[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ ghi 200tr thì nó lại dở cái khung giá đất hàng Đào là bao nhiêu, ví dụ khung giá đất là 30tr/m2 x 100m2 là 3 tỉ x 2% là cụ đóng 60tr, còn nếu cụ ghi 100 tỏi, cao hơn khung thì họ lại lấy 100tỉ x2% là cụ đóng 2 tỉ. Nhà nước đâu có dại cho các cụ qua mặt vậy.
Đúng rồi, cái nào cao hơn thì tình cái đó, nếu Hợp đồng cao hơn giá thị trường thì tính theo hợp đồng luôn.
Cáii ông mua cù nhầy thôi, trong hợp đồng ghi rõ bên mua chịu hết thì ra toà cũng chả ai xử cho ông. Còn ông bán mà báo công an thì em Ngân hàng còn vỡ mồm nữa.

TrumpVietnam

Xe tăng
Mua khóa khác về nhốt nó lại trong nhà, hợp đồng điện nước chắc vẫn tên cụ ? Làm thủ tục cắt.
Nó gọi ai đến giải cứu thì lại mua khóa tốt hơn làm lại.
Tra tìm thông tin cha mẹ, người thân nó mà gọi điện cho họ nói cần chỉ dạy con cháu

Westminster

Xe hơi
Em xin phép trả lời phần bôi đen:

Nếu lừa đảo thì đi lừa tiền tỷ chứ lừa gì mấy chục tr hả các cụ. Có cụ đoán già đoán non là e chưa ký hợp đồng tín dụng, hoặc huỷ hợp đồng tín dụng với ngân hàng thì thưa các cụ rằng ngày 11/04 em đã ký hợp đồng tín dụng vay 450tr để trả cho anh Minh, và đã phát sinh nợ, ngân hàng đã thu vào cuối tháng. em không dại gì huỷ hợp đồng để bị phạt 4% trị giá hợp đồng, bỏ tiền ra nhưng không được an cư.

Các cụ chỉ nghe 1 chiều rồi phán như thánh, liệu có đúng với tâm đức của mình không, khi chưa đọc chưa hiểu đã vào chửi bới.

Tiền đã vào TK rồi chuyển sang sổ tiết kiệm kỳ hạn 1 tháng theo yêu cầu của cụ chủ( cụ chủ không ngu đâu, mà rất khôn cụ chủ đã ra ngân hàng xác nhận và kiểm tra) nhưng cụ chủ không nhắc tới cứ lu loa là em lừa để quên đi rằng cụ chủ đang trốn tránh nghĩa vụ của mình đối với nhà nước.

Cụ chủ khôn hết phần người khác gài em. Cụ chủ có post hết giấy tờ hay hình ảnh liên quan lên không, hay chỉ post 1 phần để áp đặt rằng người mua đang lừa đảo, cấu kết với ngân hàng để lừa đảo, rồi vu khống cho người mua và ngân hàng bao nhiêu điều.

Trách nhiệm của ai thì người đấy làm, ai làm sai thì tự chịu trách nhiệm. Ngoài luật pháp còn có cả luật nhân quả, ở đời cái gì cũng có giá của nó, không ai ăn không của ai cái gì cả.

Đặt cương vị các cụ: nếu em sai, cụ chủ đúng thì cụ chủ có cần phải lên đây phân xử hay không trong khi cụ chủ hoàn toàn có quyền kiện em ra toà. Phải làm cho nó giống đàn ông chứ không phải làm cái kiểu lu loa hèn hạ để hạ thấp danh dự cá nhân em và uy tín của ngân hàng.

Còn bảo e trả lại, em đồng ý, nhưng với người tính đàn bà đặt điều vu khống gắp lửa bỏ tay người thì để pháp luật phân xử chứ không phải trả như cái kiểu cụ chủ lu loa như trên.

Việc này là việc cá nhân nên tự tìm nhau mà giải quyết, OF ko phải là quan toà, nếu không thấy thoả mãn cứ kiện nhau ra toà. đưa lên đây làm mất thời gian của mọi người, người hiểu thì không sao, người không hiểu thêm thắt ý không thiện chí lại làm sự việc nó đi xa.

Tóm lại thuế TNCN không phải là trách nhiệm của em nên e không có nghĩa vụ phải thực hiện, các giấy tờ e đã ký hết, cụ chủ chỉ việc qua ngân hàng, lấy thông báo thuế mà chi cục thuế hòai đức đã gửi để thực hiện nghĩa vụ của mình, ngân hàng lấy sổ về và giải ngân ra. Còn không ai lấy được tiền của cụ, chỉ có cụ đi lấy tiền của người khác thôi.
Đã có post trả lời rõ ràng đây cụ:
"Theo quy định Luật thuế thu nhập cá nhân, bên chuyển nhượng có nghĩa vụ nộp thuế thu nhập cá nhân. Tuy nhiên khi ký hợp đồng chuyển nhượng, các bên có thể tự thỏa thuận để quyết định bên nào có nghĩa vụ nộp thuế thu nhập cá nhân cũng như các khoản như lệ phí khác theo quy định."
Điều 5 các bên thoả thuận là bên B chịu tất.
Thuế ở đây là tất cả các loại Thuế.
Phí ở đây là tất cả các loại Phí.
Miễn là nó liên quan trực tiếp đến việc chuyển nhượng.
Đây cũng là tinh thần từ đầu giữa 2 cụ.
Đến cuối thì cụ Nam phát sinh câu "thuế phí liên quan đến em".
Nói thẳng ra là cụ cò quay, trước giờ mọi người mua bán nhà mà hợp đồng quy định bên mua chịu tất cả các loại thuế phí liên quan thì đều hiểu là bên mua chịu bao gồm thuế TNCN. Cái thuế TNCN này liên quan đến cụ chủ thớt và liên quan đến cả giao dịch nữa, thế nên theo những gì cụ đã ký thì rõ ràng là cụ phải chịu rồi. Cụ đã mua bán nhà đất nhiều rồi chắc cũng chẳng lạ gì cái này. Giả dụ đây là mua bán một cục, và cụ đã trả hết 95% số tiền chắc không chả bao giờ có chuyện cụ cố tình suy diễn hợp đồng như cách lạ đời bên trên nữa đâu nhỉ. Dù sao cũng nhờ topic này mà em với một số cụ khác biết rõ hơn các rủi ro khi thực hiện thỏa thuận mua bán ba bên này và chắc chẳng bao giờ dám đứng trên cương vị người bán ký cọt mấy cái kiểu này nữa.

bigfun

Xe điện
E đố cụ phân tích chỉ ra dc trong trường hợp nào phát mãi và khi ấy ai mất cái j đấy!
em đâu biết. Chỉ biết là ngân hàng xì tiền ra thì phải có tài sản thế chấp và cái nhà này được bank định giá là 45o củ. Đáo hạn không ai chịu trả tiền thì anh bank bán đi bù lại khoản cho vay

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Đúng rồi, cái nào cao hơn thì tình cái đó, nếu Hợp đồng cao hơn giá thị trường thì tính theo hợp đồng luôn.
Cáii ông mua cù nhầy thôi, trong hợp đồng ghi rõ bên mua chịu hết thì ra toà cũng chả ai xử cho ông. Còn ông bán mà báo công an thì em Ngân hàng còn vỡ mồm nữa.
Chưa chắc, biết đâu đấy chỉ là một em mặc áo trắng đóng zuýp chạy ra chạy vào ngân hàng, kiểu kiểu "vật giống tiền" thì còn trớ trêu nữa cụ ạ :D

echnikj

Xe container
E đố cụ phân tích chỉ ra dc trong trường hợp nào phát mãi và khi ấy ai mất cái j đấy!
À mà em phân tích thêm, chưa có nguy cơ phát mãi ts trong vụ này nhé, vì ngân hàng luôn chắc cú nắm chuôi, đã mất xu nào đâu mà phát mãi. Nó chỉ xảy ra khi giao dịch thành công, chuyển tiền xong, các tình huống phát mãi sẽ chỉ liên quan đến Nam thôi

ngoc_phuong

Xe lăn
àk còn 1 cái nữa là nhân viên tên lương được báo là sổ đỏ hình như chưa ra? ko biết em có nghe nhầm ko? em thì cứ nghĩ sổ đỏ ra rồi . em nghĩ phải nôp đủ thuế người ta mới cho sang tên sổ đỏ chứ? hay là vẫn chưa sang tên, nhưng quay em?

lại nữa nhiều người nói là thuế không thể mất tới 22tr sao tpbank và nam nói phải 22tr?
cái này em cực băn khoăn....
Thế thì phi lên vpdk đe làm cái đơn.
Stop ngay.
Cụ còn đợi gạo thành cơm à.
Khú khú.

ltlinh

Xe tăng
Theo ngôn ngữ của hai cụ thì nên đổi tên topic thành:

- Minh thái giám vs Nam cua gạch and TP bank

Kinh phí bộ phim không lớn (2% khoảng mười mấy hai mươi củ) nhưng được cái ưu điểm phổ biến kiến thức mua bán nhà, chung cư, sau này các cụ hóng ở đây cứ gọi là thõi trong hợp đồng và cách thức mua bán.

Westminster

Xe hơi
Nói chung ông mua có quay vài tr, gặp phải người dễ tính thì ăn được gặp phải người rắn thì hóc xương.
Sống cò quay vài triệu làm người nó hèn đi, sẽ tự hạn chế sự pt của bản thân.

Ông bán thì cũng hơi gà khi tiền chưa vào tk đã cho bên mua vào ở :D
Chuẩn rồi cụ ạ, ai bán nhà mà gặp ông khôn vặt như ông mua thì mệt phết đấy.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
em đâu biết. Chỉ biết là ngân hàng xì tiền ra thì phải có tài sản thế chấp và cái nhà này được bank định giá là 45o củ. Đáo hạn không ai chịu trả tiền thì anh bank bán đi bù lại khoản cho vay
Thằng Ngân hàng đã có gì trong tay mà phát với chẳng mãi.

Ngân hàng đã mất cho ai xu mẻ nào đâu mà bù khoản cho vay.

Túm lại cụ chém kiếm xuống nước, hài vãi cl!

Violet2013

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ ạ, ai bán nhà mà gặp ông khôn vặt như ông mua thì mệt phết đấy.
Theo các cụ có cách nào xử lý trường hợp như này? Em cho rằng là bên mua BỰA. Cứ dọa ra tòa nhưng ra tòa bên Mua e là thua, vì hợp đồng công chứng làm rõ rồi, đừng tưởng định chứng minh không ghi rõ Thuế gì mà xong, chỉ có 1 loại thuế liên quan đến chuyển nhượng BDS dạng này mà thôi.

vhdangiop

Xe tải
Tiền ông Bán đã tiêu dc đâu cụ, hết thời hạn cắm sổ bank nó reset TK bên Bán=0, Sổ TK lúc đó thì cụ bán giữ làm kỉ niệm thôi..hehe

ngoc_phuong

Xe lăn
Dạ,

Em ở bên TPBank & là người vừa gọi điện cho anh Minh. Em không có tài khoản, nên có mượn tài khoản này để xin phép đưa ra một số vấn đề như sau.

- Trong vụ việc này, em có trao đổi với anh Minh là TPBank sẽ yêu cầu tới đơn vị một cuộc họp, trong đó có 3 bên để làm rõ về các vấn đề đã nêu.

- TPBank đảm bảo lợi ích của khách hàng & cũng mong muốn các bên sẽ có tiếng nói chung, để có sự thuận lợi này.

- Em không có nói là sổ đỏ đã sang tên hay chưa như anh Minh đang đề cập, trước những vấn đề của anh Minh em đều trao
đổi sẽ làm việc với các bộ phận chuyên môn để trả lời anh thấu đáo, đầy đủ.

- TPBank mong muốn mọi giao dịch của khách hàng đều thuận lợi & theo đúng pháp luật.

- TPBank cũng mong anh sẽ đưa đầy đủ thông tin, tránh gây hiểu lầm sự việc, nếu anh Minh có ghi âm trao đổi giữa em & anh, anh có thể công bố đầy đủ. Em không lưu giữ cuộc gọi này, cũng như nếu có em đã xin phép anh trước.

- Theo thông tin em có được thì giữa bên bán & bên mua đang có khúc mắc về việc ai sẽ là người nộp khoản thuế thu nhập các nhân. Như các anh/ chị trong diễn đàn có hiểu về nghiệp vụ ngân hàng cũng đã bình luận phần nào, khó có nhân viên hoặc ngân hàng nào muốn tham gia vào những sự việc tương tự. Mong các anh, chị giúp đỡ nhìn nhận khách quan sự việc, bên nào đúng, bên nào sai có sự công tâm.

- Cuối cùng thì em vẫn đang làm việc với các bên để có thể hẹn được anh Nam, anh Minh & TPBank gặp gỡ trao đổi, thống nhất thời gian cuộc hẹn trong chiều nay. TPBank không trốn tránh, không đổ lỗi về sự việc diễn ra & mong muốn giải quyết với tinh thần cầu thị.

Cuối cùng, rất mong các anh, chị đã góp ý để TPBank phục vụ khách hàng được tốt hơn, kể cả những điều TPBank đã làm tốt hoặc chưa tốt.

Em cảm ơn ạ.
Vui roày.
Khú khú.
Thế e nào tên Hiền.

echnikj

Xe container
Theo ngôn ngữ của hai cụ thì nên đổi tên topic thành:

- Minh thái giám vs Nam cua gạch and TP bank

Kinh phí bộ phim không lớn (2% khoảng mười mấy hai mươi củ) nhưng được cái ưu điểm phổ biến kiến thức mua bán nhà, chung cư, sau này các cụ hóng ở đây cứ gọi là thõi trong hợp đồng và cách thức mua bán.
Cười ko nhặt đc mồm với cụ :))

sonvtc2

Xe điện
Khi nào căn chung cư này hạ xuống tầm 300 triệu đồng thì cccm hú em một tiếng cho đỡ phải tranh luận đúng /sai.

metalins

Xe tăng
Giờ thì em đã lờ mờ hiểu giun diệt Fugacar thế nào rồi :D Khả năng là bên mua ban đầu đồng ý trả hết thuế phí bao gồm TNCN vì nghĩ nó chỉ tính theo giá trị HĐ mua bán hoặc thậm chí theo HĐ vay 3 bên với NH thì hết có 9 củ nhg lúc ra sổ TNMT nó báo theo giá trị HĐ mua bán gốc của cụ bán nhà với chủ đầu tư tỷ mấy gì đó nên lên thành 22 củ. Cái này em ko nghĩ cụ mua lừa lọc báo thêm gì vì thuế có hóa đơn nhà nc xuất rồi. Thấy thuế lên nhiều quá nên cụ mua soi lại HĐ và sổ toẹt khoản này đi. Tuy nhiên em cũng éo tin là cụ bán ko biết rõ cái này mà biết quá rõ là đằng khác, nhg lúc thương lượng với bên mua ko nói ra con số thật mà chỉ nói chung chung rồi cũng ko dám ghi rõ vào HĐ sợ bên mua chẳng may check ngược ra đc thì có khi ko ký HĐ hoặc hủy giao dịch luôn. Vừa đc nhanh ký HĐ thuận lợi mà nếu gặp gà hoặc máu mua nhà thì 9tr hay 22tr có khi cũng chẳng để ý. Chốt lại éo ông nào ăn đc ông nào thì đành cưa đôi là đẹp. Nguyên tắc đàm phán là nó phải thế :))

thachnhung

Xe container
Năm ngoái e mua cho thằng ku em, làm hd nhanh quá quên ko kỳ kèo với cò và chủ nhà lộc lá gì. Hóa ra lại hay ;))

TrumpVietnam

Xe tăng
Em hỏi ngu cái : Thuế TNCN bị thu trong bán nhà này cuối năm có làm hoàn ứng được k ? Điều kiện thu nhập người bán nhà hàng tháng thấp