[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Camepro

Xe tải
À sáng nay em mới gọi cho giám đốc chi nhánh NH TPbank hỏi mấy ông giải quyết vụ này sao đây? để anh em tôi hóng mãi, GĐ bảo để bên em mời 2 bên lên thương lượng, xong rồi báo cho anh và anh em OF biết.

Just Kidding
ồ chắc mới đổi lại lịch nhưng chưa thông báo lại cho cụ ạ, chiều mai cụ nhé, cụ có muốn tham dự cho đông vui không ạ

Tìm Áo

Xe tăng
Ôi giời, giờ này vẫn ko ông nào chịu bỏ 5tr cho yên à.? Sao cố chấp thế.
Cụ Minh thì cắt lỗ tiếc tiền, cụ Nam thì ít tiền.
Về lý thì cụ Nam cò quay, về tình thì cụ Minh cứt sắt.
Thôi ra VPB gặp nhau bắt tay dàn hoà đi, mỗi ông nhún một tý cho vui vẻ.
Vđ là thống nhất trước ra sao, nhõn 5 củ kêu lừa đảo á

vhdangiop

Xe tải
Đúng vậy, quả này nhân viên ngân hàng lại mệt rồi. Để chiều mai xem tình hình thế nào.
NV Bank này chưa có kinh nghiệm, nhắn quả tin bảo lãnh thanh toán (ko cần cắm Sổ Đỏ, chỉ cần bàn giao nhà) quyền hạn to hơn GD Chi nhánh. Cụ Bán chỉ cần bù loa lên thì Bank cũng mệt.

Chỉnh sửa cuối:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào chịu khó đọc xem trong hợp đồng mua bán có công chứng bên nào chịu thuế phí? Nếu bên mua thì e chửi ngay thằng cò quay giẻ rách, nó ko đủ trình và gan lừa tiền tỷ đâu mà đòi, sợ chết vãi cc ra ấy. Chứ nó mang cái kiểu thuế tncn theo luật là bên bán chịu để bùng thì nó là thằng khốn rồi!
Trích từ Hợp đồng...
"ĐIỀU 5
Thuế và lệ phí
Thuế và lệ phí liên quan đến việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất theo Hợp đồng này do bên B chịu trách nhiệm nộp."
Và theo luật quy định các loại thuế phí phải nộp khi chuyển quyền sử dụng đất:
1. Thuế thu nhập cá nhân:
Thuế thu nhập cá nhân phải nộp = Giá chuyển nhượng x Thuế suất 2%
2. Lệ phí trước bạ:
Số tiền lệ phí trước bạ phải nộp (đồng) = Giá trị tài sản tính lệ phí trước bạ (đồng) x Mức thu lệ phí trước bạ theo tỷ lệ (0,5%)
3. Lệ phí địa chính.
4. Phí công chứng.
5. Ngoài ra, khi chuyển nhượng căn nhà, còn có thể phải chịu các khoản khác như: phí đo vẽ, lệ phí địa chính…

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
NV Bank này chưa có kinh nghiệm, nhắn quả tin bảo lãnh thanh toán (ko cần cắm Sổ Đỏ, chỉ cần bàn gia nhà) quyền hạn to hơn GD Chi nhánh. Cụ Bán chỉ cần bù loa lên thì Bank cũng mệt.
Nếu đúng tin nhắn từ số của em Hiền (TPBank), thì em ấy gặp rắc rối to rồi.

vnn1369

Xe tải
Tóm lại là cũng chỉ vì cái Thuế TNCN 2% kia, ko ông nào chịu nộp. Ông thì vin vào điều 5 bảo mọi thuế phí bên mua chịu. Ông thì mua bảo mọi thuế phí tôi đã nộp, còn thuế TNCN là trách nhiệm của người bán nên ko nộp, vậy là tranh luận, cãi nhau. Topic của cụ chủ thì vòng vèo đổi cho cụ kia, ko phản ảnh được đúng vấn đề
Thà hỏi luôn là giờ như vậy. thì Thuế TNCN ai chịu trách nhiệm hả các cụ thì lại là topic hay để các cụ về sau cùng rút kno về sau mua bán nhà. rõ ràng thêm khoản đó.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Trích từ Hợp đồng...
"ĐIỀU 5
Thuế và lệ phí
Thuế và lệ phí liên quan đến việc chuyển nhượng quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất theo Hợp đồng này do bên B chịu trách nhiệm nộp."
Và theo luật quy định các loại thuế phí phải nộp khi chuyển quyền sử dụng đất:
1. Thuế thu nhập cá nhân:
Thuế thu nhập cá nhân phải nộp = Giá chuyển nhượng x Thuế suất 2%
2. Lệ phí trước bạ:
Số tiền lệ phí trước bạ phải nộp (đồng) = Giá trị tài sản tính lệ phí trước bạ (đồng) x Mức thu lệ phí trước bạ theo tỷ lệ (0,5%)
3. Lệ phí địa chính.
4. Phí công chứng.
5. Ngoài ra, khi chuyển nhượng căn nhà, còn có thể phải chịu các khoản khác như: phí đo vẽ, lệ phí địa chính…

Ông Camepro vào giải thích vì sao ông không chịu nôp thuế theo thỏa thuận tại điều 5 hợp đồng chuyển nhượng này đi, đừng loanh quanh xảo trá nữa.

echnikj

Xe container
À sáng nay em mới gọi cho giám đốc chi nhánh NH TPbank hỏi mấy ông giải quyết vụ này sao đây? để anh em tôi hóng mãi, GĐ bảo để bên em mời 2 bên lên thương lượng, xong rồi báo cho anh và anh em OF biết.

Just Kidding
TPBank Mỹ Đình phải không cụ?

Violet2013

Xe buýt
Bên Mua đừng tưởng mình đúng, theo hợp đồng công chứng, bên Mua sẽ cầm giấy tờ ghi tên bên bán để thực hiện nghĩa vụ Thuế, khi ở tòa chứng minh rằng Thuế TNCN là thuế duy nhất liên quan trong hợp đồng mua bán tài sản này.

Ông Mua cứ khăng khăng có tên em em nộp rồi, nhưng tất cả những cái có tên ông mua mới chỉ là Phí, còn Thuế thì mang tên ông bán. Và điều 5 trong hợp đồng thì ghi rõ Thuế & Phí do bên Mua nộp.

vhdangiop

Xe tải
Bao thuế phí trong nam gọi là bao sang tên, thoả thuận bên nào nhận bao sang tên thì phải bỏ tiền ra đóng hết cho đến khi hoàn tất , bên kia nhận đủ 1 cục . Điều 5 trong hợp đồng này được hiểu là bao sang tên ở chỗ em rồi đấy
Em đọc cũng thấy nó sẽ là như vậy, không hiểu sao bên Mua phức tạp hóa và đòi ra Tòa giải quyết, em cũng ko hiểu nếu ra Tòa cho cái khoản 2% TNCN thì có đáng ko? Và sẽ phong tỏa 450tr trong quá trình tranh chấp 2% TNCN này:D

hatngonon

Xe buýt
cụ mua b không nộp, cụ a đóng thuế. để lấy đủ tiền xong kiện thfi cái sổ đó có bị treo không cccm?

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại là cũng chỉ vì cái Thuế TNCN 2% kia, ko ông nào chịu nộp. Ông thì vin vào điều 5 bảo mọi thuế phí bên mua chịu. Ông thì mua bảo mọi thuế phí tôi đã nộp, còn thuế TNCN là trách nhiệm của người bán nên ko nộp, vậy là tranh luận, cãi nhau. Topic của cụ chủ thì vòng vèo đổi cho cụ kia, ko phản ảnh được đúng vấn đề
Thà hỏi luôn là giờ như vậy. thì Thuế TNCN ai chịu trách nhiệm hả các cụ thì lại là topic hay để các cụ về sau cùng rút kno về sau mua bán nhà. rõ ràng thêm khoản đó.
Nếu không có thỏa thuận trong hợp đồng thì theo luật ông bán nộp. Có thỏa thuận trong hợp đồng thì theo hợp đồng.

Vụ này, có thỏa thuận trong hợp đồng là bên mua nộp các loại thuế, phí liên quan đến chuyển nhượng nên về lý ông mua phải nộp thuế tncn thay cho bên ván nhưng ông mua cò quay không nộp nên mới đến tranh chấp.

Race Dead

Xe điện
KLQ nhưng qua đọc thớt thấy nói Mua và Bán mấy lần ngồi Bia bọt cùng nhau rồi ko biết có ông nào mời ông nào ko ? hay đứng dậy campuchia :))

honda acura

Xe điện
hai cụ xong chưa
chưa xong thì ra đây, em đấm cho mỗi cụ phát rồi giải tán
nóng quá...

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Bao thuế phí trong nam gọi là bao sang tên, thoả thuận bên nào nhận bao sang tên thì phải bỏ tiền ra đóng hết cho đến khi hoàn tất , bên kia nhận đủ 1 cục . Điều 5 trong hợp đồng này được hiểu là bao sang tên ở chỗ em rồi đấy
Gớm chủ hội kia morning chả nắm rõ cái điều ấy. Quay dc là quay tthôi. Cụ chủ thớt cứ cứng mà làm éo phải vì 5 tr, mà vì thằng bẩn tính nó sẽ mãi bẩn thôi!