[Funland] Thế này em có đang bị NH vs 1 OF phở vào tròng lừa mất nhà ko?

mcv30

Xe điện
Sáng ra thấy đông đông, em ghé thăm

Camepro

Xe tải
[
Cụ giúp cụ chủ hộ e cái, e đã nói rồi đọc kỹ và tìm hiểu kỹ mới nói, lời nói thể hiện trình độ và trí thức đấý.

QUOTE="Ohno, post: 40783718, member: 548982"]Vụ này thằng mua nhà nó rành cái mua bán ba bên lắm chắc làm nhiều rồi và chuyên dùng chiêu đó để ép giá bên bán. Nói chung lúc đầu sẽ ngọt nhạt khi vào tròng rồi nó sẽ chây ỳ. Lại còn copy paste quả luật tội vu khống nữa, quen doạ người non gan đây mà.

Xin lỗi chứ cái tội đấy doạ ma thì đc thôi. Vụ này bên bán có thể tranh chấp mang khoá xích cửa cái nhà lại, thằng kia muốn ở thì nôn tiền thôi chứ nhà tranh chấp chưa trả đủ xèng cứ xích cửa thoải mái đi[/QUOTE]

xe rùa 2012

Xe container
Vụ này thằng mua nhà nó rành cái mua bán ba bên lắm chắc làm nhiều rồi và chuyên dùng chiêu đó để ép giá bên bán. Nói chung lúc đầu sẽ ngọt nhạt khi vào tròng rồi nó sẽ chây ỳ. Lại còn copy paste quả luật tội vu khống nữa, quen doạ người non gan đây mà.

Xin lỗi chứ cái tội đấy doạ ma thì đc thôi. Vụ này bên bán có thể tranh chấp mang khoá xích cửa cái nhà lại, thằng kia muốn ở thì nôn tiền thôi chứ nhà tranh chấp chưa trả đủ xèng cứ xích cửa thoải mái đi
Anh tự vả vào mồm đi, e mua nhà e ở tội gì e ở nhờ, tiền e trả đủ, thuế e đóng đủ sao e phải ở nhờ. A nhận đủ tiền của e rồi, vẫn cố chỗ người thuê ở để lấy thêm tiền, lấy từng đồng lẻ luôn, trong khi tiền e trả hết rồi thì ai đang nợ ai. Nói mà ko nghĩ à, gần 50 tuổi đầu còn ăn nói hàm hồ, nửa ông nửa bà.
Đàn ông dám làm dám chịu nhé.
Mà cẩn thận năm nay anh 49t làm xong nhà lại mất mạng thì vợ con lại khổ, vợ có hơn 20t tội cho vợ con.

QUOTE="xe rùa 2012, post: 40783648, member: 199905"]Tóm lại chú nam có chả tiền cho a ko?

chú bảo trả nhà thế có chả nhà ko?

còn thỏa thuẩn bên nào nộp thuế thì đây:

chú kiện thì kiện ngay đi. chú ko trả a tiền. chú lừa anh xin ở nhờ rồi vào nhà anh ko chả tiền thì anh bảo chú lừa đấy. chú đi kiên đi
[/QUOTE]

thế là rõ nhé Nam nhé; chưa chả 450 tr đã là "nhà em , em ở" còn vay treo, ko thích chú lại ko vay nữa nhé!!!

chú cò quay anh vừa thôi. chú đồng ý thuế phí chú trả giờ chú cò quay.

chú ko nghe máy. chú thách a, thì anh mới phải đưa ra đây vì anh cho rằng chú còn cò quay nữa

xe rùa 2012

Xe container
[
Cụ giúp cụ chủ hộ e cái, e đã nói rồi đọc kỹ và tìm hiểu kỹ mới nói, lời nói thể hiện trình độ và trí thức đấý.

QUOTE="Ohno, post: 40783718, member: 548982"]Vụ này thằng mua nhà nó rành cái mua bán ba bên lắm chắc làm nhiều rồi và chuyên dùng chiêu đó để ép giá bên bán. Nói chung lúc đầu sẽ ngọt nhạt khi vào tròng rồi nó sẽ chây ỳ. Lại còn copy paste quả luật tội vu khống nữa, quen doạ người non gan đây mà.

Xin lỗi chứ cái tội đấy doạ ma thì đc thôi. Vụ này bên bán có thể tranh chấp mang khoá xích cửa cái nhà lại, thằng kia muốn ở thì nôn tiền thôi chứ nhà tranh chấp chưa trả đủ xèng cứ xích cửa thoải mái đi
[/QUOTE]

người ta nói đúng rồi còn gì?
nhà đag tranh chấp thì báo ban quản trị cc rồi khóa vào. chú chưa có sổ đỏ mà trình ban quản trị cc đâu nhé.
chú đừng thách việc là ko có ai dám xích cửa đâu

longdelta

Xe tăng
Chốt hạ là đã ra sổ đỏ chưa các cụ?

Sùng A Khoái

Xe tải
Các cụ tinh thông cho e hỏi sau bao lâu ko nộp thuế TNCN để hoàn thành thủ tục sang tên, thì việc sang tên bị huỷ? Nếu bị huỷ, thì trách nhiệm của bên mua (bên vay bank) ntn với bank?

Nino88

Xe container
Cụ bảo đầu gấu đập chết cụ thằng ọp phở kia đi,lằng nhằng rách việc

azeus85

Xe hơi
Giá chung cư này rẻ vậy ạ. Em định bán căn đầu hồi ở tầng 7 mà giá bèo quá

linhtam9

Xe buýt
Em hóng cả 2 phía, nhiều cụ bật auto chửi việt vị rồi :).
Mà nêú đóng thuế TNCN thì bên bán phải đóng chứ nhỉ, có mười mấy triệu mà.

Colorful

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bảo đầu gấu đập chết cụ thằng ọp phở kia đi,lằng nhằng rách việc
Bảo thế nào được, phải thuê. Quá tiền thuế. Cụ cứ đùa. Em thật, cảm giác rất là bềnh bồng khi vào thớt này. Lâu lắm mới có cảm giác lẫn lộn, phê không cần thuốc :))

Camepro

Xe tải
Khổ chưa anh, anh khôn quá nên a làm a khổ chứ ai, tham thì thâm mà, ở đời khó ai ăn không của ai cái gì đâu.
Không ai ép được anh cả.
Nghe điện lại lải nhải, mà có gì e đã nói rõ rồi ko phải nhắc lại
A nói điêu là khẩu nghiệp đấy nhé. Gần đến lúc giao nhà a mới báo với người thuê nên họ cũng bị động trong việc tìm và thuê nhà, a còn lấy của họ 2 tháng tiền nhà. Sao a ko nói ra mà cứ giả bộ ngây ngô.
Tiền thuế TNCN sao ko đi đóng đi mà lấy tiền về còn giả bộ khóc lóc xin lòng thương hại của ng khác rồi nói e ko trả e lừa a, xem lại thì ai lừa ai. Còn e nói với a nhé thằng này *** bảo giờ phải xin ai nhé, tiền e trả e ở, dù đi vay ngân hàng thì nó cũng là tiền của e, phải kiếm tiền trả lãi.

bây giờ tiền ko trả nốt 450tr (chỉ treo thôi-sau 180 thì hủy ko vay nữa)

nhà ko chả lại, sổ đỏ sang tên rồi. chê em đủ kiểu, chê nhà em đủ kiểu mà bảo chả nhà ko chả. chả tiền ko chả. cứ ở ỳ ra ........
nghe máy ko nghe. Nhờ có diễn đànmới đc nói chuyện với bên Mua, có ai hoàn cảnh như em ko? lúc ua, lúc xin ở nhờ,lúc báo chủ thuê đuổi thì khóc lóc, kể lể, nhờ cả bọn nv tp bank nt ép em. người ta đang thuê em hơn 2 năm nay rồi cũng phải r đi ngay.....

kết luận: lừa đảo nhưng bị vạch mặt cụ ak

Camepro

Xe tải
Cụ ấy quá giỏi là đằng khác cụ ạ.

Có phải là chỉ cần giải quyết xong cái thuế tncn thì mọi chuyện ổn thoả ko ?
Nếu thế thì nên ngồi lại với nhau giải quyết xong đi.
Bây h tên đã để bên mua trong sổ đỏ rồi, cụ đòi trả lại tên cụ thế thì còn quá cái tiền thuế tncn.
Trong vụ này có vẻ cụ không có kinh nghiệm pháp luật nên ko chặt chẽ.

Toptea

Xe buýt
Tóm lại chả ai lửa ai, hợp đồng không chặt chẽ thì ngồi lại với nhau mà thống nhất lại, lên đây đôi co làm gì.

Camepro

Xe tải
A doạ báo công an, doạ đến dọn đồ, doạ cho cháu a vào ở nên e thách a đấy, a có giỏi cứ làm đi nhưng đừng để lại hậu quả nhé.
A đang có quay chứ ko phải em đâu, tham nó vừa thôi ko có lại chết nghẹn, 49-53 rồi đấy

thế là rõ nhé Nam nhé; chưa chả 450 tr đã là "nhà em , em ở" còn vay treo, ko thích chú lại ko vay nữa nhé!!!

chú cò quay anh vừa thôi. chú đồng ý thuế phí chú trả giờ chú cò quay.

chú ko nghe máy. chú thách a, thì anh mới phải đưa ra đây vì anh cho rằng chú còn cò quay nữa[/QUOTE]

xe rùa 2012

Xe container
Chú vẫn đang ở nhờ a đấy Nam nhé

Khổ chưa anh, anh khôn quá nên a làm a khổ chứ ai, tham thì thâm mà, ở đời khó ai ăn không của ai cái gì đâu.
Không ai ép được anh cả.
Nghe điện lại lải nhải, mà có gì e đã nói rõ rồi ko phải nhắc lại
A nói điêu là khẩu nghiệp đấy nhé. Gần đến lúc giao nhà a mới báo với người thuê nên họ cũng bị động trong việc tìm và thuê nhà, a còn lấy của họ 2 tháng tiền nhà. Sao a ko nói ra mà cứ giả bộ ngây ngô.
Tiền thuế TNCN sao ko đi đóng đi mà lấy tiền về còn giả bộ khóc lóc xin lòng thương hại của ng khác rồi nói e ko trả e lừa a, xem lại thì ai lừa ai. Còn e nói với a nhé thằng này *** bảo giờ phải xin ai nhé, tiền e trả e ở, dù đi vay ngân hàng thì nó cũng là tiền của e, phải kiếm tiền trả lãi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Các cụ tinh thông cho e hỏi sau bao lâu ko nộp thuế TNCN để hoàn thành thủ tục sang tên, thì việc sang tên bị huỷ? Nếu bị huỷ, thì trách nhiệm của bên mua (bên vay bank) ntn với bank?
Hình như bị phạt chứ không hủy cụ a ;))

Em thấy nếu chưa nộp đủ thuế thì làm sao sang tên được nhỉ? Bên địa chính làm chắc lắm. Nhà nước có bao giờ thả gà ra đuổi như trường hợp này đâu

Kurumasuki

Xe container
Thôi em can hai cụ, dù sao cũng là OFer :))
Em là người đầu tiên đoán ra nguyên nhân mâu thuẫn của 2 cụ, xin có nhời thế này:
Theo hợp đồng thì cụ Minh sẽ phải nộp thuế thu nhập, nhưng theo thoả thuận miệng thì cụ Nam chịu hết cả thuế đó.
Vậy bây giờ để đỡ mất hoà khí và ăn ở thoải mái tinh thần, đề nghị hai cụ cưa đôi mỗi ng nộp nửa tiền thuế.