[Funland] Thế nào là Cafe ngon ? Các cụ vào khai sáng giúp em

Trạng thái
Thớt đang đóng

RUỒI TRÂU

Xe tải
Cụ chủ sau 02/9 tập hợp các ý kiến về cafe ngon biên soạn thành sách đê!
Mà quán cụ chủ chỗ nào nhỉ, để hôm nào em chạy qua giao lưu với cụ chủ ly nhé?
Kính cụ. Em chỉ là kẻ ngoại đạo lang thang đây đó thôi chứ không làm kinh doanh. Cụ cho em xin cái ống bơ hôm nào rảnh mời cụ đi cafe vậy. :)

Mustang1253m

Xe buýt
Mời bạn firstfriend qua quán của mình uống cà phê mộc ( không xao tẩm ) nhé, hiện không nhiều người hiểu và biểt uống cà phê như bạn đâu
Cụ ơi cụ nói như thế là động chạm đến tự ái nhiều cụ trên này đấy ạ (không phải em nhé, vì em làm dâu trăm họ quen rồi). Sau khi topic này ra đời khá nhiều cụ OFer đến quán em ngồi chơi uống cf nói chuyện, phải công nhận là OF nhà mình lắm cao thủ.
Nhiều cụ không làm nghề, chỉ thích uống rồi đọc và nghiên cứu, tìm tòi nhưng kiến thức cực kì sâu rộng trong lĩnh vực này, tiếp các cụ mà em hổ thẹn với kiến thức của mình, hỏi nick các cụ thì hầu hết chỉ nhận được 1 câu "mình đọc chứ ko cmt trên đó".
Cách thưởng thức cafe theo em không quá khuôn mẫu. PHa máy hay pha phin, là cách da trắng mũi lõ nghĩ ra để đại trà và thương mại hóa phong cách (dĩ nhiên là rất ngon nên mới được chấp nhận và lan rộng). Nhưng có những cụ theo em biết thích đun cafe, có cụ lại thích nghiền cafe hạt thô rồi ủ lâu, cũng như nhiều cụ cmt trên này là không quá quan trọng về hương vị mà là ko gian, hay người pha (các cụ tưởng tượng sáng mới ngủ dậy thấy người yêu mình trên người mặc độc cái áo sơ mi cài 1 cúc bê đến tận giường 1 ly cafe (kể cả cafe hòa tan) em nói thật lúc đó uống nước lá ngón cũng thấy ngon :P ....
Như em thì thích rang xong cho 1 nắm hạt ra đĩa ngồi nhai (hơi trâu bò tí :P) hoặc sau khi rang thỉnh thoảng ngửi tay vì lúc rang khói cafe thấm đầy lỗ chân lông rồi, khói cf quyện với mùi mồ hôi thơm lắm ạ :P

@ Cụ Glare: Em đoán chắc các cụ biết Mát xa Sakura Vũ Thạnh, nếu từ đường Giảng Võ là phố cạnh bia Hải Xồm cũ (giờ là Canifa) rẽ phải vào, nhà em số 45 cách Mát xa vài nhạ ạ.
@ Mợ Getzcoi: hôm nào mợ đến buổi sáng cho em diện kiến chứ nhỉ

BaBi BaBi

Xe tải
à cty trc e cũng có cái máy này làm như xủi bọt í lúc chạy máy rung ầm ầm pha cafe mà ko phải bọt bột cafe mà bỏ luôn cái hạt cafe vào pha í

HoangTu_XayDung

Xe tải
E cũng thích cafe lắm và E thấy cafe ở quán bjo pha ko được ngon lắm. E trọ ở Linh Đàm đây nhưng uống mấy quán ở đây rồi chưa thấy quán nào đặc sắc cả Kụ ạ.

hungbv

Xe buýt
Rất tôn trọng ý kiến của cụ vì cụ có vẻ am hiểu về cafe, có dịp thì ghé qua quán em thẩm định ly cà phê Huy Tùng giúp em với nhé. Tks
Cụ này quảng cáo hơi nhiều,nhưng em sẽ thử xem thế nào. Cụ bán cafe rởm là em lên quán bù lu bù loa lên đới.

Getzcoi

Xe tăng
thật lòng e thấy top cafe dạo này hơi loãng, toàn bài viết ko có nhiều giá trị (e cũng thi thoảng tạo ra vài bài như thế nhưng e đã trình bày rồi, là em ko biết nên dựa cột để nghe thôi ạ), mời các cụ có kiến thức về cf vào trao đổi như khi trước ạ >:D<

cụ Mút: em cứ tha thẩn ở đây ủn bài với lại " dẫn khách" giúp cụ, mà có khi cụ gặp em rồi mà không biết í chứ ;)

saauddo

Xe buýt
Website
www.wonderland.vn
Cụ ơi cụ nói như thế là động chạm đến tự ái nhiều cụ trên này đấy ạ (không phải em nhé, vì em làm dâu trăm họ quen rồi). Sau khi topic này ra đời khá nhiều cụ OFer đến quán em ngồi chơi uống cf nói chuyện, phải công nhận là OF nhà mình lắm cao thủ.
Nhiều cụ không làm nghề, chỉ thích uống rồi đọc và nghiên cứu, tìm tòi nhưng kiến thức cực kì sâu rộng trong lĩnh vực này, tiếp các cụ mà em hổ thẹn với kiến thức của mình, hỏi nick các cụ thì hầu hết chỉ nhận được 1 câu "mình đọc chứ ko cmt trên đó".
Cách thưởng thức cafe theo em không quá khuôn mẫu. PHa máy hay pha phin, là cách da trắng mũi lõ nghĩ ra để đại trà và thương mại hóa phong cách (dĩ nhiên là rất ngon nên mới được chấp nhận và lan rộng). Nhưng có những cụ theo em biết thích đun cafe, có cụ lại thích nghiền cafe hạt thô rồi ủ lâu, cũng như nhiều cụ cmt trên này là không quá quan trọng về hương vị mà là ko gian, hay người pha (các cụ tưởng tượng sáng mới ngủ dậy thấy người yêu mình trên người mặc độc cái áo sơ mi cài 1 cúc bê đến tận giường 1 ly cafe (kể cả cafe hòa tan) em nói thật lúc đó uống nước lá ngón cũng thấy ngon :P ....
Như em thì thích rang xong cho 1 nắm hạt ra đĩa ngồi nhai (hơi trâu bò tí :P) hoặc sau khi rang thỉnh thoảng ngửi tay vì lúc rang khói cafe thấm đầy lỗ chân lông rồi, khói cf quyện với mùi mồ hôi thơm lắm ạ :P

@ Cụ Glare: Em đoán chắc các cụ biết Mát xa Sakura Vũ Thạnh, nếu từ đường Giảng Võ là phố cạnh bia Hải Xồm cũ (giờ là Canifa) rẽ phải vào, nhà em số 45 cách Mát xa vài nhạ ạ.
chỗ cụ đỗ đc xe ko hôm nào em trốn việc qua xin một tách nhá :)

i-Feel

Xe đạp

Chào cụ, em không có và cũng chẳng có ý động chạm đến ai làm gì cụ ah.
Cụ cho em hỏi nhà cụ rang cà phê mộc hay xao tẩm vậy ?

Mustang1253m

Xe buýt
Chào cụ, em không có và cũng chẳng có ý động chạm đến ai làm gì cụ ah.
Cụ cho em hỏi nhà cụ rang cà phê mộc hay xao tẩm vậy ?
HÌ hì em nói cụ thế vì cụ nói là "hiện không nhiều người hiểu và biểt uống cà phê như bạn đâu" với cụ firstfriend cụ ạ. Còn cafe nếu dùng cho pha máy thì phải 100% ko xao tẩm gì, chỉ phối và rang đúng màu vì xao tẩm (ví dụ như bơ) sẽ làm tắc ống máy pha cụ ạ
Cụ muốn biết về culi thì lật lại topic này có bài viết đấy ạ

@Cụ sauddo: cửa nhà em đỗ được xe nhưng tránh giờ tan tầm cụ ạ. Mà nhà em cafe cỏ cụ đi xe máy uống cho ngon :P

@ cụ Alex và các cụ khác: Em thấy nhiều cụ uống cafe máy thích thử culi. Các cụ tập hợp đông đông những người thích uống rồi em rang 1 mẻ biếu mỗi cụ 1 ít mà uống thử (culi mộc 100% hạt tròn như hạt lạc :P) để các cụ cảm nhận nhé.

@Mợ Getzcoi: Mợ thích tìm hiểu thì uống cf rồi ngồi chém face 2 face nó hay hơn cụ ạ. Trên này nhiều cụ có tuổi nên ngại gõ phím :P

Chỉnh sửa cuối:

i-Feel

Xe đạp
HÌ hì em nói cụ thế vì cụ nói là "hiện không nhiều người hiểu và biểt uống cà phê như bạn đâu" với cụ firstfriend cụ ạ. Còn cafe nếu dùng cho pha máy thì phải 100% ko xao tẩm gì, chỉ phối và rang đúng màu vì xao tẩm (ví dụ như bơ) sẽ làm tắc ống máy pha cụ ạ
Cụ muốn biết về culi thì lật lại topic này có bài viết đấy ạ

@Cụ sauddo: cửa nhà em đỗ được xe nhưng tránh giờ tan tầm cụ ạ. Mà nhà em cafe cỏ cụ đi xe máy uống cho ngon :P

@ cụ Alex và các cụ khác: Em thấy nhiều cụ uống cafe máy thích thử culi. Các cụ tập hợp đông đông những người thích uống rồi em rang 1 mẻ biếu mỗi cụ 1 ít mà uống thử (culi mộc 100% hạt tròn như hạt lạc :P) để các cụ cảm nhận nhé.

@Mợ Getzcoi: Mợ thích tìm hiểu thì uống cf rồi ngồi chém face 2 face nó hay hơn cụ ạ. Trên này nhiều cụ có tuổi nên ngại gõ phím :P
Vậy là nhà cụ rang cà phê mộc? Thế thì mai e sẽ qua uống giao lưu, còn culi thì em hỏi là culi loại nào ( ro hay ara ) cho rõ thôi cụ ah

huulamqb

Xe máy
Cháu nghĩ bụng cafe ngon là khi uống có mợ nào đó cà cà vào để phê!

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Cà phê ngon là khi đ.ái, không có mùi cà phê

happyhentai

Xe máy
mở quán cà phê có cần bí quyết gì không nhỉ

Getzcoi

Xe tăng
nhà cf buồn quá nhỉ, em kéo topic lên nào :)

dangduong

Xe điện
cà phê hòa tan nestle + bơ Pháp + đường = nhanh và ngon.

Trạng thái
Thớt đang đóng