh đủ.
Theo em hiểu trong trường hợp này Ngân hàng chẳng có gì sai cả cụ ạ!