[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

Camepro

Xe tải
E mời a ạ, a làm luôn và ngay đi, đừng làm mất đồ của e nhé ko có dính vào tội ăn cướp đấy.

Đừng doạ e, hãy làm đi. Gọi đông ng vào, cả công an chính quyền nữa. E chơi với a đấy, tử tế thì e tử tế lại, còn đừng quá đáng quá. Đấy là a tự chọn nhé.

người ta nói đúng rồi còn gì?
nhà đag tranh chấp thì báo ban quản trị cc rồi khóa vào. chú chưa có sổ đỏ mà trình ban quản trị cc đâu nhé.
chú đừng thách việc là ko có ai dám xích cửa đâu[/QUOTE]

xe rùa 2012

Xe container
A doạ báo công an, doạ đến dọn đồ, doạ cho cháu a vào ở nên e thách a đấy, a có giỏi cứ làm đi nhưng đừng để lại hậu quả nhé.
A đang có quay chứ ko phải em đâu, tham nó vừa thôi ko có lại chết nghẹn, 49-53 rồi đấy

thế là rõ nhé Nam nhé; chưa chả 450 tr đã là "nhà em , em ở" còn vay treo, ko thích chú lại ko vay nữa nhé!!!

chú cò quay anh vừa thôi. chú đồng ý thuế phí chú trả giờ chú cò quay.

chú ko nghe máy. chú thách a, thì anh mới phải đưa ra đây vì anh cho rằng chú còn cò quay nữa
[/QUOTE]

a ko dọa mà cccm trên đây nói thế, hướng dẫn thế. vì chú mới có 285tr đã chui tot vào nhà a rồi rủa a đấy :D

Thôi em can hai cụ, dù sao cũng là OFer :))
Em là người đầu tiên đoán ra nguyên nhân mâu thuẫn của 2 cụ, xin có nhời thế này:
Theo hợp đồng thì cụ Minh sẽ phải nộp thuế thu nhập, nhưng theo thoả thuận miệng thì cụ Nam chịu hết cả thuế đó.
Vậy bây giờ để đỡ mất hoà khí và ăn ở thoải mái tinh thần, đề nghị hai cụ cưa đôi mỗi ng nộp nửa tiền thuế.
thỏa thuận mồm Nam chịu thuế.
giấy viết tay nhận tiền Nam cầm: nam chịu thuế , em chỉ thu về 735 tr thôi.
hợp đồng mua bán ccnn Nam cũng nộp thuế

cụ ak

NQHU

Xe điện
hố hố chiều qua đọc đến trang 12, 13 có cụ đã dự đoán khúc mắc thuế TNCN hóa ra đúng thật ah! :)) :)) :))
Mỗi chuyện cỏn con cũng lôi lên đây! Trăm triệu bạc còn giao dịch được mà bắt bẻ nhau có mấy triệu bạc. Mỗi ông cưa đôi chịu 1 nửa rồi giải tán! rách việc

Sùng A Khoái

Xe tải
Ko hẳn cụ ạ, vì cái thông báo thuế TNCN là cái chốt cuối cùng, mang phiếu thu về là lấy sổ thôi cụ ạ, chứ giấy lúc ấy vào tên người mua rồi nhưng vp nhà đất vẫn giữ mà. Mà như thế tức là tk tiết kiệm của bên bán vẫn bị treo, và ông mua vẫn giả lãi vay đều...hố hố

Hình như bị phạt chứ không hủy cụ a ;))

Em thấy nếu chưa nộp đủ thuế thì làm sao sang tên được nhỉ? Bên địa chính làm chắc lắm. Nhà nước có bao giờ thả gà ra đuổi như trường hợp này đâu

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
kính cccm gỡ rối cho em. hơn 2 tháng trước do cần tiền để xây nhà em có đăng trên of bán 01 căn cc tân việt. sau đó có 1 chú em cũng là of phở nhận mua nhà nhưng ko có đủ tiền nên sẽ vay NH TP bank mua nhà của em.
Nôm na: em bán 800 triệu cho căn chung cư 78,06 m2. sau nhiều lần mặc cả trao đổi thì em thu về 735 triệu (chốt thu về sau khi trừ mọi khoản lộc lá, bớt thuế phí các kiểu)
có hợp đồng công chứng mua bán rõ ràng.
trước đó: do em chưa từng bán nhà kiểu này, còn ông ô phở này lai quen mua bán nt (khách quen của NH TP Bank) nên em đc tư vấn làm thủ tục 3 bên. sau đó ông kễnh đặt cọc cho em. đến khi ra kí giấy mua bán nhà cc. ông kễnh đưa cho em có tổng cộng 285 triệu (đã mua bán sang tên) và 1 giao ước vay NH 450 triệu để chả cho em.
rồi mới có 285tr ô phở đã năn nỉ gửi đồ vào nhà em, mặc dù em đang cho thuê và còn thiếu nợ em 450 triệu. NH TP bank thì nhắn tin yêu cầu emgiao nhà thì mới đưatiền vào tài khoản của em.... do chưa hiểu lắm về mua nhà nên em đành chiều lòng chú em ô phở - thanh lý hợp đồng cho thuê (30tr/1năm) để cho chú em này vào ở (có tin nhắn kèm xin vào ở và sửa nhà.... blabla)
bây giờ thì mua bán xong rồi, tên nó rồi. thì nó ngẵng ra, chê nọ chê kia, bắt em đi đóng thuế (có hợp đồng nó tự đóng các loại thuế hẳn hoi)

túm lại nó giở trò ko đi lấy sd để về ký giải ngân 450 tr chả em nữa. Hỏi NH TP Bank thì nókêu ko liên quan- đợi ra tòa.
Đòi lại nhà vì mới có 285tr thì nó thách em đến lấy nhà của nó

thế là xong con ong phải ko cccm? đây có phải làem đang dần vào tòng để mất nhà ko? nhà thì tên nó,tiền thì ko lấy đc. nó ko vay NH trả em nữa thì thành ra nó nợ mồm với em ak? giờ nhà em nó ở. huhu
ốp phở thấy khỏe làchủ tịch họi morning van thì phải .

Nó tránh mặt e từ hôm mua bán xong. gọi ko nge máy. kếu kothích nghe.... bla bla
cccm tư vấn cho em ca này với.

ảnh căn hộ của em 2609 cc TV tower

sổ đỏ đã sang tên nó chưa?

nếu chưa thì chả sao cả

Camepro

Xe tải
Không phải cụ ạ, thuế phí liên quan đến e thì e đã đóng rồi, cả tiền công chứng và các loại phí ko tên khác.

Còn bây giờ thì e chẳng có đàm phán gì hết, ra toà.

Thôi em can hai cụ, dù sao cũng là OFer :))
Em là người đầu tiên đoán ra nguyên nhân mâu thuẫn của 2 cụ, xin có nhời thế này:
Theo hợp đồng thì cụ Minh sẽ phải nộp thuế thu nhập, nhưng theo thoả thuận miệng thì cụ Nam chịu hết cả thuế đó.
Vậy bây giờ để đỡ mất hoà khí và ăn ở thoải mái tinh thần, đề nghị hai cụ cưa đôi mỗi ng nộp nửa tiền thuế.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Bác xem lại cái thỏa thuận 3 bên:
1. Bank chỉ giải ngân và thanh toán cho bên bán khi
- Thủ tục pháp lý hoàn thành, giấy tờ nhà đứng tên người mua - Hoàn thành thủ tục mua bán.
- Bank nắm giữ giấy tờ nhà của người mua - Bank cho người mua vay để thanh toán cho người bán với tài sản thế chấp chính ngôi nhà đó.
2. Trường hợp này Bank chưa thể thanh toán vì theo thớt thì
- Người mua không nộp thuế thì làm sao sang tên được - Theo thớt thì nó không chịu làm.
- Không sang tên thì Bank lại không cho người mua vay để thanh toán cho người bán.
Như vậy là thớt đang vướng vào cái vòng luẩn quẩn và còn lâu mới lấy được tiền.
3. Thớt đã mất nhà chưa: Nếu như thớt trình bày thì chưa thể mất được vì toàn bộ giất tờ nhà vẫn đứng tên thớt - Thằng kia nó nằm lỳ không đi nộp thuế thì có sang vào mắt !
4. Để không mất nhà thớt phải làm gì
- Giám sát chặt vệc làm thủ tục, ký kết giấy tờ và chuyển cho Bank để thế chấp ngay khi đứng tên bên mua (cho Bank đi làm cùng để nó giữ luôn).
- Cái thỏa thuận 3 bên của thớt trưng ra không đảm bảo chắc chắn cho thớt thu được 450tr và giữ được nhà, vì: (i) Bank chỉ thực hiện nghĩa vụ của mình khi giấy tờ nhà đứng tên người mua và được giao cho Bank, nếu người mua không làm thủ tục hoặc làm mà không giao cho Bank thì thỏa thuận là vô hiệu; (ii) Cái thỏa thuận 3 bên chỉ có chữ ký và cộp cái dấu chức danh như vậy không đủ tính pháp lý vì ông này chỉ là P. Giám đốc mà cũng không có cái dấu của Ban.
Cụ phải tỉnh táo và chủ động mà xử lý nhe.
Cụ viết dài quá nhưng đúng là cái thỏa thuận 3 bên có được đọc đâu mà biết. Vấn đề là tất cả phải có thời hạn rõ ràng và thằng bán nhà ngu nhất là đồng ý nhận tiền khi ra tận tên thằng kia và giao nhà cho nó khi chưa lấy hết tiền. Đã có thằng ngân hàng vào cuộc thì rủi ro làm giấy tờ phải đẩy sang thằng mua và ngân hàng vì chúng nó cùng phe, ký xong công chứng giao giấy tờ là lấy phần lớn số tiền, phần còn lại là chế tài để hỗ trợ thủ tục sang tên thôi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cả 2 ông này đểu dư dở hơi. Cứ ngồi đây mỉa nhau thì 30 năm nữa còn chưa xong việc. Hđ ko ghi rõ ràng thì 2 ông nộp ra mỗi ông 5 củ rồi la,f cho xong việc đi. Mỉa nhau cho lắm rồi sao nhìn mặt nhau mà làm cho xong được. Xong thì ỉa vào mặt nhau cũng chưa muộn

xe rùa 2012

Xe container
sổ đỏ đã sang tên nó chưa?

nếu chưa thì chả sao cả
sang tên xong rồi cụ ak. xong rồi thì nó chê nhà. chê nọ kia. ko đi đóng thuế TNCN. đang rủa em chết ạ :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Không phải cụ ạ, thuế phí liên quan đến e thì e đã đóng rồi, cả tiền công chứng và các loại phí ko tên khác.

Còn bây giờ thì e chẳng có đàm phán gì hết, ra toà.
Toà cái rắm ấy, nói cho sướng lỗ miệng. Đã biết toà vn như nào chưa

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại chú nam có chả tiền cho a ko?

chú bảo trả nhà thế có chả nhà ko?

còn thỏa thuẩn bên nào nộp thuế thì đây:

Bên B là ông nào??
Sao NH chuyển tên sổ đỏ khi chưa chuyển hết tiền và thủ tục công chứng xong nhỉ

vừa đi vừa láii

Xe container
Ko hẳn cụ ạ, vì cái thông báo thuế TNCN là cái chốt cuối cùng, mang phiếu thu về là lấy sổ thôi cụ ạ, chứ giấy lúc ấy vào tên người mua rồi nhưng vp nhà đất vẫn giữ mà. Mà như thế tức là tk tiết kiệm của bên bán vẫn bị treo, và ông mua vẫn giả lãi vay đều...hố hố
Em thấy hơi lạ. Vì em đi làm hs bảo giờ bên quận cũng bắt nộp thuế đầy đủ mới nhận hồ sơ. Em thấy cũng hợp lý :))

Camepro

Xe tải
Cụ thật thông thái ạ

Cụ viết dài quá nhưng đúng là cái thỏa thuận 3 bên có được đọc đâu mà biết. Vấn đề là tất cả phải có thời hạn rõ ràng và thằng bán nhà ngu nhất là đồng ý nhận tiền khi ra tận tên thằng kia và giao nhà cho nó khi chưa lấy hết tiền. Đã có thằng ngân hàng vào cuộc thì rủi ro làm giấy tờ phải đẩy sang thằng mua và ngân hàng vì chúng nó cùng phe, ký xong công chứng giao giấy tờ là lấy phần lớn số tiền, phần còn lại là chế tài để hỗ trợ thủ tục sang tên thôi.

Hp007hp

Xe buýt
Em thấy thoả thuận 3 bên không ổn, không biết ngân hàng do bên nào gọi?
HĐ mua bán thì khoản thuế phí ko rõ ràng, cái này chắc do mẫu của thằng công chứng kém.
Thuế TNCN luật thu của bên bán, nhưng thực tế thường do bên mua nộp vì sau hđ công chứng là bên mua đủ đk đi đang tên rồi mà ko cần bên bán ký tá gì nữa. Trong thương thảo bên bán chịu thuế thì cũng trừ luôn vào tiền tổng để bên mua làm thủ tục 1 mình cho gọn.
Nói chung 2% theo giá nhà nước nó cũng ko nhiều, hy vọng 2 bên ngồi được với nhau.

one

Xe điện

xe rùa 2012

Xe container
em úp cái thỏa thuận 3 bên ở trang 3 thì phải.

còn nó kêu bị đuổi ko có chỗ ở, đang phải đi gửi đồ, xin ở tam nhà em ạk. giờ nó quay ra chửi em, rủa em hạn 49 53 chết để nó yên tâm

còn em cũng vừa thương người vừa ko rành luật. từ hôm mu xong đến giờ nó thích thì nghe, ko thì thôi. gọi bảo nó đi ký cái nó,lấy cái kia thì nó chửi em là nói nhiều, làm phiền, đang bận....

Sùng A Khoái

Xe tải
E đi mua, cg chịu toàn bộ thuế phí...hố hố...nên e rành vụ này. Toàn bộ thuế phí liên quan trừ thuế TNCN phait hoàn thiện trước, sau đó mới có thông báo thuế TNCN...có phiếu thu thuế TNCN mang về là lấy sổ

Em thấy hơi lạ. Vì em đi làm hs bảo giờ bên quận cũng bắt nộp thuế đầy đủ mới nhận hồ sơ. Em thấy cũng hợp lý :))