[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

vhdangiop

Xe tải
Nếu đúng tin nhắn từ số của em Hiền (TPBank), thì em ấy gặp rắc rối to rồi.
Đây là mấu chốt từ đầu em bảo cụ Bán cứ phi thẳng vào Bank làm rõ việc này trước, sau mới đề cập với bên Mua, vì bạn NV này đang đưa thông tin không đúng với vai trò, trách nhiệm của bên trung gian.

Như chủ thớt nói, lúc đầu ông Bank còn chối đây đẩy và ủng hộ 2 bên ra Tòa cơ:-??

Rolls_Royce

Xe buýt
cụ dại rồi, cụ ký công chứng sang tên ngân hàng phải giải ngân vào tài khoản của cụ rồi phong tỏa số tiền đó, k thực hiện trong ngày cụ đi hủy hợp đồng công chứng vô hiệu ngay, ai đời mua bán nhà cụ dễ tin người vậy chứ, tiền trao cháo múc mà cụ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Ông Camepro vào giải thích vì sao ông không chịu nôp thuế theo thỏa thuận tại điều 5 hợp đồng chuyển nhượng này đi, đừng loanh quanh xảo trá nữa.
Ra tòa thì bên mua thua là chắc chắn luôn, vì thuế TNCN bây giờ thay thế thuế chuyển nhượng quyền sử dụng đất (tính từ 2009 trở về trước)

MinhKhoi2007

Xe tăng
Có câu thuế phí có liên quan thì bao gồm hết còn gì phải tranh cãi.

vhdangiop

Xe tải
Đề nghị ông Bán trả lại tiền Bia rồi giải quyết tiếp , hoặc mang 2% kia ra 2 ông bú Bia bằng sạch thì thôi =))

Đóng thớt trong sự vui vẻ tột cùng .
Haha cụ thớt phải mời toàn bộ LS OF tham gia thì mới hết dc 2%.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
cụ dại rồi, cụ ký công chứng sang tên ngân hàng phải giải ngân vào tài khoản của cụ rồi phong tỏa số tiền đó, k thực hiện trong ngày cụ đi hủy hợp đồng công chứng vô hiệu ngay, ai đời mua bán nhà cụ dễ tin người vậy chứ, tiền trao cháo múc mà cụ
Hình như có số tiền ấy rồi, nhưng ngân hàng chưa cho động tới vì có 1 đồng chí cù cưa vì tinh thần ko có dầu thì tầu méo chạy ợ!

7years

Xe điện

Phỗng new

Xe điện
Đang thất nghiệp nên đọc 53 trang ko sót còm nào 8-}. Nhưng vẫn chưa hiểu là ai đi làm thủ tục chuyển tên sổ ???Ông mua, ông bán hay qua ông cò ?
Nếu ông mua chịu thuế TNCN cho ông bán, thì phải có cái uỷ quyền nộp thuế chứ nhỉ?

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Rắc rối gì ạ? Mà cùng lắm thì nghỉ đi làm NH khác, chứ như em ấy lương cũng có mấy củ 1 tháng thôi, bổ béo giề
He he nó nghỉ làm ngân hàng thì ok, ko thì nát đấy!

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không có thỏa thuận trong hợp đồng thì theo luật ông bán nộp. Có thỏa thuận trong hợp đồng thì theo hợp đồng.

Vụ này, có thỏa thuận trong hợp đồng là bên mua nộp các loại thuế, phí liên quan đến chuyển nhượng nên về lý ông mua phải nộp thuế tncn thay cho bên ván nhưng ông mua cò quay không nộp nên mới đến tranh chấp.
Bên MUA mới nộp có PHÍ TRƯỚC BẠ, còn chưa nộp một cắc THUẾ nào cả :))

bigfun

Xe điện
Ông bán ngu nhất, ko cầm tiền mà cho sang tên sổ. Bọn ngân hàng nó chỉ quan tâm là cho vay khi có tài sản đảm bảo, hoặc sẽ có 1 cách chắc chắn. Từ đó suy ra, trong trường hợp này TPB nó chả có liên quan méo j đến cụ chủ cả. Còn thằng nhân viên tpb là thằng ngậm miệng ăn tiền!
hehe, bank nó sẽ phát mãi cái tài sản thế chấp là coi như cả 2 ông đều mất

echnikj

Xe container
Gớm chủ hội kia morning chả nắm rõ cái điều ấy. Quay dc là quay tthôi. Cụ chủ thớt cứ cứng mà làm éo phải vì 5 tr, mà vì thằng bẩn tính nó sẽ mãi bẩn thôi!
Ơ mà cụ nào trong hội morningkia Vào xác nhận hộ phát có phải chủ tịt đấy ko?
Xem lịch sử thì cậu Nam từng đi Morning.

wildness

Xe điện
Nói chung ông mua có quay vài tr, gặp phải người dễ tính thì ăn được gặp phải người rắn thì hóc xương.
Sống cò quay vài triệu làm người nó hèn đi, sẽ tự hạn chế sự pt của bản thân.

Ông bán thì cũng hơi gà khi tiền chưa vào tk đã cho bên mua vào ở :D

Nha Trang@

Xe điện
Đề nghị ông Bán trả lại tiền Bia rồi giải quyết tiếp , hoặc mang 2% kia ra 2 ông bú Bia bằng sạch thì thôi =))

Đóng thớt trong sự vui vẻ tột cùng .
Phải lúc đầu chưa mua nhà đi bú bia mà hát bài của ca sĩ Lệ Quyên thì đỡ rồi, bắt ông mua trả hết nên ông ấy mới cú! Về nhà mà còn vừa đi vừa lẩm bẩm: "Đồ keo kiệt, đồ hoạn quan, đồ.. đồ đàn bà..."! Bây giờ chuyện xong xuôi hết rồi chỉ còn có việc đóng thuế TNCN hơn chục củ mà chẳng ông nào chịu đóng, chia 50/50 cũng không chịu cương quyết kéo nhau ra cõi ô trọc này để bàn dân thiên hạ đàm tiếu. Nói thật chứ hai ông mà có tinh thần nam nhi như đa số đàn ông trong of thì chuyện vui vẻ như cụ nói rồi, em chê và sau sự việc này em cho vào blacklist cả hai ông hết, giờ để tạm theo dõi cái đã.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E đố cụ phân tích chỉ ra dc trong trường hợp nào phát mãi và khi ấy ai mất cái j đấy!

echnikj

Xe container
Phải lúc đầu chưa mua nhà đi bú bia mà hát bài của ca sĩ Lệ Quyên thì đỡ rồi, bắt ông mua trả hết nên ông ấy mới cú! Về nhà mà còn vừa đi vừa lẩm bẩm: "Đồ keo kiệt, đồ hoạn quan, đồ.. đồ đàn bà..."! Bây giờ chuyện xong xuôi hết rồi chỉ còn có việc đóng thuế TNCN hơn chục củ mà chẳng ông nào chịu đóng, chia 50/50 cũng không chịu cương quyết kéo nhau ra cõi ô trọc này để bàn dân thiên hạ đàm tiếu. Nói thật chứ hai ông mà có tinh thần nam nhi như đa số đàn ông trong of thì chuyện vui vẻ như cụ nói rồi, em chê và sau sự việc này em cho vào blacklist cả hai ông hết, giờ để tạm theo dõi cái đã.
Mời Lệ Quyên hát thì đợi đấy mà giao cho chìa khóa trước nhá, logic cả đấy :))

phuongchi

Xe buýt
Em xin phép trả lời phần bôi đen:

Nếu lừa đảo thì đi lừa tiền tỷ chứ lừa gì mấy chục tr hả các cụ. Có cụ đoán già đoán non là e chưa ký hợp đồng tín dụng, hoặc huỷ hợp đồng tín dụng với ngân hàng thì thưa các cụ rằng ngày 11/04 em đã ký hợp đồng tín dụng vay 450tr để trả cho anh Minh, và đã phát sinh nợ, ngân hàng đã thu vào cuối tháng. em không dại gì huỷ hợp đồng để bị phạt 4% trị giá hợp đồng, bỏ tiền ra nhưng không được an cư.

Các cụ chỉ nghe 1 chiều rồi phán như thánh, liệu có đúng với tâm đức của mình không, khi chưa đọc chưa hiểu đã vào chửi bới.

Tiền đã vào TK rồi chuyển sang sổ tiết kiệm kỳ hạn 1 tháng theo yêu cầu của cụ chủ( cụ chủ không ngu đâu, mà rất khôn cụ chủ đã ra ngân hàng xác nhận và kiểm tra) nhưng cụ chủ không nhắc tới cứ lu loa là em lừa để quên đi rằng cụ chủ đang trốn tránh nghĩa vụ của mình đối với nhà nước.

Cụ chủ khôn hết phần người khác gài em. Cụ chủ có post hết giấy tờ hay hình ảnh liên quan lên không, hay chỉ post 1 phần để áp đặt rằng người mua đang lừa đảo, cấu kết với ngân hàng để lừa đảo, rồi vu khống cho người mua và ngân hàng bao nhiêu điều.

Trách nhiệm của ai thì người đấy làm, ai làm sai thì tự chịu trách nhiệm. Ngoài luật pháp còn có cả luật nhân quả, ở đời cái gì cũng có giá của nó, không ai ăn không của ai cái gì cả.

Đặt cương vị các cụ: nếu em sai, cụ chủ đúng thì cụ chủ có cần phải lên đây phân xử hay không trong khi cụ chủ hoàn toàn có quyền kiện em ra toà. Phải làm cho nó giống đàn ông chứ không phải làm cái kiểu lu loa hèn hạ để hạ thấp danh dự cá nhân em và uy tín của ngân hàng.

Còn bảo e trả lại, em đồng ý, nhưng với người tính đàn bà đặt điều vu khống gắp lửa bỏ tay người thì để pháp luật phân xử chứ không phải trả như cái kiểu cụ chủ lu loa như trên.

Việc này là việc cá nhân nên tự tìm nhau mà giải quyết, OF ko phải là quan toà, nếu không thấy thoả mãn cứ kiện nhau ra toà. đưa lên đây làm mất thời gian của mọi người, người hiểu thì không sao, người không hiểu thêm thắt ý không thiện chí lại làm sự việc nó đi xa.

Tóm lại thuế TNCN không phải là trách nhiệm của em nên e không có nghĩa vụ phải thực hiện, các giấy tờ e đã ký hết, cụ chủ chỉ việc qua ngân hàng, lấy thông báo thuế mà chi cục thuế hòai đức đã gửi để thực hiện nghĩa vụ của mình, ngân hàng lấy sổ về và giải ngân ra. Còn không ai lấy được tiền của cụ, chỉ có cụ đi lấy tiền của người khác thôi.
Em hỏi khí không phải vậy cái điều 5 trong hợp đồng cụ đã ký thì cụ hiểu thế nào ạ?
Mà cụ chủ bán đất bảo còn cái giấy viết tay gì đó nữa hay còn thông tin giấy tờ gì thì cụ chủ post nốt lên đây, đừng chỉ đưa nhỏ giọt như vậy nữa.
1 phần sự thật chưa chắc là sự thật đâu.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Giờ này Ngân hàng có quyền gì mà phát với chẳng mãi. Mà ngân hàng phát được cmn mãi thì cụ Thớt lấy được tiền rồi!