[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Sao Mai

Xe tăng
Ối, thế nhà em ở Hàng Đào bán 100 tỏi ghi trên HĐ 200 củ nộp thuế 4 triệu được không?
Nếu cụ ghi 200tr thì nó lại dở cái khung giá đất hàng Đào là bao nhiêu, ví dụ khung giá đất là 30tr/m2 x 100m2 là 3 tỉ x 2% là cụ đóng 60tr, còn nếu cụ ghi 100 tỏi, cao hơn khung thì họ lại lấy 100tỉ x2% là cụ đóng 2 tỉ. Nhà nước đâu có dại cho các cụ qua mặt vậy.

Sao Mai

Xe tăng
Giả sử Thời điểm bán mà khung định giá của nhà nước vẫn là 2 tỵ thì phải đóng 2% của 2 tỵ cơ, ai có quyền thì sẽ có thể áp lợi thế về mình :))
Thế hóa ra phải đóng 4% =))
vâng đúng rồi, thấp hơn khung thì lấy khung áp thuế, cao hơn khung thì lấy giá HĐ áp thuế.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hơn 700 củ là giá trị hđ thực, hđ cc chắc chỉ 500-600 thoai (để giảm thuế). Tiền thuế TNCN chắc chỉ 10-12tr. Thía mờ ông nọ đổi cho ông kia phải đóng. Lằng nhằng thỳ cứ "giữ nguyên hiện trạng", ông nào ko chịu đc nhiệt thỳ phải đóng. Hoặc cả 2 ông thỏa thuận 50-50 thỳ mỗi ông đóng từ 5-6tr.
Haiz, nói chung chuyện như hài, kiểu như con gà tức nhau tiếng gáy nên 1 xu cũng ko bỏ.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào chịu khó đọc xem trong hợp đồng mua bán có công chứng bên nào chịu thuế phí? Nếu bên mua thì e chửi ngay thằng cò quay giẻ rách, nó ko đủ trình và gan lừa tiền tỷ đâu mà đòi, sợ chết vãi cc ra ấy. Chứ nó mang cái kiểu thuế tncn theo luật là bên bán chịu để bùng thì nó là thằng khốn rồi!

Kurumasuki

Xe container
Ôi giời, giờ này vẫn ko ông nào chịu bỏ 5tr cho yên à.? Sao cố chấp thế.
Cụ Minh thì cắt lỗ tiếc tiền, cụ Nam thì ít tiền.
Về lý thì cụ Nam cò quay, về tình thì cụ Minh cứt sắt.
Thôi ra VPB gặp nhau bắt tay dàn hoà đi, mỗi ông nhún một tý cho vui vẻ.

Camepro

Xe tải
Thứ nhất: có người mưu đồ lừa tiền tỷ, có người tham đớp vài triệu, đừng có nói là ko ai đi lừa vài chục triệu, cái này đầy, thịt vài triệu thì dễ chứ lừa tiền tỷ đâu dễ, mà dễ vào tù.
Thứ 2 thành viên đưa bài lên diễn đàn thì các thành viên khác đc quyền "chém" trong khuôn khổ diễn đàn, cụ khó chịu thì đừng chơi ô phun, ở đây đông lắm cụ chửi ko lại đâu :))
quyền chửi bới là của các cụ, e, sao cấm được.
"có người mưu đồ lừa tiền tỷ, có người tham đớp vài triệu, đừng có nói là ko ai đi lừa vài chục triệu, cái này đầy, thịt vài triệu thì dễ chứ lừa tiền tỷ đâu dễ, mà dễ vào tù" đấy là theo suy nghĩ của cụ, e mà đã lừa thì 10tr với 10tỷ nó giống nhau nên e chọn lừa mười tỷ ngồi bóc cho bõ.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em xin phép trả lời phần bôi đen:

Nếu lừa đảo thì đi lừa tiền tỷ chứ lừa gì mấy chục tr hả các cụ. Có cụ đoán già đoán non là e chưa ký hợp đồng tín dụng, hoặc huỷ hợp đồng tín dụng với ngân hàng thì thưa các cụ rằng ngày 11/04 em đã ký hợp đồng tín dụng vay 450tr để trả cho anh Minh, và đã phát sinh nợ, ngân hàng đã thu vào cuối tháng. em không dại gì huỷ hợp đồng để bị phạt 4% trị giá hợp đồng, bỏ tiền ra nhưng không được an cư.

Các cụ chỉ nghe 1 chiều rồi phán như thánh, liệu có đúng với tâm đức của mình không, khi chưa đọc chưa hiểu đã vào chửi bới.

Tiền đã vào TK rồi chuyển sang sổ tiết kiệm kỳ hạn 1 tháng theo yêu cầu của cụ chủ( cụ chủ không ngu đâu, mà rất khôn cụ chủ đã ra ngân hàng xác nhận và kiểm tra) nhưng cụ chủ không nhắc tới cứ lu loa là em lừa để quên đi rằng cụ chủ đang trốn tránh nghĩa vụ của mình đối với nhà nước.

Cụ chủ khôn hết phần người khác gài em. Cụ chủ có post hết giấy tờ hay hình ảnh liên quan lên không, hay chỉ post 1 phần để áp đặt rằng người mua đang lừa đảo, cấu kết với ngân hàng để lừa đảo, rồi vu khống cho người mua và ngân hàng bao nhiêu điều.

Trách nhiệm của ai thì người đấy làm, ai làm sai thì tự chịu trách nhiệm. Ngoài luật pháp còn có cả luật nhân quả, ở đời cái gì cũng có giá của nó, không ai ăn không của ai cái gì cả.

Đặt cương vị các cụ: nếu em sai, cụ chủ đúng thì cụ chủ có cần phải lên đây phân xử hay không trong khi cụ chủ hoàn toàn có quyền kiện em ra toà. Phải làm cho nó giống đàn ông chứ không phải làm cái kiểu lu loa hèn hạ để hạ thấp danh dự cá nhân em và uy tín của ngân hàng.

Còn bảo e trả lại, em đồng ý, nhưng với người tính đàn bà đặt điều vu khống gắp lửa bỏ tay người thì để pháp luật phân xử chứ không phải trả như cái kiểu cụ chủ lu loa như trên.

Việc này là việc cá nhân nên tự tìm nhau mà giải quyết, OF ko phải là quan toà, nếu không thấy thoả mãn cứ kiện nhau ra toà. đưa lên đây làm mất thời gian của mọi người, người hiểu thì không sao, người không hiểu thêm thắt ý không thiện chí lại làm sự việc nó đi xa.

Tóm lại thuế TNCN không phải là trách nhiệm của em nên e không có nghĩa vụ phải thực hiện, các giấy tờ e đã ký hết, cụ chủ chỉ việc qua ngân hàng, lấy thông báo thuế mà chi cục thuế hòai đức đã gửi để thực hiện nghĩa vụ của mình, ngân hàng lấy sổ về và giải ngân ra. Còn không ai lấy được tiền của cụ, chỉ có cụ đi lấy tiền của người khác thôi.
Việc này là việc cá nhân nên tự tìm nhau mà giải quyết, OF ko phải là quan toà, nếu không thấy thoả mãn cứ kiện nhau ra toà. đưa lên đây làm mất thời gian của mọi người, người hiểu thì không sao, người không hiểu thêm thắt ý không thiện chí lại làm sự việc nó đi xa.

Ô hô thế thì post bài ở đây làm mẹ gì, kệ cụ Thớt muốn nói gì thì nói, bùn tanh nhưng ta vẫn sạch!

Camepro

Xe tải
Có cụ nào chịu khó đọc xem trong hợp đồng mua bán có công chứng bên nào chịu thuế phí? Nếu bên mua thì e chửi ngay thằng cò quay giẻ rách, nó ko đủ trình và gan lừa tiền tỷ đâu mà đòi, sợ chết vãi cc ra ấy. Chứ nó mang cái kiểu thuế tncn theo luật là bên bán chịu để bùng thì nó là thằng khốn rồi!
Bác Camepro ạ, em tính quay đầu là bờ, đếk ngờ nó là vực ạ.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt có post lên rồi, quy định bên mua chịu các loại thuế, phí liên quan đến chuyển nhượng. Ông mua bảo không ghi rõ là thuế tncm từ việc cn nên ông í cò quay không nộp.

Camepro

Xe tải

Ô hô thế thì post bài ở đây làm mẹ gì, kệ cụ Thớt muốn nói gì thì nói, bùn tanh nhưng ta vẫn sạch!
vâng cảm ơn cụ

echnikj

Xe container
Ôi giời, giờ này vẫn ko ông nào chịu bỏ 5tr cho yên à.? Sao cố chấp thế.
Cụ Minh thì cắt lỗ tiếc tiền, cụ Nam thì ít tiền.
Về lý thì cụ Nam cò quay, về tình thì cụ Minh cứt sắt.
Thôi ra VPB gặp nhau bắt tay dàn hoà đi, mỗi ông nhún một tý cho vui vẻ.
Ối giời còn lâu nhá, chửi nhau to rồi : một bên bị chửi đồ lừa đảo, một bên bị xì đồ hoạn quan. Quả này họ quyết tâm mất nhiều hơn số đó.

Camepro

Xe tải
Cụ chủ thớt có post lên rồi, quy định bên mua chịu các loại thuế, phí liên quan đến chuyển nhượng. Ông mua bảo không ghi rõ là thuế tncm từ việc cn nên ông í cò quay không nộp.
cụ rất thông minh và hiểu biết ạ

Camepro

Xe tải
Ối giời còn lâu nhá, chửi nhau to rồi : một bên bị chửi đồ lừa đảo, một bên bị xì đồ hoạn quan. Quả này họ quyết tâm mất nhiều hơn số đó.
em cũng thấy như vậy, quan trọng là thần thái.

p.maldini

Xì hơi lốp
Giờ thêm tình huống mới, vụ này có xong hay ko xong giữa 2 người mua bán, thì thằng nhân viên ngân hàng dễ bị đuổi việc; giờ thằng lo nhất là thằng này.

Camepro

Xe tải
Oh thế ông Camepro chiều nay không lên ngân hàng để thương lượng 3 bên à. em thấy bên ngân hàng họ mời 2 bên lên giải quyết mà
sao cụ biết nhỉ, chiều mai có sự chứng kiến của các cơ quan đoàn thể ạ

nguyen nam nam

Xe hơi
Giờ thêm tình huống mới, vụ này có xong hay ko xong giữa 2 người mua bán, thì thằng nhân viên ngân hàng dễ bị đuổi việc; giờ thằng lo nhất là thằng này.
Đúng vậy, quả này nhân viên ngân hàng lại mệt rồi. Để chiều mai xem tình hình thế nào.

Sao Mai

Xe tăng
sao cụ biết nhỉ, chiều mai có sự chứng kiến của các cơ quan đoàn thể ạ
À sáng nay em mới gọi cho giám đốc chi nhánh NH TPbank hỏi mấy ông giải quyết vụ này sao đây? để anh em tôi hóng mãi, GĐ bảo để bên em mời 2 bên lên thương lượng, xong rồi báo cho anh và anh em OF biết.

Just Kidding

Lâm Sài

Xe điện
Bao thuế phí trong nam gọi là bao sang tên, thoả thuận bên nào nhận bao sang tên thì phải bỏ tiền ra đóng hết cho đến khi hoàn tất , bên kia nhận đủ 1 cục . Điều 5 trong hợp đồng này được hiểu là bao sang tên ở chỗ em rồi đấy